GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ต้องโจมตีแรงแค่ไหน ถึงจะโจมตีพาลา หรือสายกันเข้าครับ ?

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ถั่วต้ม ผมก้คิดนะว่าเบี่ยมศาสตราเนี่ยเปนสิ่งที่ทำลายสมดุลอาชีพ

ถ้าเปลี่ยนเป็นโอกาสโจมตีเป็นเวทคลายๆ อัตราหลบเวทย์ของเบียมไร้ลักษณ์หลบเวท จะดีไหมอะ
เสนอให้เพิ่มเบียมแบบพวก ศาสตราวิญญาณ ที่ทำให้โจมตีทะลุเกราะ ได้ดีกว่า จะได้เสมอกัน ไม่ใช่สายหลบโดนตีโดน แต่พวกสายกันนี่หนาจนเราไม่มีโอกาศตีเข้าเลย ถ้างั้นออกเบียมที่ตีเข้าพวกกันได้เลยดีกว่าครับไม่งั้นสายกันก็อยู่แบบอมตะ เซ็ง
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ถั่วต้ม ผมก้คิดนะว่าเบี่ยมศาสตราเนี่ยเปนสิ่งที่ทำลายสมดุลอาชีพ

ถ้างั้น พวกที่ กันเวท หลัง 100 ก็ ทำลายสมดุลด้วยสิ  woon_5555 woon_5555

Flux

• **

ถ้างั้น พวกที่ กันเวท หลัง 100 ก็ ทำลายสมดุลด้วยสิ  woon_5555 woon_5555

มันทำได้ทุกอาชีพปะละถ้าทำได้บอกผมหน่อย ขอไม่แหวนนะ อยากได้เบอกันหลังเวท 100  woon_5555 woon_5555

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ

ถ้าเปลี่ยนเป็นโอกาสโจมตีเป็นเวทคลายๆ อัตราหลบเวทย์ของเบียมไร้ลักษณ์หลบเวท จะดีไหมอะ

เขาตีเซิฟหลัก ค้อน99 +13ศาสตราละหง่ะ ปรับนี่หงายเลย  g#018 g#018 g#018

woon_555 woon_555 woon_555 woon_sad1

0mospynice0

• **

เขาตีเซิฟหลัก ค้อน99 +13ศาสตราละหง่ะ ปรับนี่หงายเลย  g#018 g#018 g#018
ก้นะผมก้อยากจะบอกให้จีเอาเบียมศาสนี่ออกไปแต่ผมก้สงสารคนทีเสียเงินบวกของเสียเงินซื้ออาวุดออฟศาสไปแล้ว แต่เบียมนี้มันโกงสายหลบมากๆยิ่งเซิฟหลักคงไม่ใครมีบี่ทิวโรสกันทุกคนหรอกนะครับไม่ใช่นรกต่อให้เปนเซิฟนรกมีบี่ทิว หมวกทมิฬหลบเวทบลาๆพาลาก้ตีโดนคือเก่าแรงด้วย

0mospynice0

• **

เสนอให้เพิ่มเบียมแบบพวก ศาสตราวิญญาณ ที่ทำให้โจมตีทะลุเกราะ ได้ดีกว่า จะได้เสมอกัน ไม่ใช่สายหลบโดนตีโดน แต่พวกสายกันนี่หนาจนเราไม่มีโอกาศตีเข้าเลย ถ้างั้นออกเบียมที่ตีเข้าพวกกันได้เลยดีกว่าครับไม่งั้นสายกันก็อยู่แบบอมตะ เซ็ง
ใช่น่าจะให้มีเบียมที่บวกแล้วทำให้ตีทะลุเกราะสายหลบจะได้ตีเข้าบ้าง ไม่ใช่ตีไม่เข้าแถมหลบไม่ได้อิกต่างหาก

