GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:ทีมงานจะชดเชยเพิ่มเติมจากปัญหาเซิร์ฟเวอร์โรลเมื่อวันที่ 19/6/57

_T_T_T_

• Full Member
อีกอย่างถึงผมไม่ได้เล่นนานแต่ผมก็เข้าไปทิ่มคุณได้สบายๆเลยครัสสสส
เหรอครัส อยากรุ้จักเลยถ้าก่อนปีใหม่ผมไม่เลิกเล่นใครจะทิ่มใครกันเเน่  g#004 g#004
ไม่เป็นไรเพื่อนเช ตอนนี้เราก็ทิ่มมันสบายๆแล้ว ไม่ว่ามันจะเลิกหรือไม่เลิก กระจอกอยู่ดีสำหรับพวกเรา
ไม่เอาเวลาตอบไปหาเงินใช้หนี้อะครับ ๕๕๕ เเต่ถ้าใช้เเล้วก้เเล้วไป อภัยนที่นี้๕๕๕๕ #038

wiperace

• Jr. Member
  • **
อีกอย่างถึงผมไม่ได้เล่นนานแต่ผมก็เข้าไปทิ่มคุณได้สบายๆเลยครัสสสส
เหรอครัส อยากรุ้จักเลยถ้าก่อนปีใหม่ผมไม่เลิกเล่นใครจะทิ่มใครกันเเน่  g#004 g#004
ไม่เป็นไรเพื่อนเช ตอนนี้เราก็ทิ่มมันสบายๆแล้ว ไม่ว่ามันจะเลิกหรือไม่เลิก กระจอกอยู่ดีสำหรับพวกเรา
ก็ได้เเค่เอาตัวเขามาเล่นเเล้วทำปากดีไปวันๆ g#004

งงอีกละครับ ถ้าพูดถึงตัวผม _happybay_ ก็ตัวผมเองอ่ะครับของหาเองหมดอ่ะครัส ไม่ปากดีไปวันๆหรอกจ้ะ ว่าแต่นายอ่ะกล้าไหมหรือก็แค่ปากดีไปวันๆ

~}:ปีศาจสุรา:{~

• Jr. Member
  • **
เป็นที่พอใจสำหรับผม ^^   woon_sunny     ขอถามเพิ่มเติม (เซ็ตจุจะคืนค่าพ๊อยให้) อยากถามว่า เวลาก่อนที่จะโล ผมมีสกิลพื้นฐานเต็มหมด แล้วมีโบนัสอีก 5-6 มันจะกลับไปเป็นเหมือนเมื่อตอนนั้นใช่ไหม ? แล้วก็ (ตอนนี้หลังจากโดนโลแล้ว) ผมมีสกิลพื้นฐาน 9 หมด ยกเว้นขอเงิน มี 8 ถ้าผมใช้สกิลพื้นฐานที่มีอยู่ตอนนี้ทั้งหมด ให้เหลือ 0 พอทำการปรับ ก็จะกลับไปเหลือเท่าเดิมใช่ไหม (เพราะต้องถือว่าในช่วงที่ไม่ได้ปรับคืนให้เหมือนเดิม ผู้เล่นก็ยังออนรับเวลาตามปกตินะ จะได้เอาสกิลไปใช้ให้คุ้มกับที่ออนไว้)
เพราะตั้งแต่เมื่อวานหลังจากโรลแล้วกลับมาเปิด ผมก็ออนตัวรับเวลาพื้นฐาน ได้โบนัสเพิ่มมา 3 สกิล แบบนี้ผมกดใช้ได้ไหม ?  รบกวนตอบด้วยครับ ขอบคุณ

อันนี้ล่ะ ตอบหน่อยสิ ตอบหน่อยยยยย                 
ตอบหน่อยย ผมจะทำยังไงกับสกิลเซ็ตจุที่มี - - ตอบบ้าง

