GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

M_100

• Newbie
  • *
แนะนำครับผมอยากแนะนำอยากให้มีคนมาเล่นเยอะๆเกมส์จะได้อยู่ต่อไป ผมคิดว่าทางบริษัทคงมีพวกโปรแกรมเมอร์ที่มีความคิดสร้างสรรค์ ทำไมทางทีมงานไม่ทำเหมือนเมืองนอกอ่ะครับตัดต่อกราฟฟิคพวกภาพสงคราม หาภาพที่เจ๋งๆสวยๆ แล้วเอามาตัดต่อกัน(ช่วงที่เป็นเวลาสงคราม)แล้วเอาเพลงร็อคๆแบบเร้าๆนิดนึง เพื่อนำไปโปรโมท พอดีผมดูของเมืองนอกแล้วรู้สึกมันสนุกดีน่าเล่นมากๆ พอมาเปรียบเทียบกับของเรา มันแตกต่างกันสิ้นเชิงของเราเป็นภาพนิ่ง ของเค้าเป็นภาพเคลื่อนไหว ผมแค่เสนอแนะนะครับจะเอาไปทำหรือไม่ก็แล้วแต่ทางทีมงาน พอดีผมไม่อยากให้เกมส์มันหยุดแค่นี้น่ะเพราะมันยังต้องมีอะไรอีกเยอะ ผมอยากเห็นว่าเกมส์มันจะตันแค่ไหนน่ะครับ อย่าเพิ่งท้อครับ ไม่ใช่ว่าทีมงานจะโดนด่าอย่างเดียว คนในเกมส์ก็โดนครับ อิอิ จะเป็นจีเอ็มต้องทำใจเรื่องโดนด่า เช่นเดียวกับผม จะฆ่าฝ่ายตรงข้ามก็ต้องทำใจเพระโดนด่าเช่นกัน สู้ๆครับ ^^ g#046 g#046  g#039 g#031

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
จัดกิจกรรมแบบนี้เลยดีมั้ยเนี้ย ทำได้ทำสวยแจกของ  g#031 g#022
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

M_100

• Newbie
  • *
เสนออีกอย่างนะครับทำสถานที่บอทให้เหมือนเซิฟนอกก็ดีนะเพราะเป็นการแก้ไขเรื่องการหรอย(ฆ่า) เพราะคนที่มาเล่นใหม่เค้าเวลยังไม่ถึงของก็บวกยังไม่เต็มเวลามาโดนคนอื่นฆ่าเค้าก็รู้สึกเซ็ง คนถึงหายไปหมด  woon_sunny ถ้าแก้ไขได้ก็จะดีนะครับเพราะเด็กๆที่เล่นใหม่เค้าจะได้เล่นนานๆ ยังไงลองเข้าไปสมัครเล่นเซิฟนอกดูครับจะได้มีไอเดียร์เอามาพัฒนาเกมส์ให้น่าเล่นยิ่งขึ้น (หวังว่าทางทีมงานเข้าไปสมัครเล่นเซิฟนอกคงไม่เสียเวลานะครับ woon_sunny)

tokidoki

• Jr. Member
  • **

เรื่องดีๆง่ายๆ ไม่รุ้จักเร่งทำ ก็ปล่อยให้มันเจ้งไปแหละจีเอ้ยยย