GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสาสวรรค์หยาบเอง

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
พิจารณาด้วยนะคะ รู้ว่าเขาฝากข้อความมา แต่เลือกหน่อยก็ดี
ถ้าเป็นอาสาแล้วไม่รอบคอบ คิดไม่เป็น เลือกไม่เป็นแบบนี้ อาสาคนอื่นจะเตือนหรือลงโทษใครได้
ถ้าจะแถ แถให้เนียนๆแบบพี่นะน้องนะ

Mercedes.

• Newbie
  • *
พิจารณาด้วยนะคะ รู้ว่าเขาฝากข้อความมา แต่เลือกหน่อยก็ดี
ถ้าเป็นอาสาแล้วไม่รอบคอบ คิดไม่เป็น เลือกไม่เป็นแบบนี้ อาสาคนอื่นจะเตือนหรือลงโทษใครได้
ถ้าจะแถ แถให้เนียนๆแบบพี่นะน้องนะ

obiscura หยาบอะ

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
แค่ 30 นาทีกิลนี้ไม่กลัวหรอกค่ะ กิลนี้ไม่เสแสร้ง
ประเด็นคือ จีเอ็มอาสา ต่างหาก

Momotarojung

• Newbie
  • *
เอามาแฉกันก็ดี แต่อย่าให้บอกพอกันนั่นแหละ จีเฟิร์สนิเอาแต่ใจตัวเอง ลองไม่ถูกใจใครนะกัดซะ อย่าให้พลาดล้มนะ จ้องกระทืบซ้ำ  g#037 g#037
ส่วนจีไทยโมดิควายนิปะจำ ไร้สาระ พิมไม่คิด ขนาดบัวขาวต่อย พิมซะรำคาญ ทำนึกว่าจะจัดกิจบัวขาว โม้ไปงั้นๆละน้ำลายแตกฟองซ้า  g#023 g#023

แต่ก็ดีทำให้มีสีสันจีเอ็มขึ้นมาหน่อย ตั้งจีอาสามากัดกัน เพราะจีคนอื่นกะไม่ค่อยมีไรเด่น เข้าใจคิด  woon_5555 woon_5555  g#046 ฉลาดแท้

นิวบี้มาเลย ถึงเฟิร์สจะมีอารมณ์เอาแต่ใจบ้าง แต่ก็ไม่เคยทิ้งหน้าที่ที่ตัวเองเสนอหน้ามารับผิดชอบหรอกค่ะ
แรกๆเสนอหน้าอยากมามีชื่อเหลือง หลังๆก็หายแล้วแต่อารมณ์ แต่ไม่ใช่กับเฟิร์ส
หลายคนก็คิดว่าอีนี่สร้างภาพจัง ก็ภูมิใจไงคะ สร้างภาพได้ยาวนาน ตลอดการทำหน้าที่
ไม่เหมือนคนอื่น สร้างภาพแปปเดียวหาย

ถ้าคิดว่าตัวเองมีดี รอบหน้าสมัครเข้ามาทำหน้าที่นะคะ อย่าพูดแต่ปากคอยวิจารณ์คนนั้นคนนี้
ปากดีต้องมาหน้าให้ดีกว่าเขา นี่ไม่ใช่สันดานมนุษย์หรอกค่ะ ที่คอยกระทืบซ้ำมนุษย์ด้วยกัน

รู้ดีแล้วเหรอค่ะ นิสัยเฟิร์สไม่ได้จะกัดใครเขาไปทั่ว ถ้าสันดานคนนั้นมันไม่เหลืออดจริงๆ
ทำงานกับอาสาคนอื่น ก็ช่วยเหลือตลอดแหละค่ะ แนะนำ เตือน แต่ในเมื่อไม่ได้ผล ก็หวังให้ทีมงานช่วยตักเตือนบ้าง

คุณเป็นตัวอะไรเหรอคะ ? ทีหลังเสนอหนังหน้า เอาตัวหลักมาเผยหน่อยนะคะ
แล้วก็ขอบคุณที่ติชมค่ะ ขอบคุณสมองอันน้อยนิด

