GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าอ้อมกอดแห่งลูซิสสมดุลย์ แล้วคุณตอบคำถามนี้ได้หรือเปล่า

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
กำ พี่อิฐพิมพ์ยาว  น้ำตาจะไหล  woon_sad2

ยาวทุกอย่างแหละฮะ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Sima-Yi

• Full Member
ถ้าอยากจะให้ตอบอะหรอ กุไม่ได้เอา เกียจนิยมน่ะ แค่เกมต้องตอบคำถามหรอ แล้วไอ้ทีเรียนหนังสือเคยตอบแบบนี้ไหมในห้อง? แล้วมาจริงจังอะไรกับก็แค่คำถามในเกม คำถามนี้ลง O-NET A-NETน่ะ เออ ไม่ว่าหลอกหลอก แต่นี้มาตอบคำถามสิ้นคิดยังกะเด็ก คนทั้งเกมเค้าแช่งมรุงมาเยอะละ ถ้าอยากคลองใจขอโชว์ตัวละครหน่อยเถอะน่ะ อยากเห็นจริง ๆ แน่นอน ทุกคนที่มาตอบนี้ อยากเห็นตัวจริงของแกแน่ ๆ ถ้ารูปกับเฟรชจริง ๆยิ้งดีจะได้ด่าถนัด ๆ และประนามคนสิ้นคิดแบบนี้ เค้าเล่นมาทั้ง 6 ปีไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ แต่มรุงโวยวายสู้ไม่ได้ก็ฟ้องแม่ พ้องพ่อง โธ่เอ้ย คิดได้แค่นี้เองหรอ ทำไมไม่ใช้ปัญญาแก้ปัญหาบ้างว่ะ ก่อนที่จะฟ้องใคร ไม่ยอมดูตัวเองว่าผิดตรงไหนทำไมทำไม่ได้ ไม่เคยเลยแม้แต่นิช จนพวกพี่ ๆ กรูรูต่างๆ จนไม่อยากจะตอบยังไงดีละ มันคงต่อด่ากลับ +แช่งด้วยแหละถึงจะจำ

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
แหม๋ อ้อมกอดสกิวเทพมาเลยน่ะครับ แม่งโกงเหี้ยๆ คนอื่นเค้าเล่นกันไม่เคยมีปัญหา ผมว่าคุณเอาเวลาไปโวยเรื่องเปิดรีตัวละคร หรือไม่ก็ พวกคูณเซิฟจะดีกว่าน่ะ จะได้ไปตั้งหน้าตั้งตาเวลให้ตัวเองมันเทพ ไม่ใช่มาบ่น อะไรที่ให้ชาวบ้านเค้าด่า นี้ขนาดคนพูดจาไม่เห็นด้วยเต็มบอด ยังหน้าด้าน สร้างบอดแล้ว สร้างบอดอีก จะโชว์การพัฒนาช้าของตัวเองไปถึงไหนครับ เห็นแล้วมันน่าสมเพจ !!!

ไร้สาระ วะ ถ้ากลัวเสียเปรียบ มึงก็อย่างเรียน สิ สกิวหยุด อะ ไม่ก็เล่นพระ แล้วเปิด 2 จอบัพอ้อมด้วย สิ เปิดเป็นไหม อ้อม อะ พระอะมีไหม เดี๋ยวเอาไอดีให้ มี 10 ตัว  หรือยังไม่เข้า ใจ มึงก็เลิกเล่นไปสิ ไอ้เหี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

ไร้สาระเรียกร้องความสนใจหรอ ถ้ามันปรับสกิลไม่คิดต้านทานเมื่อไหร่ เราจะไปเล่นวอลอค ใส่แรร์95จุ6  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

กรณีผู้เล่นที่เรียนสกิวหยุดกับผู้เล่นที่ไม่เรียนสกิวหยุดสู้กัน

ต่างฝ่ายต่างใส่บับอ้อมกอดแห่งลูซิส

ผลที่เกิดขึ้นคือ

ผู้เล่นที่ไม่เรียนสกิวหยุด ได้ประโยชน์ คือ ไม่โดนผลของสกิวหยุด โดนแค่แรงโจมตีธรรมดาจากสกิว
ได้ประโยชน์และไม่ต้องเสียเหรียญไปเรียนสกิวหยุด เอาไปเรียนสกิวอื่น ได้ประโยชน์ถึงสองต่อ
ถ้าข้อนี้ถูก ก็ไม่ต้องเรียนสกิวหยุด เพราะถ้าคิดว่าอ้อมโกง ก็ไปเป็นพระแล้วเรียนอ้อมมาเกรียนเลย
ส่วนผู้เล่นที่ไม่มีสกิวหยุด ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย แถมยังเสียประโยชน์เพราะสกิวหยุดที่ตนเสียเหรียญไปเรียนมา
ใช้ประโยชน์ไม่ได้

