GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนทรง โหดเกินไป หรือไม่? (โหวตความเห็นส่วนตัว+เสนอ = รับฟังก็ดีนะ)

โพลล์

คนทรงจัดเป็นอาชีพที่โหดเกินไปหรือไม่

โหด
127 (56.2%)
ไม่โหด
99 (43.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 226

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
ถ้ากระโหลกขอวอลคสลายบัพได้บ้างก็ดีสิ 555
กระโหลกวอลอค แรงจริง แต่ชอบวืดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด    woon_hurt

9169

• **
จิต14โดนตีเลือดหายไปเยอะเลยขนาดคนทรงยังไม่จุนะนิแล้วจะเวลเพื่ออะไร ยิ่งเวลยิ่งกากลง

ส่วนตัวเราจากการทดสอบ ปานกลาง ! !  (ใจเย็นเดียวก่อนพ่อรูปหล่อ)

เพราะ คนทรงร่ายสกิลช้าอยู่น้า สังเกตุดี ๆ และก็พอที่จะมีอาชีพที่แก้ทางได้เหมือนกัน ^^ ชิมิ  woon_sunny

เท้าที่เห็นคุณตอบมา มันไร้น้ำหนักมากเลย มันร่ายช้า โอโหตอบมาได้ไง เเล้วมีอาชีพที่แก้ทางได้เหมือนกัน ใช่แก้ทางได้ถ้าพูดถึงของระดับเดียวกันละอย่างหวัง  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 ตอบได้บ่องตงนะ ตอบได้ ทุเรศมากเลย

ตอนที่คนทรงร่าย พาลาสายบี่ ลองแทงประกายแสงดู สิ

ส่วน เสา ที่ปักฮิว อะ ลองตี สัก 3 ตีดู ดิ
ลอง เอาซาปมายิง สลายพลังดู ดิ  ลองเอาเซน มาสลายบัพดูดิ
ลองเอาวิกรง+เพลิงดุดิ  ลองเอาเบอระเบิดแล้วไล่สับดู ดิ
ลองเอาแอสทำลายเวทระดับ 10 ตีดุดิ ลองเอาวอสาปดูดิ

ที่กล่าวมานี้ โดนมาหมดแระ และก็ตายด้วย เกิดด้วย woon_5555 woon_5555 woon_5555

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
โดยส่วนตัวคิดว่าคนทรงบางมากเลยนะ เหมือนจะเก่งแต่กับมอนแค่ตอนเวลเท่านั้น

OrChidS

คนทรง อาชีพมาใหม่ ฮิตตามกระแส เดี๋ยวคนก็เบื่อมาเล่นอาชีพเดิมๆ
คนทรงไม่โหดอย่างที่คิด ส่วนมาก เราเห็นใช้สกิลกับมอน มอนตายง่าย เลือดเยอะแต่ใช้กันผู้เล่นอื่น ผมว่าไม่เท่าไร
ส่วนใหญ่ ลงสกิลใส่คน แล้ววิ่งหนีอย่างเดียว เจอพวกยิงไกลๆ ไม่กี่ครั้งก็ตาย เชื่อผมเถอะ

ช๊อ 4

• Newbie
  • *
คนทรงเรียก ชิชิกามิ ออกมาก็ตายหมดเเล้ว พาลาดิน ทหารสายกระบี่ สกิลติดตัวสู้ได้ที่ไหนกัน ระยะยิงไม่เหมือนชาปนะ เเล้วจะมีคนเล่นทหาร กี่คนที่จะมาสู้ คนทรง ทหารสายปืน ก็ 50/50 เเอสชี3 ทำลายเวทระดับ 10 มีทุกตัวไหม ล่ะ

เอาง่ายๆๆ เน้น1-1 ไม่จุ ไม่มีชี3 มีเเต่นอนกะนอน มันเว่อร์ไปอะ

ส่วนตัวเราจากการทดสอบ ปานกลาง ! !  (ใจเย็นเดียวก่อนพ่อรูปหล่อ)

เพราะ คนทรงร่ายสกิลช้าอยู่น้า สังเกตุดี ๆ และก็พอที่จะมีอาชีพที่แก้ทางได้เหมือนกัน ^^ ชิมิ  woon_sunny

