GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดีเดย์เปิดรับแจ้งแฮค 5 ตุลาคม นี้ รายละเอียดอ่านด้านใน

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
ถ้าคนเล่นแบบไม่เติมเงินละ หรือไอดีที่โดนแฮค ไม่ใช่ไอดีหลักที่เติมเงินละ (เพราะผมเป็นคนนึงที่เลือกเติมเงินแค่ไอดีเดียวแล้วเดลของเอา)

ขอความกระจ่างหน่อยครับ

หวังว่าคงไม่ใช่คำตอบ

ทางทีมงานขอสงวนสิทธฺ์ในการไม่ดำเดินการใดๆกรณีไอดีที่แจ้งแฮคไม่มียอดการเติมเงินหรือยอดการเติมเงินนับย้อนหลัง 1 เดือนไม่ถึง 30000 โซลครับ

อย่างที่กล่าวไปครับ เราไม่คิดค่าบริการ ไม่หักเงินโซล
ทั้งที่ทีมงานต้องทำงานเพิ่มขึ้นในส่วนนี้ ผมจึงถือว่าเป็นบริการหลังการขายสำหรับลูกค้าเท่านั้นครับ
ส่วนกรณีที่เป็นไอดีเสริม ไม่ได้เติมเงินตามที่ว่า ทีมงานจะถือว่าคุณเองก็ยังไม่เห็นความสำคัญของไอดีนั้นจึงไม่เติมเงิน
แนะนำว่า ไหนๆ ก็เติมเงินซื้อของอยู่แล้ว ก็ควรแบ่งมาเติมไอดีที่คุณคิดว่ามีความสำคัญไว้ด้วยครับ กันไว้ดีกว่าแก้
ไม่เช่นนี้แล้ว ผมเติมเงินอยู่คนเดียว สามารถแจ้งแฮคแทนเพื่อนๆ ที่ไม่เติมเงินได้ทั้งกิลด์เลยทีเดียว

สรุปก็คือ ที่ท่านกล่าว "ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการไม่ดำเดินการใดๆ กรณีไอดีที่แจ้งแฮคไม่มียอดการเติมเงินหรือยอดการเติมเงินนับย้อนหลัง 1 เดือนไม่ถึง 30000 โซล" นั้น ถูกต้องแล้วครับ

อาจารย์ ยุ่น

• **
แล้วว โดนโอนตัวระครอะครับ

ก่อนถึงกำหนดวันที่ 5 ต.ค. ทีมงานมีแผนจะยกเลิกการให้บริการ ย้ายตัวละครข้ามไอดีครับ

คือ ปิดการย้ายไอดีหรอ ครับ

หรือยังไง

ถูกต้องแล้วครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ถ้าคนเล่นแบบไม่เติมเงินละ หรือไอดีที่โดนแฮค ไม่ใช่ไอดีหลักที่เติมเงินละ (เพราะผมเป็นคนนึงที่เลือกเติมเงินแค่ไอดีเดียวแล้วเดลของเอา)

ทางทีมงานขอสงวนสิทธฺ์ในการไม่ดำเดินการใดๆกรณีไอดีที่แจ้งแฮคไม่มียอดการเติมเงินหรือยอดการเติมเงินนับย้อนหลัง 1 เดือนไม่ถึง 30000 โซลครับ

อย่างที่กล่าวไปครับ เราไม่คิดค่าบริการ ไม่หักเงินโซล
ทั้งที่ทีมงานต้องทำงานเพิ่มขึ้นในส่วนนี้ ผมจึงถือว่าเป็นบริการหลังการขายสำหรับลูกค้าเท่านั้นครับ
ส่วนกรณีที่เป็นไอดีเสริม ไม่ได้เติมเงินตามที่ว่า ทีมงานจะถือว่าคุณเองก็ยังไม่เห็นความสำคัญของไอดีนั้นจึงไม่เติมเงิน
แนะนำว่า ไหนๆ ก็เติมเงินซื้อของอยู่แล้ว ก็ควรแบ่งมาเติมไอดีที่คุณคิดว่ามีความสำคัญไว้ด้วยครับ กันไว้ดีกว่าแก้
ไม่เช่นนี้แล้ว ผมเติมเงินอยู่คนเดียว สามารถแจ้งแฮคแทนเพื่อนๆ ที่ไม่เติมเงินได้ทั้งกิลด์เลยทีเดียว

สรุปก็คือ ที่ท่านกล่าว "ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการไม่ดำเดินการใดๆ กรณีไอดีที่แจ้งแฮคไม่มียอดการเติมเงินหรือยอดการเติมเงินนับย้อนหลัง 1 เดือนไม่ถึง 30000 โซล" นั้น ถูกต้องแล้วครับ

