GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้อมูล และแนวทาง อาชีพเจ้าสังเวียน

Fank

• Player
  • Jr. Member
  • **
  • ส่วนบุคคล
สกิลที่แนะนำ

อาชีพนักรบ
สำหรับสายที่เก็บเลเวลเอง เวลาเวลกดปังไปด้วยจะง่ายมากเลยครับ
1.หมวด ทักษะสายโจมตี
- ทักษะต่อสู้ระดับ 5
- หมัดอสุราพัวพันระดับ 5
- หมัดอสุราทลวงใส้ระดับ 5
2.หมวด ทักษะสายป้องกัน
- ทักษะป้องกันระดับ 5

อาชีพจ้าวสังเวียน

ในอาชีพนี้จะเน้นสเตตัสหนักๆไปที่ dex เป็นอย่างแรก และตามด้วย str  ที่แนะนำให้อัพในจำนวนที่เท่าๆกันครับ

สกิลที่แนะนำ

1.หมวด นักล่า
- ล่าระดับ 4

2.หมวด วิชาต่อสู้
- ชำนาญการต่อสู้ระดับ 5

3.หมวด ลมปราณ
- กระแสลมปราณอสุราระดับ 5

4.หมวด วิชาหมัด
- หมัดตัดสายฟ้าระดับ 5
- หมัดวายุล่องลอยระดับ 3
- หมัดอหังการอสุราระดับ 3
- หมัดระเบิดพยัคฆ์เหินระดับ 5
- หมัดสลายโลการะดับ 5
- เทพนักสู้อสุราระดับ 5

ไอเท็มที่อาชีพจ้าวสังเวียนสามารถใส่ได้
1.อาวุธ
สนับมือ / มีด
2.เกราะ/เสื้อผ้า
เกราะประจำอาชีพเบอเซอเกอร์
3.รองเท้า
รองเท้าบางชนิด
4.หมวก
หมวกบางชนิด

อาชีพนักรบ

อาชีพนี้เป็นอาชีพที่เน้นสเตตัส ไปทางด้าน STR และ VIT ซึ่งบางคนอาจจะคิดว่า DEX สำคัญ ก็ให้อัพเท่าๆกับ VIT
ของใส่ที่แนะนำ

หมวก
หมวกกูล / หมวกเทพธิดา / หมวกมงกุฎจักรพรรดิ

หน้ากาก
หน้ากากซาดิสซ / หน้ากากนักรบหายนะ 

อาวุธ
สนับมืออย่างดี / เขี้ยวพยัค

เกราะ
ชุดนักรบเกราะเหล็กกล้า  / เกราะนักรบหายนะ /

ผ้าคลุม
คุลมเทพ / ผ้าคลุมจอมราชันย์  /

รองเท้า
รองเท้านักรบหายนะ  / รองเท้านักรบทองคำ

เครื่องประดับ
สร้อยนำโชค / กำไลอำพัน / ตระกรุดหมาอาคม[/size]

ทางเดินไปเปลี่ยนอาชีพนักรบ
เริ่มต้นที่หมู่้บ้านบางกระท่อม (bangkratom_village/town)

เดินเข้าจุดล่างขวา ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ
ก็จะพบกับแม็พ
ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่1 (asura_field/field01)

และเดินเข้าจุดวาปบนซ้าย หรือจุดวาปล่างซ้าย ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ
ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่2 (asura_field/field02)

เดินเข้าจุดวาปบนซ้าย ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ[/color]
ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่3 (asura_field/field03)

เดินเข้าจุดวาปบนซ้าย ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ
ถ้ำมรกตชั้นที่1 (emerald_cave/field01)

เดินเข้าจุดวาปล่างซ้าย ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ
วิหารนักรบอสุรา (asura_fighter_mountain/town)

สมาคมนักรบอสุรา (asura_fighter_mountain/tempel)
ซึ่งเป็นแม็พที่ใช้เปลี่ยนคลาส นักรบ เมื่อเข้าไปในแม็พนั้นแล้วให้เดินไปหาNPC นักสู้ จา ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพจ้า

