GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงชุดสี และ C3 : สายแคสเตอร์(ทดสอบในวุ้นนรกได้แล้ว กำหนดลงเซิร์ฟหลัก 13/5)

ท.ทหารอดทน

• Jr. Member
  • **
ท่านAdox สกิลของวิซาร์ดไม่มีอันไหนที่ทำดาเมจสีม่วงเลย อยากได้แบบ สีชุดไทม์วอกเกอร์ไม่ก็อาร์คเมจ ที่ลงสเตตัสเเล้วเกิน99 เหมือนลงAgi ของสายยิงไวของชาปแล้วจะทำดาเมจสีม่วง เอาแบบถ้าสกิลรัวๆแล้วเก๊งแต่ความเสียหายสีม่วงยังพอทำดาเมจได้บ้าง  เท่าไหร่เปอเซนต์/ระดับซี3 ก็แล้วแต่จะพิจารณาด้วยคับ อยากได้ไว้ชนพวกอมตะซะหน่อย  (อันนี้เปนแนวทางสู้กับผู้สื่อได้เลยนะเนีย วัดกันไปเลยดูดรัวๆ กับ สกิลรัวๆ ) g#039 g#039

ท่านเพา

• Full Member
ท่านAdox สกิลของวิซาร์ดไม่มีอันไหนที่ทำดาเมจสีม่วงเลย อยากได้แบบ สีชุดไทม์วอกเกอร์ไม่ก็อาร์คเมจ ที่ลงสเตตัสเเล้วเกิน99 เหมือนลงAgi ของสายยิงไวของชาปแล้วจะทำดาเมจสีม่วง เอาแบบถ้าสกิลรัวๆแล้วเก๊งแต่ความเสียหายสีม่วงยังพอทำดาเมจได้บ้าง  เท่าไหร่เปอเซนต์/ระดับซี3 ก็แล้วแต่จะพิจารณาด้วยคับ อยากได้ไว้ชนพวกอมตะซะหน่อย  (อันนี้เปนแนวทางสู้กับผู้สื่อได้เลยนะเนีย วัดกันไปเลยดูดรัวๆ กับ สกิลรัวๆ ) g#039 g#039
ถ้าจะปรับก็คงต้องปรับกับสกิลที่โจมตีช้าๆหล่ะมั้งครับ ถึงจะปรับให้มีติดดาเมจม่วงแต่ไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์และสกิลวิรัวมากอย่าพสุธาทะลาย ศรเวท อัสนีบาตอะไรพวกนี้ แต่ถ้าปรับกับสกิลพวกธรณีพิโรธ แรงโน้มถ่วง อะไรประมาณนี้จะโอเคกว่า แต่บางอาชีพก็ไม่มีสกิลที่ทำดาเมจม่วงนี่นา หรือตอนนี้มีทุกอาชีพแล้วหว่า
ส่วนเรื่องเป็นแนวทางสู้กับผู้สื่ออันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะ เพราะผู้สื่อก็ไม่ได้ถึกอะไรมาก ถ้าไม่ใช้คฑา หรือไม่ร่ายติดคริสกิลดูดเลือดก็มีระยะเวลาร่ายพอสมควรหากเปรียบเทียบกับสกิลที่วิซาร์ดใช้กันนั้นก็คนละอย่างเลย ยกเว้นว่าจะผู้สื่อคนนั้นจะดูดแรงมากๆหรือวิซาร์ดโจมตีเบา แต่ผมว่าวิซาร์ดก็มีโอกาสชนะมากกว่า หรือถ้าพูดถึงตอนที่ผู้สื่อฟื้นขึ้นมาจากสกิลชีวิตหลังความตาย อันนี้ผมว่าอีกหลายอาชีพก็ต้องหนีกันอยู่ดีนะ มีแค่บางอาชีพอย่างวอร์ล็อคที่อาจจะสาปหรือดูดเลือด หากปรับให้วิซาร์ดหรืออีกหลายๆอาชีพทำดาเมจม่วงตอนที่อมตะได้ ไม่ว่าจะเป็นอาชีพไหนก็ตาม สกิลที่ทำให้อมตะก็ค่อนข้างที่จะไร้ผลเหมือนกันนะครับ