ส่วนข้อนี้ ถ้ากลัวเสียเหรียญ มึงก็ไม่ต้องเรียนสกิวหยุด ไปเรียนสกิว อื่นแทน รีสกิว เค้าก็มีขาย ข้อมูลสกิวใน Wiki ก็มี ก่อนเรียนไปอ่านก่อน ไม่ใช่เรียนผิด แล้วมามั่วปรับ
ฝ่ายนึงได้สองต่อ ส่วนอีกฝ่ายเสียสองต่อ
นี่หรือคับสมดุลย์แล้วของพวกท่านผู้เล่นทั้งหลายที่มาด่าผมอย่างนี้อย่างนั้น

ถ้าจะตอบก็ขอแบบเห็นแก่ความสมดุลย์นะคับ ไม่ใช่เห็นแก่ตัวกลัวว่าถ้าปรับให้สมดุลย์แล้ว
ตนเองจะสูญเสียประโยชน์ที่เคยได้แต่ฝ่ายเดียวไป

ผมย้ำแนวทางนะคับว่า ยกเว้นพระเจ้าของสกิวใช้ใส่ตัวเอง
ยกเว้นคนล่าบอส คนไม่มีพีเค และคนเก็บเลเวลนะคับ
เบื่อพวกไม่อ่านให้ดีแล้วโวยวายเหมือนโลกจะแตก

อีกอย่าง กรู ขี้เกียจพูดกับคนโง่แระ เค้าใช้กันมานาน 7 ปีเต็มๆ เค้ายังอยู่กันได้ มึงเป็นใคร มาเล่นไม่กี่วัน มาร้องปรับอ้อม เล่นไม่ได้ กลัวเสียเปรียน มึงก็เลิกเล่น สิ วะ
คนอื่นมีใครคิดแบบมึงไหม ที่บอกว่าเห็นแก่ ตัว ไม่ใช่มึงหรือไง คิดอยู่คนเดียว ถ้ามีคน มาร้องแบบมึงสัก 100 คน กรูจะไม่เถียงมึงเลย มึงเอาเวลาที่เขียนบอดไปเวลพระเรียนอ้อมก่อนจะไม่ดีกว่าหรอ

และที่มาด่า มา ว่ามึง อะกูไม่ได้เห็นแก่ ตัวเลย กูแค่อยากจะมาบอกมึงว่า ถ้าเค้าปรับ นะ ผู้เล่นใหม่ๆ มันจะอยู่ยังไง

สมมติ ว่า กูเล่นมานาน แระ กูไม่แค่ร์เรื่องต้านไม่ต้าน กูเปิดก่อนกู มีโอกาสชนะ  แต่เด้กใหม่ อย่างมึงเพิ่งมาเล่น โดนกูเกรียน โดยใช้สกิวหยุดใส่ แล้มึงจะทำยังไง สุดท้ายมึงก็ต้องร้องหา สกิวอ้อมกอดแบบเก่าอยู่ดี
ทีนี้เข้าใจยังว่า กูไม่ได้ แคร์หรอก แต่กูห่วงคนเล่นใหม่ที่ไม่มีของที่เพิ่มต้าน เช่นหมวกผู้กล้าทองคำ ยาครอบ แรรืพาลา90

มึงหัดเข้าใจหน่อยไม่ใช่แดกหญ้า แล้ว เอาแต่ใจตัวเอง ว่าคนอื่นเห็นแก่ตัว แต่ความเป็นจริง เอาสันดารตัวเอง มาว่าคนอื่นโดยไม่รู้ ตัว
 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