0-0

• Newbie
  • *
เอามาแฉกันก็ดี แต่อย่าให้บอกพอกันนั่นแหละ จีเฟิร์สนิเอาแต่ใจตัวเอง ลองไม่ถูกใจใครนะกัดซะ อย่าให้พลาดล้มนะ จ้องกระทืบซ้ำ  g#037 g#037
ส่วนจีไทยโมดิควายนิปะจำ ไร้สาระ พิมไม่คิด ขนาดบัวขาวต่อย พิมซะรำคาญ ทำนึกว่าจะจัดกิจบัวขาว โม้ไปงั้นๆละน้ำลายแตกฟองซ้า  g#023 g#023

แต่ก็ดีทำให้มีสีสันจีเอ็มขึ้นมาหน่อย ตั้งจีอาสามากัดกัน เพราะจีคนอื่นกะไม่ค่อยมีไรเด่น เข้าใจคิด  woon_5555 woon_5555  g#046 ฉลาดแท้
อยากกระทืบไล  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผมปกติ ไม่ใช่คนหยาบคายอยู่แล้ว เพียงแต่ผมได้ข้อความแบบนี้มาจริง ไม่เชื่อดูตามภาพนะครับ

เค้าพิมพ์ผิดมายังไงผมก็พิมพ์ผิดไปตามนั้น ถ้าผมกลัวผมไม่ทำหรอก กะแล้วว่าเหตุการณ์แบบนี้มันต้องเกิดมาตามหลัง
เพราะมีคนเหมือนอยากจะออกตัวเอาคืน ผมเลยถ่ายภาพไว้รอ เลยว่าข้อความที่ผมพิมพ์ผมได้รับมาแบบนั้นจริงๆ
ผมเด็กนะครับ อาจสิ้นคิดบ้าง แต่ก็ยังพอมีหัวที่จะคิด   g#009

(บังเอิญไม่เคยสนใจอะไร เพราะปกติ คนมันก็ว่าผมเลวอยู่แล้ว  g#009)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

อยากกระทืบไล  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผมปกติ ไม่ใช่คนหยาบคายอยู่แล้ว เพียงแต่ผมได้ข้อความแบบนี้มาจริง ไม่เชื่อดูตามภาพนะครับ

เค้าพิมพ์ผิดมายังไงผมก็พิมพ์ผิดไปตามนั้น ถ้าผมกลัวผมไม่ทำหรอก กะแล้วว่าเหตุการณ์แบบนี้มันต้องเกิดมาตามหลัง
เพราะมีคนเหมือนอยากจะออกตัวเอาคืน ผมเลยถ่ายภาพไว้รอ เลยว่าข้อความที่ผมพิมพ์ผมได้รับมาแบบนั้นจริงๆ
ผมเด็กนะครับ อาจสิ้นคิดบ้าง แต่ก็ยังพอมีหัวที่จะคิด   g#009

(บังเอิญไม่เคยสนใจอะไร เพราะปกติ คนมันก็ว่าผมเลวอยู่แล้ว  g#009)

จากภาพ ที่เค้าว่าผมหยาบ ผมหยาบน่ะ ผมบอกหรือไงว่าผมเป็นข้อความของผม ผมไม่ได้บอกซักคำ
ผมพิมพ์บอกชัดๆ ด้วยว่าได้ข้อความมาจากใคร แล้วใครส่งมาดูรูปประกอบเลยดีกว่าครับ
ส่วนที่ผมพิมพ์ตัวเหลืองให้ทราบนั้น ก็เพราะผมพอใจอยากจะให้ผู้เล่นท่านอื่นได้ทราบว่ามีผู้เล่นเค้าส่งอะไรมาให้ผม
ส่วนใครจะรำคาญ พี่ดูจากข้อความที่ผมได้รับนะครับ ว่าคนที่เค้าชอบ หรือเป็นแฟนคลับผมเค้าก็มี
แต่ยังไงก็ขอบคุณพี่ครับ ที่ยังให้ความสนใจในตัวผมไม่ว่าจะเป็นด้านดีหรือด้านไม่ดีก็ตาม ขอบคุณครับ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