NPC นักสู้ จา

เครดิต เทสเตอร์ – Li††ł‡.þüǝu‡  – นะครับ
 g#043

-----------------------------

ทางไปเปลี่ยนอาชีพเจ้าสังเวียน
เริ่มต้นที่หมู่้บ้านบางกระท่อม (bangkratom_village/town)

เดินเข้าจุดล่างขวา ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ
ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่1 (asura_field/field01)

และเดินเข้าจุดวาปบนซ้าย หรือจุดวาปล่างซ้าย ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ
ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่2 (asura_field/field02)

เดินเข้าจุดวาปบนซ้าย ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ

ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่3 (asura_field/field03)

ถ้ำมรกตชั้นที่1 (emerald_cave/field01)

เดินเข้าจุดวาปล่างซ้าย ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพ
วิหารนักรบอสุรา (asura_fighter_mountain/town) ซึ่ง NPC คำสิงห์ จ้าวสังเวียน หรือ NPC ที่ใช้เปลี่ยนอาชีพจ้าวสังเวียน อยู่ในแม็พนั้น ให้เดินไปหา NPC คำสิงห์ จ้าวสังเวียนได้ตามวงกลมสีแดงในรูปภาพครับ

NPC คำสิงห์ จ้าวสังเวียน

สกิลของอาชีพเจ้าสังเวียนนั้นจะแบ่งออกเป็นทั้งหมด 4 สายใหญ่ๆด้วยกันได้แก่
1.สาย นักล่า
2.สาย วิชาต่อสู้
3.สาย ลมปารณ
4.สาย วิชาหมัด

1.สาย นักล่า

2.สาย วิชาต่อสู้

3.สาย ลมปารณ

4.สาย วิชาหมัด

ขอขอบคุณข้อมูลบางส่วนจากเทสเตอร์ – Li††ł‡.þüǝu‡– นะครับ

ผิดพลาดตรงไหน ก็ขออภัยด้วยครับ
ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้

ท่านเพา

• Full Member
ทำได้เยอะ แต่ข้อมูลก๊อปมาเกือบหมด
อยากแนะนำให้ลองคิดรูปแบบการทำใหม่ๆดีกว่าค่ะ
จะได้มีความหลากหลาย
แล้วก็อีกอย่าง ข้อมูลบางอย่างที่มันมีเหมือนกันอย่างให้พิมพ์เอง หารูปเอง
เพราะในอนาคตถ้าได้เป็นเทสเตอร์จริงๆต้องพิมพ์เยอะมากในการทำข้อมูลต่างๆ
ยังไงก็ขอบคุณที่สามารถทำข้อมูลให้ผู้เล่นหลายๆคนได้อ่าน
หวังว่าจะทำข้อมูลเพิ่ม และดีกว่านี้
เป็นกำลังใจให้ถึงจุดมุ่งหมายค่ะ
จงจำไว้ว่า จุดมุ่งหมายของตนเอง ไม่มีผู้ใดที่สามารถทำมันดับลง ยกเว้นตนเอง

Fank

• Player
  • **
  • ส่วนบุคคล
ทำได้เยอะ แต่ข้อมูลก๊อปมาเกือบหมด
อยากแนะนำให้ลองคิดรูปแบบการทำใหม่ๆดีกว่าค่ะ
จะได้มีความหลากหลาย
แล้วก็อีกอย่าง ข้อมูลบางอย่างที่มันมีเหมือนกันอย่างให้พิมพ์เอง หารูปเอง
เพราะในอนาคตถ้าได้เป็นเทสเตอร์จริงๆต้องพิมพ์เยอะมากในการทำข้อมูลต่างๆ
ยังไงก็ขอบคุณที่สามารถทำข้อมูลให้ผู้เล่นหลายๆคนได้อ่าน
หวังว่าจะทำข้อมูลเพิ่ม และดีกว่านี้
เป็นกำลังใจให้ถึงจุดมุ่งหมายค่ะ
จงจำไว้ว่า จุดมุ่งหมายของตนเอง ไม่มีผู้ใดที่สามารถทำมันดับลง ยกเว้นตนเอง

