GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : โรลเซิร์ฟเวอร์กลับไปวันที่ 11 มิถุนายน 2557

บุคคลทั่วไป · 405 · 42671

THE BHONG

• Newbie
  • *
มีข้อเสนอสำหรับการลงโทดผู้กระทำผิด
1.จีสามารถตรวจสอบได้มั้ยว่ามีไอดีไหนบ้างที่เป็นผู้กระทำผิด
2.ตรวจสอบข้อมูลไอดีนั้นๆว่าเป็นลูกเต้าเหล่าใคร(ตัวตนจริงๆมันอะ)
3.ยึดทรัพย์สินทั้งหมดของคนนั้นทุกไอดี(ที่มันใช้รหัสบัตรประชาชนสมัครอะ)เข้าหลวงได้มั้ย
4.ปล่อยแมร่งมีแค่ตัวเปล่าแค่นั้นแหละ(ขังคุกด้วยกะดีนะ)ให้แมร่งเริ่มแบบผู้เล่นอวตาลย้ายเซิพอะ
เอาแบบหนักๆได้มะจี เอาแบบไม่มีใครกล้าทำอีกอะ
ปล.เห็นด้วยไม่เห็นด้วยยังไงอย่าด่าข้าน้อยน้า g#019

gap213

• Newbie
  • *
ผมมองว่าปัญหานี้มันหนักเอาการอยู่นะครับ ปกติผมเล่นเกมเจอปัญหาของเซฟ ผมไม่ค่อยโวยวายอะไร
แต่นี้ดูจากคอมเมนในเฟสบุ๊ค Asura Online Never Ending (โดนโวยวายไป500กว่าคอมเม้น)

ระดับผู้บริหาร ควรสนใจลูกค้าบ้างแล้วนะครับ แบบนี้ผู้เล่นรายเก่าหาย
ต้องหาฐานลูกค้าใหม่ งานหนักนะครับ

แทนที่จะปล่อยให้ระบบเกมรันต่อไป โดยไม่โรแบล็ค
แล้วแก้ปัญหาพวกปั้นเงิน หรือใช้โปรแกรมโกง จัดการแบนพวกนี้ไปก่อน

ส่วนเงินที่เกินเข้ามาในระบบ มันทำให้เงินเกมเฟ้อเกินไปก็จริง แต่ระยะยาวหากจัดการดีๆก็สามารถทำได้
 แต่อาจใช้เวลานานหน่อย ข้อเสียของเงินเฟ้อเกินไป กับการโรแบล็คแล้วผู้เล่นหลักหาย
ผมมองว่ามันไม่คุ้มกันเลยนะครับ
แต่มันรักษาลูกค้า รายเก่าๆ+รายใหม่ในอนาคตไว้ได้นะครับ
เพราะอย่าลืมว่าในสถาณะผู้ให้บริการ "เครดิต" หรือความเชื่อมั่น มันสำคัญที่สุดที่จะรักษาลูกค้าได้ในระยะยาวนะครับ

แต่ผมก็ยังเชื่ออยู่ดีว่า เหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นอีก
เพราะมีคนเคยปั้มไอเทมเข้ามาในระบบได้แล้ว มีหรอว่ามันจะไม่ทำอีก
 ทีมงานต้องเจียดเงินซื้อระบบที่มันปลอดภัยมากขึ้นนะครับ

เพราะอย่าลืมว่าพวกแฮกเกอร์ หาผลประโยชน์จากช่องว่าง
นับวันมันก็จะหาวิธีใหม่ๆเพื่อเจาะระบบขึ้นมาเรื่อยๆ

การป้องกันแบบเดิมๆ มันใช้ไม่ได้ผลแล้วครับ
"ความปลอดภัยของเซิฟเวอร์เกมคือหัวใจของทุกๆเกม" มันเป็นหัวใจของธุรกิจเกมนั้นเอง

ถ้าทีมงานอยากพัฒนาตัวเองให้โปรหรือโกอินเตอร์
ก็ดูพวกเกมรายใหญ่ๆ อย่าง เดโบ3 กิลวอ2 เขาจัดการปัญหาพวกแฮกเกอร์อย่างไร 
ก็น่าจะเอาวิธีการมาศึกษาดูยังไม่สายนะครับ

