GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีคับ ช่วยมาพิจณาด่วน!!

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
จากภาพนะ บนหัวทุกคนไม่มีข้อความแสดงว่าเงียบ แล้วตัวละครXelion มันอยุ่ไหน ถ้าอยุ่ในรูปทำไมไม่มีข้อความ?

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
เพื่อนๆ ครับ ลืมไปแล้วหรือไร ว่า เซิร์ฟเวอร์นรกนั่นเป็นเซิร์ฟเวอร์สำหรับเอาไว้ให้ทดสอบ ก่อนจะลงเซิร์ฟเวอร์หลัก
แต่ปันจุบันนี้ กลายเป็นที่จับผิดคนนู้นคนนี่ ไม่ได้เข้ามาเพื่อหวังจะทดสอบ อีกอย่างนะครับ เซิร์ฟเวอร์นี้จะมีการรีอยู่ตลอดเวลา
และปิดปรับปรุงโดยไม่มีการบอก เพราะมีไว้สำหรับทดสอบ เพื่อนๆ ลืมตรงนี้ไปแล้วใช่มั้ยครับ

ป.ล. แบนในนรกไม่เกี่ยวกับเซิร์ฟเวอร์หลักนะครับ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

palmsolo00

• Newbie
  • *
จากภาพนะ บนหัวทุกคนไม่มีข้อความแสดงว่าเงียบ แล้วตัวละครXelion มันอยุ่ไหน ถ้าอยุ่ในรูปทำไมไม่มีข้อความ?

ขอบคุณคับที่ให้เหตุผล แต่โดนแบนไปและคับ  woon_cry

pond2009

• Newbie
  • *

เออแหะ ช่างสังเกตจริงๆนะคุณ บ้านทำอาชีพนักสือหรอฮัพ  woon_shock งั้นแสดงว่า ทุกคนตอนนั้นเงียบหมด แต่ผมงงอย่างนะ

ตัวละครที่ชื่อ Xelion  มันอยู่แห่งใดหว่า  woon_huh

ทำใจนะน้องโดนสอยไปละ  woon_555

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **
ในกรณีที่ไม่เหนตัวละครนั้นคือ ต้องด่า แบบไม่หยาบ แต่ทำให้รู้สึกเจ็บปวด(ต้องด่าตัวขาว) และนำมาแจ้งทีมงาน ทีมงานจะไม่พิจรณา ถ้าตัวละครนั้นไม่อยู่ในแผนที่
แต่กรณีนี้คือการฟลัด ซึ้งไม่เกี่ยวกัน

palmsolo00

• Newbie
  • *

r3fd4rffff

• **
เรื่องคำที่อยู่นอกเหนือในประมวลคำหยาบ ทางทีมงานได้มีการพิจารณาแล้วว่าจะตั้งกฎกติกาใหม่ในเรื่องนี้

1. ถ้าเป็นตัวอักษร "สีขาว" พูดขึ้นมาโดยที่ไม่ทราบว่าตัวละครดังนี้อยู่ที่ไหน จะไม่มีการพิจารณาหรือตัดสินลงโทษ
2. ตัวอักษร "สีขาว" จะมีการพิจารณาต่อเมื่อมีคู่กรณีอยู่ใกล้ๆ และต้องมีบทสนทนาตั้งแต่เริ่มต้น เท่านั่น
3. จะดูจากการจงใจ เช่น จากกระซิบถึงกัน โดยจะเป็นคำที่อยู่ในประมวลคำหยาบหรือไม่ก็ตาม หากไม่อยู่ในประมวลคำหยาบ ผู้แจ้งต้องบรรยายให้ทีมงานทราบได้ว่ารู้สึกเจ็บปวดอย่างไรกับคำ หรือประโยคนั้นๆ
4. ถ้าจากการตรวจของทีมงานแล้วว่าเป็นการกลั่นแกล้ง ทางทีมงานอาจจะลงโทษผู้แจ้งในข้อหาแจ้งข้อความอันเป็นเท็จ

กฎระเบียบจะมีผลทันทีหลังจากการขึ้นประกาศ
จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน

palmsolo00

• Newbie
  • *
เพราะผมไม่ได้ตั้งใจจะกลั่งแกล้งใคร ด้วย คับ woon_yes

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เรื่องคำที่อยู่นอกเหนือในประมวลคำหยาบ ทางทีมงานได้มีการพิจารณาแล้วว่าจะตั้งกฎกติกาใหม่ในเรื่องนี้

1. ถ้าเป็นตัวอักษร "สีขาว" พูดขึ้นมาโดยที่ไม่ทราบว่าตัวละครดังนี้อยู่ที่ไหน จะไม่มีการพิจารณาหรือตัดสินลงโทษ
2. ตัวอักษร "สีขาว" จะมีการพิจารณาต่อเมื่อมีคู่กรณีอยู่ใกล้ๆ และต้องมีบทสนทนาตั้งแต่เริ่มต้น เท่านั่น
3. จะดูจากการจงใจ เช่น จากกระซิบถึงกัน โดยจะเป็นคำที่อยู่ในประมวลคำหยาบหรือไม่ก็ตาม หากไม่อยู่ในประมวลคำหยาบ ผู้แจ้งต้องบรรยายให้ทีมงานทราบได้ว่ารู้สึกเจ็บปวดอย่างไรกับคำ หรือประโยคนั้นๆ
4. ถ้าจากการตรวจของทีมงานแล้วว่าเป็นการกลั่นแกล้ง ทางทีมงานอาจจะลงโทษผู้แจ้งในข้อหาแจ้งข้อความอันเป็นเท็จ

กฎระเบียบจะมีผลทันทีหลังจากการขึ้นประกาศ

จะโกรธมั้ย ถ้าผมจะบอกว่า คนละเรื่องกับความผิดข้อหาฟลัดข้อความเลยครับ g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

r3fd4rffff

• **

จะโกรธมั้ย ถ้าผมจะบอกว่า คนละเรื่องกับความผิดข้อหาฟลัดข้อความเลยครับ g#015
ผมไม่ได้บอกว่า ข้อหาฟลัด แต่เหนคอมเม้น บนๆเค้าบอกกันว่า ถ้าไม่มีตัวละครอยู่ในแผนที่ก็ไม่ผิด ผมเลยอ้างกฎนี้มาให้ดูว่ามันคนละกฎกัน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ผมไม่ได้บอกว่า ข้อหาฟลัด แต่เหนคอมเม้น บนๆเค้าบอกกันว่า ถ้าไม่มีตัวละครอยู่ในแผนที่ก็ไม่ผิด ผมเลยอ้างกฎนี้มาให้ดูว่ามันคนละกฎกัน

อ่อ เข้าใจผิดไปเอง โทษทีครับ g#002
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
การฟลัดคือการพิมพ์ข้อความเดิมๆ ซ้ำกัน 4 บรรทัดขึ้นไป หรืออีกยังคือ กดลูกศรขึ้นหรือลงแล้วกด Enter นั่นละครับ
เนื่องจากได้ทำการลงโทษไปแล้วทางทีมงานขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 09:07:43 โดย จีเอ็มแมกซิม »
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้