ครับขอบคุณครับที่แนะนำ ผมจะนำไปปรับปรุงแก้ไขตัวเองนะครับ ^ ^
ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มีคำถามครับ

๑ ถ้าคนที่เพิ่งเล่นเป็นตัวแรกหรือไม่มีทุนเดิมเลย
ช่วงก่อนเลเวล ๓๑ ที่ยังออกจากหมู่บ้านไม่ได้
จะมีวิธีเล่น ยังไงที่สะดวกและเก็บเลเวลได้เร็วบ้างครับ

๒ ทำไมทักษะล่า ถึงอัพแค่ ๔ ครับ
๓ ตัดสายฟ้าระดับ ๕ มีข้อดียังไงครับ
แล้วถ้าอัพแค่ ๑ เพื่อเป็นทางผ่าน จะเอาเหรียญที่เหลือไปอัพอะไรดี

๔ เกราะนักรบหายนะ ใส่แล้วติดสถานะคลุ้มคลั่งมั้ยครับ
แล้วมีผลต่อ HP Max และการใช้ทักษะของตัวละครรึป่าว

๕ ถ้าใช้ผ้าคลุมจักรพรรดิ์แทนผ้าคลุมที่แนะนำ
จะมีผลดีหรือเสียยังไงบ้างครับ

๖ เครื่องประดับที่แนะนำกำไลอำพัน มีข้อดียังไงบ้างครับ
ถ้าหากเทียบกำไลอำพันกับแหวนอัคคีใช้อันไหนจะดีกว่าครับ

๗ จ้าวสังเวียนควรใส่อุปกรณ์เพิ่มป้องกันหรือเน้นเลือดดีครับ
๘ อุปกรณ์ที่ใส่ควรออฟแบบไหนถึงจะดี

ขออภัยที่ถามเยอะนะครับ คงไม่เคืองกันนะ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

นานิกะ

• **
อ่าว จ้าวสังเวียนใส่เกราะนักรบหายนะได้ด้วยหรอครับ

เห็นความสามารถเกราะมันเป็น ต้องมีทักษะคลุ้มคลั่งถึงจะใช้งานเกราะนี้ได้ 

หรือว่าที่นรกปรับใหม่แล้วให้อาชีพที่ใช้ได้เพิ่มคือ จ้าวสังเวียน และไม่ต้องมีทักษะคลุ้มคลั่ง  g#025

Fank

• Player
  • **
  • ส่วนบุคคล
มีคำถามครับ

๑ ถ้าคนที่เพิ่งเล่นเป็นตัวแรกหรือไม่มีทุนเดิมเลย
ช่วงก่อนเลเวล ๓๑ ที่ยังออกจากหมู่บ้านไม่ได้
จะมีวิธีเล่น ยังไงที่สะดวกและเก็บเลเวลได้เร็วบ้างครับ

๒ ทำไมทักษะล่า ถึงอัพแค่ ๔ ครับ
๓ ตัดสายฟ้าระดับ ๕ มีข้อดียังไงครับ
แล้วถ้าอัพแค่ ๑ เพื่อเป็นทางผ่าน จะเอาเหรียญที่เหลือไปอัพอะไรดี

๔ เกราะนักรบหายนะ ใส่แล้วติดสถานะคลุ้มคลั่งมั้ยครับ
แล้วมีผลต่อ HP Max และการใช้ทักษะของตัวละครรึป่าว

๕ ถ้าใช้ผ้าคลุมจักรพรรดิ์แทนผ้าคลุมที่แนะนำ

๖ เครื่องประดับที่แนะนำกำไลอำพัน มีข้อดียังไงบ้างครับ
ถ้าหากเทียบกำไลอำพันกับแหวนอัคคีใช้อันไหนจะดีกว่าครับ

