GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หยาบ ( ถึงบิดามารดา )

ก็มั่ยรู้สินะ

• Jr. Member
  • **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
(ตัวอย่าง) หล่อจังเลยพ่อคุณ ? หยาบ ตรงไหน อย่าตีเลยพ่อคุณ ? เกรียนไปมั้ยพ่อคุณ ?   ถ้าจะเอาหยาบจริงๆ รบกวน หาคำที่ หยาบจริงๆ เช่น ไอสัส กาก ? อะไรแบบนี้นะ

TanNaJa___.

• **
(ตัวอย่าง) หล่อจังเลยพ่อคุณ ? หยาบ ตรงไหน อย่าตีเลยพ่อคุณ ? เกรียนไปมั้ยพ่อคุณ ?   ถ้าจะเอาหยาบจริงๆ รบกวน หาคำที่ หยาบจริงๆ เช่น ไอสัส กาก ? อะไรแบบนี้นะ
งั้นก็ให้พ่อคุนตีกับแม่คุนดิ ถ้าให้มาเล่นแก้เครียด

silabuayen_2019

• Newbie
  • *
gm08 ตั้งแต่คราวที่แล้วๆนะ ทีคำว่า ตอแหล นี่ทำมาเป็นพูดสมควรโดน ให้จีเอ็มมาตัดสินเองเอาโน้นมาอ้างเอานี้มาอ้าง
ไงแล้วทีพวกตัวเอง มาป้องกันไม่ให้โดนแบน  มาบอกว่า อาจจะไม่ได้ด่าพ่ออก็ได้ ไม่ได้มีเจตนาอะไร อยากจะบอกว่าไม่ได้โง่นะ
เรียนหนังสือมา อ่านออกว่ามันแปลว่าอะไร

TanNaJa___.

• **
gm08 ตั้งแต่คราวที่แล้วๆนะ ทีคำว่า ตอแหล นี่ทำมาเป็นพูดสมควรโดน ให้จีเอ็มมาตัดสินเองเอาโน้นมาอ้างเอานี้มาอ้าง
ไงแล้วทีพวกตัวเอง มาป้องกันไม่ให้โดนแบน  มาบอกว่า อาจจะไม่ได้ด่าพ่ออก็ได้ ไม่ได้มีเจตนาอะไร อยากจะบอกว่าไม่ได้โง่นะ
เรียนหนังสือมา อ่านออกว่ามันแปลว่าอะไร
g#017 g#017

Sukishi.

• **
ตีหัวพ่อคุณสิ ใครๆๆก็รู้ ว่ามันไม่หยาบ แต่ มันก็เหมือนกัน กับคำด่า มันฟังแล้วปรี๊สสส
อารมณ์มันขึ้นอะ เหมือนกับเวลา โดนด่าว่า กาก
 woon_huh

• Newbie
  • *
gm08 เป้นไรมากปะ ไม่ใช่ตัว ตัวเองจะเดือดร้อนแทนทำไม อ๋อ ลืมไปพวกเดียวกัน  ที่ กิลอริทำผิดนี่ จะโจมตีให้โดนแบนให้ได้
 มีไป เอาข้อมูลกฏเซริฟมาให้ แล้วมาบอกว่ากลับไปอาจกฏเซริฟใหม่ไป แหมๆทีตัวเองละเมื่อกี้ จีปิดเซิพเวอร์มาบ่นโหญ่เลย
ว่าจะปิดทำไมไม่บอกบ้างให้รู้บ้าง คราวนี้เอากฏกลับไปอ่านบ้างนะ 

• **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
แล้วยังไง มันไม่ผิดจริงๆนะครับ ??? ผมอยากรุ้หยาบ ตรงไหน  g#018

• **

• **
เหตุผล อะไรที่ผมอ้างไป คุณจะว่าเข้าข้าง หรือไม่ก็ตาม ยังไง ผมก็ไม่ใช่ GM ที่จะมาแบนพวกคุณได้ คนที่ตัดสินใจได้ คือGM ไม่ใช่ผม ผมก็มาพูดตามเหตุผล ของผม  g#024

• Newbie
  • *
อะ ยอมนายละ พ่อคนดี   ไม่หยาบก็ไม่หยาบ แต่มันสื่อถึงพ่อ

• **
แล้วอีกอย่าง เขารู้ กฏของเซิฟนรก เขาถึง พูด เพื่้อไม่ให้มันเป็น คำหยาบไง ครับ นี้ คือเขา สุภาพสุดๆแล้ว ส่วนคำ ว่าตอแหล นี้ มันหยาบจริง ไม่มีอ้อมค้อม ถ้าเป็น สตอเบอร์รี่ คงไม่โดนแบนนะ  g#004

• Newbie
  • *
ถ้ามันไม่ใช่คำหยาบ แล้วจะเดือดร้อนทำไมละหนิ หือ ก็ปล่อยๆไปสิ

• **
พอดี อยากแสดง ความคิดเห็น ให้ เห็น กระทู้นี้ มันยาวๆ

kangan2007

• Newbie
  • *
ตามกฎข้อ2 กะ ข้อ 6 แล้ว ไปตีหัวพ่อคุณดิ ไม่ได้อยู่ในประมวลคำหยาบ แต่อย่างไร เพราะฉะนั้นคำนี้ไม่เป็นคำหยาบ ตามกฎข้อ 2 ครับ แต่ถ้าคุณคิดว่าเป็นคำหยาบ คุณก็ควรจะอธิบายให้แจ้งถึงคำหยาบนั้น ตามกฎข้อ 6 ครับ แต่ถ้าเป็น คำว่า พ่อมึงตายนี่สิ จะอยู่ในประมวลคำหยาบข้อ 2 ถึงจะผิดกฎ เมื่อ คำว่า ไปตีหัวพ่อคุณสิ มันไม่ได้เป็นคำหยาบแต่อย่างไร และไม่มีในกฎ ข้อ 2 (ตอนโพสน่าจะอธิบายคำที่คุณคิดว่าหยาบไว้ด้ยวนะครับ)

• **
ถ้าอยากแบน ใครจริงๆ รบกวน อ่านกฏ ให้ แน่นเลยนะครับ แล้วคุณจะไม่พลาด  g#031