GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กองพันวิญญาณ

Sima-Yi

• Full Member
เห็นให้เต็ม ๆ ตาดีกว่า พวกนายคงอยากจะเห็นเต็มที จริงๆผม ลงหลายรอบละงานนี้ได้รู้จักผม ThiaTime รู้จักผม สนับสนุนเรื่องข้อมูลก็ขอบใจมาก ส่วน เรียวนั้น ผมก็ขอบคุณจริง ๆ ถ้านายไม่ทดสอบผมคงไม่กระจ่างถึงวันนี้

เอาที่สบายใจ วันๆนั่งแต่ในเมือง กิวตีกันก็เห็นเดินดูล่ะก็แพร่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆโม้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  g#037

กำพอล่ะเด่วผิดประเด็น

กองพันๆ

ถ้าคิดว่าแน่ก็ลองได้ น่ะถ้าคล่องใจนักหนา เห็นนายคร่องใจไม่ใช่หรอ

Sima-Yi

เห็นให้เต็ม ๆ ตาดีกว่า พวกนายคงอยากจะเห็นเต็มที จริงๆผม ลงหลายรอบละงานนี้ได้รู้จักผม ThiaTime รู้จักผม สนับสนุนเรื่องข้อมูลก็ขอบใจมาก ส่วน เรียวนั้น ผมก็ขอบคุณจริง ๆ ถ้านายไม่ทดสอบผมคงไม่กระจ่างถึงวันนี้

เอาที่สบายใจ วันๆนั่งแต่ในเมือง กิวตีกันก็เห็นเดินดูล่ะก็แพร่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆโม้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  g#037

กำพอล่ะเด่วผิดประเด็น

กองพันๆ

ถ้าคิดว่าแน่ก็ลองได้ น่ะถ้าคล่องใจนักหนา เห็นนายคร่องใจไม่ใช่หรอ

อยากจะหาเรืองเองน่ะ โชวตัวหน่อยใจๆ อะ เก่งนักไม่ใช่หรอ

Sima-Yi

แล้วนายอะทำได้แบบผมไหม ก่อนที่จะมาว่าผม ดูตัวเองก่อนน่ะ หัดมีจิตสำนึกในตัวเอง ตัวเองเล่นไม่ดีไปโทษคนอื่น ไม่ต้องกองพันธ์หลอกมา คยในเกมในแบทจะดีกว่าน่ะ ถามผมว่าเก่งไหม ไม่เก่งหลอก ถามคนในเกมก็ได้ ผมเล่นไม่เก่ง

Sima-Yi

ตัวแกเอง เคยทำประโยชน์ให้แก่เซฟบ้างป่ะ เคยมีความรู้อะไรไปสอนหรือบอกแนะนำคนอื่นป่ะ ดูท่าทางเลยไม่เคย ผมฟันธง!!

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
กองพันปรับลด ความแรงของสกิลมาแล้ว สามรอบครับ เมื่อตอนแรก มันแรงถึงขนาดดูดมอนในดันจิตตายได้ง่ายๆ แล้วเลยปรับลดลงมา พอปรับมา ก็ยังมีคนเรียกร้องว่าโกงไปอีก ถึงตอนนี้ผมไม่อยากเรียกร้องไห้ปรับลดอีก แต่อยากเรียกร้องให้เปลี่ยนคอนเส็ปสกิลไปเลยแล้วกันครับ เป็นสกิลอื่นเลย ถ้ามันจะเรื่องมากมีปัญหามาก ก็อย่ามีใช้กัน

สำหรับเรานะ สกิลนี้มันไม่โกง เพราะ ยังมีอาชีพที่ยืนท้ากับสกิลนี้ได้อยู่เลย อย่างพาลา หรือพระ หรืออาชีพที่ถึกๆทางสายเวทย์ ยังยืนได้นะ ต่อให้โดนสกิลนี้ยืนค้างดูดก็เหอะ จากเท่าที่ผมเคยลองนะ แต่ที่โดนแล้วตายจะเป็นสาย แอซ เซน หรืออาชีพที่เน้นตีเลือดน้อยๆมากกว่า และอันนี้ผมมองว่าคือสมดุล มันต้องมีอาชีพที่แพ้ทางไม่แพ้ทาง ถ้าสกิลๆนึง สามารถแก้ทางได้หมดทุกอาชีพ มันคงไม่เรียกว่าสมดุล แต่เรียกว่าสกิลกากๆอันนึงมากกว่า ...
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