• Newbie
  • *

จากภาพ ที่เค้าว่าผมหยาบ ผมหยาบน่ะ ผมบอกหรือไงว่าผมเป็นข้อความของผม ผมไม่ได้บอกซักคำ
ผมพิมพ์บอกชัดๆ ด้วยว่าได้ข้อความมาจากใคร แล้วใครส่งมาดูรูปประกอบเลยดีกว่าครับ
ส่วนที่ผมพิมพ์ตัวเหลืองให้ทราบนั้น ก็เพราะผมพอใจอยากจะให้ผู้เล่นท่านอื่นได้ทราบว่ามีผู้เล่นเค้าส่งอะไรมาให้ผม
ส่วนใครจะรำคาญ พี่ดูจากข้อความที่ผมได้รับนะครับ ว่าคนที่เค้าชอบ หรือเป็นแฟนคลับผมเค้าก็มี
แต่ยังไงก็ขอบคุณพี่ครับ ที่ยังให้ความสนใจในตัวผมไม่ว่าจะเป็นด้านดีหรือด้านไม่ดีก็ตาม ขอบคุณครับ

จีเฟิสคงคิดไม่เป็นหรอกครับจีโมดิควาย ผิดถูกมันอีกเรื่องหนึ่ง แต่นี่แหละคนจริง  g#046 ตัวจริง ต้องยอมรับทุกความคิดเห็น เป็นจีเอ็มไม่มีคนชอบทุกคนหรอก แค่ตอบบอร์ด ก็วัดอีคิวของจีเอ็มได้แล้ว  g#039 g#039 ไม่ใช่คอยหาเรื่องคนที่เป็นปฏิปักษ์กับตนเอง เขาน้ำเต็มแก้วต้องทำใจ

จีเฟิสคงคิดไม่เป็นหรอกครับจีโมดิควาย ผิดถูกมันอีกเรื่องหนึ่ง แต่นี่แหละคนจริง  g#046 ตัวจริง ต้องยอมรับทุกความคิดเห็น เป็นจีเอ็มไม่มีคนชอบทุกคนหรอก แค่ตอบบอร์ด ก็วัดอีคิวของจีเอ็มได้แล้ว  g#039 g#039 ไม่ใช่คอยหาเรื่องคนที่เป็นปฏิปักษ์กับตนเอง เขาน้ำเต็มแก้วต้องทำใจ

ขอบคุณครับพี่ ผมคืนให้ดอกนึง  g#039

อย่าโชว์ความโง่ค่ะ ใครกันแน่ที่อีคิวไอคิวไม่ค่อยมี
คนเข้ามาทำหน้าที่เขาต้องรู้ตัวเอง แยกแยะได้แล้ว
ถึงเขาจะพิมพ์มา แต่ก็ควรมีสมองที่จะรู้ว่า เราควรพิมพ์หรือไม่
ไม่ใช่เขาให้ขี้คุณก็กินขี้ ถึงคุณจะชอบกินขี้ก็เถอะ ก็ควรแยกแยะ
อย่ามาใช้คำว่าแยกแยะกับฉัน ถ้าคุณเองยังไม่รู้จักคำๆนี้ดี และยังไม่รู้จักทีจะใช้มัน

ถ้าทำไม่ได้แบบฉัน หรือทำไม่ได้ดีกว่า ขอร้องอย่าเห่า ไม่กล้าเผยตัวตนจริงๆ ให้มุดรูกลับไปจ้า
ฉันมีความสามารถ ฉันเอามาใช้ ฉันมีความรู้ ฉันเอามาใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อตัวเองและคนอื่น
คุณกับฉันมันต่างกัน อย่ามาเปรียบเทียบกันค่ะ

ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำห่_ ดีแต่ปากนั่งด่าคนอื่น ฉันเข้าใจค่ะ พวกไม่มีอะไรดี มักจะปากดีคอยแต่วิจารณ์คนอื่น
เพราะตัวเองไม่มีปัญญาที่จะทำแบบเขา หรือทำให้ดีกว่าเขา มันน่าสมเพซมากกว่า

และฉันจะทำแบบนี้ ทำสิ่งที่ชอบ ทำสิ่งที่ฉันสามารถทำๆได้ ฉันจะทำตลอดค่ะไม่ต้องห่วง
ถึงใครจะไม่ชอบฉัน แต่คุณได้เจอฉันทุกรุ่นแน่ เพราะว่าฉันมีปัญญาทำ ไม่ได้ดีแต่ปาก

