GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

10ความรุสึกที่มีต่ออสุรา และทำให้อยากเล่นต่อ

o0-pk-0o

• Full Member
เค้าไม่อยากพิมก้อเรื่องของเขา ไม่มีใครถาม เสือกทำไม โทดๆ
เราเสือกแล้วพ่อหมาตัวไหนตายอะ หมาไม่เหมาะสมใช่มะ จะได้ไม่เสือกอีก

untitled

• Sr. Member
เค้าไม่อยากพิมก้อเรื่องของเขา ไม่มีใครถาม เสือกทำไม โทดๆ
เราเสือกแล้วพ่อหมาตัวไหนตายอะ หมาไม่เหมาะสมใช่มะ จะได้ไม่เสือกอีก

เก้า ลอ เก้า  g#037
"และอื่นๆอีกมากมายครับ"

รู้แล้วครับแต่ทีหลัง เขียน "ฯลฯ" ก็ได้ครับตัว ฯ อยู่ตรง ตัว น หนู กดชิบครั้งนึงแล้วกดนอหนูครับ
อ่านดูนะเขาด่าใคร ตามน้ำต้มยำ  g#004 โทดๆ

o0-pk-0o

ออโทดๆร้อนตัวไปนิดนึกว่าด่าผมโทดทีๆ
ขออภัยเปนอย่่างยิ่งครับ
ออ แล้วอ่านด้วยนะครับ
มีข้อเสนอแนะอะไร ติชมผมได้นะครับ ผมไม่ว่า แต่อย่าด่าครับ ไม่ชอบ
แล้วเหมือนผมจะบอกไปแล้วว่าถ้าพิมผิดก้อขอโทด แนะนำได้ครับ

o0-pk-0o

เนื่องจากไม่มีการบ้านเลยรุสึกว่่างๆผมเลยทำการสำรวจพวกเด็กๆที่กำลังเกบเวลยุที่ฟอทว่่่่า
ทำไมถึงชอบเล่นอสุราทั้งๆที่บางคนบอกว่่ามีข้อเสียมากมาย ผมก้อได้คำตอบมาดังนี้
1.ตอนแรกไม่ได้ชอบอะไรมาก แต่พอเล่นไปเรื่อยๆติดเลย(คนนี้เปนเหมือนผมเลย woon_555 woon_555)
2.พอกำลังเล่นยุดีๆก้อมีคนใจดีพาเวลให้เลยรุสึกว่าอบอุ่น(คนนี้ผมยัง งงๆเลยว่าดราม่ารึป่าว)
3.เปนเกมที่ไม่ต้องเติมก้อเทพได้
9ล9(จำไม่ได้เยอะมาก)
แล้วผมเลยถามต่อว่าแล้วพอเล่นนานๆไม่เบื่อบ้างหรอถึงยังเล่นเรื่อยๆ เกบเวลก้อยากอะไรประมานนี้
ทางเด็กๆก้อตอบมาว่า
เบื่อมั่งนิดหน่อย โดยมีเหตุผลดังนี้
1.โดนเกรียนบ่อย
2.ถ้าไม่รุแหล่งเวลก้อเวลยากมาก
ส่วนเหตุผลที่ทำให้เล่นต่อมีดังนี้
1.อยากลองเปนคนที่เกรียนคนอื่นบ้าง(บอกตรงๆว่าเรวไปอีกล้านปีไอน้อง)
2.ไม่มีอะไรทำ เวลาที่เกมอื่นปรับปรุงเซิฟ มีแต่เกมนี้ที่ยังเล่นได้
3.เล่นไปเรื่อยๆเอาแบบไม่เครียดเดี๋ยวมันก้อสนุกเอง(มองโลกอภิมหาบรมโคตรศาตราแง่ดีเลยน้อง)

ก้อมีแค่นี้แหละคับ
ออ แล้วผมอยากให้คนที่มาตอบหรืออะไรยังไงนะคับ
ช่วยรบกวนโพสต่อทีคับว่าทำไมถึงชอบเล่นอสุรา แล้วทำไมถึงเล่นต่อมาเรื่อยๆนะครับ
สุดท้ายนี้ถ้าผมใช้คำอะไรไม่เหมาะสม หรือผิดพลาดอย่างไรก้อขอโทดด้วยครับ ผมเปนมือใหม่นะครับ
หากมีปันหาอะไรpmมาบอกเลยครับ