muutunn000

• Jr. Member
  • **
ถ้าอยากจะให้ตอบอะหรอ กุไม่ได้เอา เกียจนิยมน่ะ แค่เกมต้องตอบคำถามหรอ แล้วไอ้ทีเรียนหนังสือเคยตอบแบบนี้ไหมในห้อง? แล้วมาจริงจังอะไรกับก็แค่คำถามในเกม คำถามนี้ลง O-NET A-NETน่ะ เออ ไม่ว่าหลอกหลอก แต่นี้มาตอบคำถามสิ้นคิดยังกะเด็ก คนทั้งเกมเค้าแช่งมรุงมาเยอะละ ถ้าอยากคลองใจขอโชว์ตัวละครหน่อยเถอะน่ะ อยากเห็นจริง ๆ แน่นอน ทุกคนที่มาตอบนี้ อยากเห็นตัวจริงของแกแน่ ๆ ถ้ารูปกับเฟรชจริง ๆยิ้งดีจะได้ด่าถนัด ๆ และประนามคนสิ้นคิดแบบนี้ เค้าเล่นมาทั้ง 6 ปีไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ แต่มรุงโวยวายสู้ไม่ได้ก็ฟ้องแม่ พ้องพ่อง โธ่เอ้ย คิดได้แค่นี้เองหรอ ทำไมไม่ใช้ปัญญาแก้ปัญหาบ้างว่ะ ก่อนที่จะฟ้องใคร ไม่ยอมดูตัวเองว่าผิดตรงไหนทำไมทำไม่ได้ ไม่เคยเลยแม้แต่นิช จนพวกพี่ ๆ กรูรูต่างๆ จนไม่อยากจะตอบยังไงดีละ มันคงต่อด่ากลับ +แช่งด้วยแหละถึงจะจำ
พี่น่าเล่นการเมืองนะคับ เป็นนายกเลยยิ่งแหล่มนะครัช

ทำไมไม่ตอบคำถามละครัช ที่ด่าผมไว้มากมายไปไหนหมดล่ะครัช

อันนี้ไม่ใช่ออกทะเลธรรมดานะครัช ออกมหาสมุทรเบยนะครัช ก๊ากๆ

muutunn000

• **
นอกจากท่านแมวแล้ว ไม่เหนมีใครตอบคำถามด้วยเหตุผลเลยนะครัช เหตุผลไม่มีหรือครัช สงสัยที่บ้านสอนให้ด่าอย่างเดียว

แย่จังนะครัช ตอบคำถามให้ได้แล้วค่อด่านะครัช โอ้วใช้เหตุผลด้วยนะครัช

The.

• The
พี่น่าเล่นการเมืองนะคับ เป็นนายกเลยยิ่งแหล่มนะครัช

ทำไมไม่ตอบคำถามละครัช ที่ด่าผมไว้มากมายไปไหนหมดล่ะครัช

อันนี้ไม่ใช่ออกทะเลธรรมดานะครัช ออกมหาสมุทรเบยนะครัช ก๊ากๆ
ก๊ากพ่องได้เด็กเหี้ย ท่าเค้าเป็นนักการเมืองคงโกง มึงคนแรกอะเอาให้ไม่มีที่อยุ่ เคป่ะ  g#025 g#025

The.

• The
นอกจากท่านแมวแล้ว ไม่เหนมีใครตอบคำถามด้วยเหตุผลเลยนะครัช เหตุผลไม่มีหรือครัช สงสัยที่บ้านสอนให้ด่าอย่างเดียว

แย่จังนะครัช ตอบคำถามให้ได้แล้วค่อด่านะครัช โอ้วใช้เหตุผลด้วยนะครัช
คับมี ผมมีเหตุผลคับ กระทู้นี้สุดยอดแห่งการ 'ไร้สาระ'  g#017 g#017

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
ภาคต่อ หรือนี่
สงสัยเยอะ ปัญหาเยอะผมว่า จขทก เลิกเล่นไปเหอะครับ จะได้ไม่สงสัย g#020
เอาเวลาไปเรียนให้จบมีงานทำ ไม่มานั่งขอเงินพ่อแม่แล้วค่อยมาบ่น ดีกว่านะ  woon_yes

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

Directorr

กรณีผู้เล่นที่เรียนสกิวหยุดกับผู้เล่นที่ไม่เรียนสกิวหยุดสู้กัน

ต่างฝ่ายต่างใส่บับอ้อมกอดแห่งลูซิส

ผู้เล่นที่ไม่เรียนสกิวหยุด ได้ประโยชน์ คือ ไม่โดนผลของสกิวหยุด โดนแค่แรงโจมตีธรรมดาจากสกิว
ได้ประโยชน์และไม่ต้องเสียเหรียญไปเรียนสกิวหยุด เอาไปเรียนสกิวอื่น ได้ประโยชน์ถึงสองต่อ

