GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หยาบ นรก ครับ

kangan2007

• Newbie
  • *
คำ ว่า กาก หยาบก็จัดการให้ด้วยครับ ขอบคุนครับ

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
กาก หยาบก็จริง
แต่ว่ามันหยาบนิดเดียว คนใช้คำนี้กันเกือบทั้งเกมอะคับ

คนกินคน ?? ไรหว่า

kangan2007

• Newbie
  • *
แล้วไงอ่าคับ เพื่อนผมโดนแบน เพราะคำว่า กาก คนนี้ก็ต้องโดนมั่งดิ

ชิกกี้

• Full Member
แนวทางการพิจารณาคำหยาบ

6. ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ

7. ทางทีมงานยังคงลงโทษคำหยาบในทุกช่องสนทนาเช่นเคยครับ แต่ถ้าเป็นคำด่าในข้อ6 ที่ไม่มีผู้เสียหายมาอธิบายความทางทีมงานก็จะไม่ลงโทษ

ทางทีมงานจะตัดสินโดยใช้หลักเกณฑ์ข้างต้นเป็นหลัก ถ้ามีข้อผิดพลาดก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

kangan2007

• Newbie
  • *
ผมว่าคำมันอาจจะไม่ค่อยหยาบเท่าไหร่นะ แต่ก็ไม่สมควรอ่าคับ เพราะกระทบสิทธิของผม  ผมมีสิทธิที่จะไม่ให้คนมาด่าผม  เค้าด่าผมมาเค้าก็กระทบสิทธิของผมอ่าคับ มันก็เหมือนกับการดูหมิ่นอ่าคับ มันก็ทำให้ผมเสียหายยุดี ก็แล้วแต่จีเอมครับว่า สมควร มิสมควรอ่าครับ
แล้วแต่จะพิจราณา ครับ ขอบคุณครับ

kangan2007

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมนะครับ จากรูปภาพแล้ว เค้าก็มีเจตนาด่าผมด้วยนะ เวลามีคนมาด่าก็ต้องมีเจ็บใจกันมั่งแหละคับ พิจราณาดูคับ

Sukishi.

• **
แน่ใจอะป่าว ว่าเค้าด่านาย คนในวอร์ มีตั้งเยอะ อาจจะว่าคนอื่นก็เป็นได้

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

kangan2007

• Newbie
  • *
โปรดแหกตาดูรูปด้วยนะครับ ผมติดกายยุ แล้วเค้าก็บอกว่า กาก กาย อย่าโชว์ลาวครับผม แบบนี่หลอเค้าจะมาด่าคนอื่น เห็นหลักฐานกันชัด  หัดดูให้รอบคอบด้วยนะครับ  ก่อนจะมาว่าคนอื่น woon_5555

TanNaJa___.

• **
โปรดแหกตาดูรูปด้วยนะครับ ผมติดกายยุ แล้วเค้าก็บอกว่า กาก กาย อย่าโชว์ลาวครับผม แบบนี่หลอเค้าจะมาด่าคนอื่น เห็นหลักฐานกันชัด  หัดดูให้รอบคอบด้วยนะครับ  ก่อนจะมาว่าคนอื่น woon_5555
ไม่เกี่ยวเลยนะคับ ลองพิจารณาอ่าน กฏการแบน ที่ จีเอ็มบอก ให้เข้าใจ ก่อนที่จะ พิมอะไรลงมานะ

kangan2007

• Newbie
  • *
ก็แน่ใจ อ่ะครับ ถึงคำว่า กาก จะไม่มีในกฎของการแบน แต่เมื่อมันเป้นคำด่าได้ จีเอมถึงได้บอกไงว่าให้อธิบาย ผมก็อธิบายไป

*สิ่งใหม่ๆ มันมีมาเรื่อยๆครับ ก็เหมือนกับคำด่าแหละคับ ก็มีมาใหม่ๆเรื่อยๆ กฎการแบน ที่ระบุคำหยาบไว้ ก็นานแล้วด้วยคับ

โปรแกรมยังมีอัพเดท กฎก็ต้องมีครับเพื่อให้ทันโลกสังคมเกมออนไลน์คับ จะผิดจะถูกยังไง ก็อยู่ที่จีเอมจะพิจราณาคับ

kangan2007

• Newbie
  • *
ผมก็ไม่เข้าใจหลอกนะว่าทำไมไม่แบนอ่าครับ เพื่อนผมตัวละครชื่อ lllllllllllHlllllll เค้าพิมว่า กากวะ โดนแบน แต่ทำไมอันนี้ไม่แบนสะที หรือไม่มี คำ ว่า  วะ  หรือความยุติธรรมไม่มีครับ แต่ก็อ่านะว่า ความยุติธรรมไม่มีในโลก หรือเค้าเป็นพวกเด็กจีเอมหลอ

ชิกกี้

• Full Member
ให้หัวขอนี้

***ผมก็ไม่เข้าใจหลอกนะว่าทำไมไม่แบนอ่าครับ เพื่อนผมตัวละครชื่อ lllllllllllHlllllll เค้าพิมว่า กากวะ โดนแบน แต่ทำไมอันนี้ไม่แบนสะที หรือไม่มี คำ ว่า  วะ  หรือความยุติธรรมไม่มีครับ แต่ก็อ่านะว่า ความยุติธรรมไม่มีในโลก หรือเค้าเป็นพวกเด็กจีเอมหลอผม***

ขออธิบายว่าไม่มีใครที่เป็นเด็ก GM หลอกครับในส่วนนี้ขอให้เข้าใจด้วยครับ

ส่วนเรื่องของคำว่า กาก กาย ทางทีมงานกำลังตกลงกันอยู่น่ะครับ ว่าจะดำเนินการยังไง ในประเด็นของตัวละครที่ชื่อ  lllllllllllHlllllll ที่ได้พูดคำว่า กากวะ ในส่วนนี้ทีมงานดูยังไงก็หยาบน่ะครับในคำว่า กากวะ อันนี้ผู้เล่นจงใจที่จะด่าหยาบอยู่แล้วครับ

เอาเป็นว่าผมขอปรึกษาทีมงานหลายๆๆท่านก่อนละกันครับ 

kangan2007

• Newbie
  • *
ครับ ส่วนอันนี้ ผมก็คิดว่า เค้าเจตนาด่าผมยุแล้ว แล้วไม่มีทางพิมพ์ผิดแน่นอน กาก กับ กาย ตัวอักษรตัวหลังในแป้นพิมพ์ไม่ได้ยุใกล้กันคับ

ถ้าคิดว่าเค้าไม่ได้จะด่า เค้าคงไม่พิมพ์มาหลอกครับ  ยังไงก็ปรึกษากันดูครับ แต่ผมว่าเซิปอาจจะรีแล้วรึป่าว ทำการแบนไปก็อาจแบนไม่ได้

เพราะว่าตัวละครไม่มีแล้ว หรือถ้าจีเอมแบนได้ ก็รบกวนด้วยครับ ผมว่าคนพวกนี้ไม่สมควรยุในสังคมเกมออนไลน์ครับ

ก็มั่ยรู้สินะ

• **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
ถูกต้อง ถ้าเป้น งั้น ผมก็จะพิมว่า กาก แล้วก็บรรทัดใหม่ วะ