GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เทร หน้าไม้ vs ชาร์ปชู้ตเตอร์

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
จขกท.  เขาไม่อยากให้มี เทร มี เก่งเทียบเขาอ่ะ
เลยคิดปรับเทรลง
เพราะตัวเองคงเล่น เทรมาจน สาแก่ใจมากแล้ว
เลยปรับให้เทรลดลงไป
ที่ว่าระยะยิงไกลอ่ะ เอาส่วนไหนคิดครับ
มันอยู่ตอนที่อัพสกิวตอนเป็นเรนเจอร์ไง สกิว เพิ่มระยะยิงอ่ะ
ชาปอัพ 5 เทรหน้าไม้ ทำไม จะอัพ 5 ไม่ได้ล่ะค่ะ
รึว่า คุณมีข้อจำกัด ชาปอัพได้ถึง5 เทร อัพได้แค่ 3 แค่นี้หรือ.............

ระยะยิงไกล มันจะไกล หรือใกล้ อ่ะมันอยู่ตอนที่อัพสกิวของเรนเจอร์ นะค่ะ...........เอาไปคิดใหม่

g#031 g#009 g#031

แล้ว สรุป แล้ว หน้าไม้ กับธนู มัน ระยะยิงเท่ากันไหม ถ้าชาร์ป หรือ เทร จะถ้าอัพ สกิลระยะไกลเหมือนกัน หรือ ถ้าชาร์ป และเทร ต่างไม่ได้ อัพสกิล ยิงระยะไกล เหมือนกันระยะ ยิงมันจะเท่ากันไหมคับ ผมไม่บอกถึงข้อจำกัด ในการอัพระยะด้วย
แต่ผมบอกว่า ระยะยิงมันเท่ากัน หน้าไม้ นี้ ถึงน่าจะ ไปให้ชาร์ปใช้มากกว่าคับ
แล้วก็ ผมเล่นเทรหน้าไม้ ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากให้มีคนเก่งเท่าผม แต่ ผมแค่อยากให้ คนหันไปเล่น อาชีพ อื่น กันมากๆ แค่นั้นเองคับ
ส่วนถ้าเทรสายหน้าไม้ มันจะเน่า ผมก็เน่าไปด้วย ไม่ต้องห่วงเลย  g#009

คุณเน่าไปด้วยแล้วเทรหน้าไม้คนอื่นละ คนที่เค้าเพิ่งเล่น
ถ้าคุณที่จุ6 ของที่มีก็ดีๆทั้งนั้น เน่า
แล้วคนเล่นหน้าใหม่ล่ะ ยิ่งไม่เน่ากว่าหรอ คนที่ยังไม่มีของดีๆเหมือนคุณ
ก็ใช่สิคุณคงเล่นมาซะใจแล้วใช่ไหม
ถึงจะปรับยังไงก็ชั่งหัวมัน ชั้นไม่สน ชั้นไม่แคร์
เพราะชั้นเล่นมาจนเบื่อแล้ว อย่างนั้นหรอ
ไม่คิดถึงคนอื่นบ้างเลยหรอ ?

ป.ล.ขอโทษถ้าพูดอะไรที่ไม่ดี ก็แค่ความคิดเห็นของเทรหน้าไม้กากๆคนนึง

'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

What The Fuck olo

• Jr. Member
  • **
จขกท.  เขาไม่อยากให้มี เทร มี เก่งเทียบเขาอ่ะ
เลยคิดปรับเทรลง
เพราะตัวเองคงเล่น เทรมาจน สาแก่ใจมากแล้ว
เลยปรับให้เทรลดลงไป
ที่ว่าระยะยิงไกลอ่ะ เอาส่วนไหนคิดครับ
มันอยู่ตอนที่อัพสกิวตอนเป็นเรนเจอร์ไง สกิว เพิ่มระยะยิงอ่ะ
ชาปอัพ 5 เทรหน้าไม้ ทำไม จะอัพ 5 ไม่ได้ล่ะค่ะ
รึว่า คุณมีข้อจำกัด ชาปอัพได้ถึง5 เทร อัพได้แค่ 3 แค่นี้หรือ.............

