GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กองพันวิญญาณ

basdy

• Newbie
  • *
คือว่าสกิลนี้ผมว่ามันเริ่มจะไม่สมดุลแล้ว ผีแต่ละตัวดูดแรงมาก แถมดูดมานาดูดเลือดเข้าตัว อีกฝ่ายทำอะไรไม่ได้เลยถ้าเขาเปิดกองพัน ดูดทะลุทุกอย่างชาปสลายก็ไม่หาย วิธีแก้มีอะไรมั่งช่วยบอกที หรือปรับให้มันเบาลงกว่านี้หน่อยสมดุลหายไปหมดแล้ว g#033 g#033 g#033 g#033 g#033

NWWK

• Jr. Member
  • **
เปรียบเทียบกับของเผ่ามนุษย์อย่าสกิลเกราะโลหิตของเบอเซอเกอร์ ช่างต่างกันราวฟ้ากับเหว  g#037

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
เกราะโลหิตก็ค่อนข้างดีนะอยู่นะคับ เวลาระเบิดออกนี่ก็โหดอยู่เนอะะ แต่เงื่อนไขและระยะหลังใช้ มันก็ค่อนข้างนานแหละ
แต่กองพันเดะก็มีแนวทางปรับแหละ  g#009
Never mind .

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ปัญหาคือ ดูดmp เยอะเกินไปอีกฝ้ายใช่สกิวไม่ได้เลย

คุมะคุมะ

• เอวาไม่มีนม
  • Newbie
  • *
  • สตอเบอร์รี่สีแดงนะ รู้ยัง?
เปิดมาทีนี้วิ่งแทบไม่ทัน  woon_555
그녀는 한 입거리뿐아라고 - WOLF [exo]

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
ปัญหาคือ ดูดmp เยอะเกินไปอีกฝ้ายใช่สกิวไม่ได้เลย

g#017

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
เลิกปรับลงซักทีเถอะครับ g#041 ปรับสกิวอื่นให้เทพขึ้นดีกว่าเยอะ g#008

เรียว

• **
ก็คนมันสู้ไม่ได้ ก็ปรับไปเรื่อยอ้ะ สุดท้ายบ่นว่าทำไมสกิลกากจัง  g#012

NWWK

• **
อยากให้ปรับลักษณะการใช้สกิลแบบกดใส่คู่ต่อสู้มากกว่า นี่เล่นเดินผ่าน วิ่งผ่านไร ตายเรียบแบบนี้ มันเกินไป  woon_sunny

vorox

• **
ก็คนมันสู้ไม่ได้ ก็ปรับไปเรื่อยอ้ะ สุดท้ายบ่นว่าทำไมสกิลกากจัง  g#012

แสดงว่าท่านสู้ได้ ยังไงอ่ะ แก้ทางไงอ่ะ

เอาแบบที่เล่นเองน่ะแบบว่าทำมาแล้ว

ไม่เอาแบบ แนะนำ แบบที่คนเขาไม่เล่นกันน่ะ

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
เท่าที่เคยลอง รู้สึกว่าสกิลนี้ จะเข้าน้อยกับพวกที่กันเวทย์เยอะ หรือต้านทานจิตใจเยอะแบบ พวก พาลา กับพระนะครับ ไมรู้ว่าเกี่ยวใหม แต่ปกติผมใช้ไดดูดมากสุดทีละ 3k แต่พอเจออาชีพพวกนี้ จะเหลือ 700-800 เอง
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

คนเคยเล่ยPJ1

• Newbie
  • *
วิธีแก้ กองพัน

แอสพราง (กรณีแบท)  / ใส่แรร์ 95 พราง 

เทร พรางจนกว่าจะหมด

ซาปเล็งขา   กับดังเถาวัล

เบลดโดด สามภพมังกร

เบอ เลือดเยอะ ชน ตัดหลบตัดแกร่ง สับๆ ระเบิดทำให้มึน

พาลา หอก 94 โดด ทัณไม่คิดต้าน

วิ กรงขัง รอจนกองพันหมดแล้วค่อยเข้าใกล้

วอสาป บัยญัติ

พระ พลังน้ำแข็ง + ทวน

เซนประณีต พราง

นี่เรียกว่าสเต็บแบบ น้ำจิ้มๆ การเล่นเกมไม่ใช่แค่เล่นตามบทบาทตัวละครหรือตามบทบาทอาชีพที่เราเล่น ควรหาสเต็ปเอง ควรคิดสเต็ปเอง ผมเคยเห้นนะ เอาทรงเปิดกองพันลงแบท เคยมีเทร ที่พรางมาแล้ว มายิงผม  ถ้าผมเป็นเทร ผมจะรอจนกว่ากองพันจะหมด แล้วค่อยสอย  เพราะ กองพันมันไม่มีผลกับคนที่พราง หรือ ถ้าเรามองไม่เห็น มันจะไม่โจมตี  กดพรางไปนั่งข้างๆได้สบายเลย  ไม่ใช่มาถึง กดยิงศรอัศนีบาติอย่างเดียว แบบนั้นก้เข้าทางสิครับ