ถ้าทีมงานคำนวนดูแล้ว
ว่าเสียค่าใช้จ่ายเพื่อการป้องกันการแฮคเซิฟเวอร์ได้ไม่คุ้มเสีย ตามหลักธุรกิจ
ก็ปิดเกมได้นะครับผมเข้าใจ ผมเป็นกำลังใจให้ทีมงานในฐาณะคนไทยด้วยกันนะครับ

อย่างน้อยเหตุการณ์นี้ก็ทำให้เด็กๆหลายๆคนได้แรงบรรดาลใจอยากเป็น
ผู้ล่าแฮกเกอร์ขึ้นมาบ้างครับ อนาคตเราอาจได้นักป้องกันการแฮกเซิฟเวอร์เก่งๆเกิดขึ้นในไทย
ไม่มากก็น้อยครับ อิอิ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2014, 11:14:59 โดย gap213 »

chanoknan2540

• Newbie
  • *
ก็ทำเท่าทำได้สิครับ ! แล้วที่คุณบอกว่า เซิฟก็ยังเปิดต่อเนื่องของก็จะกระจาย พวกคุณๆก็รู้หนิครับ เอาเน้นชัวร์ไม่ดีกว่าหรอครับ ?
ปิดปรับปรุงระยะยาวซักพักให้เกม สเถียร พร้อมเล่น ผู้เล่นก็จะได้มีกำลังใจ พร้อมที่จะเล่นตั้งหน้าตั้งตารอ เกมส์ไทยที่พร้อมและพัฒนาขึ้นดีอย่างที่ว่า
จัดการแก้ปัญหาแก้ไขบัคให้หมดสิ้น อีกอย่างถือว่าเป็นการเรียกความต้องการกระตุ้นผู้เล่น ชาวอสุรา ให้อาจมีความหวังมากขึ้น ให้ความหวังกับผู้เล่นเท่าทีคุณคิดว่าคุณ
จะทำได้สิครับ  อะไรที่มันเวอร์หรือยากเกินไปก็พูดบอกไปตรงๆ ว่าเกินความสามารถของผู้บริหารเกมส์นี้ครับ ผมเสนอวิธีดีๆให้แล้วนะครับ หวังว่าคุณคงจะ
ใช้มันให้เกิดประโยชน์มากที่สุด พอเซิฟเปิดพร้อมทุกอย่างพร้อมผู้เล่นก็เล่นอย่างมีความสนุกสนานสมกับเป็นเกมส์ไทยที่คนไทยพัฒนาได้ดี
และจัดการกับผู้ที่ กระทำกับเกมส์นี้ที่เกือบจะต้องปิดตัวลงให้สมกับโทษที่ได้รับ ! g#004 g#004 g#004 g#004

ก้อไม่รู้สิน่ะ

• Jr. Member
  • **
แล้วมาแจกของอย่างนี้ คิดว่าจะไม่มีคนปั้มหรา

ควาย เอ๋ย แม้งก้อไม่ได้แก้ไขเหี้ยไรเลย ไปจับคนทำผิดดีกว่าไหม

ควาย เอ๋ย เอาไปดุลนึง olo

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **

แล้วถ้าเจอแบบนี้ละคะ  g#043 g#046 g#028 g#036

ถ่ายภาพต้นฉบับส่งจี เขาน่าจะให้คืนได้นะครับ เคยมีคนถ่ายแล้วส่งไป แต่อย่าตัดต่อนะ

ก้อไม่รู้สิน่ะ

• **
ผมมองว่าปัญหานี้มันหนักเอาการอยู่นะครับ ปกติผมเล่นเกมเจอปัญหาของเซฟ ผมไม่ค่อยโวยวายอะไร
แต่นี้ดูจากคอมเมนในเฟสบุ๊ค Asura Online Never Ending (โดนโวยวายไป500กว่าคอมเม้น)

ระดับผู้บริหาร ควรสนใจลูกค้าบ้างแล้วนะครับ แบบนี้ผู้เล่นรายเก่าหาย
ต้องหาฐานลูกค้าใหม่ งานหนักนะครับ

แทนที่จะปล่อยให้ระบบเกมรันต่อไป โดยไม่โรแบล็ค
แล้วแก้ปัญหาพวกปั้นเงิน หรือใช้โปรแกรมโกง จัดการแบนพวกนี้ไปก่อน