ระยะยิงไกล มันจะไกล หรือใกล้ อ่ะมันอยู่ตอนที่อัพสกิวของเรนเจอร์ นะค่ะ...........เอาไปคิดใหม่

g#031 g#009 g#031

แล้ว สรุป แล้ว หน้าไม้ กับธนู มัน ระยะยิงเท่ากันไหม ถ้าชาร์ป หรือ เทร จะถ้าอัพ สกิลระยะไกลเหมือนกัน หรือ ถ้าชาร์ป และเทร ต่างไม่ได้ อัพสกิล ยิงระยะไกล เหมือนกันระยะ ยิงมันจะเท่ากันไหมคับ ผมไม่บอกถึงข้อจำกัด ในการอัพระยะด้วย
แต่ผมบอกว่า ระยะยิงมันเท่ากัน หน้าไม้ นี้ ถึงน่าจะ ไปให้ชาร์ปใช้มากกว่าคับ
แล้วก็ ผมเล่นเทรหน้าไม้ ไม่ใช่ว่าผมไม่อยากให้มีคนเก่งเท่าผม แต่ ผมแค่อยากให้ คนหันไปเล่น อาชีพ อื่น กันมากๆ แค่นั้นเองคับ
ส่วนถ้าเทรสายหน้าไม้ มันจะเน่า ผมก็เน่าไปด้วย ไม่ต้องห่วงเลย  g#009

คุณเน่าไปด้วยแล้วเทรหน้าไม้คนอื่นละ คนที่เค้าเพิ่งเล่น
ถ้าคุณที่จุ6 ของที่มีก็ดีๆทั้งนั้น เน่า
แล้วคนเล่นหน้าใหม่ล่ะ ยิ่งไม่เน่ากว่าหรอ คนที่ยังไม่มีของดีๆเหมือนคุณ
ก็ใช่สิคุณคงเล่นมาซะใจแล้วใช่ไหม
ถึงจะปรับยังไงก็ชั่งหัวมัน ชั้นไม่สน ชั้นไม่แคร์
เพราะชั้นเล่นมาจนเบื่อแล้ว อย่างนั้นหรอ
ไม่คิดถึงคนอื่นบ้างเลยหรอ ?

ป.ล.ขอโทษถ้าพูดอะไรที่ไม่ดี ก็แค่ความคิดเห็นของเทรหน้าไม้กากๆคนนึง

LIKE !!!
ชอบมาก ความเห็นข้างบน
 woon_555 woon_555 woon_555
คุณ pop_999 ก็บอกเเล้วไงว่า ระยะยิงมันเท่ากันมันอยู่ที่การอัพสกิวในสายเรนเจอร์ต่างหาก ไม่รู้เรื่องรึไงนี่ย  woon_angry
ไกล หรือ ใกล้ มันก็ขึ้นอยู่กับการอัพสกิวนี้ก็ถูกแล้ว
 g#016 g#016 g#016
แล้ว...............
ทำไมไม่จำกัดบ้างล่ะ ว่า
เบอทำไมใช้ ดาบได้ เพราะดาบมันเป็นของเบรด
เเล้วเทรทำไมใช้มีดได้ เพราะมีดเป็นของแอส
ทำไมพระใช้ คฑาได เพราะ คฑาเป็นของวิ
ทำไม พาราใช้กระบี่ได้เพราะกระบี่เป็นของเซน
 g#033 g#033 g#033
ถ้าจำกัดแบบนี้ อีกหน่อยคุณก็อยากให้ ปรับนี่ นิด ปรับ นู้น หน่อย .......... นะซิ

g#014 เทร ไม่ใช่อาชีพที่เป็น กระสอบทราย ไว้ รอง Teen ชาวบ้านนะ เทรก็มีหัวใจ มีแขนขา อยากสู้บ้าง เพราะคอนเซปมันมีไว้ ดรอป ม่ได้ไว้ ฆ่า g#014

ถ้าไม่เข้าใจอะไรก็............งไปอ่าน ประวัติ นักล่าสมบัติซาร่าไป....ว่า เขามีคุณสมบัติ อะไร ?

*** เอาไปคิดดูนะคุณ pop_999

byakuya

ผมว่า ถ้าจะปรับนะ  ไม่ต้องเอาหน้าไม้ให้ชาร์ปหรอกครับ มันจะเหมือนมีแรร์ 2 แบบเลย สำหรับชาป ปรับแค่ให้ระยะยิงหน้าไม้ เท่ากับปืนพก ก็น่าจะพอ ถ้าจะปรับนะครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัว  g#031 g#031

pop_999

ผมว่า ถ้าจะปรับนะ  ไม่ต้องเอาหน้าไม้ให้ชาร์ปหรอกครับ มันจะเหมือนมีแรร์ 2 แบบเลย สำหรับชาป ปรับแค่ให้ระยะยิงหน้าไม้ เท่ากับปืนพก ก็น่าจะพอ ถ้าจะปรับนะครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัว  g#031 g#031

เป็นความเห็นที่ดี คับ  woon_love

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  เดี๋ยวก็ดราม่าอีก 555+  เอาเรื่องปรับเลยเหรอ  #038