แล้วอีกอย่างนะคะ ผิดก็ว่าไม่ตามผิดค่ะ
แยกแยะผิดถูกให้ได้ก่อนค่อยว่าคนอื่นนะคะเด็กน้อย Momotarojung
ไม่ใช่เรื่องของตัวเองก็ไม่ควรต้องเสนอหน้า ไปนอนกินนมนะจ๊ะ
จะเด็กหรือผู้ใหญ่ไม่รู้แต่การกระทำแบบนี้ ความคิดกับสมองรุ่นน้องฉันชัวร์

• Newbie
  • *
อย่าโชว์ความโง่ค่ะ ใครกันแน่ที่อีคิวไอคิวไม่ค่อยมี
คนเข้ามาทำหน้าที่เขาต้องรู้ตัวเอง แยกแยะได้แล้ว
ถึงเขาจะพิมพ์มา แต่ก็ควรมีสมองที่จะรู้ว่า เราควรพิมพ์หรือไม่
ไม่ใช่เขาให้ขี้คุณก็กินขี้ ถึงคุณจะชอบกินขี้ก็เถอะ ก็ควรแยกแยะ
อย่ามาใช้คำว่าแยกแยะกับฉัน ถ้าคุณเองยังไม่รู้จักคำๆนี้ดี และยังไม่รู้จักทีจะใช้มัน

ถ้าทำไม่ได้แบบฉัน หรือทำไม่ได้ดีกว่า ขอร้องอย่าเห่า ไม่กล้าเผยตัวตนจริงๆ ให้มุดรูกลับไปจ้า
ฉันมีความสามารถ ฉันเอามาใช้ ฉันมีความรู้ ฉันเอามาใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อตัวเองและคนอื่น
คุณกับฉันมันต่างกัน อย่ามาเปรียบเทียบกันค่ะ

ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำห่_ ดีแต่ปากนั่งด่าคนอื่น ฉันเข้าใจค่ะ พวกไม่มีอะไรดี มักจะปากดีคอยแต่วิจารณ์คนอื่น
เพราะตัวเองไม่มีปัญญาที่จะทำแบบเขา หรือทำให้ดีกว่าเขา มันน่าสมเพซมากกว่า

และฉันจะทำแบบนี้ ทำสิ่งที่ชอบ ทำสิ่งที่ฉันสามารถทำๆได้ ฉันจะทำตลอดค่ะไม่ต้องห่วง
ถึงใครจะไม่ชอบฉัน แต่คุณได้เจอฉันทุกรุ่นแน่ เพราะว่าฉันมีปัญญาทำ ไม่ได้ดีแต่ปาก

แล้วอีกอย่างนะคะ ผิดก็ว่าไม่ตามผิดค่ะ
แยกแยะผิดถูกให้ได้ก่อนค่อยว่าคนอื่นนะคะเด็กน้อย Momotarojung
ไม่ใช่เรื่องของตัวเองก็ไม่ควรต้องเสนอหน้า ไปนอนกินนมนะจ๊ะ
จะเด็กหรือผู้ใหญ่ไม่รู้แต่การกระทำแบบนี้ ความคิดกับสมองรุ่นน้องฉันชัวร์

คำว่าแยกแยะถูกผิดเอาคืนไปเหอะครับ ผมเห็นคนกิลคุณหยาบทั้งที่อยู่ในรูปเดียวกันไม่เห็นพูดไรซักคำ เตือนก็ไม่เตือนลงบอร์ดก็ไม่ลงหรือคนกิลคุณไม่ผิด รึแจ้งลงบอร์ดแล้ว ถ้าทำไม่ได้หรือเลือกปฏิบัติก็อย่ามาพูดครับ เป็นจีอาสาซะเปล่าเลือกปฏิบัติ แล้วยังงี้ใครจะเชื่อถือ ข้อความที่คุณพิมทั้งหมดก็เป็นข้อคิดเห็นเอาเองทั้งนั้น ไม่มีข้อเท็จจริงอะไรเลย แล้วรู้หรือเปล่าว่าข้อเท็จจริงเป็นยังไง เห็นบอกอายุเยอะ คนมีการศึกษาต้องหัดเก็บอารมณ์ให้เป็นสิครับ ถ้าเป็นเด็กๆผมจะไม่ว่าเลย ถ้าจีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ เข้ามาดูบอร์ดนี้ พวกคุณลองอ่านดู นี่นะหรือจีเอ็มอาสาที่พวกคุณตั้งขึ้นมา???

