GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หยาบ นรก ครับ

The.

• The
  • Full Member
โชว์โง่หรอคับ เค้าด่ากันทั้งเกมส์
แล้วที่บอกว่าเพื่อนโดนเพราะคำว่า กาก เอามาให้ดูหน่อยสิหลักฐานอเ
 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

ติส แตก 55

• Newbie
  • *
เหมือนว่า คำว่ากาก มันไม่ได้หยาบไรมากมาย เค้าไม่ พิจารณา เปนคำหยาบ นานละ มะใช่หลอ

kangan2007

• Newbie
  • *
เหนด้วยครับ ผมก็พึ่งรู้นะครับว่า กาก ไม่หยาบ แต่ กากวะ หยาบ ผมก็ไม่เข้าใจ แต่ความหมายของคำ มันเหมือนกัน

kangan2007

• Newbie
  • *
ส่วนคนที่ด่าผมว่า โชว์โง่หลอ นั้นคุณโง่กว่าผมอีกป่ะ ไม่ได้ดูรายชื่อการแบนเลย แล้วจะมาด่าคนอื่น คนแบบนี้แหละไม่สมควรยุในสังคมออนไลน์

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=35273.0

กดไปดูลิ้งคับ

R••tBeer

• Newbie
  • *
  • เด็กเอ๋ยเด็กน้อย ความรู้เจ้ายังด้อยเร่งศึกษา !!
ผมว่าคำมันอาจจะไม่ค่อยหยาบเท่าไหร่นะ แต่ก็ไม่สมควรอ่าคับ เพราะกระทบสิทธิของผม  ผมมีสิทธิที่จะไม่ให้คนมาด่าผม  เค้าด่าผมมาเค้าก็กระทบสิทธิของผมอ่าคับ มันก็เหมือนกับการดูหมิ่นอ่าคับ มันก็ทำให้ผมเสียหายยุดี ก็แล้วแต่จีเอมครับว่า สมควร มิสมควรอ่าครับ
แล้วแต่จะพิจราณา ครับ ขอบคุณครับ

(ขออนุญาตุครับ เพื่อให้ชัดเจนและทำให้จีเอ็ม ตัดสินใจง่ายขึ้น)

6. ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ

ก็มั่ยรู้สินะ

• Jr. Member
  • **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
 g#046 อย่า ตลกมากดิ แบนมั่ว ไม่แบน เด็กเส้น หรอ ไง พิจารณา กันนานจังเลยนะ ครับ กากกาย ? คุณบอกมันไม่ผิด แล้วอ้างว่า คนในวอเยอะแยะ เขาด่า คนอื่น อันนี้ llllllHlllll นี้ เขาด่าตัวเองรึเปล่า ครับ  เขาไม่ได้เอ่ยชื่อคัย GM อย่า เอาแต่ ขี้เกียจนะครับ ?? หรือว่า เด็กเส้น หุหุ  แล้วอีกอย่าง เพื่อนผมก็ มีคนชื่อ กาย แปลว่า มันด่าเพื่อนผม ในวอสินะ ??  แปลว่า ที่คุณด่า คือ ด่าเพื่อนผม ??

• **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
ปัญญาอ่อน งั้นสรุปว่า กากกาย ไม่โดนแบน ต่อไป ผมด่าคนอื่น กากแหวน ก็ไม่เปนไรสินะ  g#025

kangan2007

• Newbie
  • *
ผมเห็นด้วยกับ คุณ gm08 ครับ เมื่อผมได้อธิบายเกี่ยวกับความหมายของคำหยาบไปแล้ว ก็น่าจะสมควรโดนแบนอ่าคับ ถึงแม้ จะพิมกันคนล่ะบรรทัด ก็น่าจะอ่านได้ต่อเนื่องนะคับ

• **
ยังมีอีกหลายตัวอย่างนะ กากกาย กากแหวน กากเกรียน กากวาป กากวุ้น GMก็ โตเป็นผู้ใหญ่กันแล้วนะ มีลูก มีเมียกัน หลายคนแล้ว ก็ คิดๆกันหน่อยนะครับ อย่าไห้เด็กๆมาสอน  g#034

ชิกกี้

• Full Member
จะทำการลงโทษแบนไอดีตัวละคร __MART__ ถาวรข้อหากระทำผิดในเซิฟเวอร์ทดสอบ