GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อัพรูปโปลไฟล์ ทำไงหรอค่ะ สอนวิธีทำให้ทีค่ะ

~LolitaKaren~

• Jr. Member
  • **
  • "ตาโต"เมื่อเธอสวมกอดแต่แทบ"ตาบอด"เมื่อถูกเธอสวมเขา
คือว่าจะอัพรูปลงโปรไฟล์อะค่ะ woon_huh แต่เราทำไม่เป้นใครทำเป้นช่วยสอนทีนะค่ะ woon_sad2 ตอนนี้งงค่ะ woon_huh แบบใหม่มันทำยาก woon_cry

•ตอนเรารัก..ก็เห็นเราเป็นของตาย•
•ตอนเราจะไป..ก็ดันหวงก้าง•
•ตอนเราลาร้าง..เสือกเพิ่งคิดได้•
•ตอนเราเลิกเป็นควาย!!..ดัดจริตจะรักอะไรขึ้นมา•

highter0

• บุคคลทั่วไป
ขั้นแรกฝากรูปกันก่อนเลย

1 = พิมพ์ up.gameindy.com ลงในช่อง Address Bar แล้วกดตกลง หรือ คลิกที่นี่

2 = สำหรับใส่ไอดีของผู้ใช้งาน

3 = ใส่รหัสผ่านของผู้ใช้งาน

4 = เข้าสู่ระบบ

5 = เลือกไฟล์ที่ต้องการอัพโหลด

6 = คลิกอัพโหลดรูปภาพ

ในการจะอัพโหลดรูปภาพให้ใส่ไอดี รหัสผ่าน และเลือกรูปที่ต้องการอัพโหลด และคลิกอัพโหลดรูป

ยกตัวอย่างเช่นได้ทำการอัพโหลดรูป 2 รูป

ให้คลิกไปที่รูปแต่ละรูปแล้วจะเข้าไปในหน้าของรูปนั้น

และทำการคลิกเข้าไปที่รูปอีกครั้งหนึ่งและคัดลอกลิงก์ใน Address Bar มาลงในเรื่องที่แจ้ง(ข้อสังเกตุหลังลิงก์จะลงท้ายด้วย.png นะคะ)

เมื่อได้ลิงก์มาแล้วให้เข้าไปที่ข้อมูลส่วนตัวแล้วเลือกที่ forum profile แล้วทำตามรูปเลยค่ะ

เมื่อใส่ลิงก์ลงไปในช่องแล้วก็เลือกเปลี่ยนแปลงรายละเอียดที่ด้านล่างเป็นอันเสร็จสิ้นนะคะ

พ. ยังไม่ตาย!

• Full Member
  • My Boyfriend
เขาเอารูปลงhi5 แล้ว ไปเอาลิ้งอันสุดท้าย ที่เขียน http:// บลาๆๆ มาใส่อะค่ะ

-2-Exclusive-2-

• Newbie
  • *
  • -กๅลียoงเสโน่-

~LolitaKaren~

• Jr. Member
  • **
  • "ตาโต"เมื่อเธอสวมกอดแต่แทบ"ตาบอด"เมื่อถูกเธอสวมเขา
ขั้นแรกฝากรูปกันก่อนเลย

1 = พิมพ์ up.gameindy.com ลงในช่อง Address Bar แล้วกดตกลง หรือ คลิกที่นี่

2 = สำหรับใส่ไอดีของผู้ใช้งาน

3 = ใส่รหัสผ่านของผู้ใช้งาน

4 = เข้าสู่ระบบ

5 = เลือกไฟล์ที่ต้องการอัพโหลด

6 = คลิกอัพโหลดรูปภาพ

ในการจะอัพโหลดรูปภาพให้ใส่ไอดี รหัสผ่าน และเลือกรูปที่ต้องการอัพโหลด และคลิกอัพโหลดรูป

ยกตัวอย่างเช่นได้ทำการอัพโหลดรูป 2 รูป

ให้คลิกไปที่รูปแต่ละรูปแล้วจะเข้าไปในหน้าของรูปนั้น

และทำการคลิกเข้าไปที่รูปอีกครั้งหนึ่งและคัดลอกลิงก์ใน Address Bar มาลงในเรื่องที่แจ้ง(ข้อสังเกตุหลังลิงก์จะลงท้ายด้วย.png นะคะ)

เมื่อได้ลิงก์มาแล้วให้เข้าไปที่ข้อมูลส่วนตัวแล้วเลือกที่ forum profile แล้วทำตามรูปเลยค่ะ

เมื่อใส่ลิงก์ลงไปในช่องแล้วก็เลือกเปลี่ยนแปลงรายละเอียดที่ด้านล่างเป็นอันเสร็จสิ้นนะคะ
ขอบคุณมากเลยค่ะ woon_sunny woon_sad2

•ตอนเรารัก..ก็เห็นเราเป็นของตาย•
•ตอนเราจะไป..ก็ดันหวงก้าง•
•ตอนเราลาร้าง..เสือกเพิ่งคิดได้•
•ตอนเราเลิกเป็นควาย!!..ดัดจริตจะรักอะไรขึ้นมา•