GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สรุปแข่ง ABT ปีนี้แปลงวุ้นลงแข่งได้ ใช่มั้ยครับทีมงานที่เกี่ยวข้อง

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ไม่มีกำลังจะเล่นนะครับรอบ3 แต่ฝ่ายตัวเองเป็นคนท้า กุขรรม ไปเตี้ยม กันให้ดีดีก่อนดีกว่า ฝัด มาถามทีมผม กล้าป่าวๆ ถุ้ย เเข่งแล้วไง เเพ้ พอทีนี้ออกมาอ้างไม่มีกำลังใจเล่น ไม่มีกำลังใจละท้ามาทำไม

thonson

ผมไม่เข้าข้างใครนะครับ อยากดูคลิปอย่างเดียว ถ้าเห็นก็รู้แล้วครับ ทีมไหนมีโอกาสแพ้ ชนะ มากกว่ากัน
ได้เห็นกันทั้งเซิร์ฟ ทั้งเกมส์ แล้วมันเป็นอย่างที่เรปบนว่าหรือเปล่า

ดีกว่ามานั่งด่ากันในบอร์ดนะครับ รอชมคลิปนะครับพี่ๆทีมงาน woon_love

https://www.facebook.com/photo.php?v=452000578252832&set=vb.128893428431&type=2&theater
 เทปการแข่งขันครับ

ขอบคุณครับ ไม่ขอออกความเห็นอะไรดีกว่า ดูกันเองละกันครับ woon_sunny

อยากรู้ว่าพวกแคสรู้ก่อนได้ไงเรื่องแปลงวุ้น ละลงแข่งได้คับจีเอ็ม มีส่วนได้เสียกันอยู่รอะเปล่า
อย่าบอกนะคับว่าบังเอิญพวกนั้นเค้าลองกดวุ้นในการแข่งดู ผมว่านะคับควรปรับแพ้ฟาว ทั้ง2ทีมคับ
เพราะถึงว่าปแปลงวุ้นมันโกง เพราะทำอะไรก็ไม่ตาย สาปก็ไม่ได้ ตีก็ไม่ได้ ละจะให้ทำอะไร มันโกงชัดๆ
มิน่าไม่มีถ่ายทอดให้ดูกัวโดนวิจารหลอคับผม กัวโดนด่าหลอคับผม ว่าเข้าข้างไหนอยู่อะเปล่า
ละทีมงานก็ไม่บอกทีมอื่นก่อน ละทีมนี้ลงทำไมเค้าถึงรู้ได้คับผม  ถ้าเปนทีมจีเอ็มจะทำไงคับผม รอให้ใบแปลงวุ้นทีมไหนหมดก่อนกันหลอคับผม
ละพวกที่ชนะก็พูดกันได้แบบปัญญาอ่อนนะคับผม บอกว่ารอบ2พวกที่แพ้ก็แปลงวุ้น ขอโทดทีคับ รอบแรกแพ้
ก็เสียกำลังใจละ เพราะว่าแปลงวุ้นลงแข่งได้ ละมันซื้อมาตุ่นไว้กี่อันก็ไม่รู้ มันแปลงทั้งวันเลยก็ได้มั้งคับ
รอบ2ให้เวลาเตรียมตัวแค่5นาที ถามหน่อยจะออกไปเติมเงินโซที่ไหนคับ ละใช้เวลาเท่าไหร่กว่าจะเติมโซละมาซื้อวุ้น
ละที่มีใตตัวก็ซื้อมาได้แค่1อัน ก็แปลงได้แค่รอบเดียว ละพระแปลงวุ้นตีไม่ตาย กดมหาพรยังไงก็ชุบได้หมด
ขอโทดทีนะคับ แปลงแค่พระตัวเดียวคนอื่นที่ตายก็ไม่ต้องแปลงวุ้นละคับผม รอชุบมหาพรอย่างเดียว
ละรอบ3ก็ไม่มีกำลังใจละคับผม เพราะชนะก็ไม่ได้อะไร ถ้าพวกคุนแพ้ก็ไม่ม่ผลอะไรแข่งไปก็เท่านั้น
  ทำไมพวกคุนหาเรื่องโกงได้เก่งจิงๆ
เอาเปรียบคนอื่นสู้แบบแฟร์ๆ ไม่เปนหรือไงคับ กัวแพ้หลอกคับผม
ทั้งโกง ทั้งเอาเปรียบคนอื่น ทั้งเอาแถเก่ง รอบแรกหาพระเจอพวกคุนคงแพ้ไปละคับผม

เค้าหาตัวพระไม่เจอ เพราะไม่คิดว่าพระจะแปลงวุ้น เค้าคิดว่าวุ้นเปนตัวจีเอ็มเลยไม่คิดอะไร 
ละรอบแรกจะชนะได้ไงคับผม ตีมันตายไปละ มันชุบยมาอีก ตายละชุบอีก รอบแรก คนไม่มีวุ้นจะชนะมิคับ
 อย่าตอบมาแบบควายๆนะคับผม เพราะผมไม่ชอบควายแถ