Flux

• **

ก้นะผมก้อยากจะบอกให้จีเอาเบียมศาสนี่ออกไปแต่ผมก้สงสารคนทีเสียเงินบวกของเสียเงินซื้ออาวุดออฟศาสไปแล้ว แต่เบียมนี้มันโกงสายหลบมากๆยิ่งเซิฟหลักคงไม่ใครมีบี่ทิวโรสกันทุกคนหรอกนะครับไม่ใช่นรกต่อให้เปนเซิฟนรกมีบี่ทิว หมวกทมิฬหลบเวทบลาๆพาลาก้ตีโดนคือเก่าแรงด้วย
สงสารคนที่ตีบวกไป นอกจากสายหลบจะแพ้มันเบลดสายยกดาบกะแพ้เหมือนกัน ยกดาบ 40-50 % เจอเบียมนี้ไปไร้ประโยชน์เลยจริงๆ

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
จำได้ว่าบอดบ่นเรื่องกันพาลาไปๆมาๆโผล่เรื่องปรับเบียม - -

แต่คือพาลาอาจจะกันเยอะ สายหลบอาจจะตีไม่เข้า แล้วพูดถึงเซน ชุดเขียว จังหวะที่พาลาโดดมันต้องมีการร่าย อาศัยช่วงนั้นพุ่ง แทงกระบี่ สกิลพาลามันจะแคนเซิล เพราะเป้าหมายพุ่ง หรือวาปนั่นเอง หาจังหวะดูคับมันยากแต่ถ้าเราทำเป็นแล้วมันจะง่ายเอง คือมันจะมีไรหลายๆอย่างแก้ทางกันได้ ถ้าขยันหาหน่อยนะ ผมก็ไม่แน่ใจอะไรมากเพราะผมไม่ได้เล่นสายหลบละ ผมชอบเล่นพวกสายไฟเตอร์มากกว่า  g#017

ปล. อย่าด่าผมนะถ้าเกิดผมพิมไรไม่ถูกใจไป  g#002
Never mind .

ชื่อไรวะ

• **

0mospynice0

• **
จำได้ว่าบอดบ่นเรื่องกันพาลาไปๆมาๆโผล่เรื่องปรับเบียม - -

แต่คือพาลาอาจจะกันเยอะ สายหลบอาจจะตีไม่เข้า แล้วพูดถึงเซน ชุดเขียว จังหวะที่พาลาโดดมันต้องมีการร่าย อาศัยช่วงนั้นพุ่ง แทงกระบี่ สกิลพาลามันจะแคนเซิล เพราะเป้าหมายพุ่ง หรือวาปนั่นเอง หาจังหวะดูคับมันยากแต่ถ้าเราทำเป็นแล้วมันจะง่ายเอง คือมันจะมีไรหลายๆอย่างแก้ทางกันได้ ถ้าขยันหาหน่อยนะ ผมก็ไม่แน่ใจอะไรมากเพราะผมไม่ได้เล่นสายหลบละ ผมชอบเล่นพวกสายไฟเตอร์มากกว่า  g#017

ปล. อย่าด่าผมนะถ้าเกิดผมพิมไรไม่ถูกใจไป  g#002
พาลาก้โดดย้ำๆก้ไม่ต่างกันถ้าฝ่ายเซียนเมื่อยนิ้วหรือพาลาเมื่อยก่อนคืแพ้สินะเอิ๊กๆ woon_5555 woon_555

tng

• qianxi จงเจริญ
  • Newbie
  • *
  • ชาบู TFFamily

พาลาสามารถโดดใหม่ได้เรื่อยๆครับ ถ้าโดดแล้วเป้าหมายพุ่ง แต่เซนพอแทงกระบี่ไปเรื่อยๆกลับติดย๊ากและสกิลดีเลย์ ตอนนั้นละครับคือฝ่ายเซนจะเป็นฝ่ายแพ้ แต่ที่ผมทดสอบมาในนรก ถ้าสู้กับพาลา1-1 เซนมีโอกาสจะชนะได้มากกว่าครับถ้าพาลาโดดแล้วเซนไม่ตาย และก็ของเน้นเลือดไม่ใช่เน้นหลบ