GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ "16มีนาคม 2559"

บุคคลทั่วไป · 15 · 4018

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

1. เปิดระบบแบทเทิ่ล 3 Vs 3 ให้ทดสอบโดยไม่มีของรางวัล

2. ปรับปรุงดันเจี้ยนบอส ดังนี้
  • มอนสเตอร์ในดันเจี้ยน จะมีระดับลดลง หากมีจำนวนสมาชิกในปาร์ตี้น้อย
  • เพิ่ม โอกาสดรอป จะเพิ่มขึ้น 25 หน่วย ต่อจำนวนสมาชิกในปาร์ตี้ (เฉพาะเซิร์ฟเวอร์วุ้นวันวาน)

3. แก้ไขบั๊กเปลี่ยนอาชีพ เทรเชอร์ฮันเตอร์

4. แก้ไขคำอธิบาย ทักษะ พลังแห่งโชคลาภของ ของ เสื้อหนังมังกรขาว เพิ่ม จุติ 6 ถึงจะเพิ่มสกิลหลบหลีกเวท

5. แก้ไขบั๊ก เมื่อธงแตก แต้มฝ่ายรับ 40% ไม่หักให้ฝ่ายบุก และกิลวอวันแบบจำกัดความสามารถ ล้างบัฟระดับสูงไม่ครบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2016, 20:28:16 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
*** เซิฟวันวาน ***
ดันเจียนยากไหม . . . ยาก เเต่ถ้าคนเวล60+ก็พอไหว
เเต่นี่เเค่ดันเจียนเวล 21-29,31-39 จินตนาการไม่ออกเลยว่าดันที่เหลือจะขนาดไหน
ปกติ Boss MVP มันต้องค่อยๆยากขึ้นตามลำดับ เเต่นี่เล่นเริ่มมาก็ยากเลย เเทนที่ของเวล 20-40 จะได้เป็นประโยชน์ กับคลาส1
เหมือนกับไว้ให้คนเซิฟใต้ เซิฟสวรรค์ ลงกันมากกว่า ทั้งๆที่ไม่มีอาหาร ไม่มีผอบคอยเชียร์ ไม่มีฟิว ไม่มีจุติจุจิต เเต่ดันบอสกับยากเท่ากัน
เเค่เพิ่มอัตราดรอปให้ มันเเก้ปัญหาไม่ตรงจุดครับ บอกเลย

จากคนเล่นวันวาน  g#046

kulakodsang

• Newbie
  • *
บัคหมวกชื่อทองเซิฟวันวานไม่แสดงผลแก้ด้วยไหม

gatzazeed

• Newbie
  • *
แก้เอาการงานอาหารเข้ามาเหอะครับ ไม่ไหวๆ solo เวล ไม่ค่อยได้  ส่วนอันอื่น ผมว่าดีแล้วแหละคับ

ZoDiC คนเดิม

บัคหมวกชื่อทองเซิฟวันวานไม่แสดงผลแก้ด้วยไหม

แรร์ทองทุกอย่างใน วันวานใช้ได้ด้วยหรอ g#025

jib001

• Jr. Member
  • **
    • นิยายของกระผมครับ
แก้เอาการงานอาหารเข้ามาเหอะครับ ไม่ไหวๆ solo เวล ไม่ค่อยได้  ส่วนอันอื่น ผมว่าดีแล้วแหละคับ

เห็นด้วย

เอาเข้ามาเถอะ แต่ปรับให้สมดุลย์ก็พอ แยกให้ชัดเจน

แบ อาหารกินแล้วเพิ่มแค่สเตตัส

ส่วนยา กินแล้วฟื้น HP MP แบบนี้อ่ะ
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

last7

• Newbie
  • *

เห็นด้วย

เอาเข้ามาเถอะ แต่ปรับให้สมดุลย์ก็พอ แยกให้ชัดเจน

ส่วนยา กินแล้วฟื้น HP MP แบบนี้อ่ะ

อัพเดทน้อยจังครับ woon_sad1

^_^

• **
ดันเจียนยากไหม . . . ยาก เเต่ถ้าคนเวล60+ก็พอไหว
เเต่นี่เเค่ดันเจียนเวล 21-29,31-39 จินตนาการไม่ออกเลยว่าดันที่เหลือจะขนาดไหน
ปกติ Boss MVP มันต้องค่อยๆยากขึ้นตามลำดับ เเต่นี่เล่นเริ่มมาก็ยากเลย เเทนที่ของเวล 20-40 จะได้เป็นประโยชน์ กับคลาส1
เหมือนกับไว้ให้คนเซิฟใต้ เซิฟสวรรค์ ลงกันมากกว่า ทั้งๆที่ไม่มีอาหาร ไม่มีผอบคอยเชียร์ ไม่มีฟิว ไม่มีจุติจุจิต เเต่ดันบอสกับยากเท่ากัน
เเค่เพิ่มอัตราดรอปให้ มันเเก้ปัญหาไม่ตรงจุดครับ บอกเลย