ถ้างั้นขอเสนอแบบไม่ได้เชิญสักหนึ่งความคิด  ไม่ต้องเอาหน้าไม้ให้ชาป แต่ให้ความสามารถมันมีโอกาสสุ่มและมีดีเลแบบของอาชีพอื่นดีไหมละ แบบว่า 99 นี่น๊ะ  มีโอกาส 20 % ยิงออก 3 ดอก หรือ เมื่อกดเปิดได้รับบัพยิงกระจุย 10 วินาที และคูลดาวน์ 2 นาที  เพราะลำพังของ 99 พลังโจมตีก็สูงอยู่แล้ว ใส่กับเซตแรร์ก็โหด   แล้วเหตุผลก็คือ ของแรร์อาชีพอื่นเขาก็มีโหดเหมือนกัน แต่เขาใช้ได้ทีเดียวรอยาวๆ เขาสุ่มโอกาสติด ของอาชีพอื่นโหดแต่โหดได้ทีเดียว  ต่อให้กดประกันฟื้นมาก็โหดต่อไม่ได้เพราะมันติดคูลดาวน์  แล้วของชาปก็ไม่ต้องไปทำอะไรมันมาก ความสามารถในการใช้งานมันจะมามีข้อจำกัดเหมือนอาชีพอื่นๆที่ไปจพกัดให้เค้าโหดทีเดียว โหดมีระยะเวลา ไม่ได้โหดยันตัวตาย

( อิอิ สงสัยผมจะโดนด่าแน่ๆ )

pop_999

เดี๋ยวก็ดราม่าอีก 555+  เอาเรื่องปรับเลยเหรอ  #038

ถ้างั้นขอเสนอแบบไม่ได้เชิญสักหนึ่งความคิด  ไม่ต้องเอาหน้าไม้ให้ชาป แต่ให้ความสามารถมันมีโอกาสสุ่มและมีดีเลแบบของอาชีพอื่นดีไหมละ แบบว่า 99 นี่น๊ะ  มีโอกาส 20 % ยิงออก 3 ดอก หรือ เมื่อกดเปิดได้รับบัพยิงกระจุย 10 วินาที และคูลดาวน์ 2 นาที  เพราะลำพังของ 99 พลังโจมตีก็สูงอยู่แล้ว ใส่กับเซตแรร์ก็โหด   แล้วเหตุผลก็คือ ของแรร์อาชีพอื่นเขาก็มีโหดเหมือนกัน แต่เขาใช้ได้ทีเดียวรอยาวๆ เขาสุ่มโอกาสติด ของอาชีพอื่นโหดแต่โหดได้ทีเดียว  ต่อให้กดประกันฟื้นมาก็โหดต่อไม่ได้เพราะมันติดคูลดาวน์  แล้วของชาปก็ไม่ต้องไปทำอะไรมันมาก ความสามารถในการใช้งานมันจะมามีข้อจำกัดเหมือนอาชีพอื่นๆที่ไปจพกัดให้เค้าโหดทีเดียว โหดมีระยะเวลา ไม่ได้โหดยันตัวตาย

ผมโดนมาหนักกว่าอีก ไม่เชื่อ ย้อนไปดูจิ  g#009  (ทำเหมือนทีมงานเค้าจะบ้าจี้ปรับกันง่ายๆ แค่ของความสามารถ แรร์ เค้าดองกันไว้ข้ามปี ผมว่าสิ้นปี นี้ก็อัพ ไม่หมด เพราะดูท่าแล้วคงอัพไม่ทัน จนต้องข้ามไว้ดูปีหน้าอีกปีกว่ายังจะทันไหม ขอรับ  #038)

มารศาสตรา

หรือไม่ก็ปรับให้คุณสมบัติมันใกล้เคียงกันไปเลยในสายภาพ ดาบ ขวาน ค้อน มีด หอก กระบี่ ธนู โจมตี 3 ทีรวดเมื่อเปิดฟันกระจุย สับกระจุย ทุบกระจุย เสียบกระจุย แทงกระจุย จ้วงกระจุย สอยกระจุย ก็ว่าไป จะได้ใกล้เคียงกันในสายกายภาพ พระบู้ได้แจ้งเกิดเป็นแท้ โดยไม่ต้องมีสกิลสายค้อน เอาสกิลติดค้อน ทุบกระจุยนี้แหล่ะ หวดๆๆ  g#037 g#037 g#037 g#037

3eCausez

หรือไม่ก็ปรับให้คุณสมบัติมันใกล้เคียงกันไปเลยในสายภาพ ดาบ ขวาน ค้อน มีด หอก กระบี่ ธนู โจมตี 3 ทีรวดเมื่อเปิดฟันกระจุย สับกระจุย ทุบกระจุย เสียบกระจุย แทงกระจุย จ้วงกระจุย สอยกระจุย ก็ว่าไป จะได้ใกล้เคียงกันในสายกายภาพ พระบู้ได้แจ้งเกิดเป็นแท้ โดยไม่ต้องมีสกิลสายค้อน เอาสกิลติดค้อน ทุบกระจุยนี้แหล่ะ หวดๆๆ  g#037 g#037 g#037 g#037
ชอบอะ  g#005

..TEERAK..

