GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีหาเงินและเวล

•♥•V.I.P1•♥•

• ทำไมต้องเหงาด้วยอ่ะ \/♥•♥•♥•♥•♥\/
  • Newbie
  • *
ผมพอจะเข้าใจไรเล็กน้อยหลังจากหัดเล่น1วันนะ

ผมจะบอกวิธีหาเงินก่อนละกัน อย่างแรกต้องเวล 49 ขึ้นไปจ้า แล้วไปรับเควสกับ Ion เขาจะให้ไปหาเขี้ยวสิงดต ที่แมพ Nemea จ้า แล้วก็เปิดบอทตีเอาเลยพอหาครบแล้วไปส่งจะเหงว่าได้เงินมาตั้ง4500แนะเยอะจริงๆ(มั้งนะ) แล้วจะได้อาหารสัตว์เลี้ยงด้วยจ้า ทำได้หลายครั้งนะ ถ้าขยันหน่อยวันนึง น่าจะได้ถึง 50K นะ มั้ง   woon_5555 woon_5555 woon_5555

ต่อมาเลยนะ วิธีเก็บเวลโดยเควส ต้องเวล 55 ขึ้นไป นะงับ ง่ายๆเลยสังเกตนิดเดียวก็เห็นละ กด เควสขึ้น มาไป แถบ Search แล้วจะเจอ เควสที่ตัวหนังสือ สีส้มๆ ก็ดรับเลย NPC ที่ให้เควสอยู่ีที่ Nemea
เขาจะให้ ตี บอส หมาป่า เวล 56 1 ตัว ตัวจะมีลักษะเด่นแล้ว หรือกด เดินอัตดนมัติ ก็เจอแล้ว แหละนะใช่เวลาในารจัดการเล็กน้อยหรือระมาณ 3-5 นาที ถ้าโหดหน่อยก้ตายไว  g#003 g#003
พอเราค่าเสดเราไปส่งเควสจะเห็นว่า ได้ EXP 88K ว้าวเยอะจัง แค่นั้นไม่พอ อาจรับเควส ฆ่าหมาป่าสีเขียวๆไปด้วย ได้EXP9000อีกด้วยว้าวๆๆ  woon_love woon_love

ป.ล  เควสล่าบอสหมาป่าอ่ะ ถ้าสังเกตดีๆจะเห้นว่าได้เงิน 300 และอีกอย่างสามารถทำหลายครั้งได้ด้วย ส่วนใครที่ความรู้เยอะ สามารถแบ่งปันได้เลย ผมก็ยังไม่รู้ไรอีกมามาย

• ทำไมต้องเหงาด้วยอ่ะ \/♥•♥•♥•♥•♥\/
  • Newbie
  • *

• Newbie
  • *
ลืมบอกไปถ้าเวล20 แล้วอยาเวลไวขั้นเทพๆๆ ไปตีทหารในเมือง จะได้ หิน EXP~ แต้มอัพสเตตัส ง่ายไหมละ ทำจนถึง40เลยก็ได้นะ  ไวเช่นกัน แล้วแต่ความสะดวก ^^  g#035 g#035 g#035 g#035

Insertthe™

• Jr. Member
  • **
  • เทพประลอง
กดยา*ด้วยเปอจะได้เยอะๆ
เงินผมหาวันนึงก็ 1 M+ ครับ