GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แจ้งขอรับชดเชยเอลบัคจ้า

lovesza

• Jr. Member
  • **

ID            current exp    merge         rebirth      left       ชนิด
6219025      301048700      74                  2          10      RockElf
6219026      262968599       0                   0           2       RockElf
6220753      513364805       0                   0           2       RockElf

รวม              1077382104      74                              10
ชดเชย
morring dew 5 = 181.73ขวด   
รีเบิท    = 10ขวด   

ตัวละคร  : Cyan!de^~
Server : Zeus

อ้างอิงการชดเชย :

http://forum.godswar.in.th/index.php?topic=33597.0

-----------------------------------------------

เพื่อน ๆ ที่มีก็เอามาโพสดูนะคนที่เคยแจ้งไว้น่ะ ^^

vitsanu

• Newbie
  • *

ID            current exp    merge         rebirth      left       ชนิด
6215722      11664869      22                  8           0      RockElf

รวม              1,504m      22                              6

ชดเชย
morring dew 5 = 153.4ขวด   
รีเบิท    = 6ขวด   

ตัวละคร  : ZerKaizEr

vitsanu

• Newbie
  • *

ID            current exp       merge         rebirth      left       ชนิด
52107      421650941         40                  2           0      Easter Bunny

รวม            421,650,941      40                   2

ชดเชย
morring dew 5 = 42ขวด   
รีเบิท    = 2ขวด   

ตัวละคร  : Dannal

vitsanu

• Newbie
  • *
ID            current exp    merge         rebirth      left       ชนิด
6215722      11664869      22                  8           0      RockElf

รวม              1,504m      22                              6

Rebirth ครั้งที่ 1 ใช้ exp 37   ล้าน
Rebirth ครั้งที่ 2 ใช้ exp 131 ล้าน  (รวม Exp ของ Rebirth 1     แล้ว)
Rebirth ครั้งที่ 3 ใช้ exp 291 ล้าน  (รวม Exp ของ Rebirth 1&2 แล้ว)
Rebirth ครั้งที่ 4 ใช้ exp 492 ล้าน  (รวม Exp ของ Rebirth 1-3  แล้ว)
Rebirth ครั้งที่ 5 ใช้ exp 745 ล้าน  (รวม Exp ของ Rebirth 1-4  แล้ว)
Rebirth ครั้งที่ 6 เป็นต้นไปจะใช้ Exp เพิ่มอีกครั้งละ 253 ล้าน

กรณีนี้ 745+253*3 = 1,504 m

ชดเชย
morring dew 5 = 153.4ขวด   
รีเบิท    = 6ขวด   

ตัวละคร  : ZerKaizEr

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
อันนี้แจ้งเพิ่ม หรือ ต้องการให้ผมส่งของตามรายการฯ ไปให้ครับ?
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

lovesza

• **
อันนี้แจ้งเพิ่ม หรือ ต้องการให้ผมส่งของตามรายการฯ ไปให้ครับ?
ผมต้องการของชดเชยตามที่ทางกอทวอได้ขอความร่วมมือครับ และผู้เล่นอิกหลายท่านที่จะตามมาก็เช่นกันครับ

ทั้งนี้ ผมได้คำนวณให้หมดแล้ว(ในส่วนของผม) ซึ่งมันไม่ยากเลย และพร้อมทั้งแนบรูปประกอบ

หวังว่าจะได้รับการชดเชยตามที่ได้ขอความร่วมมือกันไว้นะคับ 

akeka49

• Newbie
  • *

ตามกระทู้ ครับ จี เผื่อ ไม่เข้าใจ
ส่วนของ ผม คิด ว่า จี คงคิดได้ นะครับ เห็นแจง ไว้ใน

ประกาศ:ขั้นตอนการดำเนินการยึด Pet บั๊กค่าสเตตัสสูงผิดปกติ
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 10:45:12 »

สอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด ไม่เคี้ยวคดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน จริงดั่ง คำ Darkness

lovesza

• **

6219566      537624002      0                  1          1      RockElf

ชดเชย
morring dew 5 = 53.76ขวด   

ตัวละคร  : นู๋{M}alRi

จีเอ็มแพท

กรณีนี้ผมไม่สามารถดำเนินการตามที่ผู้เล่นร้องขอได้ครับ อย่างที่แจ้งครับว่าถ้าผมชดเชยแบบเก่านั้นจะสามารถนำไอเทมไปปั้มกับที่ Pet ตัวอื่นๆ ได้ครับแบบใหม่นี้ได้ผลชัดเจนกว่ามาก และ ไม่สามารถปั้มได้ด้วยครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

lovesza

• **
แล้วไอคำว่าชดเชยแบบใหม่ ไม่ทราบว่าโพสไว้ตอนไหนคับ ผมก็ไม่ทันอ่าน ผมเห็นแต่แนวทางการชดเชยที่เป็นทางการ แบบนี้ แบบเดียวเท่านั้น รบกวนลิ้งไว้ทีคับ เผื่อผมตามอ่านไม่ทัน ขอบคุนคับ

จีเอ็มแพท

แล้วไอคำว่าชดเชยแบบใหม่ ไม่ทราบว่าโพสไว้ตอนไหนคับ ผมก็ไม่ทันอ่าน ผมเห็นแต่แนวทางการชดเชยที่เป็นทางการ แบบนี้ แบบเดียวเท่านั้น รบกวนลิ้งไว้ทีคับ เผื่อผมตามอ่านไม่ทัน ขอบคุนคับ

ประกาศตัววิ่งภายในเกมครับ เริ่มเมื่อ 13/11/56 ช่วงเย็นๆ ถ้าผมจำไม่ผิด (ข้อมูลอยู่ที่ทำงาน ตอนนี้อยู่ที่พัก)

lovesza

• **
กรณีนี้ผมไม่สามารถดำเนินการตามที่ผู้เล่นร้องขอได้ครับ อย่างที่แจ้งครับว่าถ้าผมชดเชยแบบเก่านั้นจะสามารถนำไอเทมไปปั้มกับที่ Pet ตัวอื่นๆ ได้ครับแบบใหม่นี้ได้ผลชัดเจนกว่ามาก และ ไม่สามารถปั้มได้ด้วยครับ
งั้นผมขอรีเบิทคืน จะมีปันหามั้ยคับ

จีเอ็มแพท

งั้นผมขอรีเบิทคืน จะมีปันหามั้ยคับ

ขอคืนยังไงครับ ขอขยายความหน่อยครับ เช่น ยารีที่กดไป กับ pet ตัวที่บั๊กฯ หรืออะไรจำพวกนี้น่ะครับ

lovesza

• **

ขอคืนยังไงครับ ขอขยายความหน่อยครับ เช่น ยารีที่กดไป กับ pet ตัวที่บั๊กฯ หรืออะไรจำพวกนี้น่ะครับ
ขอคืนเป็นขวด ผมจะไปกดตัวหลัก และผมอยากให้แอดค่า current exp เข้าเพทตัวหลักผมด้วย (ชนิด โกส) ซึ่งตัวหลักผมคงเอาไปทำบัคไม่ได้แน่นอน แบบนี้คงไม่ต้องมาระแวงว่าผมจะปั๊มมาบัคอีกมั้ย

inwZeus

• Newbie
  • *
 woon_555
น่าสงสารหรือสมน้ำหน้าดีน่ะ ตอนแรกทำปากดี ตอนนี้มางอแง  woon_5555

จีประกาศ จำได้คร่าวๆ จีประกาศเลื่อนเวลายึดเอล พบวิธีแก้แบบใหม่