ท.ทหารอดทน

• **
ดาเมจม่วงมีหลายอาชีพครับ เกือบทุกอาชีพเลยก็ว่าได้ ยกเว้นวิซาดนี่ผมยังไม่เคยเหนเลย ยกเว้นวิซาดที่ใช้สกิลระเบิดห้วงเวลาของเทรนะ 555+  ที่ผมเสนอไว้สำหรับต่อกรกับผู้สือ เพราะสกิลกองพันวิญญานระดับสูงๆ มันดูดทั้งเลือดทั้งเอ็มพีโหดมาก แต่ผมก็ไม่อยากเสนอให้ปรับสกิลกองพันหรอกนะ อาชีพใคร ใครก็ไม่อยากให้ปรับด้อยลง ส่วนผมเล่นวิซาดเปนตัวหลัก มีการปรับข้อดีของสีชุดผมก็อยากเสนอบ้าง อย่างน้อยทีมงานลองเอาลงใส่ดู ถ้ามันเกินไปก็ปรับ ก็เอาออก แต่ตอนนี้ มันโดนอยู่ฝ่ายเดียว ไม่ใช่แค่วิซาดหรอกครับ อาชีพไหนเจอกองพันวิญญานชั่วโมงนี้ก็มีเหนื่อย บางอาชีพนี่ปล่อยเม้าส์เลย ส่วนผมเล่นวิ โอกาสตายเมื่อเจอกับผู้สื่อมันวัดได้ตรงแค่ 1-2 วิเองครับ ถ้ากดยาไม่ทัน(ยื้อเวลาตาย)
 ส่วนเงื่อนไขของดาเมจม่วงที่ผมเสนอมันก็ไม่ได้ไปตรงกับสเตตัสหลักๆที่วิซาดต้องไปอัพอยู่แล้ว หมายถึง ถ้าจะสู้กับผู้สื่้อจริงๆ ก็ต้องสละเหรียญสเตตัสไปลง มันก็ดีเเฟร์ๆดีนะครับ ไม่อยากให้มันผูกขาดแบบ แพ้ 100% เลยอะไรงี้ มันไม่สนุก  g#040

ADox

• Administrator
ดาเมจม่วงมีหลายอาชีพครับ เกือบทุกอาชีพเลยก็ว่าได้ ยกเว้นวิซาดนี่ผมยังไม่เคยเหนเลย ยกเว้นวิซาดที่ใช้สกิลระเบิดห้วงเวลาของเทรนะ 555+  ที่ผมเสนอไว้สำหรับต่อกรกับผู้สือ เพราะสกิลกองพันวิญญานระดับสูงๆ มันดูดทั้งเลือดทั้งเอ็มพีโหดมาก แต่ผมก็ไม่อยากเสนอให้ปรับสกิลกองพันหรอกนะ อาชีพใคร ใครก็ไม่อยากให้ปรับด้อยลง ส่วนผมเล่นวิซาดเปนตัวหลัก มีการปรับข้อดีของสีชุดผมก็อยากเสนอบ้าง อย่างน้อยทีมงานลองเอาลงใส่ดู ถ้ามันเกินไปก็ปรับ ก็เอาออก แต่ตอนนี้ มันโดนอยู่ฝ่ายเดียว ไม่ใช่แค่วิซาดหรอกครับ อาชีพไหนเจอกองพันวิญญานชั่วโมงนี้ก็มีเหนื่อย บางอาชีพนี่ปล่อยเม้าส์เลย ส่วนผมเล่นวิ โอกาสตายเมื่อเจอกับผู้สื่อมันวัดได้ตรงแค่ 1-2 วิเองครับ ถ้ากดยาไม่ทัน(ยื้อเวลาตาย)
 ส่วนเงื่อนไขของดาเมจม่วงที่ผมเสนอมันก็ไม่ได้ไปตรงกับสเตตัสหลักๆที่วิซาดต้องไปอัพอยู่แล้ว หมายถึง ถ้าจะสู้กับผู้สื่้อจริงๆ ก็ต้องสละเหรียญสเตตัสไปลง มันก็ดีเเฟร์ๆดีนะครับ ไม่อยากให้มันผูกขาดแบบ แพ้ 100% เลยอะไรงี้ มันไม่สนุก  g#040
ขอเก็บวิธีแก้ทางกองพันวิญญาณไว้กับ skill จิตที่เหลือนะครับ (น่าจะดีกว่าที่ทักษะระดับเดียวกันแก้ทางกัน)
ส่วน damage ม่วง จริงๆมันทำขึ้นมาเพื่อต่อกรกับสายถึก ซึ่งวิซาร์ดเองมีทักษะพวกลดเกราะอยู่แล้วผมจึงไม่ใส่ทักษะประเภท damage ม่วงให้ครับ

