GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กองพันวิญญาณ

vorox

• Jr. Member
  • **
วิธีแก้ กองพัน

แอสพราง (กรณีแบท)  / ใส่แรร์ 95 พราง 

เทร พรางจนกว่าจะหมด

ซาปเล็งขา   กับดังเถาวัล

เบลดโดด สามภพมังกร

เบอ เลือดเยอะ ชน ตัดหลบตัดแกร่ง สับๆ ระเบิดทำให้มึน

พาลา หอก 94 โดด ทัณไม่คิดต้าน

วิ กรงขัง รอจนกองพันหมดแล้วค่อยเข้าใกล้

วอสาป บัยญัติ

พระ พลังน้ำแข็ง + ทวน

เซนประณีต พราง

นี่เรียกว่าสเต็บแบบ น้ำจิ้มๆ การเล่นเกมไม่ใช่แค่เล่นตามบทบาทตัวละครหรือตามบทบาทอาชีพที่เราเล่น ควรหาสเต็ปเอง ควรคิดสเต็ปเอง ผมเคยเห้นนะ เอาทรงเปิดกองพันลงแบท เคยมีเทร ที่พรางมาแล้ว มายิงผม  ถ้าผมเป็นเทร ผมจะรอจนกว่ากองพันจะหมด แล้วค่อยสอย  เพราะ กองพันมันไม่มีผลกับคนที่พราง หรือ ถ้าเรามองไม่เห็น มันจะไม่โจมตี  กดพรางไปนั่งข้างๆได้สบายเลย  ไม่ใช่มาถึง กดยิงศรอัศนีบาติอย่างเดียว แบบนั้นก้เข้าทางสิครับ

คนที่ใช้กองพันวิยญาณ ลงแบท กลัวมากพวกที่พรางจนกองพันหมด  เพราะ ถ้าไม่มีกองพันก็ไม่สามารถชนะได้เลย

อีกอย่างสกิวกองพัน ถ้าไม่ระดับ 6 ขึ้นไป ไม่มีทางโหดหรอก อีกอย่าง มันเป็นสกิวจิตแห่งอาชีพ ไม่ใช่สกิวกากๆ  จะให้มันกาก  ก้เอามันออกไปเหอะ ไม่เคยปรับขึ้นมีแต่ปรับลง แพ้ก้ร้องให้ปรับ อ้างสมดุล

สมดุลของพวกคุณคืออะไรหรอ หรือคุณต้องชนะคนอื่นถึงเรียกว่าสมดุล

ขนาดมีกองพัน ยังแพ้ได้เลย มันไม่ได้อมตะซะหน่อยนิครับ  โดนจ้าวเทพหมีดเดียวก็ ดับ โดดทรงเสาเงา ซิคิ 6 ก้ ดับแล้ว  โดนวิหมอก กรงเพลิง ก้ นอนแล้ว ทั้งๆที่มีกองพันมันก้แพ้ได้  ผมว่าเอาเวลา ตั้งบอร์ด ไป ฝึกหาสเต็ปของตัวเองดีกว่านะ

ไอ้ที่ว่ามาทั้งหมดนี่ ลองเองยังครับ

คุณอย่าคิดเองดิว่า แพ้มาก็ร้องให้ปรับ

เคยโดนดูดmpหมดม่ะ แน่ใจหรอว่า กองพันไม่6จะไม่โหด ไอ้ที่เห็นๆปัจจุบันก็1 2ทั้งนั่น

จ้าว เทพอสุรา เดินเจอกองพัน 2 3 วิmpก็หดแล้ว ต่อยตายหรอ

ทฤษฎีล้วนๆ   woon_5555

นั่นล่ะฮะ เงียบไปเลยก็รออ่านอยู่

vorox

• **
คำพูดถ่อยๆไม่มีผลต่อผมครับ ยังไงผมก็จะเป็นอีกคนที่สนับสนุนให้ปรับสกิลนี้ มันอยู่ที่วิจารณญาณของทางบริษัทเขาเองครับ
woon_sad2  woon_555  woon_5555
+1 ครับ