คนที่ใช้กองพันวิยญาณ ลงแบท กลัวมากพวกที่พรางจนกองพันหมด  เพราะ ถ้าไม่มีกองพันก็ไม่สามารถชนะได้เลย

อีกอย่างสกิวกองพัน ถ้าไม่ระดับ 6 ขึ้นไป ไม่มีทางโหดหรอก อีกอย่าง มันเป็นสกิวจิตแห่งอาชีพ ไม่ใช่สกิวกากๆ  จะให้มันกาก  ก้เอามันออกไปเหอะ ไม่เคยปรับขึ้นมีแต่ปรับลง แพ้ก้ร้องให้ปรับ อ้างสมดุล

สมดุลของพวกคุณคืออะไรหรอ หรือคุณต้องชนะคนอื่นถึงเรียกว่าสมดุล

ขนาดมีกองพัน ยังแพ้ได้เลย มันไม่ได้อมตะซะหน่อยนิครับ  โดนจ้าวเทพหมีดเดียวก็ ดับ โดดทรงเสาเงา ซิคิ 6 ก้ ดับแล้ว  โดนวิหมอก กรงเพลิง ก้ นอนแล้ว ทั้งๆที่มีกองพันมันก้แพ้ได้  ผมว่าเอาเวลา ตั้งบอร์ด ไป ฝึกหาสเต็ปของตัวเองดีกว่านะ

vorox

• **
วิธีแก้ กองพัน

แอสพราง (กรณีแบท)  / ใส่แรร์ 95 พราง 

เทร พรางจนกว่าจะหมด

ซาปเล็งขา   กับดังเถาวัล

เบลดโดด สามภพมังกร

เบอ เลือดเยอะ ชน ตัดหลบตัดแกร่ง สับๆ ระเบิดทำให้มึน

พาลา หอก 94 โดด ทัณไม่คิดต้าน

วิ กรงขัง รอจนกองพันหมดแล้วค่อยเข้าใกล้

วอสาป บัยญัติ

พระ พลังน้ำแข็ง + ทวน

เซนประณีต พราง

นี่เรียกว่าสเต็บแบบ น้ำจิ้มๆ การเล่นเกมไม่ใช่แค่เล่นตามบทบาทตัวละครหรือตามบทบาทอาชีพที่เราเล่น ควรหาสเต็ปเอง ควรคิดสเต็ปเอง ผมเคยเห้นนะ เอาทรงเปิดกองพันลงแบท เคยมีเทร ที่พรางมาแล้ว มายิงผม  ถ้าผมเป็นเทร ผมจะรอจนกว่ากองพันจะหมด แล้วค่อยสอย  เพราะ กองพันมันไม่มีผลกับคนที่พราง หรือ ถ้าเรามองไม่เห็น มันจะไม่โจมตี  กดพรางไปนั่งข้างๆได้สบายเลย  ไม่ใช่มาถึง กดยิงศรอัศนีบาติอย่างเดียว แบบนั้นก้เข้าทางสิครับ

คนที่ใช้กองพันวิยญาณ ลงแบท กลัวมากพวกที่พรางจนกองพันหมด  เพราะ ถ้าไม่มีกองพันก็ไม่สามารถชนะได้เลย

อีกอย่างสกิวกองพัน ถ้าไม่ระดับ 6 ขึ้นไป ไม่มีทางโหดหรอก อีกอย่าง มันเป็นสกิวจิตแห่งอาชีพ ไม่ใช่สกิวกากๆ  จะให้มันกาก  ก้เอามันออกไปเหอะ ไม่เคยปรับขึ้นมีแต่ปรับลง แพ้ก้ร้องให้ปรับ อ้างสมดุล

สมดุลของพวกคุณคืออะไรหรอ หรือคุณต้องชนะคนอื่นถึงเรียกว่าสมดุล

ขนาดมีกองพัน ยังแพ้ได้เลย มันไม่ได้อมตะซะหน่อยนิครับ  โดนจ้าวเทพหมีดเดียวก็ ดับ โดดทรงเสาเงา ซิคิ 6 ก้ ดับแล้ว  โดนวิหมอก กรงเพลิง ก้ นอนแล้ว ทั้งๆที่มีกองพันมันก้แพ้ได้  ผมว่าเอาเวลา ตั้งบอร์ด ไป ฝึกหาสเต็ปของตัวเองดีกว่านะ

ไอ้ที่ว่ามาทั้งหมดนี่ ลองเองยังครับ

คุณอย่าคิดเองดิว่า แพ้มาก็ร้องให้ปรับ

เคยโดนดูดmpหมดม่ะ แน่ใจหรอว่า กองพันไม่6จะไม่โหด ไอ้ที่เห็นๆปัจจุบันก็1 2ทั้งนั่น

จ้าว เทพอสุรา เดินเจอกองพัน 2 3 วิmpก็หดแล้ว ต่อยตายหรอ