XxAlcohoLxX

• Jr. Member
  • **
  • 191
มุงหลงประเด็นอะไร ฤ ป่าวไอนิวบี้ Momotarojung จีเฟิสเค้าหมายถึงจีอาสาหยาบขึ้นตัวเหลืองขนาดนั้น
มันต้องผิดอยุ่แล้ว แร้วเล่นประกาศทั้งเซิฟ มุงนี่ก้อยังลากมาเรื่องกิลบ้าบออะไรอีก ในกิลมันก็หยาบจิง ผิดจิง
เดว ทีมงานเห็นเค้าก็แบนเองละ  แยกแยะได้จิงมุงคงไม่โพสไรควายๆหรอก ไม่ใช่เห็นจีเอมอยุ่กิลอริ กรุด่าไว้ก่อน
เค้าเอาความจิงมาลง ก็ดีแร้วไงไม่ต้องตอแหล คอยยกหางกันเองแบบกิลมุงหรอก คราวหลังจะว่าคนอื่นก็ใช้ ชื่อในเกมหน่อย
เอานิวบี้ ชื่อปัญญาอ่อน โพสหาความยุติธรรม พ่อคนโลกสวย

ฮาดี จะว่าเลือกปฏิบัติก็ได้ค่ะ นี่มันพื้นที่ส่วนตัว พื้นที่กิล เป็นคนอื่นเขาก็ไม่ลงโทษหรอกค่ะ อย่าว่าแต่ฉันเลย
ซึ่งทีมงานเคยพูดแล้ว หยาบในกิล อะไรแบบนี้ ถือเป็นดุจพินิจของอาสาเอง มันไม่ได้ถือว่าผิดหรือไม่ผิด
ถ้าคนในกิลไปใช้พื้นที่สาธารณะเพื่อกระทำความผิด ฉันก็ลงโทษ

บอกแล้วอย่ามาโชว์โง่ คิดว่าฉันไม่ได้ศึกษาอะไรมาก่อนเหรอ ฉันฉลาดพอที่จะรู้ทางหนีทีไล่ทุกทางแหละ
ไม่งั้นฉันไม่หน้าด้านอยู่ได้ขนาดนี้หรอก ไม่เหมือนใครที่หน้าบางๆมาแปปเดียวหาย โดนด่าหาย
ทั้งๆที่รู้ว่้าเป็นอาสาต้องทนต่อแรงกดดัน ทั้งที่รู้ว่าอาสาไม่ได้เงินเดือน
ที่บอกว่าถ้าฉันพลาด จะรอกระทืบซ้ำ ขอบอกว่า ยากส์ ถ้าไม่แน่จริง ไม่อยู่มาขนาดนี้หรอกค่ะ

ฉันก็เป็นของฉันแบบนี้ เสแสร้งไม่เป็นหรอก ทีมงานก็เห็นฉันมาตั้งนาน ทั้งเซิร์ฟก็เห็นฉันมาไม่รู้กี่ปี
ถ้าเขาคิดว่าฉันคุณสมบัติไม่ดีพอ ฉันคงไม่ได้มายืนอยู่จุดนี้ ให้พวกไม่มีปัญญาทำอะไรเลย แบบคุณมาเพ้อหรอก
ฉันไม่จำเป็นต้องเสแสร้ง ฉันไม่จำเป็นต้องทำดีกับคนที่ไม่ได้คิดดีกับฉัน

บอกแล้วอย่ามาเพ้อ อย่ามาถาม อย่ามาสั่งสอน ถ้าตัวเองไม่รู้จักคำๆนั้นดี
คำทุกคำที่เพ้อออกมา เก็บยัดใส่สมองตัวเองไปเถอะ แล้วจะไม่เจ๋อมายุ่งเรื่องคนอื่นแบบนี้
จะผิดหรือถูกทีมงานก็ตัดสินเองได้ ไม่ต้องมาเลียแข้ง เลียไข่ใครหรอก ทุเรศลูกกะตา

แค่ตัวหลักตัวเองยังไม่กล้าเอามาเสนอหน้า อย่าหวังจะเรียกร้องความยุติธรรมหรือยอกย้อนฉันเลย