ช่วยกันหาจุดที่เห็นว่าควรปรับตรงไหนถึงจะดีกว่าครับในฐานะผู้เล่น ผมก็ไม่อยากให้มันกากลงเท่าไหร่หรอก แต่อยากให้มันพอดีๆ ขนาดของแอสตัวหลักที่ผมเล่นอยู่ ยังต้องกดสกิลใส่เป้าหมายเลย กองพันน่าจะแบบกดสกิลแล้วเรียกกองพันออกมา แล้วกดอีกรอบที่เป้าหมาย ให้วิญญานโจมตีเพื่อลดhp/ก็น่าจะดีเหมือนกัน

ฮะ ผมนี่แค่เห็นชื่อก็ข้ามไปโพสอื่นล่ะฮ่ะ ถ่อย อย่างเดียวสมองไม่ต้อง

แต่ถ้าปรับกดใส่เป้าหมาย พวกที่ลง1-1มันก็จะไม่พอใจ

เรื่องความแรงดูด MP ผมว่ามันครอบคลุมดี

vorox

• **
ก็คนมันสู้ไม่ได้ ก็ปรับไปเรื่อยอ้ะ สุดท้ายบ่นว่าทำไมสกิลกากจัง  g#012

แสดงว่าท่านสู้ได้ ยังไงอ่ะ แก้ทางไงอ่ะ

เอาแบบที่เล่นเองน่ะแบบว่าทำมาแล้ว

ไม่เอาแบบ แนะนำ แบบที่คนเขาไม่เล่นกันน่ะ

รอคำตอบจาก เทสเตอร์

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ก็คนมันสู้ไม่ได้ ก็ปรับไปเรื่อยอ้ะ สุดท้ายบ่นว่าทำไมสกิลกากจัง  g#012

แสดงว่าท่านสู้ได้ ยังไงอ่ะ แก้ทางไงอ่ะ

เอาแบบที่เล่นเองน่ะแบบว่าทำมาแล้ว

ไม่เอาแบบ แนะนำ แบบที่คนเขาไม่เล่นกันน่ะ

รีที่แล้วผม เล่น วอฆ่าได่บ่อยนะพวกกองพัน วิ่งไปบัญญัติ มันไม่ตายผมก็ตายแค่นี้ แถมบัญญัติที ได้พวกอยู่รอบๆมาด้วยคะแนนทั้งนะ  g#031

-GonG-

• **
ตาสว่างได้เเล้วไอ้พวกบ้า!เอาเเต่เสนอปรับลงๆๆทำไมไม่เสนอปรับสกิวจิตอื่นให้ทัดเทียมวะที่ผ่านมาไอ้สายที่เล่นไม่ได้ก็เพราะพวกมึงเสนอปรับจนเละเองไม่ใช่เหรอ

เอางี้ ปรับเอาสกิลระเบิดห้วงเวลาที่หยุด 5 วินาที กลับเป็นแบบเดิมดีไหม กดกองพันมา ใช้ระเบิดห้วงหยุดละยิงแม่มเลย ถ้าอยากปรับให้มันดีขึ้น รับได้ไหมล่ะ ?? ว่าไปแล้วอันนี้ก็น่าสนแฮะ แต่แปลก ทำไมถึงไปปรับให้ระเบิดห้วงเวลามันด้อยลงว้าา เป็นเพราะเจอพวกร้องปรับเหมือนกันรึเปล่า  #038

Sima-Yi

• Full Member

รีที่แล้วผม เล่น วอฆ่าได่บ่อยนะพวกกองพัน วิ่งไปบัญญัติ มันไม่ตายผมก็ตายแค่นี้ แถมบัญญัติที ได้พวกอยู่รอบๆมาด้วยคะแนนทั้งนะ  g#031

g#039 g#039 ตามนั้น พี่

Sima-Yi

แต่ ยังไงซ่ะ จะปรับดีขึ้น หรือ ห่วยแตก เราก็สามารถใช้สกิลพวกนี้ให้มันเต็มปรัสิทธิภาพสูงสุด อย่างกระมังกรครั่งของขุนศึก ดูๆ แล้วเหมือนจะกากแต่คิดไปคิดมามีประโยชน์ไม่ใช่เล่นเลยทีเดียว เวล๑๐ กันโอกาสติดคริทิคอล ของสัดตู ได้๑๐๐% พร้อมพลังป้องกันจำหน่วงถึง 0+70ถ้าจำไม่ผิด

คนมีปัญญาเท่าที่คิดคิดได้

ลมใต้ปีก.