Sima-Yi

กองพันปรับลด ความแรงของสกิลมาแล้ว สามรอบครับ เมื่อตอนแรก มันแรงถึงขนาดดูดมอนในดันจิตตายได้ง่ายๆ แล้วเลยปรับลดลงมา พอปรับมา ก็ยังมีคนเรียกร้องว่าโกงไปอีก ถึงตอนนี้ผมไม่อยากเรียกร้องไห้ปรับลดอีก แต่อยากเรียกร้องให้เปลี่ยนคอนเส็ปสกิลไปเลยแล้วกันครับ เป็นสกิลอื่นเลย ถ้ามันจะเรื่องมากมีปัญหามาก ก็อย่ามีใช้กัน

สำหรับเรานะ สกิลนี้มันไม่โกง เพราะ ยังมีอาชีพที่ยืนท้ากับสกิลนี้ได้อยู่เลย อย่างพาลา หรือพระ หรืออาชีพที่ถึกๆทางสายเวทย์ ยังยืนได้นะ ต่อให้โดนสกิลนี้ยืนค้างดูดก็เหอะ จากเท่าที่ผมเคยลองนะ แต่ที่โดนแล้วตายจะเป็นสาย แอซ เซน หรืออาชีพที่เน้นตีเลือดน้อยๆมากกว่า และอันนี้ผมมองว่าคือสมดุล มันต้องมีอาชีพที่แพ้ทางไม่แพ้ทาง ถ้าสกิลๆนึง สามารถแก้ทางได้หมดทุกอาชีพ มันคงไม่เรียกว่าสมดุล แต่เรียกว่าสกิลกากๆอันนึงมากกว่า ...

อ่าหะ สำหรับผม เรียนสกิลจิตมา แต่ผมไม่ใช่สำหรับฆ่าคน เพราะยังไงไม่รู้คือ เดี๋ยวก็หาว่า กาก เพราะใจผมจริงๆเล่นพยากรณ์ แต่เก็บสกิลจิตสื่อไว้เพราะตามสถานะการปัจจุบันเท่านั้นเอง แต่ถ้าผมจะใช้มันจริงๆก็ต่อเมื่อมันจำเป็นต้องใช้

แต่ไอคนนั้นมันหาว่าผมโม้ไง ถ้าผมโม้จริง ของไปถามคนในเซฟดูน่ะว่ารู้จักชื้อนี้ไหม สงสัยเด็กใหม่ไม่รู้จักผมดีพอ เลยมากล่าวหาแบบนั้นแบบนี้ แต่ผมเชื่อเลยว่ามันไม่กล้าที่จะโชวตัวหลักมันหลอก

แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ผมจะนำเสนองเผ่าอสุราต่อไปจนกว่าเราจะเลิกเล่น หรือเซฟปิด ถึงจะมีคนมาขวางก็เถอะน่ะ แต่เราก็ทำไงได้ ใครๆ ก็รู้จักผมหมดละ ทั้งอริและมิตรรู้จัก ในทางด้านไหน ทาง บวกก็ดีไปขอบใจมาก แต่ทางลบ พูดกันมีเหตุมีผลมีหลักการ ผมไม่ว่า แต่มาพูดแบบไม่มีเหตุผลหาว่าโม้ๆๆๆ แบบไอข้างบนนั้นอะ แบบนี้ต้องโดนของซะหน่อยถึงจะจำ

--GameZ"

• **
ลองเสนอแนวทางเป็น

- ลดรัศมีสกิลให้เหลือสัก 14*14  พอที่จะสามารถแก้ทางโดยทำให้หยุดเดินหรือสตั้น แล้วโจมตีต่อได้โดยอยู่นอกรัศมีสกิลก็จะโจมตีได้โดยไม่โดนสกิลไป
- ลดความถี่ในการโจมตีของสกิล
- ความแรงในการดูด hp เท่าเดิม แต่ดูด mp เอาแค่ครึ่งนึงของการดูด hp ได้ไหม ?
+1 ครับ

