GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสาสวรรค์หยาบเอง

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• Full Member
  • `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
ดราม่าไปกันใหญ่  g#020
จะว่าก็ว่าจีเอ็มอาสารับประกาศข้อความก็ช่วยอยู่ในดุลยพินิจกันหน่อย
ทีมงานเลือกคุณมา คนในเกมก็เลือกคุณมา แยกแยะหน่อย
ไม่ได้เข้าข้างใคร เพราะไม่รู้จักใครสักคน (ไม่ได้เล่นเซิฟนี้)
อย่างเซิฟ PK ก็มี บางทีฝากด่ากัน (แต่ไม่หยาบ) ฝากท้าตีกัน อะไรประมาณนี้

รับประกาศได้แต่น่าจะมีความคิดสร้างสรรค์หน่อย
อ่อ,,แล้วก็เข้ามาได้ตำแหน่งแล้ว มีวาระครบ ประมาณ 3-4เดือน
ก็ทำหน้าที่ให้เต็มที่หน่อย ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ว่าง ติดเรียน ก็ไม่น่าจะมารับหน้าที่
จริงอยู่ว่า คนเราอาจมีเวลาไปทำอย่างอื่นบ้าง ไม่ใช่เล่นแต่เกม
แต่บางคนก็เห็นเล่นตัวอื่นได้ แต่กลับละทิ้งหน้าที่ตัวเอง
หน้าที่นี้มันสนุกแค่ช่วงแรกค่ะ,,พอได้มาใหม่ๆ ก็ตัวเหลืองว่อน
พอได้หน้าที่จริงๆก็หายหมด

ไหนละคะคำที่เคยพุดตอนตอบคำถาม
จริง ๆ ทีมงานหน้าที่เอามาให้เพื่อน ๆ ดุด้วยนะคะ ว่าจีเอ็มอาสา แต่ละท่านที่ทีมงานคัดเลือกมา ตอบคำถามในรอบแรกว่าอะไรบ้าง
จะได้รู้กันไปเลยว่า คนไหนดีจริง คนไหนตอแหล คนไหนแถเก่ง
และได้เป็นส่วนหนึ่งในคะแนนโหวตด้วย

แนะนำเฉยๆ คะไม่ได้จะดราม่าอะไร
 g#022

0-0

• Newbie
  • *
แล้วอีกอย่างนะคะ ผิดก็ว่าไม่ตามผิดค่ะ
แยกแยะผิดถูกให้ได้ก่อนค่อยว่าคนอื่นนะคะเด็กน้อย Momotarojung
ไม่ใช่เรื่องของตัวเองก็ไม่ควรต้องเสนอหน้า ไปนอนกินนมนะจ๊ะ
จะเด็กหรือผู้ใหญ่ไม่รู้แต่การกระทำแบบนี้ ความคิดกับสมองรุ่นน้องฉันชัวร์

ดูอิหน้าวอกนี่นิสัยชอบเหยียบคน เห็นคนอื่นเป็นเด็กไปหมด เดี๋ยวจะเอาให้แตกในปากรุย โดนมาหลายคนแล้วนิ อิอาสากระหรี่

ถ้าจะทำโทษผมไม่ต้องใบ้ผมก็ได้นะครับ จะขังผมเลยก็ได้ผมว่ามันก็ดูเท่ดีแต่ขอร้องพวกพี่ๆอย่าด่ากันแรงถึงขั้นนี้เลยสงสารผ๊มเตอะ

ผมก็บอกแล้วยังไงว่า ผมทำแบบตั้งใจรูปข้อความที่ได้รับผมก็ถ่ายไว้เป็นหลักฐานเลย เพราะงั้นอะไรมันจะเกิดขึ้นผมขอยอมรับครับ

อินดี้เศร้าเลย เค้าออกทะเลกันแล้วเลิกสนใจผม ผมอยากเป็นที่สนใจคร๊าบบบบ มาด่าผมเถอะ  g#002

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ไม่รู้ดีอย่าพูดค่ะ คบแค่ในเกมไม่สูญเสียอะไรเลย มีแต่ได้มากกว่า อย่้าโง่นะคะ
อย่าเอาคนที่บ้านเธอมาเปรียบกับฉันค่ะ
ถ้านอกประเด็นก็อย่าเสนอหน้าเลย พวกนิวบี้ทั้งหลาย
คิดว่าคงร่างอวตารของคนๆเดียวนี่แหละ ลักษณะการพูดไม่สมองคล้ายกันเลย นึกคำด่าเป็นอยู่แค่นี้
ไม่แน่จริง อย่าเสนอหน้ามาตอบจ้า คนดังก็งี้ คนเกลียดบ้าง คนรักก็ไม่ได้น้อย
คำพูดสวะทำไรมุตตาไม่ได้หรอกจ๊ะ อิอิ เขินจุง นอกประเด็นแล้วอายแทน
เก็บกดมากก็ระบายมาเลย แต่ฉันไม่รับและไม่ได้เป็นสักอย่าง มันก็เข้าคนที่บ้านเธอเอง