ก็ไม่ตอบแบบควายๆหรอกครับ ส่วนคำตอบต่อไปนี้แล้วแต่ควายจะคิดกันเองนะครับ ผมบอกได้แค่ว่า ผมลองกอปวุ้นที่สวรร เพื่อจะมาใช้ในabtจริงในpk แต่ส่วนจะกอปวุ้นทำไมนั้นยังไม่ขอบอกก่อนละกัน ผลออกมาเปน วุ้นไม่สามารถโดนโจมตีได้

concept

• Newbie
  • *
ทีมกระโหลกก้องี้แหละ แปลงได้แค่วุ้นอะ นี่เบียเองนะเทพ เอาid มาโพส ฮ่าๆ ไม่ได้เล่นแต่ก็อยาก ออกความเห็นหวะ สกปรกชิบหาย

concept

• Newbie
  • *
ABT ครั้งหน้าทบทวนใหม่เรื่องแปลงวุ้นแล้วกันนะคะ "แก้ให้เขาหน่อย"
ถ้าพูดถึงตามจริง ต่างคนต่างแปลงเรื่อยๆเกมส์ก็ไม่จบสักที
อ่านกฏกติกาภาษาไทยด้วยกันทุกคน แต่ฝั่งแคสแตกฉานกว่่าไปหน่อย

ไฟลนก้นเป็นยังไง รู้ซึ้งหรือยังคะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=32627.105

บางคนในทีมยังไม่เชียวชาญการบัพลงแบทเลยค่ะ
ใครที่บอกฝั่งพวกเรากาก มาดูแล้วถอนคำพูดใหม่ได้นะคะ

ข้อพิสูจน์...พวกเราไม่ได้ใช้เป็นแต่กำลังหรือหมาหมู่ สมองมีก็เลยต้องใช้
ของทุกอย่างมีไว้ใช้ไม่ได้มีไว้โชว์

อิช้างน้ำ 5555555555

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
ถ้าจะผิดก็ต้องผิดจากกฎิกาของทีมงานตั้งแต่ต้นที่ไม่รอบคอบ เมื่อผลออกมาแบบนี้ก็ต้องยอมรับกันไป

แต่ถ้าปีหน้ายังไม่เอาออกกันอีก แต่ละคนรวยๆ กันทั้งนั้น 10 คน กดวุ้นกันเรื่อย ๆ ทีมงานเอาเนื้อย่างมากินนั่งตัดสินข้ามคืนแล้วกัน

อ่อ เซิฟอื่นยังเหลือทีมต่อสู้กันอีกเยอะนี่นา  g#009 g#009

g#039 g#039
g#023 g#023

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
ถ้าจะผิดก็ต้องผิดจากกฎิกาของทีมงานตั้งแต่ต้นที่ไม่รอบคอบ เมื่อผลออกมาแบบนี้ก็ต้องยอมรับกันไป

แต่ถ้าปีหน้ายังไม่เอาออกกันอีก แต่ละคนรวยๆ กันทั้งนั้น 10 คน กดวุ้นกันเรื่อย ๆ ทีมงานเอาเนื้อย่างมากินนั่งตัดสินข้ามคืนแล้วกัน

อ่อ เซิฟอื่นยังเหลือทีมต่อสู้กันอีกเยอะนี่นา  g#009 g#009

g#039 g#039

อย่าลืมเบียร์สักลังนะครับ g#029 g#029 g#029

-_panda_-

g#039 g#039

นี้แหละครับคือสิ่งที่ผมอยากจะรุ้จากกระทุ้นี้
 ว่าการแข่งขัน ABT จนจบซีซั่นนี้ จะยังคงใช้วุ้นได้อีกต่อไปรึป่าว
 และรวมถึง ซีซั่น ต่อไปด้วย เรื่องนี้เป็นความรับผิดชอบของทีมงานที่เกี่ยวข้องกับกิจกรรมครั้งนี้
 ผมเองก็รอว่า จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรรึป่าว

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ถ้าจะพุดถึงเรื่องกฎ ผมว่าเค้ามีการชี้้แจ้งชัดเจนนะก่อนแข่ง ปีก่อนก๊อปปี้ได้ ใช้สกิลจากเซทพื้นฐานได้
ปีนี้ใช้สกิลก๊อปปี้+แหวนบอส ไม่ได้  และข้อห้ามต่างๆ บอกไว้อย่างชัดเจน ยกตัวอย่างให้ฟัง รายละเอียดไปอ่านดูเอาเอง