Sima-Yi

ลองเสนอแนวทางเป็น

- ลดรัศมีสกิลให้เหลือสัก 14*14  พอที่จะสามารถแก้ทางโดยทำให้หยุดเดินหรือสตั้น แล้วโจมตีต่อได้โดยอยู่นอกรัศมีสกิลก็จะโจมตีได้โดยไม่โดนสกิลไป
- ลดความถี่ในการโจมตีของสกิล
- ความแรงในการดูด hp เท่าเดิม แต่ดูด mp เอาแค่ครึ่งนึงของการดูด hp ได้ไหม ?
+1 ครับ

g#039

H

แต่ ยังไงซ่ะ จะปรับดีขึ้น หรือ ห่วยแตก เราก็สามารถใช้สกิลพวกนี้ให้มันเต็มปรัสิทธิภาพสูงสุด อย่างกระมังกรครั่งของขุนศึก ดูๆ แล้วเหมือนจะกากแต่คิดไปคิดมามีประโยชน์ไม่ใช่เล่นเลยทีเดียว เวล๑๐ กันโอกาสติดคริทิคอล ของสัดตู ได้๑๐๐% พร้อมพลังป้องกันจำหน่วงถึง 0+70ถ้าจำไม่ผิด

คนมีปัญญาเท่าที่คิดคิดได้
สกิลมีผล 5 วิ คงจะมีประโยชน์มาก g#019

H

คุณอย่าลืมนะครับ ว่ามันเป็นสกิลจิตที่ไม่ได้ใช้ได้แค่อาชีพเดียว.. g#022

Sima-Yi

แต่ ยังไงซ่ะ จะปรับดีขึ้น หรือ ห่วยแตก เราก็สามารถใช้สกิลพวกนี้ให้มันเต็มปรัสิทธิภาพสูงสุด อย่างกระมังกรครั่งของขุนศึก ดูๆ แล้วเหมือนจะกากแต่คิดไปคิดมามีประโยชน์ไม่ใช่เล่นเลยทีเดียว เวล๑๐ กันโอกาสติดคริทิคอล ของสัดตู ได้๑๐๐% พร้อมพลังป้องกันจำหน่วงถึง 0+70ถ้าจำไม่ผิด

คนมีปัญญาเท่าที่คิดคิดได้
สกิลมีผล 5 วิ คงจะมีประโยชน์มาก g#019

อย่างน้อย ๆ สามารรับดาเมจได้ชั่วคณะ ก็ยังดี

vorox

• **

โดนดูดตายส่วนน้อยน่ะ แต่ ดูดMPหมดเนี่ยโดนกันทุกอาชีพ  g#014

-------------------------------------------------------------

กำ นักโม้จะตีเราช่วยด้วย โดนดาเมจโม้  g#002

Sima-Yi

โดนดูดตายส่วนน้อยน่ะ แต่ ดูดMPหมดเนี่ยโดนกันทุกอาชีพ  g#014

-------------------------------------------------------------

กำ นักโม้จะตีเราช่วยด้วย โดนดาเมจโม้  g#002

เด็กน้อยอมมือจริง ๆ เป็นไปตามที่ คราดการไว้ ยังไงแกไม่อยากเป็ดเผยตัวจริง แสดงว่า ฝีมอกากๆ รอแต่คนอื่เอาข้อมูลมาป้อนตักใส่สมอง ไม่มีแนวคิดริเริ่มที่จะทำด้วยตดเอง แกนี้ งี้เง้าเต่าตน กบในกะลา ไป วัน ๆ

basdy

• Newbie
  • *

vorox

• **
นำดูดมานาออกน่าจะดีกว่านะะ woon_cry woon_cry woon_cry

ช่าย ตรงประเด็นเลยอันนี้

ปัญญาจริงๆมันอยู่ตรงดูด MP นี่ล่ะ

นอกนั่นก็ok