ส่วนผู้เล่นที่ไม่มีสกิวหยุด ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย แถมยังเสียประโยชน์เพราะสกิวหยุดที่ตนเสียเหรียญไปเรียนมา

ฝ่ายนึงได้สองต่อ ส่วนอีกฝ่ายเสียสองต่อ
นี่หรือคับสมดุลย์แล้วของพวกท่านผู้เล่นทั้งหลายที่มาด่าผมอย่างนี้อย่างนั้น

ตอบคำถามนะครับ

ตอบว่า ถ้าให้เงื่อนไขมากแบบนี้ ก็ตอบว่าเสียประโยชน์ครับ

แต่ไม่เสียสมดุลย์เกม  เพราะอ้อมกอด ทุกอาชีพไม่มาสามารถมีได้ ทุกที่ และทุกเวลา

เปรียบเทียบนะครับ เหมือนดาบว่าในชีวิตจริง

ดาบกับปืน สู้กับ ในห้องที่แคบมากๆ เล็กมากๆ ใครได้เปรียบ   ก็คงต้องตอบว่าปืนเสียเปรียบ

แต่ถามว่า ดาบโกงไหม ก็ไม่โกงครับ

เพราะถ้าเอาดาบไปสู้กับปืนในที่โล่งๆ กว้างๆ ไกล ๆ  ปืนก็จะได้เปรียบกว่ามากครับ

เสียเปรียบหรือไม่ มันอยู่ที่สภาพแวดล้อมครับ   

แต่เสียสมดุลย์ไหม นั้น  ไม่เสียครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **

ถ้าจะตอบก็ขอแบบเห็นแก่ความสมดุลย์นะคับ ไม่ใช่เห็นแก่ตัวกลัวว่าถ้าปรับให้สมดุลย์แล้ว
ตนเองจะสูญเสียประโยชน์ที่เคยได้แต่ฝ่ายเดียวไป

ผมย้ำแนวทางนะคับว่า ยกเว้นพระเจ้าของสกิวใช้ใส่ตัวเอง
ยกเว้นคนล่าบอส คนไม่มีพีเค และคนเก็บเลเวลนะคับ
เบื่อพวกไม่อ่านให้ดีแล้วโวยวายเหมือนโลกจะแตก

ในความคิดผมขอแยกประเด็นแบบนี้น่ะครับ
1.สกิลหยุดต่างๆจะเรียนก็ได้ไม่เรียนก็ได้ไม่ใช่ทางผ่านไปสกิลอื่น
    ตรงนี้ผมว่าไม่มีครายได้เปรียบหรือเสียเปรียบอะไรเลย เพราะคุณไม่เรียนก็ได้ ต่างฝ่ายมีเหรียญไปลงสกิลอื่น แล้วพระอ้อมเอาก็แฟร์ หรือ จะเรียนมาก็ได้สกิลหยุดทั้งคู่แล้วอ้อมเอา ก็ไม่มีผลทั้งคู่ ก็แฟร์  แต่ในกรณีคุณ อยากเรียนมาใช้แต่หยุดคนอ้อมมาไม่ได้ผมกลับมองว่าเขามีเทคนิคในการเล่นที่ดีมากกว่าคุณเขายอม ออนมากกว่า 1 จอเพื่อมาสู้คุณ แสดงว่าเขาลงทุนมากกว่า เขา​มี​กลยุทธ์เชิงรุก มากกว่าคุณ มันไม่แฟร์เหรอที่เขาจะชนะคุณได้ ทั้งๆที่ท่าสกิลไม่มีการบังคับเรียน
 2.ท่าสกิลหยุดที่บังคัญเรียนเพื่อเป็นทางผ่าน
    ขอตอบว่า คุณก็ได้รับค่าตอบแทนเป็นสกิลที่ดีกว่าสกิลอื่นๆ ประมาณว่ายอมเสียเหรียญเพื่อแลกสกิลแรงๆอ่ะน่ะ  มันก็คุ้มนี้ครับ  แต่ถ้าจะให้อ้อมออกไปในแคสที่ 2 นี้ แบบนี้ คนจะโดนทั่งหยุดและท่าโจมตีที่แรงด้วย มันจะไม่แฟร์เลย เพราะการแก้ทางจะไม่มีแล้วคนจะเล่นอาชีพเดียวกัน เลยล่ะ