ก็เค้าเติมไอดีหนึ่งอยู่ประจำเพื่อจะเอาพอยท์ อีกไอดีไว้เก็บของ อาจจะเล่นด้วย และกรณีที่ไอดีนั้นเค้าจุ 6 เค้าไม่ได้เติมเงินต่อเพราะเล่นอีกไอดีอยู่เลยมาเติมไอดีใหม่ เกิดไอดีเก่าที่ไม่ได้เติมเงินต่อเลยโดนแฮคทำไง ถ้าจะให้เค้าเติมหลายไอดีเพื่อรับบริการหลังการขาย น่าทำให้โอนพอยท์ได้ด้วย และถ้าจะให้เค้าเติมทั้งไอดีเก่าและใหม่ หรือไอดีอื่นๆที่สำคัญ  ถ้าตัวเค้าจุ 6 เค้าไม่ต้องเติมซื้ออะไรแล้วทำไงครับ หรือจะให้เติมไอดีที่จุ 6 เพื่อซื้อของไปให้ไอดีใหม่ แล้วถ้าไอดีใหม่โดนแฮคละทำไง ไม่ได้เติมเงิน  คือว่า ใครจะมาเติมอะไรกัน 2 ไอดี ทั้งๆที่ไม่ได้เล่นพร้อมกัน  แล้วถ้าเค้าจะต้องเติมเงินสลับไอดีกันในแต่ละเดือน เค้าจะเอาพอยท์สะสมให้เยอะยังไง มันเป็นไปได้ช้า เพราะมุ่งสะสมไอดีหลักไว้สักอันก็กลัวอีกไอดีโดนแฮค  ถ้าโอนให้กันได้ก็แจ๋วน๊ะครับ

อ่อ แล้วถ้าเค้ามีหลายไอดี จุ 6 หมด เติมไงกันไหวครับ เอาย้อนหลัง 1 เดือน  คงไม่มีใครเติมแน่ และเป็นที่แน่นอน เล่นขนาด จุ 6 หลายตัว ของต้องน่าแฮคไม่มากก็น้อยละ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 14:33:05 โดย DarkEagle »

fossa

• **
พูดไม่ออกบอกไม่ถูก

อืม  อืมอีกที--

ก็แล้วถ้ามานบอกไม่รู้ไม่ชี้ทำไง

ถ้าเกิดว่าำทำเป็นขบวนการละ

สมมุติ ของ A ราคา 50m

แฮคปายโยนให้คาเดทเก็บ 

จากนั้นมาทำประกาศขายของร้อนเงิน

เอาตัวหลักมาเดลซื้อไป 10m

เสร็จแล้วก็เอาไปตั้งขายต่อไป??

จะตรวจยางง้าย  เงินก็จ่ายจริงอะ คนบ้าร้อนก็อาจจะมีจริงๆก็ได้  แล้วก็ยอมเสีย 10m

เอาไปขายต่อสัก 40m ก็กำไรอยู่ดีนะ 

แล้วถ้ากรณีคนทำไม่รู้ไม่ชี้ไม่เกี่ยวข้องจริงๆอะ??  จะแยกออกอย่างไร??

แบนคนนู้นตรวจสอบคนนี้  งี้ของร้อนก็ไม่ควรซื้อ?? 

แล้วถ้าจ่ายเงินซื้อมาจริง คนนั้นไม่ผิดจริง  เอาไอเทมคืนเจ้าของ แล้วอีตาคนซื้อทำไง??

เยอะมากคะ ช่องโหว่ให้โกงในเกมส์นี้  ถ้าจะทำอะ ควรเหรอคะ

จะชดใช้ไงกับคนที่จ่ายเงินซื้อของไปทั้งๆที่ไม่รู้ว่า โจรไม่โจร 

แล้วแน่ใจได้อย่างไร ว่าพวกแฮคไม่หายไป?? โดนกันถ้วนๆ เป็นพวกที่แฮคของจริงๆ 

บทลงโทษแรงคะ  แต่วิธีตรวจสอบ  ไม่ค่อนเคลียนะคะ

กรณีนี้ ก็อย่างที่กล่าวไปครับ ดูราคาที่ซื้อต่อมาเป็นสำคัญ
ถ้า 40 ล้าน เหลือ 10-20 ล้าน นี่ก็เวอร์เกินละครับ โดนฟังว่ามีส่วนร่วมแน่นอน
แต่ถ้ามีเหตุผล หรือหลักฐานอธิบายได้ว่าไม่ได้มีส่วนรู้เห็น ทีมงานพิจารณาแล้ว ก็จะปล่อยผ่านครับ
ไอเทมดังกล่าวก็จะถูกตัดสินใจ ได้กระจายสู่ตลาดในราคาที่เหมาะสม ไม่สามารถนำกลับคืนให้เจ้าของได้