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

untitled

• Sr. Member
แล้วอีกอย่างนะคะ ผิดก็ว่าไม่ตามผิดค่ะ
แยกแยะผิดถูกให้ได้ก่อนค่อยว่าคนอื่นนะคะเด็กน้อย Momotarojung
ไม่ใช่เรื่องของตัวเองก็ไม่ควรต้องเสนอหน้า ไปนอนกินนมนะจ๊ะ
จะเด็กหรือผู้ใหญ่ไม่รู้แต่การกระทำแบบนี้ ความคิดกับสมองรุ่นน้องฉันชัวร์

ดูอิหน้าวอกนี่นิสัยชอบเหยียบคน เห็นคนอื่นเป็นเด็กไปหมด เดี๋ยวจะเอาให้แตกในปากรุย โดนมาหลายคนแล้วนิ อิอาสากระหรี่

woon_shock

Momotarojung

• Newbie
  • *
ผมว่างช่วงดึกๆครับ พอดีทำงานหาเงิน เป็นโคโยตี้  g#010 g#010 g#010 เลยเล่นที่ทำงาน โทดทีครับที่บ้านไม่มีเนต ดราม่ากันซะเยอะเชียว  woon_shock woon_shock

ใครอยากคอมเม้นไรจีเฟิดตามสบายครับ แต่อย่าด่ามากครับ เดี๋ยวเขารับไม่ได้ ยังไงทุกคนก็ชอบคนชมมากกว่าคนด่าอยู่แล้ว  #038 #038

ผมไม่ได้ยุกิลเดียวกับจีโมดิควายหรือเป็นเพื่อนหรือรู้จักหรอกครับ เคยแอบเข้าไปรู้สึกกิลจาร้าง ตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็นไง  g#013 g#013

ออนก็ไม่ค่อยออนหรอกครับ ต้องหาเงิน จน ไม่ได้ว่างตอบทั้งวัน  g#012 g#012
ถ้าไม่อยากกิน เอ็มเอ+เอ็มเอ+water+heat = MAMA ก็ต้องทำงานที่บ้านไม่ได้รวยนิ  g#016 g#016

ทุกคนที่ด่าเขาก็เกลียดจีเฟิด มีคนรักมากก็มีคนเกลียดมากมายยุแล้ว คงอยากให้มีคนรักทุกคน อันนี้ทำใจเอาเอง รับไม่ได้ว่ามีคนเกลียดก็ไม่รู้ทำไง เอ้าขอเสียงคนเกลียดหน๊อย g#015 g#015

ใครที่ระบุตัวตนได้ระบุไปเลยครับ เด่วหาว่าผมเป็นคนเดียวกันทั้งหมด แต่จีคนนี้เกลียดใครแล้วอาฆาตระวังตัวไว้ละกันตัวใครตัวมัน  เนื่องจากเธอประกาศตัวไว้ละว่าจะเป็นจีทุกรุ่น ก็เทอนะเป็นจีที่ดีมาก เทอเ่ก่ง เทอเพอเฟ็ค100% จีคนอื่นที่มาเป็นนะเหรอ เชอะกระจอก เป็นแปบเดวก็หาย ส่วนจีโมดิควายนะเหรอ กระจอกสุดๆ เป็นได้ไงไม่รู้ เด่วจะจับผิดให้ดู จึงเป็นที่มาของการจับกุมด้วยประการฉะนี้แล    g#037 g#037 g#037

พูดจริงๆที่ผมเม้นครั้งแรกผมรำคาญจีเฟิดที่คอยจ้องหาเรื่องจีโมดิควายตลอดเลยมาเม้นขำๆ คอยกัดคนที่ไม่ชอบไปเรื่อย ไม่รู้ว่าจะกลายเป็นบอร์ดดรามาขนาดนี้  woon_cry woon_cry

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ต่างคนต่างเอาความจริงมาพูด เถียงกันไปคงไม่จบ  #038

ตากลมสตายD

• `ไม่ได้เป็นโอตาคุ แค่นอนเพ้อสาว2D .
  • Jr. Member
  • **
ต่างคนต่างเอาความจริงมาพูด เถียงกันไปคงไม่จบ  #038
woon_yes
▼ .นอนตากลมสบายๆ เสพอนิเมะสไตล์คนรักสาว 2D