เท้าที่เห็นคุณตอบมา มันไร้น้ำหนักมากเลย มันร่ายช้า โอโหตอบมาได้ไง เเล้วมีอาชีพที่แก้ทางได้เหมือนกัน ใช่แก้ทางได้ถ้าพูดถึงของระดับเดียวกันละอย่างหวัง  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 ตอบได้บ่องตงนะ ตอบได้ ทุเรศมากเลย

ตอนที่คนทรงร่าย พาลาสายบี่ ลองแทงประกายแสงดู สิ

ส่วน เสา ที่ปักฮิว อะ ลองตี สัก 3 ตีดู ดิ
ลอง เอาซาปมายิง สลายพลังดู ดิ  ลองเอาเซน มาสลายบัพดูดิ
ลองเอาวิกรง+เพลิงดุดิ  ลองเอาเบอระเบิดแล้วไล่สับดู ดิ
ลองเอาแอสทำลายเวทระดับ 10 ตีดุดิ ลองเอาวอสาปดูดิ

ที่กล่าวมานี้ โดนมาหมดแระ และก็ตายด้วย เกิดด้วย woon_5555 woon_5555 woon_5555

uziboyza999

• Newbie
  • *
ผมไม่ได้เข้าข้างอาชีพนี้หลอกนะ ที่พวกคุณๆออกมาว่าคนทรงโกงงั้นคนทรงโกงงี้ คุณได้ลองกันหรือยังคุณได้สัมผัสหรือยังไม่ใช้ว่าคุณ pvp แล้วแพ้คนทรงแล้วมาโวยวายใช้เรื่องหรอครับแล้วทีคุณแพ้อาชีพอืนไม่บอกอาชีพอืนโหดมั่งละ  ปล.ข้อบอกไว้เลยที่ออกมาบอกโกงกันหวังมิให้อาชีพใหม่ได้เกิดผมฟังแล้วดูมันงี้เหง่าไปนะกับความคิด ผมสั่งเกตไม่ว่าอะไรมาใหม่มาดีเกินหาว่าโกง  ของอ่อนเกินก็ด่าทีมงานทำได้แค่นี้หรอ  ผมจะบอกอะไรให้มันไม่ได้ดีไปสะทุกอย่างบนโลกความเป็นจริงหรือเกม หัดเปิดใจบ้าง และ ถ้าคนทรงโกงจริงสู้ไม่ได้ไมคุณไม่ปั้นสักตัวละจะมาโหวตมาโวยหาพระแสงอะไรกันครับ   เข้าใจตรงกันนะๆๆๆ       

Asura Inw

• **
คนทรงเรียก ชิชิกามิ ออกมาก็ตายหมดเเล้ว พาลาดิน ทหารสายกระบี่ สกิลติดตัวสู้ได้ที่ไหนกัน ระยะยิงไม่เหมือนชาปนะ เเล้วจะมีคนเล่นทหาร กี่คนที่จะมาสู้ คนทรง ทหารสายปืน ก็ 50/50 เเอสชี3 ทำลายเวทระดับ 10 มีทุกตัวไหม ล่ะ

เอาง่ายๆๆ เน้น1-1 ไม่จุ ไม่มีชี3 มีเเต่นอนกะนอน มันเว่อร์ไปอะ

1-1 คนทรงแพ้ชัว  เพราะ กว่า คนทรง จะแปลงร่าง กว่าจะ บัพสกิว พ่อคุณเอ้ย แอสพุ่งหมื่นมีด ตายไปตั้งแต่บัพแรกแล้ว  อีกอย่างซิกิ มันมองเห็น แอสพรางไหม ละ  คนทรงสายที่ว่า ปล่อยซิกิ อะ มันเลือดน้อยจะตาย เปราะก้เปราะ โดนแอสพราง ครัั้งเดียวก็ตาย ละ  คนเก่งจริง เค้สไม่มาบ่นหรอก เค้าจะไป หาทางแก้ ไม่ใช่ มาบ่นแบบนี้ คนทรงเก่งก้เล่นคนทรงดิ จะยากอะไร  ของก็หาง่ายแสนง่าย  แรร์ก็ไม่มี ซีก็ไม่ฝึก เริ่มเล่น 1 วันก็ น่าจะรู้ทางหนีทีไล่ได้ หมด ไม่ใช่ มาเล่น เทรกากๆ เอาไว้ กาลชิงบอสอย่างเดว แล้วมาบ่นแพ้คนทรง

