GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงหน่อยคับ เซพเฟสจะอัพแพท140 !!!

taboy222

• Newbie
  • *

จากการทีมงานที่เคยอ้างว่าแพท140ยังไม่เสร็จ แต่เซพเฟสกลับมีตัวแพทที่สมบูรณ์พร้อมจะอัพเดทแล้ว แสดงว่าทีมงานเซพติดตั้งโกหกตลอดมาชิมิคับ และจากการคุยของทีมงานกับผู้เล่นคนหนึ่ง(ตามภาพ) มันก้อแสดงให้เห็นอย่างงั้นจริงๆ เพราะฉนั้นถามคำเดียว พวกคุณจะกั๊กแพท140 ไว้เพื่ออะไรเหรอคับ.

taboy222

• Newbie
  • *
โทดทีคับที่ต้องลงหลายกระทู้ เพราะลงรูปไม่ติด แต่กระทู้นี้มีรูปเป็นหลักฐาน การคุยระหว่างทีมงานเซพติดตั้ง กับผู้เล่นเซพเฟส

ProtoCaL

• Jr. Member
  • **

galaxy_168

• Newbie
  • *
 g#046 ความแตกหมดละมีของแต่กั๊ก เฟสจะแซงเอาทางเฟสเค้าเปิดตัวมาเป็นรองแท้ๆแต่ทีมงานเขามีความสามารถหามาลงได้ทางนี้จะแก้ตัวยังงัยครับ  แล้วบอกไม่มีรัยแซงเซิฟหลักผมเห้นไอเท่มหลายอย่างนะที่เขามีแต่เราไม่มีแซงชัดๆ
 g#046 อย่าแถต่อไปเลยกั๊กไปก้เท่านั้นวันๆเขาเบื่อกันแค่อัพให้เกิดการพัฒนาไม่สาหัสหรอกนะ ก่อนนี้ก้มีว่าแพท140จะแปลไทยมาเลย จริงๆของอยู่ในมือคุณมานานจนแปลไทยเสดหมดแล้วรึป่าวแต่ไม่ลงซักทีอ้างทีมพัฒนาอยู่ได้ จริงๆมันมานานแล้วใช่มั้ยแต่ไม่ลงจนข่าวนี้เขาผุดขึ้นมาไม่จนมุมไม่ง้างปากเลยนะ  g#046

taboy222

• Newbie
  • *
กั๊กเซพตัวเองยังไม่พอ ยังจะไปกั๊กเซพเฟสไม่ให้ลงแพท140เกินหน้าเซพตัวเอง อ้างแต่สัญญา แต่เซพตัวเองก้อไม่ยอมพัฒนา สงสัยอาจจะรอจนถึงเดือนสิงหาที่เซพติดตั้งจะหมดสัญญากับทางigg แล้วคงจะปิดเกมส์ไม่ต่อสัญญาอีกล่ะมั้ง แย่นะคับแบบนี้ เข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภค แนะนำรวมตัวกันไปแจ้ง สคบ.คับ รับรองงานนี้มีโดนกันบ้างล่ะ

galaxy_168

• Newbie
  • *
 woon_555 ทางเซิฟเฟสเขาคงคุยกันว่า  g#013 อะรัยฟระเนี่ยแพทมาตั้งนานกูนึกว่าเซิฟจริงอัพไปหลายปีแล้ว  g#013 ชิหายละตูเกือบผิดสัญญาที่ไปแซงเค้า  #038 #038ขำๆแค่อยากบอก  g#046 ว่าผู้เล่นไม่ได้โง่หรอกนะทำเป็นเอาข่าวความคืบหน้ามาประกาศแต่จริงๆของอยู่ในมือนานสมบูรณ์แล้วแต่กั๊กไว้ไม่อัพเพื่อหวังผลประโยชน์ภายหลังมันผิดศีลนะครับโกหกคนทั้งเซิฟ ความลับไม่มีในโลกขนาดแร่ทองอยู่ในเศษหิน ดิน ทราย เขายังหาออกมาได้เลย  g#040 g#040