๗ จ้าวสังเวียนควรใส่อุปกรณ์เพิ่มป้องกันหรือเน้นเลือดดีครับ
๘ อุปกรณ์ที่ใส่ควรออฟแบบไหนถึงจะดี

ขออภัยที่ถามเยอะนะครับ คงไม่เคืองกันนะ

ตอบ =  หาเงินโดยการทำเควสตีมอนกับดากานดานะครับ พอได้เงินไปซื้อปังกิน
เวล 1-10 เวลแมพวุ้นอสุรานะครับ 10-16 เวลถั่วงอก 17-21 เราจะได้ใบวาปไปที่ต่างๆนะครับ ให้เรากดใบวาปไปไซท์ ไปเวลที่ปูลมอยุ่ภ้ำใต้น้ำ พอเวล 21 ก็ไปเปลี่ยนเป็นนักรบ ครับ แล้วก็กดใบวาปไปเรดคลิฟ ขึ้นรถไปผีไปแกรนฟอเรต เวลที่ภูติพฦษานะครับ จน 35 เลย

ตอบ =
ตอบ =  มันมีผลต่อทักษะอื่นครรับเช่น ทักษะหมัดอหังการอสุรา หมัดวายุล่องลอย ระยะโจมตีขึ้นอยุ่กับทักษะหมัดตัดสายฟ้าครับ
ถ้าอัพแค่ 1 ก็ไปเรียน ล่าระดับ 5  ปลดเกราะระดับ 3 ครับ

ตอบ =  อุปกรณ์นี้ผมยังไม่ได้ทดสอบ ผมเห็นความสามารถดีก็เลยแนะนำ

ตอบ = ถ้าใช้คลุมจักพรรดิ์ก็ดีนะครับ เพิ่มเลือดเยอะดี

ตอบ =  กำไลอำพันเพิ่มแม่นยำ 10 เพิ่มโจมตี 20
ถ้าเปรียบเทียบกับแหวนเพลิงอัคคีก็มีความสามารถ เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด 50 ซึ่งจะสุ่ม 1-50 ใกล้เคียงกันนะครับ แล้วแต่จะเลือกนะครับ ^ ^

ตอบ = ในตอนนี้จ้าวสังเวียนควรใส่อุปกรณ์ที่เพิ่มเลือดนะครับ  ^ ^

ตอบ = อุปกรณ์ควรออฟเลือดนะครับ

Fank

• Player
  • **
  • ส่วนบุคคล
อ่าว จ้าวสังเวียนใส่เกราะนักรบหายนะได้ด้วยหรอครับ

เห็นความสามารถเกราะมันเป็น ต้องมีทักษะคลุ้มคลั่งถึงจะใช้งานเกราะนี้ได้ 

หรือว่าที่นรกปรับใหม่แล้วให้อาชีพที่ใช้ได้เพิ่มคือ จ้าวสังเวียน และไม่ต้องมีทักษะคลุ้มคลั่ง  g#025

โทษทีครับเห็นมันดีเลยรีบเอาใส่  woon_5555 woon_5555 woon_5555
แต่ผมยังไม่ได้ลองนะครับ ถ้ามีโอกาส จะลองดูครับ  woon_sunny woon_sunny

ท่านเพา

โทษทีครับเห็นมันดีเลยรีบเอาใส่  woon_5555 woon_5555 woon_5555
แต่ผมยังไม่ได้ลองนะครับ ถ้ามีโอกาส จะลองดูครับ  woon_sunny woon_sunny
มีคำถามค่ะ จะลองยังไง  g#015

Fank

• Player
  • **
  • ส่วนบุคคล

มีคำถามค่ะ จะลองยังไง  g#015

รอตอนเซฺฟเปิดเผ่ามนุษแล้วผมะปั้นเบอไปทำเควสเอาเกราะมาลองใส่ดูครับ

ท่านเพา

ตอบ =  หาเงินโดยการทำเควสตีมอนกับดากานดานะครับ พอได้เงินไปซื้อปังกิน
เวล 1-10 เวลแมพวุ้นอสุรานะครับ 10-16 เวลถั่วงอก 17-21 เราจะได้ใบวาปไปที่ต่างๆนะครับ ให้เรากดใบวาปไปไซท์ ไปเวลที่ปูลมอยุ่ภ้ำใต้น้ำ พอเวล 21 ก็ไปเปลี่ยนเป็นนักรบ ครับ แล้วก็กดใบวาปไปเรดคลิฟ ขึ้นรถไปผีไปแกรนฟอเรต เวลที่ภูติพฦษานะครับ จน 35 เลย