ท.ทหารอดทน

• **
อีกข้อนะครับ อยากทราบว่าไม้เท้าหมอกสวรรค์จุติ 6 จะปรับกลับคืนมาไหมครับ (โดนสาปแล้วพลังป้องกันเวทย์ลด) ตอนนี้ความสามารถเหลือระดับต่ำมาก   พอระบบโป๊ะเช๊ะแบบใหม่เข้า เอากันหลังมาคิด พวกกันเวทย์เยอะๆลำพังกรงน้ำแข็ง กับสกิลระเบิดเวทย์ เหมือนจะไม่สะเทือนกันแล้ว มีการปรับแก้ไขปัญหาตรงนีั้ยังไงเหรอครับ พวกกันเวทย์เยอะๆดันมีสกิลกระโดดด้วยนี่สิ

ADox

อยากให้ประยุกต์ก็ต้องให้มันประยุกต์กันทุกสายอาชีพดิ ดูเทร แอส พาลา งี้เปนต้น เทรทำไมไม่ให้ประยุกต์ลง int แอส ลง int พาลา ลง agi เพื่อให้ได้ค่าสเตตัสที่จะไปสนับสนุนสีชุดมั่งอะ อย่าแถลงข้างคูหน่อยเลยคับ  g#035 ลำพังปรับไม้หมอก99 จุติ6 ให้เหลือความสามารถเปนไม้จิ้มฟันไปละ ที่บอกว่าจุติ6สาปจะทำให้เป้าหมายใช้ทักษะทางกายภาพได้ แล้วศาสตราเทพฝ่าเวหานี่มันทักษะสายเวทย์เหรอ ทำไมสาปแล้วยังกระโดดเปนกบได้อยู่(เซิฟหลัก)
ถ้าในกรณีนี้อาจะเป็น bug ถ้าไม่มีผู้เล่นแจ้งเข้ามา BUG ก็จะไม่ได้รับการแก้ไขนะครับ  woon_sunny
ส่วนโพสนี้ผมได้อ่านแล้วจะเอาข้อมูลไปตรวจสอบดูนะครับ
เหตุการณ์นี้เกิดได้กรณีเดียวนะครับ คือ พาลาคนนี้ตีอาวุธด้วยออฟศาสตราเวทครับ เพราะงั้นไม่ bug นะครับ  woon_sunny

