GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การใช้ประโยชน์จากข้อผิดพลาดขังคุกนะครับ

บุคคลทั่วไป · 57 · 23729

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ประกาศแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการ

เนื่องจาก เมื่อวันพุธที่ 11 ที่ผ่านมานั้นทางทีมงานได้รับแจ้งจากทางผู้เล่นท่านหนึ่งว่า ได้มีผู้เล่น 2 ท่านได้ทำการใช้ข้อผิดพลาดของพื้นที่เพื่อไปทำการฝึกทักษะในพื้นที่ดังกล่าวเพื่อหลบสายตาของผู้เล่นท่านอื่นๆ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอแจ้งให้ทราบครับว่า หากเพื่อนท่านใดพบเห็นการกระทำผิดในลักษณะนี้อีกสามารถแจ้งเรื่องเข้ามาให้ทีมงานไปตรวจสอบได้ครับ หรือถ่ายรูปแจ้งเข้ามาในกระทู้ผู้กระทำผิดแห่งนี้ได้ครับ โดยจะมีโทษขังคุกตัวละครนั้น 360 ชั่วโมงครับ

นอกจากนี้ทางทีมงานยังถือว่ากรณีที่จะลงโทษตามการกระทำผิดเช่นนี้ให้ครอบครุมไปถึงการที่ไม่ว่าผู้เล่นท่านใดๆ ได้ใช้ความสามารถหรือข้อผิดพลาดที่มีในเกม เพื่อไปยังพื้นที่การควบคุมตัวละครแบบปกติไม่สามารถไปได้ ต้องระวางโทษตามความผิดในกรณีนี้เช่นเดียวกันครับ

และในกรณีผู้เล่นสองท่านนี้ทางทีมงานได้ทำการลงโทษโดยขังคุกไว้ตรวจสอบแล้วกว่า5วัน และเนื่องจากผู้เล่นได้ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อทางทีมงาน และเป็นการกระทำผิดที่เพิ่งเกิดขึ้นทางทีมงานได้ทำการลดเวลาในการลงโทษโดยให้ออกมาแล้วครับ แต่หากพบว่าได้กระทำความผิดอีก ทางทีมงานจะลงโทษโดยขังคุกเป็นจำนวนสูงสุดเลยทันทีครับ

หมายเหตุ ในส่วนนี้ครอบคลุมทุกพื้นที่นะครับ ยกเว้นจุดเดียวคือบริเวณท่าน้ำ ของแผนที่ southern_shire/town และ battle/royal ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2013, 14:38:19 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

LLอUหื่u.

• Full Member
ทีมงานโหดร้าย ต้องหาที่อื่นซะแล้ววว  woon_5555 woon_5555

PETDO   FAIL   DRAMA   

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ทีมงานโหดร้าย ต้องหาที่อื่นซะแล้ววว  woon_5555 woon_5555

ข้างส้วมหลังบ้านไก่จ๊วบ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nicky01

• บุคคลทั่วไป
อันตรายนะครับ ถ้าตัวละครใดลงไปในพื้นที่ที่ ปกติลงไปไม่ได้แม้จะจงใจ หรือไม่ก็ตาม ถ้ามีผู้เล่นถ่ายรูป(ให้เห็นชื่อด้วยละ) ท่านมาได้ ถือว่าเป็นความผิดนะครับ.... woon_yes

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ทำไมไม่แก้ต้นเหตุสืบว่าลงไปยังไง ลงไปเองหรือมีใครพาลงไปที่ไม่ใช่ผู้เล่น

รู้สึกเซิฟใต้พิพบ กิลใหญ่ๆ คุ้นตาๆ แบบนี้ จะเหนใช้ข้อผิดพลาดของเกมเยอะจังเลยนะครับ สงสัยจะมีพรายไปบอก

g#037 g#037

MarCus_KP

อันตรายนะครับ ถ้าตัวละครใดลงไปในพื้นที่ที่ ปกติลงไปไม่ได้แม้จะจงใจ หรือไม่ก็ตาม ถ้ามีผู้เล่นถ่ายรูป(ให้เห็นชื่อด้วยละ) ท่านมาได้ ถือว่าเป็นความผิดนะครับ.... woon_yes

ไม่จงใจก็ผิดหรอ = =

RoDMaYiz.

• Jr. Member
  • **
  • ให้เธอเจอใครที่ดีกว่า ' ฉัน !
ทีมงาน ก็ปรับสิ คับ ให้ลงไม่ได้เพราะเป็นบัค

ที่ไม่ปรับจะเอา ผลงาน เวลาลงบอร์ดหรอ !?

MarCus_KP

ทีมงาน ก็ปรับสิ คับ ให้ลงไม่ได้เพราะเป็นบัค

ที่ไม่ปรับจะเอา ผลงาน เวลาลงบอร์ดหรอ !?

ก็คงจะกำลังปรับอยู่ละครับ แต่ที่ออกกฏมาแบบนี้ คงเอาไว้ใช้ขณะกำลังแก้บัคนั่นแหละครับ เพื่อป้องกันคนใช้บัคในเวลาที่แก้ยังไม่เสร็จ
 g#015

X-Burner

แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ทำไมไม่แก้ต้นเหตุสืบว่าลงไปยังไง ลงไปเองหรือมีใครพาลงไปที่ไม่ใช่ผู้เล่น

รู้สึกเซิฟใต้พิพบ กิลใหญ่ๆ คุ้นตาๆ แบบนี้ จะเหนใช้ข้อผิดพลาดของเกมเยอะจังเลยนะครับ สงสัยจะมีพรายไปบอก

g#037 g#037

เออใช่ลองค้นดิไปได้ไงอ่ะ รึ ใครส่งไปอ่ะป่าว  g#003

มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับผู้ช่วยอะไรอ่ะป่าว woon_5555

เห็นว่าแมะ แกรนก็มีน่ะเทรตะโกน แต่ไม่มีคนอยู่แถวนั่น เอ่ยังไง ผีหลอกป่าว

.

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ไปไงไม่รุเหมือนกัน
แต่แจ้งจีไว้ตรงนี้ล่ะกันนะค่ะ g#021 g#021

RoDMaYiz.

• **
  • ให้เธอเจอใครที่ดีกว่า ' ฉัน !

ก็คงจะกำลังปรับอยู่ละครับ แต่ที่ออกกฏมาแบบนี้ คงเอาไว้ใช้ขณะกำลังแก้บัคนั่นแหละครับ เพื่อป้องกันคนใช้บัคในเวลาที่แก้ยังไม่เสร็จ
 g#015
ผมว่ามันเป็นสิดของผู้เล่นนะคับ

การที่ยังปรับไม่ได้ แล้วผู้เล่น มีสิดที่จะทำอะไรก็ผิดหรอ

ถ้าโทษก็โทษทีมงานสิไม่แก้อะ

อีกอย่าง การเอาตัวละคร ลงน้ำก็ไม่ได้เบียดเบียนใครนะ