บอกตรงๆค่ะ ใครด่าอะไรมา หากไม่เป็นความจริง ไม่มีวันทำอะไรคนอย่างเราได้แน่นอน
เรื่องมีคนชอบมันต้องมีคนคนเกลียด อันนี้ทำใจและยอมรับมานานแล้วค่ะ
ไม่งั้นไม่เป็นอาสารุ่นที่2 หรืออาจจะรุ่นต่อไปหรอก

เข้าใจว่าเวลาคนที่ได้ดีกว่า พวกไม่มีปัญญาทำ พวกอยู่ใต้โคลนตม มักจะอิจฉามันเป็นเรื่องธรรมดา
ไม่มีใครหยุดความตั้งใจของคนอย่างฉันได้หรอก ยิ่งคนเกลียด ยิ่งเป็นแรงผลักดันให้คนอย่างฉัน เดินต่อ

แล้วฉันไม่เคยบอกว่าตัวเองดี ร้ายมาก็ร้ายตอบ คนที่มีเรื่องกับฉันต้องถามตัวเองมากกว่าว่าทำอะไรไว้หรือเปล่า
คนอย่างฉันไม่ได้ด่าใครพร่ำเพรื่อ ทางบ้านพ่อแม่ ไม่ได้สอนให้เหยียบย่ำคนที่เขาด้อยกว่า
แต่ก็ไม่ได้ห้ามให้ตอบโต้คนที่มาทำร้ายเรา

จำไว้นะคะ ยิ่งคุณเกลียดฉันมากเท่าไร ยิ่งเป็นแรงผลักดันให้คนอย่างฉัน
พยายามปีนป่ายแล้วก้าวเดินให้ตัวเองอยู่เหนือโคลนตม อยู่เหนือจุดที่พวกคุณอยู่กัน

oatcha

มีคนเขากล่าวว่า ดูหญิงให้ดูที่ความอาย ดูชายให้ดูที่ความกล้าหาญ
              นิชคุณ นายเจ๊งมาก  g#024
              แต่ก่อนก็มีอาสาอยู่ตัวนึงที่ให้มาแถถึงความรับผิดชอบกับการใช้อำนาจตามจังหวัดใจ( อำเภอมันเล็กไป ) ว่าแต่ว่า
              ผู้ที่มา ตอบบอร์ด หรือจะมาเป็นจีเอมอาสา คงไม่ได้คัดอายุหรือคัดประสพการณ์กันมาตอบหลอกมั๊ง และถ้าจะมาวัดกัน
              ในเรื่องเด็กหรือผู้ใหญ่ละ เขาวัดกันที่อะไร
              ในบางสิ่งบางอย่างคนเราก็อาจจะไม่รู้นะ ในบางครั้งก็นึกสงสัย ก็ด้วยความอยากรู้หรือที่โง่มาตลอดก็ไม่อยากจะ
              ทำตัวให้มันฉลาดอะไรหลอกนะ และที่เขาจะเรียกกันว่าโง่ได้จริงๆ สำหรับผมละคนที่จะหาเจอได้แต่ในวงรัมมี่เท่านั้น
               g#024 g#024

ThE_PeNuT

• Newbie
  • *
กูงง จีเฟิสเอารูปมาลงเพราะมันทำผิดจริง แล้วพวกเหี้ยที่ด่าจี มึงเสือกอะไร มึงเสียตูดให้ไอ้นิชมันรึ ถึงร้อนควยแทน

0-0

• Newbie
  • *
กูงง เอารูปมาลงเพราะมันทำผิดจริง แล้วพวกเหี้ยที่ด่าจี มึงเสือกอะไร มึงเสียตูดให้ไอ้นิชมันรึ ถึงร้อนควยแทน

กูก็งง อิเฟิสให้เมิงแตกในไปกี่ทีแล้วละ รึแตกในปากรุยถึงร้อนแทน

เรื่องนี้ รู้ไหมครับทำไมถึงยังไม่มีการลงโทษ ตัวผมซักที ผมได้สอบถามจีเอ็มอยู่ท่านนึงขอสงวนนามนะครับเพราะไม่งั้นอาจมีการโจมตีว่าจีเอ็มเล่นพวก แต่ผมว่าจีเอ็มท่านนั้นตีความตามกฏตรงตัวผมเลยคิดว่ามันพอจะมาเล่าสู่กันฟังได้ คือผมถามพี่เค้าว่าทำไมไม่ใบ้ผมให้มันจบๆ จะได้ปิดกระทู้นี้มันไปผมว่ามันออกทะเลไปไกลแล้ว ตัวผมทำอะไรผมตั้งใจทำไม่งั้นผมคงไม่ถ่ายรูปมาให้ดูหรอกว่าผมได้รับข้อความมาแบบนั้นจริงๆ

