GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงานระดับหาวัตถุดิบรูปแบบใหม่

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
- การงานขุดแร่ ขุดอัญมณี ชาวสวน ตัดไม้ ใช้งานเหมือนการงานหาสมุนไพร
- ในแต่ละแผนที่จะมีโซนพิเศษสำหรับการงาน เมื่อเราหาวัตถุดิบบริเวณโซนจะได้ผลผลิต 100% แต่ถ้าหาวัตถุดิบนอกโซนจะมีโอกาสได้ผลผลิตแค่ 50%
- มีการปรับราคาของวัตถุดิบจากการงานใหม่
- skill การงานปรับให้เลือกเลเวลในการใช้งาน

มีข้อคิดเห็นประการใดแจ้งมาได้เลยคับ หรือพบจุดน่าสงสัยประการใดก็แจ้งมาได้เช่นกันคับ
อาจจะถูกใจหรือไม่ถูกใจพร้อมรับฟังความคิดเห็นคับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
เรื่องโซนพิเศษนี่จะรู้ได้ยังไงครับว่ามันอยู๋ตรงไหนอะ  g#016

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
บริเวณโซนพิเศษ จะมีต้นไม้ ต้นสมุนไพร หินแร่ เกิดอยู่บริเวณโซนพิเศษจะบ่งบอกด้วยว่าแผนที่นั้นๆ มีอะไรที่สามารถหาได้ในแผนที่นั้น

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
พักเที่ยงแล้วเดี๋ยวจะไปลองดูคับ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ตอนนี้เจอ สมุนไพรสีม่วง ละครับ ลองหาสมุนไพรดู ได้แต่สีม่วงจริงๆด้วย  #038

Buzaba`

• แด๊นนนนน
อย่างนี้ ไอเทม "หนูขี้เกียจกดเม้า" ก็หมดประโยชน์น่ะสิครับ  g#025

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
แพทล่าสุด แพทที่เท่าไหร่ครับ ของผม 850 หาสมุนไพรแล้วในช่องสื่อสาร กลายเป็นบรรทัดว่างๆ เลื่อนขึ้นครับ

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Mu_Name

• Newbie
  • *
  • มู๋เนมเอง~
จากการที่ลองทำการงาน จำพวก ตัดไม้ ชาวสวน ระยะเวลาร่ายมันช้า

และทำการงานไม่สำเร็จเยอะ (ไม่ได้วัตถุดิบ)

คำถามคือ แล้วถ้าใช้กดเม้าส์ละคะ มันจะเป็นยังไง

เพราะเท่าที่ลองการงาน ชาวสวน มันไม่จำเป็นต้องใช้กับต้นไม้

แค่กดสกิลในพื้นที่ ที่มี ต้นไม้ระดับนั่นๆ ขึ้น มันก็จะทำการงาน

My NamE O.<!!
 สถานะ :: พักยก!!!!~  g#017 g#017 g#017

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • Jr. Member
  • **
  • Line : golp.a
แพทล่าสุด แพทที่เท่าไหร่ครับ ของผม 850 หาสมุนไพรแล้วในช่องสื่อสาร กลายเป็นบรรทัดว่างๆ เลื่อนขึ้นครับ
852 woon_o_o woon_o_o
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

กัปตัน คิส

• Newbie
  • *
item หนูขี้เกียจกดเมาท์ อาจจะมีการนำออกเพราะไม่จำเป็นต้องใช้แล้ว
ถ้าอยากขุดได้ 100% ให้ไปยืนใกล้ๆ กับต้นไม้หรืออย่างอื่นบริเวณโซนก้อจะขุดได้ื 100%
ถึงจะอยู่บริเวณโซนแต่ยืนใกล้ๆ ต้นต่างๆ เอาไว้นะคับ

Mu_Name

• Newbie
  • *
item หนูขี้เกียจกดเมาท์ อาจจะมีการนำออกเพราะไม่จำเป็นต้องใช้แล้ว
ถ้าอยากขุดได้ 100% ให้ไปยืนใกล้ๆ กับต้นไม้หรืออย่างอื่นบริเวณโซนก้อจะขุดได้ื 100%
ถึงจะอยู่บริเวณโซนแต่ยืนใกล้ๆ ต้นต่างๆ เอาไว้นะคับ

g#017 g#017

สถานะ :: พักยก!!!!~  g#017 g#017 g#017

Mu_Name

• Newbie
  • *
เสนอ !!!

จากรูป ประกอบไปด้วย ใบไผ่หายาก ว่านหางจระเข้ สมุนไพรสีดำ

อยากให้ปรับ รูปแบบของ ใบไผ่หายาก และ ว่านหางจระเข้หน่อยคะ

เนื่องจาก....

ใบไผ่หายาก มันมีรูปร่างคล้ายหน่อ แต่คนละสี อาจจะปรับให้เป็นรูปต้นไผ่ ปล้องไผ่ ก็ว่ากันไป

ว่านหางจระเข้ ให้มันขยับได้อะคะ เพราะเดินผ่านไปมันเหมือนต้นหญ้าในแมพมากเกินไป