GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะคู่หูใหม่

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
โอ๊ยอยากได้ ๆ  g#001

กระรอกอยากได้สกิลนี้อ่ะ
คู่หูเพิ่ม HP MAX
- ความสามารถ : เพิ่ม HP MAX 0.3% ต่อระดับของคู่หู เป็นระยะเวลา 30 วินาที

อสูรน้อย ผีน้อย
อยากได้สกิลนี้อ่ะ
2.2.1 คู่หูเพิ่มโจมตีเวท
- ความสามารถ : เพิ่มโจมตีเวท 0.3% ต่อระดับของคู่หู เป็นระยะเวลา 30 วินาที
2.2.5 คู่หูลดเวลาร่าย
- ความสามารถ : ลดเวลาร่าย 0.3% ต่อระดับของคู่หู เป็นระยะเวลา 30 วินาที

ไลเคน/วุ้น
อยากได้ตามนี้ครบเซตเลยอิอิ
4.3.1 บอลผสมยาชา
- ความสามารถ : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตีเวท 150% และทำให้เป้าหมายชาไปทั้งตัวด้วยยาชา ติดสถานะเดินช้าและแขนชา(ใช้ความต้านทานช้าป้องกัน) เป้าหมายจะเดินช้าและลดต่อเนื่อง 0.75% ต่อระดับคู่หู เป็นระยะเวลา 10 วินาที เพิ่มขึ้น 0.1 วินาทีต่อระดับคู่หู
4.3.2 บอลผสมพริกไทย
- ความสามารถ : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตีเวท 150% และทำให้เป้าหมายสำลักพริกไทยจนไม่สามารถร่ายเวทมนตร์ ติดสถานะใบ้เป็นระยะเวลา 5 วินาที(ใช้ความต้านทานจิตใจป้องกัน) เพิ่มขึ้น 0.3 วินาทีต่อระดับคู่หู
4.3.3 บอลผสมเหล้า
- ความสามารถ : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตีเวท 150% และทำให้เป้าหมายเมาเหล้า จะติดสถานะสับสน(ใช้ความต้านทานห้ามกระทำป้องกัน) เป็นระยะเวลา 10 วินาที เพิ่มขึ้น 0.1 วินาทีต่อระดับคู่หู
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
แล้วทักษะที่รันใหม่ จะ
สุ่มสกิล โชค เชีย สดชื่น ขนข่อง
ด้วยหรือไม๊

ด้วยสิ จีบอกแต่ถ้ามี โชคอยู่แล้วมันจะไม่ได้ซ้ำเป็น โชคสองสกิลน่ะ อิอิ
[/quote

เค้าจะไม่สุ่มพวกสกิล เชีย โชค ขน สด อะคับ

-.Virgo_Shaka.-

• Jr. Member
  • **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ผมมีลิง เชีย โชค พัฒนาความเร็ว

อยากให้พัฒนาความเร็วเปลี่ยนเป็นคู่หูเพิ่มโป๊ะเชะจังเลย

สุดยอดแน่ๆ g#029 g#029 g#029

ขายได้ราคาดี๊ดี

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แล้วทักษะที่รันใหม่ จะ
สุ่มสกิล โชค เชีย สดชื่น ขนข่อง
ด้วยหรือไม๊

ด้วยสิ จีบอกแต่ถ้ามี โชคอยู่แล้วมันจะไม่ได้ซ้ำเป็น โชคสองสกิลน่ะ อิอิ
[/quote

เค้าจะไม่สุ่มพวกสกิล เชีย โชค ขน สด อะคับ

สุ่มใหม่หมดครับ
อ้างถึง
A.มีโอกาสได้ทั้งหมดครับ สุ่มตามสายของชนิดคู่หูครับ ไม่นับสายของทักษะ
Ex.เดิม แซมเลเวล 61 มีทักษะ พัฒนาการความดิบ ตีกวาด ขนของ
ระบบจะเก็บ ขนของไว้ให้ และลบ พัฒนาการความดิบกับตีกวาดทิ้ง
และสุ่มทักษะให้ใหม่ 2 ทักษะ ตามลิสท์ของคู่หูสายว่องไวครับ