กฎเหล่านี้ ทำมาเพื่อลงโทษพวกมิจฉาชีพโดยเฉพาะครับ เพื่อนๆ อย่าได้กังวลมาก ผิดถูกว่ากันไปตามหลักฐาน
แน่นอนว่า พวกจับของถูกมาขาย ก็คงต้องยอมรับความเสี่ยงในกรณีที่ของนั้นเป็นของโจรด้วย ชั่งใจให้ดีก่อนซื้อนะครับ
ผลกระทบอาจจะเกิดขึ้นกับคุณ แต่ก็ยังดีกว่าไม่สามารถเอาผิดพวกโจรได้ พวกเราต้องช่วยกันครับ

ขอบคุณที่ตอบนะคะ  งี้ เดวเตรียมจริงๆจังๆ จะถ่ายรูปเวลาซื้อของร้อนไว้ทุกชิ้นดีไหมคะ 

พอถ้าโดนแบนปุ๊บ น่าจะมีกระทู้หรือที่เอาหลักฐานมาลงว่า ซื้อมาจริงๆจังๆ จะได้ลดงานทีมงาน

แถมโดนแบนตรวจสอบแปปเดียวเพราะมีหลักฐานการซื้อขายเป็นรูปภาพ  ดีไหม?  แนวทางแบบนี้ทำได้รึป่าวคะ?

fossa

• **
อีกอย่างที่ถามไว้ว่าจะแยกออกอย่างไร

ตรวจไอพี คนที่เดลซื้อขายกันเลยไหมคะ  ถ้าเล่นร้าน เดียวกันไอพีจะเหมือนกันรึป่าว?  เน็ตหอเดียวกันแต่คนละเครื่องไอพีจะเหมือนกันไหม

คุณจะตรวจสอบอย่างไร อ้ายที่ไม่เคลียคือตรงนี้ ในกรณีสมมุติที่เคยกล่าวไว้

ว่าจะรู้ได้ไง ว่าเป็นคนซื้อของร้อนมา หรือ.. คนๆเดียวกันที่ตั้งใจโกง  ยอมเสียเงินนิดหน่อยแล้วเอาของไปขาย

อันนี้  แน่ใจได้ยังไงคะ ?

แล้วพวกตั้งใจโกง ราคาของอะคะ อันนี้เอาผิดได้หรือไม่ได้คะ? 

พวกลบ0  อะไรงี้ จาบอกว่า ต้องดูให้ดีดีเองเท่านั้นหรือ? 

ลงโทษอะไรมันไม่ได้เหรอคะ??? 

จริงๆ ให้ดูดีดีเป็นความรับผิดชอบของผู้เล่นมันก็จริงคะ

แต่ก็กลายเป็นไม่ลงโทษพวกมาน  มันก็เอาใหญ่ระริกระรี้ 

ออกมาหากินแบบง่ายๆ  เอาเปรียบคนอื่นไปทั่ว

ทำให้รู้สึกแย่มาก  นี่เกมส์ไทย สังคมไทย  ไทยแท้แต่ต้องโกงหรือ?? 

มันแบบสังคมแย่มาก รู้สึกfail กะ คนโกง แน่นอนว่าไม่ได้โกงกันทุกคนในเกมส์

แต่คนที่ทำมันทำให้คนอื่นเสียความรู้สึก และรู้สึกว่าสังคมไทยมันแย่มว๊ากก

ไม่มีวิธีจะเอาผิดได้เลยเหรอคะ  ลงโทษไม่ได้เลยเหรอคะ

ทีแบนบอร์ดเราละ แบนมานทุกไอดี  ก็ยังดีเหลือไว้ให้ตั้ง1

เราพูดตรงๆว่ามีไอดี 26 ไอดี  เคยประกาศทำผิดกฎบอร์ดแค่ 1 ไอดี  เจอแบนเกลี้ยง  เหลือไอดีเดียว  งงมากคะ

ทำผิดแค่ไอดีเดียวคุณแบนได้ขนาดนั้น

ก็เชื่อคะ ว่ามีวิธีตามรอยว่าไอดีไหนของใครบ้าง ยังไงบ้าง

เราเชื่อว่าคุณประสิทธภาพพอ ทีมงานประสิทธิภาพเยี่ยม  อยู่ที่จะทำไหม?

