GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

c3เกราะสะท้อน การที่มอนโจมตีเวทมาหลายๆตัวต่างกับมอนโจมตีเวท1ตัวไหม

เฉยๆ

• Jr. Member
  • **
ประเด็น นะ อยากถามว่า ถ้า ผม ลากมอน โจมตีเวทมา สัก10กว่าตัว มา นั่ง ให้มันสะท้อน แตกต่าง กับ ลากมอนโจมตีเวทมา1ตัว แล้วมานั่งสะท้อนไหม!

ก็ c3มันบอกว่า  วิธีการฝึก:เมื่อ โดนการโจมตี จากเวท  อยากรู้ ว่า ถ้า มอน เยอะๆ มีผลทำไหม exp ขึ้นเร็วไหม เพราะเหตุใด?

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ไม่ต่าง

ต่างแค่ ถ้ามอนหลายตัว จะมีโอกาสสะท้อนมากขึ้น (เพราะโดนตีถี่ขึ้น)

แต่ได้ exp เท่าเดิม เพราะมันลิมิตไว้ว่า นาทีนึงจะขึ้นไม่เกินกี่หน่วย

• **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
งั้น ลาก อสูร น้อย ตัว1 ก็ พอ หรอครับ

พอ ถ้ามันสะท้อนนะ แต่ถ้าเกราะระดับต่ำๆ ลากเยอะๆดีกว่า (เพราะลากตัวเดียวออกยาก)

four44

• Newbie
  • *
งั้น ลากมา5ตัวดาเมจตัวละ200กับลากมา10ตัว ดาเมจตัวละ20อันไหนเร็วกว่าครับ

• **
ระดับ 5 ควรกี่ตัวหรอครับ !

ต้องลองเองอะ บอกไม่ถูก ลองดูว่ามันสะท้อนบ่อยมั้ย ถ้านาทีนึงสะท้อน 5-10 ครั้งก็พอแล้ว

งั้น ลากมา5ตัวดาเมจตัวละ200กับลากมา10ตัว ดาเมจตัวละ20อันไหนเร็วกว่าครับ

เท่ากัน

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
มันนับครั้งหรือนับดาเมจที่เข้ามาครับ
คลั่งครับ
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
 g#002 อยากได้เกราะสะท้อนบ้าง

เออนี่ แล้ว ตอนที่ลากม่อนเยอะๆอะ ถ้าเกิน8ตัว แล้วเกราะมันจะหายแบบเกราะกายภาพปะ

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
เวทย์ มัน น่าจะไม่หายเหมือนกายภาพนะครับ

อันนี้เคยลองจากลากผีโขนขมังเวทย์ครับ แต่ไม่ได้นับว่ากี่ตัวเยอะพอสมควรแต่มัน

ก็เก๊งนะครับ
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

four44

• Newbie
  • *

เออนี่ แล้ว ตอนที่ลากม่อนเยอะๆอะ ถ้าเกิน8ตัว แล้วเกราะมันจะหายแบบเกราะกายภาพปะ
เงียบไว้ไม่หายครับ จีอย่าปรับเลย มันวิ่งมาไม่รู้ตัว

four44

• Newbie
  • *
กายภาพก็น่าจะไม่หายนะจีช่วยปรับที มันตอนเดินหนี ถ้าเดินปรกติมอนตามทัน ส่วนโกยหนี เจอฝูงหน้าโดนตบตายเหมือนกัน

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

เงียบไว้ไม่หายครับ จีอย่าปรับเลย มันวิ่งมาไม่รู้ตัว

g#015  ม่อนเวทมันมีน้อยกว่ากายภาพนี่เนอะ เลยไม่หาย