บ้างความเห็นนี่ก็ฮาชิบ เลือกพูดแต่ที่ตัวเองเสียเปรียบ
รอบที่เท่าเทียมกันแต่แพ้ เสือกไม่เลือกพุดถึง ยังมีน่ามาบอกเสียกำลังใจ555
แร้วที่บอกเตรียมตัว5นาทีไม่ใช่แร้วคับ ทีมงานใจดี+ให้อีก3นาที แล้วรอบ3ที่ว่าเสียกำลังใจ
ยังไงคับงง ทางฝั่งคุณเป็นคนขอมาบอกเสียกำลังใจ แล้วจะขอรอบ3ทำไมคับ ที่ขอรอบ3ไม่ใช่ต้องการ
ความแน่นอนเหรอ ถ้าชนะอ้างได้ง่ายๆแพ้เพราะแปลงวุ้น แต่พอดีเสือกแพ้ เลยอ้างไม่ได้หรือป่าวคับ
พูดตามเนื้องานคับ ไม่ใช่ความแค้นส่วนตัว เอาง่ายๆรอบ2-3สุ้แบบเท่าเทียมทำไมยังแพ้อยุ่ละคับ เพราะใจเสียว่างั้น

อ่อนซ้อม

• **

g#039 g#039

นี้แหละครับคือสิ่งที่ผมอยากจะรุ้จากกระทุ้นี้
 ว่าการแข่งขัน ABT จนจบซีซั่นนี้ จะยังคงใช้วุ้นได้อีกต่อไปรึป่าว
 และรวมถึง ซีซั่น ต่อไปด้วย เรื่องนี้เป็นความรับผิดชอบของทีมงานที่เกี่ยวข้องกับกิจกรรมครั้งนี้
 ผมเองก็รอว่า จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรรึป่าว

ผมว่าทีมงานต้องปรับเปลี่ยนกฏในการแข่งขันรอบต่อไปให้ลัดกุมขึ้น ส่วนผลที่ผ่านมาถือว่าผู้เล่นฝ่ายที่ได้รับผลประโยชน์จากการแปลงวุ้นก็ชนะไปด้วยการใช้กลยุทธโดยการหาช่องว่างระหว่างกฏ กติกา มาใช้ประโยชน์ไปครับและถือว่าอีกฝ่ายเสียเปรียบเพราะไม่ทันกลยุทธของอีกฝ่ายเอง 

โก๋ชรา

• Newbie
  • *
จากการที่ได้ฟัง คำตอบ จากทีมงาน เห็นว่าสามารถใช้ แปลงวุ้น ได้ เพราะ ทีมงานถือว่าเป็นความสามารถของไอเทมนั้นๆซึ่งทีมงานไม่ได้เก็บหรือ เอาออก หรือแจกจ่ายเพียงคนเดียว เข้าใจว่า ทีมงานกะลังจะบอกว่า การแข่งขันแบทเทิล ทีมไหน ไม่อุดหนุนแปลงวุ้นทีมงาน ทีมนั้นเสียเปรียบแน่นอน และ ทีมไหนอุดหนุนแปลงวุ้นทีมงานมีแปลงวุ้นเยอะ ทีมนั้นได้เปรียบแน่นอน อย่างนั้นใช่ใหมครับท่าน
ถ้าอย่างนั้น หมวกเจ้าสังเวียน คงมีมนต์ขลังน่าดู
 woon_sunny

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ไม่ได้แข่งด้วย ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่ขอออกความเห็นนิดนึงครับ (ขอเสือกว่าง่ายๆ  g#004)

1. คนใช้ ไม่ผิด  จะเอาว่าเรื่องนี้ในตอนนี้ถือว่าเป็นเทคนิคอย่างหนึ่งก็ย่อมได้  เพราะมันเป็นความผิดพลาดของทางทีมงานเองที่ไม่ดูเรื่องนี้ว่ามันดันใช้ได้ด้วย

2. ถ้าว่าในเรื่องการแข่งขัน ไม่ควรจะใช้ได้ 

3. ถ้าทีมงานบอกใช้ได้  บ้าไปแล้ว

DeLuE

• **
   g#035 g#035 g#035 ไม่ว่าปีไหน g#035 g#035 g#035 g#035 ทีมของสองคู่นี้มีปัญหากันมาตลอด ด้วยความยิ่งใหญ่ของเเต่ละทีม
 ทีมเเพ้ก็ควรยอมรับทีมชนะก็ไม่ควรทับถม รูปเกมจะออกเป็น 3-0 ตามเกมหรือ   3-2  มันก็สู้กันด้วยฟรีมือทั้งสองทีม  เราอ้างไม่ได้หลอกว่าเค้าใช้อันนี้อันนู้น ผิดที่เราเองไม่ศึกษาก่อน  รอบ 2 ก็ใช้กันทั้งสองทีม ทำไมอีกฝั่งเค้าเค้าชนะได้ รอบ 3 ไม่ต้องพูดภาพมันฟ้อง
 ..พวกข้าโดนลุมในกระทู้ต้องไปช่วยกันหน่อย..