ขอความปลอดภัย และสังคมที่น่าอยู่ขึ้นหน่อยนะคะ

เกรียน ฆ่ากัน มันสังคมพีเค  อันนี้เฉยๆคะ  ด่ากันว่ากัน ทะเลาะกันขัดผลประโยชน์กัน

แต่ที่รับไม่ได้คือ โกงกัน  อันนี้รับไม่ได้สุดๆ 

หาเงินเหมือนกัน  เงินไม่ได้งอกมาจากฟ้า  ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเล็กผสมน้อย

มาโกงกันไปหน้าด้านๆ  ทุเรศมากคะ  ขอสังคมดีดี ในเกมส์นิดนึงคะ  หาบทลงโทษมันหน่อย

เงินไม่ต้องคืนให้คนก็ได้  รับความผิดครึ่งนึง คือดูไม่ดี  แต่หาวิธีลงโทษ พวกขี้โกงทีคะ  ขอ เหอะ 

OniZuKaGT

• **
สรุปคือ หลังจาก วันที่ 5 จะเปิด การแจ้งแฮ๊ค ส่วนใครที่โดน ก่อนหน้าวันที่ 5 คือ คนร้ายลอยนวล ฮ่าๆ woon_555

ทีที้

• Full Member

ก็เค้าเติมไอดีหนึ่งอยู่ประจำเพื่อจะเอาพอยท์ อีกไอดีไว้เก็บของ อาจจะเล่นด้วย และกรณีที่ไอดีนั้นเค้าจุ 6 เค้าไม่ได้เติมเงินต่อเพราะเล่นอีกไอดีอยู่เลยมาเติมไอดีใหม่ เกิดไอดีเก่าที่ไม่ได้เติมเงินต่อเลยโดนแฮคทำไง ถ้าจะให้เค้าเติมหลายไอดีเพื่อรับบริการหลังการขาย น่าทำให้โอนพอยท์ได้ด้วย และถ้าจะให้เค้าเติมทั้งไอดีเก่าและใหม่ หรือไอดีอื่นๆที่สำคัญ  ถ้าตัวเค้าจุ 6 เค้าไม่ต้องเติมซื้ออะไรแล้วทำไงครับ หรือจะให้เติมไอดีที่จุ 6 เพื่อซื้อของไปให้ไอดีใหม่ แล้วถ้าไอดีใหม่โดนแฮคละทำไง ไม่ได้เติมเงิน  คือว่า ใครจะมาเติมอะไรกัน 2 ไอดี ทั้งๆที่ไม่ได้เล่นพร้อมกัน  แล้วถ้าเค้าจะต้องเติมเงินสลับไอดีกันในแต่ละเดือน เค้าจะเอาพอยท์สะสมให้เยอะยังไง มันเป็นไปได้ช้า เพราะมุ่งสะสมไอดีหลักไว้สักอันก็กลัวอีกไอดีโดนแฮค  ถ้าโอนให้กันได้ก็แจ๋วน๊ะครับ

อ่อ แล้วถ้าเค้ามีหลายไอดี จุ 6 หมด เติมไงกันไหวครับ เอาย้อนหลัง 1 เดือน  คงไม่มีใครเติมแน่ และเป็นที่แน่นอน เล่นขนาด จุ 6 หลายตัว ของต้องน่าแฮคไม่มากก็น้อยละ 555+

เติม หลังจากโดนแฮ๊ก ครับ แล้วค่อยแจ้งทีมงาน (แบบนี้ได้)    ถือว่าค่าทำงานพิเศษ  โซลก็ยังอยู่เอาไปใช้ได้

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a

ชัดเจนดีจริงๆ
woon_angry woon_angry woon_angry
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

DarkEagle

• DarkEagle

เติม หลังจากโดนแฮ๊ก ครับ แล้วค่อยแจ้งทีมงาน (แบบนี้ได้)    ถือว่าค่าทำงานพิเศษ  โซลก็ยังอยู่เอาไปใช้ได้

woon_yes woon_yes woon_yes

เอาชัดๆวิธีนี้แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ อยากให้ทีมงานแก้ตรงต้นเหตุดิมานคืออะไร มะใช่ว่าโดนแฮกแล้วต้องเอาหลักฐานมายืนยัน คนเขาก็อยากเล่นกันมัวแต่ไปหาหลักฐานมายืนยัน ก็เลิกเล่นพอดี ควรจะมีระบบล๊อกคลังและฝากเงินกะคลังได้ใครจะแฮกก็เชิญ คงมะมีคนหน้าโง่ที่ไหนเอาระบบล๊อกคลังเหมือนกับพาสเวิสหรอก ขออภัยใช้คำแรงไปนิด คงจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยโปรดพิจารณาด้วยขอรับ
มหาวิหก เทพอัศนีบาต