• **
  • i'm the wind beneath your wings.
แต่ ยังไงซ่ะ จะปรับดีขึ้น หรือ ห่วยแตก เราก็สามารถใช้สกิลพวกนี้ให้มันเต็มปรัสิทธิภาพสูงสุด อย่างกระมังกรครั่งของขุนศึก ดูๆ แล้วเหมือนจะกากแต่คิดไปคิดมามีประโยชน์ไม่ใช่เล่นเลยทีเดียว เวล๑๐ กันโอกาสติดคริทิคอล ของสัดตู ได้๑๐๐% พร้อมพลังป้องกันจำหน่วงถึง 0+70ถ้าจำไม่ผิด

จะคนมีปัญญาหรือไม่มีปัญญาก็ต้องรู้อยู่แล้วว่า ระดับ 10 ไม่ว่าจะสกิวอะไร ของอาชีพอะไรมันก็ต้องโหดอยู่แล้วละครับ

Sima-Yi

จะคนมีปัญญาหรือไม่มีปัญญาก็ต้องรู้อยู่แล้วว่า ระดับ 10 ไม่ว่าจะสกิวอะไร ของอาชีพอะไรมันก็ต้องโหดอยู่แล้วละครับ

ถูกครับ g#039

vorox

• **

คุณก็ได้แต่คิดนั่นล่ะ คิดดูถูกคนอื่น คิดว่าตนมีปัญญา

สุดท้ายก็ได้ แต่คิด  g#040

ไม่ได้ทำอะไรเลย  g#040

ลมใต้ปีก.

• **
  • i'm the wind beneath your wings.

คุณก็ได้แต่คิดนั่นล่ะ คิดดูถูกคนอื่น คิดว่าตนมีปัญญา

100 คนคิด 10 คนทำ 1 คนสำเร็จครับ  g#004 g#004

Sima-Yi

ก็ยังดีกว่าคนไม่ศึกษา อยากลึกซึ้งเหมือนแกนิ ปิดกั้นตัวเอง ผมเล่นเผาอสุรา ไม่พอ ผมศึกษาเผ่ามนุษย์ ถึงจะไม่เต็มร้อย แต่ก็ยังสามารถมาประยุคต์เอาผ่ามนุษย์ฆ่าเผ่าอสุราได้เลย สงสัยในเล่นเซฟPK แน่ๆ ถ้าหากผมลงรูปตัวละครผมนาย คงอ๋อแน่ และนายจะเกรียจชังนินทราผม อย่างแน่นอน แต่ก็เอาเถอะนินทราไปก็เท่านั้น เราไม่ได้แคร์อะไรมากมายกับพวกนกกระจิบนกกระจอก ที่ไม่ยอมทำตามที่คนอื่นแน่ะนำ ถึงทำก็ไม่ประสพผลสำเร็จเลยมาตีโพยตีฟาย แบบนั้นแบบนี้ ว่ากาก เออ คนเก่งไม่จำเป็นที่จะต้องเล่นเก่งเสมอไปหลอกน่ะ

Sima-Yi

เห็นให้เต็ม ๆ ตาดีกว่า พวกนายคงอยากจะเห็นเต็มที จริงๆผม ลงหลายรอบละงานนี้ได้รู้จักผม ThiaTime รู้จักผม สนับสนุนเรื่องข้อมูลก็ขอบใจมาก ส่วน เรียวนั้น ผมก็ขอบคุณจริง ๆ ถ้านายไม่ทดสอบผมคงไม่กระจ่างถึงวันนี้

ลมใต้ปีก.

• **

คนเก่งไม่จำเป็นที่จะต้องเล่นเก่งเสมอไปหลอกน่ะ

ชอบประโยคนี่จัง   g#034

vorox

• **
เห็นให้เต็ม ๆ ตาดีกว่า พวกนายคงอยากจะเห็นเต็มที จริงๆผม ลงหลายรอบละงานนี้ได้รู้จักผม ThiaTime รู้จักผม สนับสนุนเรื่องข้อมูลก็ขอบใจมาก ส่วน เรียวนั้น ผมก็ขอบคุณจริง ๆ ถ้านายไม่ทดสอบผมคงไม่กระจ่างถึงวันนี้

เอาที่สบายใจ วันๆนั่งแต่ในเมือง กิวตีกันก็เห็นเดินดูล่ะก็แพร่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆโม้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  g#037

กำพอล่ะเด่วผิดประเด็น

กองพันๆ