ตอบ =
ตอบ =  มันมีผลต่อทักษะอื่นครรับเช่น ทักษะหมัดอหังการอสุรา หมัดวายุล่องลอย ระยะโจมตีขึ้นอยุ่กับทักษะหมัดตัดสายฟ้าครับ
ถ้าอัพแค่ 1 ก็ไปเรียน ล่าระดับ 5  ปลดเกราะระดับ 3 ครับ

ตอบ =  อุปกรณ์นี้ผมยังไม่ได้ทดสอบ ผมเห็นความสามารถดีก็เลยแนะนำ

ตอบ = ถ้าใช้คลุมจักพรรดิ์ก็ดีนะครับ เพิ่มเลือดเยอะดี

ตอบ =  กำไลอำพันเพิ่มแม่นยำ 10 เพิ่มโจมตี 20
ถ้าเปรียบเทียบกับแหวนเพลิงอัคคีก็มีความสามารถ เพิ่มพลังโจมตีสูงสุด 50 ซึ่งจะสุ่ม 1-50 ใกล้เคียงกันนะครับ แล้วแต่จะเลือกนะครับ ^ ^

ตอบ = ในตอนนี้จ้าวสังเวียนควรใส่อุปกรณ์ที่เพิ่มเลือดนะครับ  ^ ^

ตอบ = อุปกรณ์ควรออฟเลือดนะครับ
๑.แล้วถ้าจะเวลที่หมู่บ้านบางกระท่อมตั้งแต่ เลเวล 1-41 จะได้ไหมคะ ตั้งแต่ 21-41 ไปเวลที่ไหนบ้าง
๒.ทักษะหมัดอหังการ หมัดวายุล่องลอย หมัดตัดสายฟ้า มีผลดียังไงคะทำไมถึงอัพเยอะ
๓.เกราะนักรบหายนะจะทดลองใส่ยังไงคะสำหรับตอนนี้ แล้วถ้าไม่ใส่จะใส่เกราะไหนได้บ้างที่ดร็อปได้ง่ายในเซิฟนรก
๔.ผ้าคลุมจอมราชันย์เพิ่มอะไรบ้างคะ ตอนนี้ใส่ได้หรือยัง
๕.อุปกรณ์ที่คุณแนะนำให้ออฟนั้น ส่วนตัวคิดว่ามันตรงข้ามกับสายสกิลที่คุณแนะนำให้อัพนะคะ
เพราะสกิลเทพนักสู้อสุรานั้น นอกจากดาเมจจะขึ้นอยู่กับพลังโจมตีแล้วยังขึ้นอยู่กับ Max MP ของตัวละครด้วยค่ะ
แล้วทำไมจึงแนะนำให้ออฟเลือด
๖.Max MP กับ MP Max แตกต่างกันหรือไม่ ยังไง

ถามเยอะเช่นกัน คงไม่เคืองนะคะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อยากให้แนะนำวิธีเล่นแบบไม่มีไรเลย ทั้งเพื่อน โซล ก็ไม่มี