เช่นสุ่มเป็น ขนของ ดูดเลือด คู่หูเพิ่มความต่อเนื่อง
ขนของ คู่หูเพิ่มหลบหลีก ช่วยให้โชคดี
เป็นต้น
สรุปสุ่มใหม่หมดเก็บสกิลเดิมไว้แค่สี่สกิลคือ ขนของ โชคดี เชียร์ สด นอกนั่นสุ่มใหม่หมดและมีโอกาสได้สี่สกิลนั้นด้วยแต่จะไม่ซ้ำอันที่มีอยู่แล้ว
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ผู้มากับตะวัน

• Newbie
  • *
เสนอให้แยกผอบคู่หูสกิลแบบเก่ากับคู่หูที่ดรอบใหม่หลังจากอัพแพทเรื่องนี้ครับ

1.ผอบคุ่หูเก่าก็ให้มีสกิลเิดิมไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมันทั้่งนั้น
2.ส่วนผอบที่ดรอปใหม่หลังจากจากอัพแพท ก็สุ่มสกิลใหม่ไปครับจะได้ไม่
ไปยุ่งเกียวกันเลย ดีไหมครับ
3.ผอบขยะก็เอาไปแจกคนที่เขายังไม่มีใช้สิครับหรือขาย NPC ถูกๆ ไป
ดีไหม ผมละคนหนึ่งจะเอาผอบเน่าๆ ไปไล่แจกให้หมดเลย 

woon_yes woon_yes woon_yes

Why?

• Full Member
  • อั๊ยย๊ะ!
ทักษะ เชียร์ โชค สดชื่น ขนของ 4 ทักษะนี้จะอยู่ตามเดิมครับ ส่วนทักษะอื่นๆ จะถูกสุ่มให้ใหม่ทั้งหมดตามสายครับ

แล้วเพิ่มโจมตีละคะ  g#001 ไม่เอาไว้หรอคะ
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

nightjusmin

ทักษะ เชียร์ โชค สดชื่น ขนของ 4 ทักษะนี้จะอยู่ตามเดิมครับ ส่วนทักษะอื่นๆ จะถูกสุ่มให้ใหม่ทั้งหมดตามสายครับ

แล้วเพิ่มโจมตีละคะ  g#001 ไม่เอาไว้หรอคะ
ไม่  woon_555 woon_555 woon_555

nightjusmin

เอาน้องเชียร์โชคขนไปแลกน้องเชียร์โชคโป๊ะดีก่า  g#008 g#008 g#008

Zelda

• **
เสนอให้แยกผอบคู่หูสกิลแบบเก่ากับคู่หูที่ดรอบใหม่หลังจากอัพแพทเรื่องนี้ครับ

1.ผอบคุ่หูเก่าก็ให้มีสกิลเิดิมไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับมันทั้่งนั้น
2.ส่วนผอบที่ดรอปใหม่หลังจากจากอัพแพท ก็สุ่มสกิลใหม่ไปครับจะได้ไม่
ไปยุ่งเกียวกันเลย ดีไหมครับ
3.ผอบขยะก็เอาไปแจกคนที่เขายังไม่มีใช้สิครับหรือขาย NPC ถูกๆ ไป
ดีไหม ผมละคนหนึ่งจะเอาผอบเน่าๆ ไปไล่แจกให้หมดเลย 

woon_yes woon_yes woon_yes
มองให้กว้างๆ หน่อยครับ
เกิดผอบเน่าๆ สุ่มได้แรงๆ มาสักตัวสองตัวละ   woon_555 woon_555

pop_999

คนเวล ผอบ หรือมีผอบ เวล 99 เสียเวลาแทบตาย ดัน จะมารีสกิล  ท่านคิด ถึงในเรื่องคุณธรรมกันบ้างไหม g#014

