GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ จีเอ็มเข้ามาอ่านซักนิด ครับ

คุราเมะ

• Newbie
  • *
ขออกมาแสดงความคิดเห็นซักนิดนะครับ
1 . เรื่องกิจกรรมต่างๆเคยใหมครับ อ่านแล้ว งง อย่างเช่นกิจกรรมจุดพลุ ทำไมไม่มีเขียนอธิบายให้มันละเอียดกว่านี้ ว่าพลุ ที่จุดถ้าเป็นชนิดเดียวกัน กด 2 ครั้งมันจะขึ้นชื่อครั้งเดียว ต้องให้ ผู้เล่นซื้อพลุต่างชนิดกันมาจุดเพื่อที่จะให้ได้เป็นชื่อ 2 ครั้งเหมือนตัวอย่าง
2 . เรื่องกิจกรรมที่จีเอ็มเข้ามาจัดเองตอนประมาณ 1 ทุ่ม น่าจะมีแจ้งให้ผู้เล่นก่อนซัก 1-2 ชั่วโมงนะว่าต้องเอาอะไรไปแลกบ้าง เพราะบางอย่างให้มาหาตอนที่แจ้งกิจกรรมครึ่ง ชม เนี้ยใครมันจะหาทัน หรือของบางอย่างเอื้อประโยชน์ให้เฉพาะคนบางกลุ่ม
อยากให้ลองเอาพิจารณาดูนะครับ

TAMA

• Sr. Member
1 . เรื่องกิจกรรมต่างๆเคยใหมครับ อ่านแล้ว งง อย่างเช่นกิจกรรมจุดพลุ ทำไมไม่มีเขียนอธิบายให้มันละเอียดกว่านี้ ว่าพลุ ที่จุดถ้าเป็นชนิดเดียวกัน
กด 2 ครั้งมันจะขึ้นชื่อครั้งเดียว ต้องให้ ผู้เล่นซื้อพลุต่างชนิดกันมาจุดเพื่อที่จะให้ได้เป็นชื่อ 2 ครั้งเหมือนตัวอย่าง
- ในส่วนนี้ทีมงานได้ชี้แจงรายละเอียดไว้อย่างครบถ้วนแน่นอนครับ

2 . เรื่องกิจกรรมที่จีเอ็มเข้ามาจัดเองตอนประมาณ 1 ทุ่ม น่าจะมีแจ้งให้ผู้เล่นก่อนซัก 1-2 ชั่วโมงนะว่าต้องเอาอะไรไปแลกบ้าง เพราะบางอย่างให้มาหาตอนที่แจ้งกิจกรรมครึ่ง ชม เนี้ยใครมันจะหาทัน หรือของบางอย่างเอื้อประโยชน์ให้เฉพาะคนบางกลุ่ม
- ในส่วนนี้เป็นกิจกรรมประจำวันครับ จะมีประกาศให้ผู้เล่นทราบก็ต่อเมื่อทีมงานลงไปจัดกิจกรรมเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 20:37:26 โดย จีเอ็มทามะ »