เรียนคุณ pop_999 นะครับ บางเรื่องบางอย่าง ทีมงานเค้าก็เคยบ้าจี้ปรับตามกระทู้แนวแบบนี้มาแล้วนะครับ อย่าคิดว่าไม่เคยมี
ถ้าคุณจะมองที่ของแรร์ว่ามันเทพเกินไป คุณก็ไปเสนอเอา เรื่องปรับของแรร์ นี่เล่นมาตั้งกระทู้ล่อเป้ายกอาชีพกันแบบนี้ มันกระทบกับคนหลายๆคน
ผมเป็นคนหนึ่งที่รีสายจากมีดมาเป็นหน้าไม้ ด้วยเหตุผลเพียงข้อเดียว คือระยะโจมตีของมันนี่แหละที่มันเด่นกว่ามีด และมีค่าต่อเนื่องที่เด่นกว่าปืน
ถ้าปรับ คุณบอกว่าคุณก็เน่า แล้วคนที่เขาไม่มีแรร์ยกชุดแบบคุณละ เค้าจะเล่นได้มั๊ย ควรคิดถึงหัวอกคนอื่นบ้าง
คิดว่าเทรทุกคนยิงได้ดอกละหมื่นเหมือนกันหมดหรือไง ผมว่าพอเถอะครับ มันควรยุติได้แล้ว

ยอมรับนะถ้าจะให้เลือกเล่นระหว่างชาร์ป กับเทรสายหน้าไม้ผมทุกวันนี้ก็เล่นเทร เทรสายหน้าไม้ด้วย ผมก็เลือกเล่นเทรสายหน้าไม้แต่ถ้าจะปรับ ไม่ให้อาชีพเทร ใช้หน้าไม้ได้ถ้างั้นขอสกิลเทรสายปืนให้เทพๆได้ไหม ยิงไม่ช้า บวกใช้ปืนได้สองข้างไม่มีโหลดกระสุนเหมือนตอนธนูยิงหรือหน้าไม้ยิงให้ได้เปล่า ถ้าให้ได้จัดมาเลยจะยิงให้ไส้แตกแต่ขอสกิลสายปืนเทพๆ ก่อนนะ  g#035

จากคนที่ซิบมานะ ผมบอกให้เข้าใจเลยนะ ว่า
lllll    DarkEagle     opkp     มันม่าย ช่าย ผม ก๊าบ  ตัวจริง เป็น ใครหน้าตายังไง ไม่เคยพบเห็นจริงๆ คับ ส่วนตัวละครในเกมส์ก็มีแต่นิชคุน นี่แหละคับ ที่รู้จักกันเป็นส่วนตัวบ้าง แต่ยังไงก็ไม่ใช่ผมแน่นานเพราะ ผมยังออนแบท ออนวอ พร้อมกัน เลย เพื่อนๆ ผมหลายคนเป็นพยานได้  งง เหมือนกันคับ แค่พิมพ์ตัวหนังสือ ธรรมดา ทำไม มันถึง มีคนช่างเอามารวมกันแบบ งง งง  g#033

ชื่อ ผม lllllll คับ พี่พิมพ์ชื่อผมผิด  #038

moo-sa-nam

• Newbie
  • *
pop_999 คือเจ้าของopkpเเน่นอนคับจากปัจจัยหลายประการ จะยกตัวอย่างเช่น หมวกผู้กล้าทองคำที่ผมเหนเเทรคุณใส่ เเล้วต่อมามีเบอopkpใส่เเร้วที่หัวเเทรคุณกลับไม่มี เเร้วกับหมวกหมาป่าที่คุณใส่อีกแปปนึงopkpใส่เเร้วเเทรคุณก้อไม่ใส่หมวกหมาป่า มันจะบังเอิญรัยขนาดนั้นเลยหรอ จะบอกว่าขายของไห้นิชคุณหรอ เเต่ว่าพอเบอนิชคุณไม่ใส่ตัวเเทรคุณกับมีใส่เหมือนสลับไปมา เเร้วของเบอที่คุณตั้งขาย อย่างดาบ99วีรโชคคุณขายไห้opkpไป เเร้วเห็นคุณตั้งขายอีก จะบอกว่าบวกขึ้นมาไหม่หรือ ซื้อกลับมาหรอ  โกหกคนอื่นได้เเต่โกหกตัวเองไม่ได้หรอกนะ      ถึงจะออกมาเเก้ตัวว่าไม่ใช่ตนๆเดวกันก้อตามใจ เอ่าวเเค่นี้พอ  ถ้าลูกผู้ชายจิงนะก้ออย่าโกหกอีกต่อไปเลย  ช่วยออกมาเครียไห้หายข้องใจหน่อยนะคับ

g#022 g#022 g#022 g#022