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
เรื่องนี้ขอชี้แจงดังนี้ครับ
1. sv Facebook thai เป็นการเปิดให้บริการโดยผู้พัฒนาเอง
2. sv หลักแบบติดตั้ง(client)เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่ทางทีมงาน GAMEINDY ซื้อลิขสิทธิ์มาเปิดให้บริการ
3. sv Facebook จะไม่สามารถมี feature ที่เกินกว่าที่ sv หลักแบบติดตั้ง(client) มีอยู่ได้
4. ข้อมูลเชิงฐานข้อมูลคล้ายกัน แต่ไม่เหมือนกัน ทำให้เซิร์ฟ Facebook สามารถอัพเดท Patch ลงไปได้ทันที แต่เซิร์ฟหลักแบบติดตั้ง ต้องดำเนินการทดสอบก่อนถึงจะลงได้
5. ตอนนี้ Patch 140 อยู่ระหว่างดำเนินการทดสอบยังไม่เรียบร้อย และคาดว่าจะมีส่งแก้ไขในบางส่วน ซึ่งต้องใช้เวลาในการดำเนินการพอสมควร
6. การแปลไทยทางทีมพัฒนาในข้อมูลเรามาเองกว่า Patch 140 นี้ ทางเราไม่จำเป็นต้องแปลไทยเอง แล้วส่งไปให้เขาดำเนินการแบบครั้งก่อนๆ ถ้าเป็นแบบเมื่อก่อน ผู้พัฒนาจะต้องให้ Patch เรามาก่อนประมาณ 2 - 4 เดือนขึ้นอยู่กับขนาด Patch ที่ต้องแปล และทดสอบคำแปลเหล่านั้นว่าขึ้นถูกที่หรือไม่
7. Patch  140 นี้ทีมงานได้ตัว file ข้อมูลต่างๆ มาอัพลงเซิร์ฟเวอร์ทดสอบตอนปลายสัปดาห์ที่แล้ว และ ลองทดสอบพบว่ามีปัญหาไม่สามรารถเข้าเกมได้ จึงประสานงานกับทีมพัฒนาให้แก้ไข (เป็นเหตุผลว่าเหตุใดทีมงานจึงไม่ประกาศอย่างเป็นทางการว่าเราได้ Patch 140 มาในมือแล้ว) และ  หลังจากได้รับการแก้ไข Patch ที่มีปัญหาในตอนต้น ตอนนี้ทีมงานสามารถเข้าทดสอบตัว Patch 140 ได้แล้ว และสามารถเข้าทดสอบได้แล้วครับ

ทีมงานหวังว่าการชี้แจงนี้จะทำให้ผู้เล่นเข้าใจการทำงานของทีมงานได้มากขึ้น ถึงจะไม่ทั้งหมดแต่ก็น่าจะพอเข้าใจขึ้นมาบ้าง ^^
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

taboy222

• Newbie
  • *
มาถึงขั้นนี้อย่าแถอีกเลยดีกว่าคับ เซพติดตั้งเปิดบริการมากี่ปีแล้วยังไม่อัพแพทใหม่สะที แค่นี้มันก้อผิดปกติอยู่แล้วคับ แพท140ที่คุณจะเอามาอัพมันก้อตัวเดียวกันกับแพท140ของเซพเฟสแหละคับ แต่คุณเอามาดัดแปลงนิดหน่อย เซพนอกเค้าอัพแพท140ตัวนี้มาเป็นปีๆแล้ว แต่คุณอ้างแต่ว่าแพทยังไม่สมบูรณ์ ถ้าไม่สมบูรณ์แล้วพวกเซพต่างประเทศเค้าจะเล่นกันมาได้ไงเป็นปีๆ แล้วมีการไปห้ามเซพเฟสไม่ให้อัพแพทพัฒนาเกินหน้าเซพติดตั้ง แต่เซพติดตั้งกลับไม่ยอมพัฒนาเอง การบริการของพวกคุณที่ทำกับลูกค้าแบบนี้ผมถือว่าแย่มากๆคับ.

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
มาถึงขั้นนี้อย่าแถอีกเลยดีกว่าคับ เซพติดตั้งเปิดบริการมากี่ปีแล้วยังไม่อัพแพทใหม่สะที แค่นี้มันก้อผิดปกติอยู่แล้วคับ แพท140ที่คุณจะเอามาอัพมันก้อตัวเดียวกันกับแพท140ของเซพเฟสแหละคับ แต่คุณเอามาดัดแปลงนิดหน่อย เซพนอกเค้าอัพแพท140ตัวนี้มาเป็นปีๆแล้ว แต่คุณอ้างแต่ว่าแพทยังไม่สมบูรณ์ ถ้าไม่สมบูรณ์แล้วพวกเซพต่างประเทศเค้าจะเล่นกันมาได้ไงเป็นปีๆ แล้วมีการไปห้ามเซพเฟสไม่ให้อัพแพทพัฒนาเกินหน้าเซพติดตั้ง แต่เซพติดตั้งกลับไม่ยอมพัฒนาเอง การบริการของพวกคุณที่ทำกับลูกค้าแบบนี้ผมถือว่าแย่มากๆคับ.

เพราะทางทีมพัฒนาให้เหตุผลตอนเราขอ Patch ไปเมื่อหลายเดือนที่แล้วว่า Patch ตัวนี้ยังไม่สมบูรณ์เรียบร้อย จึงไม่สามารถที่จะมอง Patch ให้เราได้ครับ เป็นเหตุผลว่าทำไม sv inter ถึงมีการลง Patch 140 ไปนานมากๆ กว่าจะได้ลงของไทยเราครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

woon_5555ปิดเซิฟไปเลยดีกว่ไหมจะได้เลิกเถียงกันสักที   g#014 g#014 g#014เห็นแล้วเหนื่อย

หมาบ้า

• Newbie
  • *
ดีนะ กุขาย ID ไปแล้ว อย่างน้อยๆ กำขี้ดีกว่ากำตด ได้เงินมาใช้นิดหน่อย ไม่ได้เติมแต่ยังขายได้เงินมาใช้  g#037

ProtoCaL

• Jr. Member
  • **
 g#032 5วันผ่านไป ก็กลับสู่ความเงียบ
ไม่มีความคืบหน้ากลับมมา