ตามนั้น ครับผม woon_yes

^_^

• **

เห็นด้วย

ถ้าเพิ่ม HP-MP น่าจะเพิ่มเข้ามานะครับ

แต่เพิ่ม status ด้วยผมว่า ผมไม่เห็นด้วยเลยครับ ผิดคอนเซป วุ้นวันวานที่จะไม่มีอาหารเข้ามาเกี่ยวข้องกับ status ตัวละคร

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥

แรร์ทองทุกอย่างใน วันวานใช้ได้ด้วยหรอ g#025
มันมีเเรร์ชื่อทองในการงาน กับตู้หยอดไข่ เเถมยังไม่ยอมเอาออกด้วย มีบางคนหยอดตู้ได้กุดคิง

เห็นได้ชัดเลยว่าในอนาคตต้องมีการเอาอุปกรณ์ที่เพิ่มstatusเข้ามาขายในโซลเเน่นอน กากอสุรทองคำ ก็คงมาอีกไม่นาน

ถึงจะย้อนกลับไปเเต่ทีมงานก็ยัง ชุดเดิมพัฒนาไปเรื่อยๆ เเบบเดิมๆ วันวานก็จะไม่ต่างกับ ใต้ หรือ สวรรณ์  g#004

ท่านเสนอแนะแนวทางการพัตนาได้นะครับ

แจ้งมา support.gameindy.com ได้เลย

Techies

ท่านเสนอแนะแนวทางการพัตนาได้นะครับ
*** เสนอให้เอาบัฟหน่วง level ออก ***

เพราะอะไร?

ทำไมปัญหาหลักๆคือ บัฟหน่วง level ?ครับเข้าใจว่าทีมงานอยากให้ระดับผู้เล่นเหมาะสมกับระดับของดันเจี้ยนครับ

เช่นดันเจี้ยน level 21-29 ก็จะมีบัฟมาหน่วง Statusไว้ ให้ใกล้เคียง level 21-29 เเต่ประเด็นคือมอนในดันมันยาก

เกินกว่า level 21-29 จะผ่านได้ กลายเป็นว่าจะเวลเยอะมากจากไหนก็จะถูกลด Status ให้อยู่ในระดับที่ผ่านได้ยากมากครับ

ป.ล.เซิฟใต้กับสวรรณ์คงไม่เดือดร้อนอะไรหรอกครับ มีจุติจุจิตพร้อม อาหาร ยาพร้อม โดนกด Status ไปคงไม่รู้สึกอะไร

เเถมวันวานยังหาอุปกรณ์ไปเเค่ในดันกับการงานเท่านั้น เซิฟอื่นไปดรอปกันสบายๆ  g#046

12345432

• Newbie
  • *
ปรับอะไรของพวกคุณเนี่ย บอสดัน เซิฟวันวานเเม้งโครตโหด อย่างกับกุจิต14จุ6มายังงั้นอะ เเล้วการงานอาหารกะไม่ให้ทำ จุติห่าไรกะไม่มี เห้อเซงเเละนะ ปิดไปซะเซิฟไรวะ  g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

shawemyon

• Newbie
  • *
สำหรับวุ้นวันวาน ผู้เล่นไหม่ไม่สามารถทำอะไรได้เลยในดันเจี้ยน ... แค่มอนธรรมดาก็ตายแล้ว

อยากให้ช่วยระดับของมอนเตอร์หรือจำนวนของมอนเตอร์ มากกว่าหน่วงเลเวล

ในเมื่อระดับไอเท่มที่แจกเพียงแค่ เลเวล 20 - 40 ที่เป็นไอเท็มไว้สำหรับเริ่มเกมไม่น่าจะทำดันเจียนที่โหดขนาดนี้