DarkEagle

• DarkEagle
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ

ผมเติมไม่ถึง 3000 โซลอะ แต่เดือนนึงก็อุดหนุน 89 บาทเพื่อเอามาซื้อประกันเช่าทุกเดือน  เติมสม่ำเสมออย่างงี้ กรมธรรม์ไม่คุ้มครองให้ผมเหรอครับ  woon_sad2

ทีที้

เอาชัดๆวิธีนี้แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ อยากให้ทีมงานแก้ตรงต้นเหตุดิมานคืออะไร มะใช่ว่าโดนแฮกแล้วต้องเอาหลักฐานมายืนยัน คนเขาก็อยากเล่นกันมัวแต่ไปหาหลักฐานมายืนยัน ก็เลิกเล่นพอดี ควรจะมีระบบล๊อกคลังและฝากเงินกะคลังได้ใครจะแฮกก็เชิญ คงมะมีคนหน้าโง่ที่ไหนเอาระบบล๊อกคลังเหมือนกับพาสเวิสหรอก ขออภัยใช้คำแรงไปนิด คงจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยโปรดพิจารณาด้วยขอรับ
ระบบ ล็อคคลัง  ระบบห้ามการแลกเปลี่ยน ทิ้งของ รวมถึงขายของ มีหมดแล้วครับ  แค่ ล๊อคอินแล้วใส่พาสพิเศษไปตั้งค่าด้วย

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
สรุปคือ หลังจาก วันที่ 5 จะเปิด การแจ้งแฮ๊ค ส่วนใครที่โดน ก่อนหน้าวันที่ 5 คือ คนร้ายลอยนวล ฮ่าๆ woon_555

คงเป็นเช่นนั้นครับ แต่มีกรณีน่านับถืออยู่ 1 คดีที่ผมรับทำ คือ ผู้เสียหาย ทราบตัวผู้ทำการแฮคไป และขอดูแค่ข้อมูลการแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่ขอให้ดำเนินการลงโทษกับคนผิดเพราะเขาอ้างว่าเป็น"เพื่อน"กัน  ผมอยากทำการลงโทษแต่ก็ทำไม่ได้ครับเพราะ ผู้เสียหายแจ้งมาว่าขอดูการแลกเปลี่ยน ซึ่งผมได้ส่งรายละเอียดทั้งหมดให้ผู้เสียหายเรียบร้อยแล้ว  g#040

ปล. คดีนี้เกิดขึ้นที่ เซิร์ฟเวอร์สวรรค์ ครับ  woon_555
ปล2. หากผู้เสียหายท่านนั้นที่แจ้งเข้ามาต้องการให้ผมดำเนินการลงโทษ คนแฮคตอนนี้ผมก็ยินดีที่ทำให้ทันทีครับ หึหึ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

TAMA

คงเป็นเช่นนั้นครับ แต่มีกรณีน่านับถืออยู่ 1 คดีที่ผมรับทำ คือ ผู้เสียหาย ทราบตัวผู้ทำการแฮคไป และขอดูแค่ข้อมูลการแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่ขอให้ดำเนินการลงโทษกับคนผิดเพราะเขาอ้างว่าเป็น"เพื่อน"กัน  ผมอยากทำการลงโทษแต่ก็ทำไม่ได้ครับเพราะ ผู้เสียหายแจ้งมาว่าขอดูการแลกเปลี่ยน ซึ่งผมได้ส่งรายละเอียดทั้งหมดให้ผู้เสียหายเรียบร้อยแล้ว  g#040

ปล. คดีนี้เกิดขึ้นที่ เซิร์ฟเวอร์สวรรค์ ครับ  woon_555
ปล2. หากผู้เสียหายท่านนั้นที่แจ้งเข้ามาต้องการให้ผมดำเนินการลงโทษ คนแฮคตอนนี้ผมก็ยินดีที่ทำให้ทันทีครับ หึหึ
ขอเสริมอีกนิดครับ กรณีถูกแฮกก่อนวันที่ 5 ตุลาคม

จะไม่ได้ของคืนย้อนหลังก็จริงครับ แต่ทีมงานจะรับแจ้งระงับไอดีผู้กระทำความผิดย้อนหลังครับ