GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ "นักพยากรณ์" สกิลตามใจฉัน

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member

สวัสดีครับ วันนี้ก็ตามเคย รายงานผลการทดสอบสายอาชีพนะครับ ซึ่งวันนี้เรียวจะมาเล่นอาชีพนักพยากรณ์ณ์ณ์ณ์ณ์ณ์ณ์ณ์ณ์ณ์ ให้ได้ดูกัน วิเคราะห์กันจะ ๆ พร้อมแนวทางที่เรียวเล่น เล่นแล้วคิดว่าเมพ เล่นแล้วคิดว่าแน่จริง วันนี้เราจะมาพิสูจน์กัน  #038

ข้อมูลกระทู้สายผู้ใช้มนตรา : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22561.0

ข้อดีของสายนักพยากรณ์ : มีการโจมตีเวทหมู่ที่แรงมากครับ และบางทีอาจจะมีหลายธาตุซึ่งทำให้น่าตกใจ และที่ตกใจยิ่งกว่า มันก็สภาพอากาศพยากรณ์เลย คอนเซ็ปต์นี้สุดยอดครับ
ข้อเสียของสายนักพยากรณ์ : ถึงแม้จะโจมตีแรง แต่ก็ต้องใช้ผลึกวิญญาณก่อนร่ายครับ และบางสกิลร่ายช้ามาก นี่ล่ะครับข้อเสีย

* วิธีการหาผลึกแบบที่ 1 : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22546.0
วิธีการหาผลึกแบบที่ 2 : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22554.0

สเตตัสที่แนะนำ [สำหรับที่เรียวเล่นนะครับ]
- ตามปกติ สายเวทเราจะเล่นสเตตัสแนวเวทแรงและร่ายไว แต่สำหรับเผ่านั้นค่าการร่ายมันตายตัวครับ ช้ายังไงก็ช้าอย่างนั้น ซึ่งในส่วนนี้ DEX จะถูกตัดออกไปครับ เรียวเลยอัพสาย
INT - VIT : สายนี้จะสังเกตุได้ว่า เวทแรง และ เลือดเยอะ เพราะการร่ายไว ถึงจะอัพยังไงก็ไม่ไวขึ้นครับ มันตายตัว ส่วนใครจะแหวกแนวยังไงก็ตามสบายครับ

ทักษะสายนักพยากรณ์

พยากรณ์รูปแบบดิน

พยากรณ์รูปแบบน้ำ

พยากรณ์รูปแบบลม

พยากรณ์รูปแบบไฟ

พยากรณ์รูปแบบผสาน

พยากรณ์รูปแบบอื่น ๆ

สายอาชีพนี้จะเล่นสายน้ำดิน , ไฟดิน , น้ำลม , ไฟลม จะเล่นสายอะไรก็ได้ครับ โหดเหมือนกันหมดครับ สบาย ๆ ชิว ๆ ส่วนตัวเรียวเล่น ไฟดินน้ำ 3 สายใน1ตัวครับ ยังไงก็ลองเล่นดู  #038

* หมวดหมู่สกิลมันหลากหลายและเยอะเกินไป เรียวขอไม่พิมพ์ซ้ำนะครับ ดูภาพกันเอา เพราะเรียวนั่งทำตั้งแต่ช่วงบ่าย พึ่งเสร็จ ณ เวลา 19:1X น. ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณที่ติดตามกระทู้ครับ
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Fank

• Player
  • Jr. Member
  • **
  • ส่วนบุคคล
สุดยอดดดด ทำได้ดีมว๊ากกก *0*
ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้

ยอมรับตามตรง กระทู้นี้ทำแล้วปวดหัวที่สุด g#043
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

oiaml3igo

• Newbie
  • *
ชื่นชมครับทำให้ได้สวยมาก พยามต่อครับผมขอชมว่ามีการทำได้ดีมากๆๆ g#031 g#031 g#031 พยามต่อไปคับ g#006 g#008

ชื่นชมครับทำให้ได้สวยมาก พยามต่อครับผมขอชมว่ามีการทำได้ดีมากๆๆ g#031 g#031 g#031 พยามต่อไปคับ g#006 g#008
วันนี้ผมรีบไปหน่อย คือทำทั้งวันก็ไม่เสร็จซะที ผมเลยไม่ได้เขียนคำอธิบายสกิล ต้องขออภัยครับ  g#043

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก
จะซิบไปถามเรื่องการอัพสกิลได้มั้ย?
พอดีอัพไม่เป็น
g#043
อยากเล่นสายไฟ-ดิน
(◕‿‿◕。)

จะซิบไปถามเรื่องการอัพสกิลได้มั้ย?
g#043
อัพตามใจฉัน  woon_555

สมรภูมิโคลนตม 5
ชีพจรโลกา 5
สมรภูมิหลอมเหลว 1
เพลิงผลาญพสุธา 5

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก
g#043

ชีพจรโลกา 5

มีแค่นี้หรอคร้ะ? g#018
(◕‿‿◕。)

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
อ่าชั่ยมันร่ายไม่ไวขึ้นเลยอัฟ dex TT
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

g#043

ชีพจรโลกา 5

อาชีพนี้มันฟรีสไตล์ครับ  g#027

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
g#043

ชีพจรโลกา 5

อาชีพนี้มันฟรีสไตล์ครับ  g#027
เอาแบบนี้สิ
ยั่งรู้ฟ้าดิน 5
ชีพจรโลกา 5
สมรภูมิหลอมเหลว 5
ที่เหลือตามใจ 15 เหรียญ จะสายบัพ สายไรก็ตามสบาย
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