GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แสดงความเห็น ที่อาจไม่โดนใจคนทุกๆคน

gunnid

• Newbie
  • *
เรื่องเอลบัค มีคนบอกว่าเซิฟต่างประเทศเขาก็มีกันมานานแล้ว
แต่ของประเทศไทยไม่มีใครรู้เรื่องเพิ่งมารู้และทำกัน เลยเป็นปัญหาอยู่ ณ ขณะนี้

ถ้ารู้กันหมดตั้งแต่ตอนแรกๆ คงไม่มีปํญหาเท่าไหร่ เพราะคนที่เติมเงินก็จะทำให้ตัวหลักได้
และทำให้ไม่มีปัญหาสำหรับคนที่เติมเงินกับเกม สัดส่วนของสัตว์ก็จะยุติธรรมกัน

แต่ตอนนี้ปัญหาเกิดขึ้น คนฉลาดหรือ(คนขี้โกง)ก็จะทำกัน เพื่อไม่ให้น้อยหน้าคนที่ทำ
ปัญหาเลยเกิดขึ้นกับคนที่เติมเงินและคนที่เล่นประจำทุกๆวัน

และพอ g#046 แก้ไขปํญหาได้ส่วนนึงแล้ว ก็จะเกิดการไม่พอใจว่าจะเอายารี น้ำยาสัตว์คืนจากสัตว์ที่ทำเอลบัค
โดยที่ตอนแรกทำไม ไม่ใส่ยารีในสัตว์หลัก หรือ เพราะคิดว่าจีเอ็มแก้ไขไม่ได้ เอามาทำให้สัตว์บัคกินก่อน เพื่อจะได้แข็งแกร่งขึ้น
พอจีเอ็มแก้ไขปัญหาโดยการคืนยารีและน้ำยาสัตว์กับไปไว้ในสัตว์เดิม ก็เกิดการโวยวายกันขึ้น
โดยไม่มองถึงคนอื่น ที่เขาปั้นสัตว์หลักไว้เลย (เรียกว่าเห็นแก่ตัว)

ส่วนของ  g#046 ก็ลงรายละเอียดไม่ชัดเจนในการจะแก้ปัญหา
ใช่มีการขึ้นตัววิ่งไว้ ว่ามีวิธีการใหม่ ขอเลื่อนกำหนดการออกไป แต่ก็ไม่ได้แจ้งไรให้ทราบว่าวิธีการใหม่คืออะไร
และที่สำคัญมากที่สุดคือ
1 คุณแก้ไขเอลบัคได้หรือยัง
2 คุณเก็บเอลบัคหมดหรือยัง กับ คนที่ไม่ได้ส่ง
3 คุณมีวิธีการยังไง จะให้มีเอลบัคต่อไปหรือไม่ให้มีเลย
ไม่มีการแจ้งใดๆทั้งสิ้น คุณทำแบบนี้ เดี๋ยวก็กลับไปที่จุดเดิมๆอีก

และอีกข้อนึง คือ เซ็นเตอร์ช็อป คุณเอาไปเก็บไว้ไหน เห็นคุณแจ้งมาเป็นสิบๆรอบแล้ว
คุณเคยถามผู้เล่นไหม ว่าต้องการสอยดาวไหม คุณทำตามอำเภอใจของคุณ
การเสี่ยง ทางคุณมีสิทธิที่จะให้การสุ่มเป็นลักษณะไหนก็ได้ จริงไหม ที่ผมกล่าวมานี้

ช่วยเอาความจริง มาพูดกัน อย่าทำไรตามความพอใจ ทั้งผู้เล่นและจีเอ็ม

ที่กล่าวมานี้ไม่ได้ตำหนิใครอย่างเอาเป็นเอาตาย
แต่แค่อยากจะพูดความเป็นจริง ที่เกมนี้เป็นอยู่

ไม่อยากให้เกมดีๆ จะต้องจบไป โดยแค่เพียงคนไม่กี่คน และ เรื่องที่ไม่เข้าใจกัน

ขอยืนยัน สิ่งที่ผมเขียนมาทั้งหมดนี้ เป็นความจริง ที่ผมเข้าใจคนเดียว อาจจะไม่ตรงใจใคร

ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ขอบคุณสำหรับคำติ - ชม ครับ ผมขอน้อมรับเอาไว้เพื่อใช้ในการพัฒนาต่อๆ ไปครับ และ ผมขอชี้แจงในส่วนของทีมงานนะครับ