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

uziboyza999

• Newbie
  • *
ผมเห็นด้วยกับคุณ Asura Inw ตรงที่ว่าไม่ลองปั้นสักตัวละเอวแต่มาโวยวาย โดนครับ

Flux

• **
เซนไม่จุ เวลเท่า คนทรง จะโหดเท่าคนทรงไหมครับ
ระดับคลาสก็คล้ายๆกัน
ปรับไปปรับมา เดี๋ยวเหมือน จ้าวสายความเร็วอืก กากชิพหายตอนนี้
เจอพวกหลบเยอะๆกะตายห่า ต่อยไม่เข้า
เห็นมีคนบอกว่าคอมโบ แอสชุดเดียวตายเลยปรับ
ในความเป็นจริงขอถามว่า คอมโบทันรึเปล่า

ปล. ไหนๆแล้วฝากปรับจ้าวสายเร็วด้วยนะ

^_^

• **
ขอบอกตามตรงนะครับ
โกงเกินไปนะครับ คนที่เขาเล่นจุ6 จิต 14 เสียเวลา เสียเงิน เท่าไร โดนคนทรงไม่จุ วิ่งผ่านดอกเดียวหลับ พลัง กันเวทย์ พลัง ป้องกัน ไม่มีผลอะไรกับคนทรงเลย คิดดู ครับ คุณGM ครับ ถ้าคุณยังมีจิตสำนึก และความยุติธรรมหลงเหลืออยู่ เกมส์ไทยยอดเยี่ยมที่คุณ โชว์หน้าเว็บอ่ะ มันไม่เป็นจริงหรอกครับ หาก เกมส์ อสุรา ยังขาด ความสมดุย์ ทางอาชีพ ไม่มีใครหรอกครับ ที่เขาเล่นมาจนทุกวันนี้ด้วยความเหน็ดเหนื่อย เสียเวลา เล่น แล้วอยู่ดีดีอาชีพใหม่มา โหดเกินคำบรรยาย ตายแบบไม่ทันนตั้งตัว ท้อนะครับบอกจากใจ ผมเป้นคนหนึ่งที่ชอบเกมส์นี้มาก หากคุณ ตั้งใจจะให้เป็นเกมส์ไทยยอดเยี่ยมล่ะก็ คุณ ต้องเอาใจใส่ USER  ไม่ไช่ว่าคุณจะทำอะไรตามอำเภอ ใจ ถ้าคุณยัง ทำการดำเนินเกมส์แบบนี้อยู๋ ผมว่า มันไปไม่รอดครับ ลำพังเด็กตาดำๆ ก็เกิดยากแล้ว ครับ แล้วตอนนี้ คนทรงความสามารถมันโหดขนาดนี้ ผมว่า เกมส์มันขาดความสมดุลย์ ของเกมส์ ไปหมดเสียแล้วครับ ผมเชื่อนะครับ ว่า ผู้เล่น หรือ USER ที่ใช้บริการ เกมส์ของคุณ จะต้อง หายไป หายไป หายไป เรื่อยๆ หากเกมส์อสุรายังขาดความสมดุลย์แบบนี้ ผมขอร้องคุณ GM ทุกท่าน โปรด พิจราณา ความคิดเห็นของผม ด้วย ผมไม่ได้ ทนไม่ไหว โดนคนทรง รังแกมา แต่อย่างใด ผมเพียงแค่ รวบรวม ความคิดเห็นส่วนตัว เพื่อที่จะ ช่วย คุณพัฒนาเกมส์นี้ไห้ดำเนินต่อไป ผู้เล่น OK ไม่ไช่แบบนี้ครับ แบบนี้มันไม่ไช่เกมส์อสุรา ที่ผม เคยชอบและหลงใหล ผมขอฝากตรงนี้ไว้ด้วยนะครับ

Vyse..z

ผมไม่รู้ว่า มันโกง หรือ เสียสมดุลมั้ย
แต่ผมชอบครับ ดาเมจได้ใจดี เวลคนเดียวได้ไม่ต้องง้อใคร ผมสนใจแค่ตรงนี้แหละ  g#021
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...