GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อย่ากเข้าร่วมทดสอบเชิร์ฟเวอร์วุ้นนรก

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
เนื่องจากเงินโซลในไอดีมีไม่เพียงพอที่จะเข้าร่วมทดสอบได้

ผมจะต้องทำยังไงถึงจะเข้ารวมทดสอบเชิร์ฟเวอร์วุ้นนรก(ถ่าไม่ไช้การเติมเงินเชิร์ฟเวอร์หลัก)

ยังไงก็ตอบหน่อยนะครับ อย่ากเข้าไปทดสอบระบบใหม่

เรื่องข้อบังคับ ผมเข้าใจหมดแล้วครับ เพราะเคยร่วมทดสอบ ตอนที่ไม่มีการตั้งว่าต้องมีเงินโซลจำนวน20000

g#006 g#006 g#006

rikudou & Minato

• Jr. Member
  • **

พึ่งรู้ว่ามีตอนที่ไม่ใช้โซลเล่นนรกได้ด้วย woon_hurt

นานมากละ ตั้งแต่ โปรเจ็กวัน ละ แล้วก็ไม่ค่อยมีเวลาเล่นมากเลยไปเล่นเชิร์ฟหลัก

เติมครับไม่มีวิธีอื่น

Q:อ้าวเฮ้ย แล้วงี้ทำไมเซอร์เวอร์จริงมันล่มล่ะเนี่ย ทั้งๆที่มีเซอร์เวอร์ทดสอบแล้ว  g#015

A:บัคบางอย่าง ทีมงานต้องขออภัยและยอมรับแต่โดยดีครับ ว่าถ้าหากจำนวนคนไม่มากพอหรือไม่เกิดแบบเฉพาะเจาะจงจริงๆ มันหาไม่เจอครับ

ที่หาไม่เจอก็เพราะคนในเซอร์เวอร์วุ้นนรกนั้นน้อยกว่าคนในเซอร์เวอร์หลักมากๆ ยกตัวอย่างเช่น ในเซอร์เวอร์หลัก เรามีคนออนไลน์อยู่ประมาณ 3000 คน

เปรียบเทียบกับคนที่เล่นวุ้นนรกซึ่งมีประมาณ 100 คน แน่นอนการเจอบัคย่อมใช้เวลาที่แตกต่างกัน ราวๆ 30 เท่า หรือมากกว่านั้น

ถ้าบัคในเซอร์เวอรหลัก(เราคิด 3 เซอร์เวอร์หลักรวมกัน) อาจจะใช้เวลาในการตรวจสอบแล้วค้นหาเจอภายใน 1 วัน แต้ในนรกเราอาจจะใช้เวลาทั้งสิ้น 30 วันเลยทีเดียว

ซึ่งปัญหาบัคเหล่านี้ไม่มีใครอยากให้เกิดและทางทีมงานต้องขอน้อมรับความผิดนี้ครับ แต่ถ้าหากเพื่อนๆจะช่วยกันมาทดสอบในเซอร์เวอร์วุ้นนรก ก็ขอให้บอกมาครับ

เพียงแค่ท่านมีใจที่จะค้นหาสิ่งใหม่ๆหรือช่วยเราทดสอบอย่างจริงจัง ทางทีมงานจะจัดของให้ท่านได้ทดสอบตามที่ต้องการครับ ไม่มีโซลไม่ว่าขอมีใจไว้ก่อนก็พอ

แต่อย่างไรก็ตาม เรื่องบัคนี่เป็นสิ่งที่ทุกฝ่ายไม่อยากให้เกิดครับ ถ้าอย่างไรต้องขออภัยจริงๆครับ ซึ่งทางทีมงานจะพัฒนาให้ดีขึ้นเรื่อยๆในวันข้างหน้าครับ

ปล.เอามาจาก ถาม-ตอบไขข้อค่องใจ

นี้คือคำพูดของจีเอ็ม
[/size]

เพียงแค่ท่านมีใจที่จะค้นหาสิ่งใหม่ๆหรือช่วยเราทดสอบอย่างจริงจัง
ทางทีมงานจะจัดของให้ท่านได้ทดสอบตามที่ต้องการครับ
 ไม่มีโซลไม่ว่าขอมีใจไว้ก่อนก็พอ
[/size]

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

เพียงแค่ท่านมีใจที่จะค้นหาสิ่งใหม่ๆหรือช่วยเราทดสอบอย่างจริงจัง
ทางทีมงานจะจัดของให้ท่านได้ทดสอบตามที่ต้องการครับ
 ไม่มีโซลไม่ว่าขอมีใจไว้ก่อนก็พอ

ใจที่ว่า ต้องมาพร้อมเหตุผลที่สมควรแก่การขอทดสอบด้วยนะ  woon_sunny
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Nora

• Newbie
  • *

ใจที่ว่า ต้องมาพร้อมเหตุผลที่สมควรแก่การขอทดสอบด้วยนะ  woon_sunny

กำ เรามีใจนะ แต่ใจเราอะไม่ได้มีไว้ทดสอบอะ 555