ส่วนเงินที่เกินเข้ามาในระบบ มันทำให้เงินเกมเฟ้อเกินไปก็จริง แต่ระยะยาวหากจัดการดีๆก็สามารถทำได้
 แต่อาจใช้เวลานานหน่อย ข้อเสียของเงินเฟ้อเกินไป กับการโรแบล็คแล้วผู้เล่นหลักหาย
ผมมองว่ามันไม่คุ้มกันเลยนะครับ
แต่มันรักษาลูกค้า รายเก่าๆ+รายใหม่ในอนาคตไว้ได้นะครับ
เพราะอย่าลืมว่าในสถาณะผู้ให้บริการ "เครดิต" หรือความเชื่อมั่น มันสำคัญที่สุดที่จะรักษาลูกค้าได้ในระยะยาวนะครับ

แต่ผมก็ยังเชื่ออยู่ดีว่า เหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นอีก
เพราะมีคนเคยปั้มไอเทมเข้ามาในระบบได้แล้ว มีหรอว่ามันจะไม่ทำอีก
 ทีมงานต้องเจียดเงินซื้อระบบที่มันปลอดภัยมากขึ้นนะครับ

เพราะอย่าลืมว่าพวกแฮกเกอร์ หาผลประโยชน์จากช่องว่าง
นับวันมันก็จะหาวิธีใหม่ๆเพื่อเจาะระบบขึ้นมาเรื่อยๆ

การป้องกันแบบเดิมๆ มันใช้ไม่ได้ผลแล้วครับ
"ความปลอดภัยของเซิฟเวอร์เกมคือหัวใจของทุกๆเกม" มันเป็นหัวใจของธุรกิจเกมนั้นเอง

ถ้าทีมงานอยากพัฒนาตัวเองให้โปรหรือโกอินเตอร์
ก็ดูพวกเกมรายใหญ่ๆ อย่าง เดโบ3 กิลวอ2 เขาจัดการปัญหาพวกแฮกเกอร์อย่างไร 
ก็น่าจะเอาวิธีการมาศึกษาดูยังไม่สายนะครับ

ถ้าทีมงานคำนวนดูแล้ว
ว่าเสียค่าใช้จ่ายเพื่อการป้องกันการแฮคเซิฟเวอร์ได้ไม่คุ้มเสีย ตามหลักธุรกิจ
ก็ปิดเกมได้นะครับผมเข้าใจ ผมเป็นกำลังใจให้ทีมงานในฐาณะคนไทยด้วยกันนะครับ

อย่างน้อยเหตุการณ์นี้ก็ทำให้เด็กๆหลายๆคนได้แรงบรรดาลใจอยากเป็น
ผู้ล่าแฮกเกอร์ขึ้นมาบ้างครับ อนาคตเราอาจได้นักป้องกันการแฮกเซิฟเวอร์เก่งๆเกิดขึ้นในไทย
ไม่มากก็น้อยครับ อิอิ 

ขอเลขประจำตัวผู้เสียภาษีนิติบุคคลหน่อย หาไม่เจอ บริษัทมึงมีตัวตนอยู่จริงๆหรา กูอยากดูผลประกอบการ

FI2sTy

• Newbie
  • *
เหอะ นั้งเล่นทั้งอาทิตย์ รีใหม่ง่ายๆ ของหาแทบตาย เติมเงินเพื่อไปซื้อของลดราคา ทำแบบนี้เพื่ออะไร

kittitach12

• Newbie
  • *
วันที่10กว่าๆ รู้สึกว่าจะไปดรอปผอบมาด้วยนะผอบหายไปไหนหมดไม่คืนมาละ

พอดีบ้านผมมันเข้าเฟสไม่ได้เมื่อ5วันที่อล้วแล้วไปแจ้งทำไมหาเคี้ยไรอะงับ ช่วยโพสมาทางเกมหน่อยดิแต่ใช้ได้ id ละ1ครั้งอะอย่างนี้จะดีกว่าเหมือนคุกกี้รัน555 g#046

joyjha

• Newbie
  • *
เหี้ยมากเติมเงินวั้นที่10ย้อนกลับมาวันที่11ไม่ได้โซลคืนของก้อไม่ได้เหี้ยเหลือเกิน เกินเยียวยาละเกมนี้ g#046

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
แล้วไอ้ของสมนาคุณจากอวตารเมื่อไรมึงจะแจกวะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ  g#040