Fank

• Player
  • **
  • ส่วนบุคคล

ตอบ =

๑.แล้วถ้าจะเวลที่หมู่บ้านบางกระท่อมตั้งแต่ เลเวล 1-41 จะได้ไหมคะ ตั้งแต่ 21-41 ไปเวลที่ไหนบ้าง
๒.ทักษะหมัดอหังการ หมัดวายุล่องลอย หมัดตัดสายฟ้า มีผลดียังไงคะทำไมถึงอัพเยอะ
๓.เกราะนักรบหายนะจะทดลองใส่ยังไงคะสำหรับตอนนี้ แล้วถ้าไม่ใส่จะใส่เกราะไหนได้บ้างที่ดร็อปได้ง่ายในเซิฟนรก
๔.ผ้าคลุมจอมราชันย์เพิ่มอะไรบ้างคะ ตอนนี้ใส่ได้หรือยัง
๕.อุปกรณ์ที่คุณแนะนำให้ออฟนั้น ส่วนตัวคิดว่ามันตรงข้ามกับสายสกิลที่คุณแนะนำให้อัพนะคะ
เพราะสกิลเทพนักสู้อสุรานั้น นอกจากดาเมจจะขึ้นอยู่กับพลังโจมตีแล้วยังขึ้นอยู่กับ Max MP ของตัวละครด้วยค่ะ
๖.Max MP กับ MP Max แตกต่างกันหรือไม่ ยังไง

ตอบ =  21-30 เวลทุยครับ 31-41 เวลแปร๋นนะครับ

ตอบ = ทักษะหมัดอหังการ ทำให้มอนเตอร์ตีบัพบอบช้ำสร้างความเสียหายเพิ่มขึ้นครับ  หมัดตัดสายฟ้า ทำให้ทักษะหมัดอหังการ หมัดวายุล่องลอย มีระยะโจมตีไกลขึ้นครับ  ส่วนหมัดวายุล่องลอย เพิ่มแม่นยำขณะใช้ครับ

ตอบ = ตอนนี้ยังทดสอบไม่ได้ครับ ถ้าใส่ไม่ได้ ก็ลองใส่ คลุมจักพรรดิ์ ครับ

ตอบ = เพิ่มต้านทานมึน 20%ฟื้นฟู HP 10 ครับ เพิ่มกัน กาย 59+3 เวท 6+1 ตอนนี้น่าจะใส่ได้นะครับ เพราะเป็นของเบอเซอเกอร์คลาส  จีเอ็มปรับให้ไส่ได้นะครับ

ตอบ = ออฟเลือดมีผลดีหลายอย่างครับ จะไม่ตายง่ายๆ เวลาเวลหรือแบทเทิล  ถ้าออฟ mp ก็มีผลแต่สกิลเทพนักสู้อสุราครับ (ส่วนตัวผมคิดอย่างนีนะครับ)

ตอบ =  ต่างครับ Max MP คือ mp ที่เหลืออยุ่ครับ แต่ MP Max คือ mp ที่มีได้สูงสุดของตัวละครับ

ท่านเพา

งั้นอันสุดท้ายก็เข้าใจถูกและ ขอบคุณที่ตอบค่ะ
อีกอย่่าง สกิลเทพนักสู้อสุรา เวลาก็บเลเวลไม่แนะนำให้ใช้นะคะ
เพราะเป็นสกิลที่ HP เป็นจำนวนเยอะ
แต่ถ้าใช้เวลา PVP ได้ผลดีทีเดียว แต่จะสามารถปลิดสังขารของขุนศึกได้ในครั้งเดียวหรือไม่
ก็ยังไม่แน่ใจเพราะว่าเซิฟนรกไม่ทอนความเสียหายที่ได้รับ
ซึ่งถ้าเอาลงเซิฟหลักแล้วจะทอนความเสียหายทำให้สกิลเบาลง
ถ้า MP น้อยก็มีโอกาศน้อยที่จะชนะขุนศึกได้  g#017

Fank

• Player
  • **
  • ส่วนบุคคล
อยากให้แนะนำวิธีเล่นแบบไม่มีไรเลย ทั้งเพื่อน โซล ก็ไม่มี
อันนี้ใช้ความพยายามเป็นอย่างมากเลยครับ เวลาเวลก็ทำเควสตีมอนไปด้วยครับ สนับมือก็ทำเควส  กับสุเทพจอมโหดนะครับ เวลาเวลก็ ตูตามเรปบน  g#006 g#006 ครับ