GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จัดการด้วยครับ GM

[R]z.

• เหงาครับ
  • Full Member
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
ว่าด้วยกฎ กติกา มารยาท การใช้เว็บบอร์ดอสุรา

1. ห้ามผู้เล่นตั้ง ID, ภาพลายเซ็น, รูปภาพ เป็นรูปหรือข้อความที่มีความหมายในการอ้างอิง และ/หรือ แอบอ้างถึงบุคคลอื่นหรือมีความหมายส่อเจตนา ลบหลู่หรือพาดพิงถึงสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับกลุ่มการเมือง ศาสนา หน่วยงานของรัฐบาล ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับ ผู้ดูแลระบบ เช่น GM, PGM, Game Master, Webmaster, admin, root รวมถึงเจ้าหน้าที่ของบริษัทฯ
3. ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ, รูปภาพ ที่ไม่สุภาพ หยาบคาย ส่อเสียด เหยียดหยาม ลบหลู่หรือให้ร้ายผู้อื่น หรือส่อไปในทางลามกอนาจาร การพิมพ์หรือประกาศข้อความซึ่งเป็นการบกวนผู้อื่น

พวกคุณ คิดยังไงถ้า GM~มาจัดกิจกรรม เยอะๆ
เหมือนมีมึงเพิ่ม 1 คนแต่เซิฟไม่ได้เหี้ยไรเลยใช่มั้ยครับ  woon_5555

บัคป่ะ ตีซอเรี่ยนไม่ได้เปอ
ใช้สีชื่อมอนดูเอาก็ได้ครับ EXP อ่า
สีเขียว โคตรของโคตรน้อย
สีขาว ปกติ
สีเหลือง น้อย
สีม่วง ไม่ + EXP

ศึกษามาใหม่นะ  ค่อยมาให้ความรู้คนอื่น
ไม่ทำเหี้ยไรก็อย่าเสือกครับ
ขอชื่อ นามสกุล ชื่อรร.หน่อย จะดูว่าปากดีแค่ในนี้ป่าว

ลงโทษด้วยนะครับเสียหายครับ

บทลงโทษยังไงประกาศเลยนะครับเพราะในกระทู้กฏกติกาไม่มีบอกไว้ เด็กหัวเกรียนๆมันจะได้ไม่เหลิง
ป.ล.ถ้าลงโทษแค่ตักเตือนแล้วลบลายเซนต์ทิ้ง เจอกันแน่ครับไม่ใช่แค่ครั้งเดียว

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

[R]z.

• เหงาครับ
 woon_sad2 woon_sad2

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

The.

• The
มีการให้ทำที่คั่นหนังสือด้วยวุ้ย  g#004 g#004 g#004

ArmSut

• สัจธรรม ของชีวิต มีเหตุ ย่อมมีผล กัมมุนา วัตตี โลโก
  • Jr. Member
  • **
  • ขอจงเดินอยู่ในทางสายกลาง จงอยู่ในความไม่ประมาทเทอญ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
เหอะๆ เจอเกรียน เกรียนกันไปเกรียนกันมา g#037 g#037 g#037 #038 #038 #038
มีปากก็พูดไป มีมือก็พิมพ์เอา ใจเขาหรือใจเรา ควรเอามาใส่ใจ

[R]z.

• เหงาครับ
 woon_no woon_no

[R]z.

• เหงาครับ
 woon_no woon_no

rikudou & Minato

• **
โอะ โอะ โอะ โอย หน้ากัวจุงเบย
พาดพิงถึงสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับกลุ่มการเมือง ศาสนา หน่วยงานของรัฐบาล ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับ ผู้ดูแลระบบ