ชายอิสระ

• **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
ดีก็ดีอยู่หรอกนะ ในกรณีของผมนะ  ผอบแซมโชคเชียดิบ สกิลดิบมันจะเปลี่ยนเป็น 3อย่างแรกไม่ได้หรอครับ(พัฒนาการความดุร้ายฯลฯ) เพราะปกติมันตีม่อน1800-1900 พัฒนาการความดิบอะ
แล้วถ้าสมมุติ มันได้สกิลดูดเลือดมาละ มันจะเป็นผอบกากเลยนะ ถึงจะมีเชีย-โชคอยู๋ก็เถอะ มันรู้สึกว่าผอบมันไม่เก่งเลยนะ
อันนี้ผมขอร้อง อยากได้ดุร้ายก็ยังดี ผอบผมเวล98 โชค เชีย ดิบ  โอยไม่อยากคิดถ้าได้สกิลกากมานี่ไม่รู้จะทำยังไง
ช่วยชี้แจงด้วย เดือดร้อนจริงๆ อ้ากกกกกกก  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ดีก็ดีอยู่หรอกนะ ในกรณีของผมนะ  ผอบแซมโชคเชียดิบ สกิลดิบมันจะเปลี่ยนเป็น 3อย่างแรกไม่ได้หรอครับ(พัฒนาการความดุร้ายฯลฯ) เพราะปกติมันตีม่อน1800-1900 พัฒนาการความดิบอะ
แล้วถ้าสมมุติ มันได้สกิลดูดเลือดมาละ มันจะเป็นผอบกากเลยนะ ถึงจะมีเชีย-โชคอยู๋ก็เถอะ มันรู้สึกว่าผอบมันไม่เก่งเลยนะ
อันนี้ผมขอร้อง อยากได้ดุร้ายก็ยังดี ผอบผมเวล98 โชค เชีย ดิบ  โอยไม่อยากคิดถ้าได้สกิลกากมานี่ไม่รู้จะทำยังไง
ช่วยชี้แจงด้วย เดือดร้อนจริงๆ อ้ากกกกกกก  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

เสนอให้ทีมงานต้องเหนือยหนัก โดยทำตัวเลือกให้เลือกสุ่มเลือสกิลที่ใกล้เคียงสกิลเดิม กับให้สุ่มสกิลใหม่ทั้งหมด ตอนที่ปรับผอบครับ เพื่อความพอใจของทั้งสองฝ่าย ที่อยากได้สกิลใหม่กับอยากได้สกิลเดิมๆ ให้เลือกได้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งเมื่อทำการเปิดผอบที่มีสกิลเดิมครั้งแรกครับ ให้เลือกตอนนั้นเลย น่าจะดีกว่าน่ะครับ สำหรับคนอยากได้สกิลแนวเดิม ๆ ก็เลือกสุ่มสกิลที่ใกล้เคียง หรือคนอยากได้สกิลอื่นๆ(ลุ่นออกเชียร์ โชค ขน สด)ก็กดสุ่มสกิลใหม่ทั้งหมด ข้อเสนอนี้ดีไหมครับ (แต่คนเขียนโปรแกรมได้ปวดหัวกันหน่อย หึๆๆ g#009 g#009 g#009

โชคดี

• Newbie
  • *
เออความเห็นข้างบนก็เข้าท่าดีนะครับ แต่จะทำได้หรือไม่โปรแกรมเมอร์ไทยคนเก่งครับ
ช่วยจัดให้ทีนะครับ   woon_yes  woon_sad1

Zelda

• **
ใกล้เคียงสกิลเดิม ผมว่ายากนะ
เพราะเดิมทีมันควรจะส่มแบบนั้นแหละ
แต่...
บางสกิล พอปรับใหม่ กลายเป็น แตกเป็นสองสกิลก็มี(บัฟเร็ว)
หรือที่ หายไปเลย อย่าง
ตีลดเกราะ ลดแม่น งี้
*ถ้าทุกคนเอา ผลประโยชน์ส่วนตัวเข้าว่า
คุณก็ไม่ต่างอะไรกับ"นักการเมืองที่โกงประเทศชาติ"  woon_yes g#031