GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา 3 มิติ (ร่วมพูดคุยกันหน่อยไหม?)

oposra

• Full Member
ช่วยสร้างโมเดล ตัวละคร อสุรา 3 มิติ ขายแทนได้ไหมครับ ถ้าไม่เล่นอสุรา 3 มิติ ก็ขอซื้อ โมเดลตัวละครแทนได้ไหมครับ g#008 ถ้ามีเงินมากพอก็จะสร้างอสุรา 3 มิติ แต่โกาศน้อยมากๆ ช่วยบอกราคา โมเดล เว็บไซต์ที่จะขาย และบอกราคา+ค่าจัดส่งด้วยนะจะได้เตรียมเงินได้ถูก g#010

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
  woon_sad2 เป็นความติดที่ดีเลยครับ ไหน ๆ เกมก็จะปิดแล้ว อยากมีตุ๊กตาเก็บใว้ดูต่างหน้าเหทือนกัน

^_^

• Jr. Member
  • **
เราต้องยอมรับว่า นี่มันยุคมืดของ อสุรา ที่ มากับ ทีมงานไร้ความเอาใจไส่ และไม่มีคุณสมบัติ การเป็น GM ปัดความรับผิดชอบ และ มองผู้เล่นเป็น ของตาย เพราะ ฉนั้น เราควรขายของแล้ว ไปจากเกมส์ นี้เถอะครับ หวังดี ก่อนที่ของที่มีจะปิดหายไปพร้อมตัวเกมส์ woon_555 ส่วนตัวผมขายไปหมดแล้ว เหลือแต่ของไก่ๆ ไว้เดินเล่นดู พวกเติมเป็นแสนขายของไม่ออกกัน 5 5 5 5 (แท้จริงมันก็ ขายวนกันอยู่ในเกมส์กันไม่กี่คนหรอก คนที่ซื้อไปแล้วขายไม่ออก โครตซวย)

oposra

ตอนนีระบบเกมส์อสุราดีกว่าแต่ก่อนเยอะร่วมถึงระบบตรวจจับบอทด้วยนะ g#008  ถ้าใช้พวกนี้ในรากฐานในการทำ อสุรา 3 มิติ ก็ได้นะ รอมานานแล้ว

oposra

หลายปีก่อนเคยเจอแย่กว่านี้เยอะ และระบบเกมส์ตอนนี้มันลงตัวขึ้นนะ แต่มันมีระบบบ้านที่ทำให้เสียเงินบิลล่า โดยไม่มีค่าอะไรเลย ถ้า EXP เต็ม และถ้าค่าอะไรเติมก็ต้องเสียเงินอยู่ดี g#002

oposra

น่าถ้าออกแบบตัวละครแบบนี้ (SD) หมดกันความหล่อของโจนาธาน มูนแฟงก์ คงเป็นอะไรที่น่ารักมากกว่าหล่อ

Garrat

• Newbie
  • *
เราต้องยอมรับว่า นี่มันยุคมืดของ อสุรา ที่ มากับ ทีมงานไร้ความเอาใจไส่ และไม่มีคุณสมบัติ การเป็น GM ปัดความรับผิดชอบ และ มองผู้เล่นเป็น ของตาย เพราะ ฉนั้น เราควรขายของแล้ว ไปจากเกมส์ นี้เถอะครับ หวังดี ก่อนที่ของที่มีจะปิดหายไปพร้อมตัวเกมส์ woon_555 ส่วนตัวผมขายไปหมดแล้ว เหลือแต่ของไก่ๆ ไว้เดินเล่นดู พวกเติมเป็นแสนขายของไม่ออกกัน 5 5 5 5 (แท้จริงมันก็ ขายวนกันอยู่ในเกมส์กันไม่กี่คนหรอก คนที่ซื้อไปแล้วขายไม่ออก โครตซวย)
ขนาดแจ้งบัคนู้นนี่นั่น แทนที่จะลงมาดูเอง ให้ผู้เล่นอัดคลิปแล้วส่งไป แล้วงี้มีจีทำห่าไรไม่ทำไรซักอย่าง แทนที่แจ้งแล้วจะลงมาดูด้วยตัวเอง ขำชิบหาย woon_sunny woon_sunny

oposra

แต่เกมส์อสุราตอนนี่ดีกว่า เมื่อ ๗ ปี ก่อนนะ ๗ ปี ก่อนนะ ปัญหาเยอะกว่านนี้อีกนะ  ถ้ามีปัญหาอะไรช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ g#008

oposra

ถ้าบัคตัวละครค้างใช้ไหมก็แค่ออกและเข้าใหม่เท่านั้นแหละ ผมใช้วิธีตลอดนะ g#022

oposra

ระบบบ้านมีไว้ทำไมเนี่ย ถ้าเป็นอสุรา 3 มิติ ระบบบ้านสามารถใช้เฟอร์นิเจอร์ได้ และสามารถใช้ประโยชน์จากสิ่งตกแต่งบ้านได้ แต่เสียดายที่บ้านในอสุรา 2 มิติ ไม่สามารถใช้ประโยชน์จากเฟอร์นิเจอร์ได้ นึกว่าจะได้เล่นแบบเดอะซิมส์ซะอีก หวังอสุรา3 มิติ คงเล่นระบบบ้านได้แบบเดอะซิมส์ นะ

oposra

ถ้ามีการพัฒนาอสุรา 3 มิติ น่ะ น่าจะลองเปิดให้ดูก่อนแล้วจะค่อยๆคิดระบบแล้วนะ ดีกว่าปล่อยให้เงียบ

oposra

ผมเล่น ๔๐๐ ออนไลน์มาสนุกมากเลยครับตรงที่มีกราฟฟิกสวยและสามารถปรับมุมมองเหมืองสู้จริงได้ครับ แบบที่อสุรา 2 มิติ ทำไม่ได้ อย่างให้ทำอสุรา 3 มิติ

oposra

ช่วยแก้ไขบัค กดระเบิดแล้วเครื่องหลุดนะ เบื่อ 2D จะแย่อยู่แล้ว g#030

oposra

พร้อมจะเลิกเล่นอสุรา 2 มิติ มาเล่น 3 มิติ แทน หวังว่าจะไม่สร้างแบบมักง่ายเหมือน ๔๐๐ ออนไลน์