• **
ว่าด้วยกฎ กติกา มารยาท การใช้เว็บบอร์ดอสุรา

1. ห้ามผู้เล่นตั้ง ID, ภาพลายเซ็น, รูปภาพ เป็นรูปหรือข้อความที่มีความหมายในการอ้างอิง และ/หรือ แอบอ้างถึงบุคคลอื่นหรือมีความหมายส่อเจตนา ลบหลู่หรือพาดพิงถึงสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับกลุ่มการเมือง ศาสนา หน่วยงานของรัฐบาล ชื่อข้อความที่เกี่ยวข้องกับ ผู้ดูแลระบบ เช่น GM, PGM, Game Master, Webmaster, admin, root รวมถึงเจ้าหน้าที่ของบริษัทฯ
3. ห้ามผู้เล่นโพสข้อความ, รูปภาพ ที่ไม่สุภาพ หยาบคาย ส่อเสียด เหยียดหยาม ลบหลู่หรือให้ร้ายผู้อื่น หรือส่อไปในทางลามกอนาจาร การพิมพ์หรือประกาศข้อความซึ่งเป็นการบกวนผู้อื่น

พวกคุณ คิดยังไงถ้า GM~มาจัดกิจกรรม เยอะๆ
เหมือนมีมึงเพิ่ม 1 คนแต่เซิฟไม่ได้เหี้ยไรเลยใช่มั้ยครับ  woon_5555

บัคป่ะ ตีซอเรี่ยนไม่ได้เปอ
ใช้สีชื่อมอนดูเอาก็ได้ครับ EXP อ่า
สีเขียว โคตรของโคตรน้อย
สีขาว ปกติ
สีเหลือง น้อย
สีม่วง ไม่ + EXP

ศึกษามาใหม่นะ  ค่อยมาให้ความรู้คนอื่น
ไม่ทำเหี้ยไรก็อย่าเสือกครับ
ขอชื่อ นามสกุล ชื่อรร.หน่อย จะดูว่าปากดีแค่ในนี้ป่าว

ลงโทษด้วยนะครับเสียหายครับ

บทลงโทษยังไงประกาศเลยนะครับเพราะในกระทู้กฏกติกาไม่มีบอกไว้ เด็กหัวเกรียนๆมันจะได้ไม่เหลิง
ป.ล.ถ้าลงโทษแค่ตักเตือนแล้วลบลายเซนต์ทิ้ง เจอกันแน่ครับไม่ใช่แค่ครั้งเดียว
ผมตัดรองทรง และก็ไม่ได้อ้างอิงว่าผมเป็นมึงนะคร้าบบบ  woon_huh

• **
Ctrl Shift N เล่น มี 100 กว่า ID
ชิลๆ 5555555555555555555555555555555555555555 เด็กน้อย

[R]z.

• เหงาครับ
ผู้ใหญ่ทำไมไม่เข้าใจคำว่า"หรือ"หรอครับ โง่จริงๆ แก่แต่หน้าละมั้งครับ อุส่าเน้นมาแต่ตัวแดงกันโง่ก้อยังมีโง่หลุดมาอีกนะครัช

[R]z.

• เหงาครับ
ไม่เข้าใจคำว่าอ้างอิงอีก โง่ลิงๆ คิดได้แค่นั้นอยู่แต่ในบ้านเถอะครัช สัตย์

• **
ไม่เข้าใจคำว่าอ้างอิงอีก โง่ลิงๆ คิดได้แค่นั้นอยู่แต่ในบ้านเถอะครัช สัตย์
1. ห้ามผู้เล่นตั้ง ID, ภาพลายเซ็น, รูปภาพ เป็นรูปหรือข้อความที่มีความหมายในการอ้างอิง
ความหมายในการอ้างอิง  woon_5555
 และ/หรือ แอบอ้างถึงบุคคลอื่น

[R]z.

• เหงาครับ
1. ห้ามผู้เล่นตั้ง ID, ภาพลายเซ็น, รูปภาพ เป็นรูปหรือข้อความที่มีความหมายในการอ้างอิง
ความหมายในการอ้างอิง  woon_5555
 และ/หรือ แอบอ้างถึงบุคคลอื่น

อ้างอิงถึงผมไงครัช ทั้งรูปทั้งชื่อ เสล่อจีจี  #เขาจะเขียนอ้างอิงเพื่อถ้าไม่ได้ใช้ # ให้ลิงงงเล่น