แล้วแต่เลยครับ ถ้าเก็บไว้ก็รอเอาของเก่ามาบวกเพิ่มครับ  หรืออยากกดใช้เลยก็ได้ครับ

แล้วถ้ากรณี ก่อนโรล เวล 98 (จุ5) โรลมาเหลือ 95 (จุ5) แบบนี้ จะจุ/ดึงจิต ต่อได้เลยไหมครับจี

เวลแล้วดึงไปเลยครับ

ตอบแบบนี้ ถ้าผมกดใช้สกิลเล่นจนเหลือ 0 หมด พอทำการปรับกลับมาใหม่ สกิลผมจะกลับไปเหมือนวันและเวลาก่อนทำการ โรลแบล็ค (คือเต็ม 9 หมด และมีโบนัสอีก) ใช่ไหม ?  เอาให้ชัดเจนนะครับ เรื่องใหญ่เลยนะ ออนเป็นเดือนเลยนะ - -

ถ้าสมมติตอนนี้คุณสะสมได้เท่าไหร่ มันก็จะไปบวกจากของเดิมที่เคยมีครับ งงไหม  ส่วนกรณีจะใช้หรือไม่ใช้ก็แล้วแต่ครับ แต่ถ้างงๆ รอชดเชยก่อนแล้วค่อยใช้ก็ได้ครับ

ชดเชย ? รีสกิลผอบ แจกไปได้แปปนึงก็มาเปลี่ยน?? มันทันไหม ? ?
เปลี่ยนเพราะเห็นว่ามันเกิดผลเสียต่อเกมส์เหรอ ? เขารีผอบกันเต็มไปหมด สกิลดีดีกันทั้งนั้น พอเห็นแบบนี้เลยรีบเปลี่ยน ?
สกิลดีดีตั้งขายเต็มตลาดแล้วเว้ย มาเปลี่ยนโค๊ดไอเทมตอนนี้มันทันไหม จะชุ่ยไปถึงไหน ชุ่ย ชุ่ย ชุ่ย ซ้ำซาก

woon_angry ไอ๊บ้าเอ้ย ทำไมไม่คิดให้ดีก่อนจะแจกเล๊า woon_angry

ปัญหาเดิมยังไม่ทันจะจบ มีปัญหาใหม่เพิ่มแล้ว   woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

ตอบตามตรงนะครับ

ในส่วนนี้ทางทีมงานผิดพลาดครับเพราะความตั้งใจแรกคืออยากให้รีสกิลผอบกันเนื่องจากอยากจะให้รีสกิลผอบในช่วงเวลาที่โรลครับ

แต่เนื่องจากได้รับแจ้งมาว่ามีผู้เล่นบางส่วนใช้วิธีรับโค๊ดมาเยอะๆเพื่อรีสกิลผอบ มันผิดจุดประสงค์เดิมที่ได้ตั้งใจไว้ครับ เพราะตั้งใจไว้ว่าให้เป็นไอเทมกิจกรรม

จุดประสงค์เพื่อให้ผู้เล่นได้ใช้เองอยู่แล้วครับ แต่เมื่อผลลัพธ์ที่ได้มันเปลี่ยนไปเราจึงต้องรีบปิดและเปลี่ยนไอเทมเป็น ชุดสุดคุ้มแทนครับ

ต้องขออภัยในข้อผิดพลาดนี้ด้วยครับ และทีมงานจะไม่โรลแล้วนะครับ เพราะเท่าที่เช็คความเสียหายไม่ได้รุนแรงแต่อย่างใดหากเทียบกับปัญหาที่เราต้องโรลเซิร์ฟเวอร์ครับ
ไม่ได้ผิดพลาดหรอก แค่พอแจกยาละตัวอิจฉาที่ไม่มีผอบมารีแจ้งไปแลยเปลี่ยนใจอย่าอ้างว่าผิดพลาดคับมันดูไม่แมน woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2014, 13:42:07 โดย ~}:ปีศาจสุรา:{~ »