ในส่วนของการลงรายละเอียดไม่เรียบร้อยผมยอมรับครับว่าจริงไม่มีคำแก้ตัวใดๆ ครับ การแก้ไข Pet บั๊กนั้น เรียนตามตรงว่าผมไม่สามารถแก้ไขที่ต้นต่อได้จริงๆ ต้องให้ทางผู้พัฒนาเป็นคนแก้ไข เราได้แต่ส่งเรื่องไปแล้วรอครับ  Pet บั๊กที่ยังเหลือใน เซิร์ฟเวอร์ (ไม่ได้แจ้งมาตอนแรก) จะถูกยึดในวันที่ 28/11/56 นี้ครับ การยึดในที่นี้คือการทำให้ใช้งานไม่ได้ แต่สามารถกู้คืนมาได้ แต่จะเปิดให้ขอกู้มั้ย นี่ต้องดูอีกทีครับถ้าเปิด ก็คงต้องให้ทำอะไรยากๆ หน่อยเพื่อการขอกู้คืนครับ 

เรื่อง Senator จริงๆ ระบบนี้ถูกยกเลิกไปแล้วตามที่เคยแจ้งฯ ไปในหลายๆ ครั้ง และ คาดว่าเป็นไปอยากมากๆ ที่จะเปิดระบบเดิมขึ้นมา แต่ก็ยังพอมีวิธีอยู่ คือ การเอาแต้ม ไปใช้ในระบบ lotto แต่ปรับเปลี่ยนวิธี ให้สามารถเลือกของที่แน่นอนได้ไปเลยประมาณนี้ครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

akeka49

• Newbie
  • *
ผม ขอ ออกความ คิด เห็น สักนิดนะครับ
เรื่องเอลบัค มีคนบอกว่าเซิฟต่างประเทศเขาก็มีกันมานานแล้ว ก็อาจจะจริง นะ ครับ แต่ใช่ว่าจะทำกันทั้งหมด

ส่วนของเรา เท่าที่รู้ คือ ผมกับเพื่อนเคย ลอง ก่อน จะมีแพท 140 เข้ามา
แล้ว ก็ ก่อน หน้า นั้น ด้วยซ้ำ ครับ ครั้งที่มีการ อัพเดท อะไรจำไม่ได้นะครับ
ที่ Seal Pet มีปัญหา ค่า สเตตัสเป็น 100000 นั่นหละครับ ลองทำ มาก่อน พอมา เจอ
ครั้งที่ Seal Pet มีปัญหา จึงเสีย หมดครับ เพราะต้องใช้ ระยะเวลา นาน และต้อง ช่วงปิดปรับปรุง ด้วย

สาเหตุ คือ เราก็ ใช้เอลฟ์ มา ตั้งนานเพราะ ไม่มี แพนด้าแจกแบบ ช่วงปีที่ 2 นะครับ
มีหลาย ไอดี ทั้งเพื่อน ใน กิล ก็ใช้ แต่ไม่มีใคร เจอ บั๊ก 1 ค่าหรือ 2 แบบ ที่มีคนใช้อยู่ ในปัจจุบัน เลย ทั้ง ๆ
ที่ใช้ มา นานน มากก จึง หาวิธี ลอง ทำกัน แต่ก็ไม่ได้ เอามาใช้ ใด ๆ ไม่ใช้เป็นคนดีนะครับ แต่กด Pet แท้ใน มอลมากัน
เสียดายและคิดว่า ยังไงของแท้ ก็ยอมดีกว่า จน มา เจอ หลังแพท 140 จึงรู้ว่า ของแท้ แพ้ เอลฟ์ บั๊ก ครับ  g#004

มีคนทำ 6 ค่าขึ้นมาใช้ในกิจกรรม รวมถึง การไล่ ตี กัน โดยไม่มีกิจกรรม จึงเป็น ชะนวน ให้ ในเมื่อทำอะไรไม่ได้
ก็ ใช้ให้เหมือนกันไปเลย ( แบบเหลือ อด)แต่ พอ  g#046 แจ้งจะมีการแก้ไข เราก็ ส่งเข้าแก้ไขแล้วนิครับ   g#004

สรุป ง่ายๆ เอาตามท่าน gunnid แล้วกันนะครับ

tokidoki

• Jr. Member
  • **
Senator มันก็ดีอยุ่แล้ว อยากรู้เหตุผลที่ปิดเพราะอะไร

แล้วบอกจะเปิด ระบบ lotto ชาตินี้จะได้แลกมั้ย กว่าจะทำเสร้จคนคงเลิกหมดแล้วมั้ง ทุกวันนี้เล่นกันไม่ถึง 10 คนละ