คำตอบ มันมาเป็นแบบนี้ครับ  การทำโทษเกี่ยวกับเรื่องคำหยาบจะต้องลงโทษเจ้าของข้อความของเจ้าของคำหยาบนั้น แล้วพอดีผมก็ไม่ได้แต่งเรื่องขึ้นมาแต่ผมดันมีรูปเจ้าของคำหยาบมาอ้างอิง ส่วนการที่ผมพิมพ์ตัวเหลืองออกไปผมก็บอกแล้วว่าเป็นข้อความของใคร แล้วก็ได้พิมพ์ผิดๆ ตามที่ได้รับมานั้น
เหมือนที่เจ้าของเค้าพิมพ์ผิดมามันสื่อถึงการสื่อให้ทราบว่าผมไม่ได้เป็นเจ้าของข้อความครับ  แล้วในรูปที่ผมเอามาลงที่มีข้อความคนซิบมาหาผม ถ้าผมจะโดนแบน คนที่โดนแบน คือคนที่ซิบข้อความแล้วมีคำว่า "ควย" มาหาผมมากกว่า แต่ที่ยังเฉยเพราะกระทู้นี้คนแจ้งเค้าเจตนาให้เอาผิดที่ผม ไม่ใช้คนที่ซิบคำว่า "ควย" มาหาผมซึ่งพบ 2 รายชื่อผู้เล่น ในนั้นครับ เลยขอดูอีกหน่อยว่าจะเอาไงกันดี

ส่วนที่ผมยอมรับผิด ผมไม่ได้ยอมรับผิดที่โง่เอาข้อความนั้นมาประกาศ เพราะถ้าผมโง่ผมคงไม่ถ่ายหลักฐานเก็บไว้หลอกครับ
เพราะก่อนทำผมก็รู้อยู่แล้วว่าพวกไม่ยอมรับแล้วจ้องในตัวผมมันมีแต่ผมก็ไม่สนเพราะผมอยากทำแต่ที่ผมยอมรับผมยอมรับนั้นเพราะว่าผมทำจริง ส่วนใครจะว่าผิดผมก็ไม่ว่าครับ เพราะถ้าผมมาเล่นเกมส์แล้วได้ทำอะไรตามใจนั้นแหละครับ
คือการที่ผมมาเล่นเกมส์ อยู่โรงเรียนข้อห้ามมันเยอะแล้วพอเถอะครับ ส่วนการที่ผมพิมพ์ตัวเหลืองข้อความนั้นพี่ทีมงานเค้าถามว่าผมคิดยังไง ผมก็บอกไปว่าผมเป็นจีเอ็มอาสาเคยลงโทษผู้เล่นแค่วันเดียวคือ วันที่ 5 ธันวา คือพวกที่ผมดูเหมือนก่อกวนผู้เล่นท่านอื่นในการทำเควสจุดพลุ ถวายพระพร นอกนั้นผมไม่เคยลงโทษใครเลย ส่วนในเรื่องขอตัวเหลืองในกระทู้นี้ผมบอกเค้าว่าผมมีเจตนาให้เค้าทราบว่า ผมรับทราบ ผมเตือนคุณ ผมเน้นให้ผู้เล่นคิดได้เองไม่เน้นลงโทษใครครับ เพราะผมเองมันก็ไม่ได้คนดีอะไรอย่างที่ทุกๆคนทราบออกจะเข้าขั้นนิสัยเลวด้วยซ้ำถ้าจะว่ากันไป

ผมว่าเสกใบ้ผมมาก็ได้ครับ ไม่งั้นกระทู้นี้ไม่ปิดเค้าด่ากันนอกรอบแบบนี้ เดี๋ยวผมจะพาลรู้หมดว่าตัวจริงๆใครยังไงแล้วจะพาลขำไม่หยุด g#009จะแอ๊ปกันทำไมจะเลวจะชั่วก็เปิดเผยตัวเหมือนผมไปเลยเวลาคนด่านานๆ ไปเดี๋ยวก็สนุกกับมันไปเอง
ผมและพวก คือ "ผู้ก่อการร้าย" ครับ เสพติดกับคำด่า ที่เค้าด่า สาป แช่ง ถึงทำให้ชีวิตดำรงอยู่ไปวันๆ ได้ไม่งั้นเฉาตายไปนานแล้ว g#009

ขอบคุณครับพี่ ๆ ที่ยอมรับว่าผมเลว  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ใครหยาบก็เอาลง แค่นั้น ผิดก็เห็นว่าผิด ไม่ต้องเถียงเรื่องก็จบ โตๆกันแล้ว  woon_huh
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