ADox

อีกข้อนะครับ อยากทราบว่าไม้เท้าหมอกสวรรค์จุติ 6 จะปรับกลับคืนมาไหมครับ (โดนสาปแล้วพลังป้องกันเวทย์ลด) ตอนนี้ความสามารถเหลือระดับต่ำมาก   พอระบบโป๊ะเช๊ะแบบใหม่เข้า เอากันหลังมาคิด พวกกันเวทย์เยอะๆลำพังกรงน้ำแข็ง กับสกิลระเบิดเวทย์ เหมือนจะไม่สะเทือนกันแล้ว มีการปรับแก้ไขปัญหาตรงนีั้ยังไงเหรอครับ พวกกันเวทย์เยอะๆดันมีสกิลกระโดดด้วยนี่สิ
ผู้ที่กระโดดได้แปลว่าออฟอาวุธด้วยดีเบี้ยมศาสตราเวทครับ
ถ้าปรับคืนแบบเดิมจะทำให้ไม้เท้าเก่งกับทุกสายการโจมตีครับ เพราะงั้นคงไม่ปรับกลับมาแน่นอน

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
 g#025  อุปกรณ์สวมใส่ยังลง NPC ไม่ครบนะคะ   g#025
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

vorox

• **
ผู้ที่กระโดดได้แปลว่าออฟอาวุธด้วยดีเบี้ยมศาสตราเวทครับ
ถ้าปรับคืนแบบเดิมจะทำให้ไม้เท้าเก่งกับทุกสายการโจมตีครับ เพราะงั้นคงไม่ปรับกลับมาแน่นอน

ขอสอบถามนอกเรื่องหน่อยได้มั้ย เรื่องการงานมีแผนจะปรับมั้ย พวกที่ไม่ใช่ ทำอาหารอ่ะ มันทำยากกเหลือเกิน คนทำก็น้อยยยยยยยมาก ดูอย่างวิศวะสิปืนดรากูลไม่เคยเจอเลย

ทำยากตรงให้ของเยอะ ใช้เยอะแล้วต้องผ่านหลายขั้นตอน

อยากให้แก้ไขจัง การงานพวก อาวุธ ชุด จะได้ครึกครื้น  g#002

ADox

ขอสอบถามนอกเรื่องหน่อยได้มั้ย เรื่องการงานมีแผนจะปรับมั้ย พวกที่ไม่ใช่ ทำอาหารอ่ะ มันทำยากกเหลือเกิน คนทำก็น้อยยยยยยยมาก ดูอย่างวิศวะสิปืนดรากูลไม่เคยเจอเลย

ทำยากตรงให้ของเยอะ ใช้เยอะแล้วต้องผ่านหลายขั้นตอน

อยากให้แก้ไขจัง การงานพวก อาวุธ ชุด จะได้ครึกครื้น  g#002
ยังไม่มีแผนครับ
แต่ถึงมันยากก็ยังมีคนทำอยู่นะครับ เพราะข้อมูล(ตัวเลข)วัตถุดิบที่เกิดขึ้นในแต่ละวันยังมีให้เห็นตลอด
ถ้ามีการปรับคงเป็นเพิ่มผลผลิตใหม่ๆ เข้าไปมากกว่าครับ

ADox

g#025  อุปกรณ์สวมใส่ยังลง NPC ไม่ครบนะคะ   g#025
สัก 10 นาทีนะ เจอ bug ละ  woon_hurt
แก้ไขให้แสดงเกราะครบทุกอาชีพแล้วนะครับ
และเพิ่มเติมให้แสดงเฉพาะไอเท็มที่อาชีพนั้นๆ สามารถใส่ได้เท่านั้น

• อย่าเเส่.
  • **
สัก 10 นาทีนะ เจอ bug ละ  woon_hurt
แก้ไขให้แสดงเกราะครบทุกอาชีพแล้วนะครับ
และเพิ่มเติมให้แสดงเฉพาะไอเท็มที่อาชีพนั้นๆ สามารถใส่ได้เท่านั้น

รับทราบ  woon_5555
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

• อย่าเเส่.
  • **

รับทราบ  woon_5555
ไม่คูณ EXP เเล้วหรอคะ เวลผอบไม่ไหว  woon_5555