GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member

อย่างที่เข้าใจกันว่า คำว่า "เห่า" ไม่มีอะไรที่บ่งบอกว่ามันหยาบ เหมือนกับคำว่า "กาก" ซึ่งถ้าหากไม่มีบุคคลที่ 3 มารับ ก็ไม่ถือว่าหยาบ ? มั้ง

อ้างถึง
6. ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ

7. ทางทีมงานยังคงลงโทษคำหยาบในทุกช่องสนทนาเช่นเคยครับ แต่ถ้าเป็นคำด่าในข้อ6 ที่ไม่มีผู้เสียหายมาอธิบายความทางทีมงานก็จะไม่ลงโทษ

ทางทีมงานจะตัดสินโดยใช้หลักเกณฑ์ข้างต้นเป็นหลัก ถ้ามีข้อผิดพลาดก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

จากที่อ่านในกรณีของหลาย ๆ กระทู้ บางกระทู้ก็บอกว่าหยาบ บางกระทู้บอกไม่หยาบ แต่ในกรณีที่มี 3คน คนพูด คนโดนด่า คนไม่มีบท 2คนที่ทะเลาะกันเขาก็ไม่ได้อะไร แต่ในกรณีที่มีมือที่3มาบอกว่า เขาด่าเพื่อนผม แล้วจะรู้ได้ไงว่าเป็นเพื่อน ? อาจจะแค่เสือกก็ได้ งง
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

อะไรร เราสงสัย
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

54321

• Newbie
  • *
                                  g#046   g#046      ก็ไม่เห็นจะหยาบเลยคำว่า " เห่า "   g#035         g#016                   

ฮันนี่ฮี่ฮี่.

• Newbie
  • *
  • นึกเเปปปปป.
ช่าย ช่ายย ช่ายยย ช่ายยยย  g#046 g#046  g#020
ฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันฮันนี่ ♥  g#019

SineCesS

• Newbie
  • *
 มันหยาบตรงไหนกะแค่คำว่า" เห่า " อยากรู้เหมือนกัน g#035 

แบมแบม

• Newbie
  • *
แค่คำว่า "เห่า" มันหยาบตรงไหน  g#025
ยิ้มยิ้ม

H

แค่คำว่า "เห่า" มันหยาบตรงไหน  g#025
เห่า = ด่าว่าเป็นหมา ในทางอ้อม ๆ  g#016 g#022 g#021

เห่า = ด่าว่าเป็นหมา ในทางอ้อม ๆ  g#016 g#022 g#021
ก็อาจจะใช่ แต่ถ้าไม่มีบุคคลอื่นมารองรับก็ไม่โดนแบนรึป่าวครับ งง  g#033

H

ก็อาจจะใช่ แต่ถ้าไม่มีบุคคลอื่นมารองรับก็ไม่โดนแบนรึป่าวครับ งง  g#033
เจตนาของ g#046 คงไม่ใช่ไม่ให้ด่า แต่อาจจะเป็นการไม่ให้ใช้คำหยาบ ก็ได้นะ  g#021

veva_goog

• Newbie
  • *
มัน หยาบ ตรงไหนไอ้คำว่า "เห่า" อะ และ ถ้า ถำว่า "แก" ผมไม่ชอบผมฟังแล้วรู้สึกเจ็บปวด ผมลงบอดว่ามันเป็นคำหยาบได้ไหม

มัน หยาบ ตรงไหนไอ้คำว่า "เห่า" อะ และ ถ้า ถำว่า "แก" ผมไม่ชอบผมฟังแล้วรู้สึกเจ็บปวด ผมลงบอดว่ามันเป็นคำหยาบได้ไหม
ถ้าคำว่าแก มันเจ็บปวดมาก ก็มีสิทธิโดนแบนได้ครับ  g#028

H

ถ้าคำว่าแก มันเจ็บปวดมาก ก็มีสิทธิโดนแบนได้ครับ  g#028
ต้องเป็นคำที่  g#046 เขาคิดว่าอยาบครัช ไม่งั้นก็ไม่ผิด g#017

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • Jr. Member
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
ต้องเป็นคำที่  g#046 เขาคิดว่าอยาบครัช ไม่งั้นก็ไม่ผิด g#017

จีเอ็มมีสิท คิดอย่างเดียวหรอ เอา สมองจีเอ็มคนเดียวเลยหรอ
ถ้าจีเอ็ม ไม่มีสมองคิดละ ทำไง เเบนๆ ๆ ๆ ๆ อย่างเดียวเลยดิ
  g#025
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

คนเรามันก็มีผิดพลาด ใช่ว่าคนหยาบจะไม่ผิดนะ แต่แค่คำพูดมันไม่ชัดเจน มัน2แง่2ง่าม