GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะแห่งจิตชุดที่ 2

NWWK

• Jr. Member
  • **
จ้าวสังเวียนเอาแบบ เป็นอมตะ แต่โจมตีไม่ได้สิ  ถ้าอมตะแล้วยังตีได้ ก็ปรับให้เทรระเบิดห้วงเวลาหยุดแล้ว สามารถยิงได้ด้วยละกัน  g#040

ของแบบนี้ต้องแลกกับความอดทนครับ กว่าจะได้ระดับ10ก็ไม่ใช่เรืองง่ายเลย

อดทน แล้วอาชีพอื่นมันไม่ต้องอดทนเหรอ ..

เบื่อจริงๆแม่งทำมาซะเว่อ แล้วเสือกมาปรับทีหลัง เบื่อชิบหาย

เทพซ่า007

• **
จ้าวสังเวียนเอาแบบ เป็นอมตะ แต่โจมตีไม่ได้สิ  ถ้าอมตะแล้วยังตีได้ ก็ปรับให้เทรระเบิดห้วงเวลาหยุดแล้ว สามารถยิงได้ด้วยละกัน  g#040

ของแบบนี้ต้องแลกกับความอดทนครับ กว่าจะได้ระดับ10ก็ไม่ใช่เรืองง่ายเลย

อดทน แล้วอาชีพอื่นมันไม่ต้องอดทนเหรอ ..

เบื่อจริงๆแม่งทำมาซะเว่อ แล้วเสือกมาปรับทีหลัง เบื่อชิบหาย
ยังไม่ชิน.........เหลอ
ฮอน1-1ป่าวไอสัด

jibi3

• Newbie
  • *
อยากให้ปรับของผู้สื่อ เวลาดูด ให้มันใช้ระยะเวลาดูดหน่อย เช่น 3วิ 5วิ ไม่ใช่ดูดทุกวินาที ส่วนสกิลอมตะของจ้าว ควรปรับดีเลให้มันเยอะกว่านี้หน่อย ถึงจะไม่ระดับ10 แค่กาย3-5วิ จ้าวก้ล้มคู่ต่อสู้ได้ละ
อย่ายึดติดกับอดีต-ปัจจุบันสำคัญกว่า

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
อยากให้ปรับของผู้สื่อ เวลาดูด ให้มันใช้ระยะเวลาดูดหน่อย เช่น 3วิ 5วิ ไม่ใช่ดูดทุกวินาที ส่วนสกิลอมตะของจ้าว ควรปรับดีเลให้มันเยอะกว่านี้หน่อย ถึงจะไม่ระดับ10 แค่กาย3-5วิ จ้าวก้ล้มคู่ต่อสู้ได้ละ

ระยะเวลาดูดของกองพันวิญญาณ ก็ สุ่ม1-3วินะครับ ปรับแล้ว ไม่ถี่ทุก1วินาที

ส่วนทักษะจ้าว woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

จัดเต็ม

• Full Member
เปลี่ยนอาชีพแล้วสกิลจิตหายหรือใข้ไม่ได่หรือปล่าวครับเช่นวิมีเดจาวู/เกราะโหิตเปลี่ยนเบอร์/เทร/แอส/พาลาฯลฯสกิลจิตจะหายมะ หากไม่หายแล้วยังใช้ได้อีกหรือไม่

จัดเต็ม

เปลี่ยนอาชีพแล้วสกิลจิตหายหรือใข้ไม่ได่หรือปล่าวครับเช่นวิมีเดจาวู/เกราะโหิตเปลี่ยนเบอร์/เทร/แอส/พาลาฯลฯสกิลจิตจะหายมะ หากไม่หายแล้วยังใช้ได้อีกหรือไม่
สกิลหลักกะสกิลรองจะใช้ได้อาชีพใหม่หรือไม่ จีมาตอบที

ท.ทหารอดทน

• **
รู้สึกจะไม่หายนะ แค่กดติดตั้งตรงช่องสกิลจิต แต่เลือกได้ทีละอย่าง หมายถึง สกิลจิตอาชีพติดตัว+สกิลจิตอาชีพอื่น รวมเป็นสอง

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
รู้สึกจะไม่หายนะ แค่กดติดตั้งตรงช่องสกิลจิต แต่เลือกได้ทีละอย่าง หมายถึง สกิลจิตอาชีพติดตัว+สกิลจิตอาชีพอื่น รวมเป็นสอง
ถ้าแบบนี้ แสดงว่า ถ้าผมสามารถ ดึง จิต ทุกอาชีพ ได้ แล้วผมสามารถ เลือกพลังใช้ ของอาชีพไหนก็ได้ใช่ไหมครับ จิตรองน่ะ เช่น แบท ผมเล่น วิ ใช้เดจาวู กับของเทร ห้วงเวลา  แต่อีกรอบ ผมใช่ เดจาวู กับ เตรียมพร้อมขั้นสูง  อะไร ประมาณนี้หรือป่าวครับ

ท.ทหารอดทน

• **
ใช่ แต่ติดตั้งสกิลใหม่แต่ละครั้งมันมีดีเลรู้สึกจะนาน 5 นาที (อันนี้ไม่ชัวส์นะ แต่ประมานนี้)

จัดเต็ม

ประมาณว่าอาชีพเก่าเก็บเวลดันจิตไม่ดีเลยเป็นตัวใหม่ทีเก็บดันจิตได้ดีกว่าเพื่อเรียนสกิลจิตจนได้ระดับ10/55รอบแล้วค่อยกลับมาเป็นอาชีพเดิมที่ดึงจิตไม่ถึง55รอบน่ะ ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาจากระดับรอบการดึงจิตที่ต่างกันมะ

samunpai1

ลองคิดถึงเทรใช้เตรียมความพร้อมนะ ใส่แรร์ลดดีเลย์กาลเหลือ 90 วิ เตรียมความพร้อมขั้นสูงระดับ 10 ดูระยะหลังใช้ x0.1 = 9 วิ แปลว่ากาลได้เรื่อย ๆ ใช่มั้ยคับ ?? g#015
ใช่จ้าาาาาาาา  g#008

เตรียมพร้อมขั้นสูง ใช้กับตัวเองนะฮะ woon_5555

2.3 เตรียมความพร้อมขั้นสูง (เซนจูเรี่ยน)
รูปแบบ : ใช้กับตนเอง
ต้องการ : MP 250 หน่วย
ความสามารถ : ล้างระยะหลังใช้ทุกทักษะของเราระยะหลังใช้ของทักษะนี้ขึ้นอยู่กับระยะหลังใช้ทั้งหมดของทักษะที่ถูกล้างระยะหลังใช้
ระดับ 1 : ระยะร่าย 10 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 5 เท่า
ระดับ 2 : ระยะร่าย 9 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 4 เท่า
ระดับ 3 : ระยะร่าย 8 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 4 เท่า
ระดับ 4 : ระยะร่าย 7 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 3 เท่า
ระดับ 5 : ระยะร่าย 6 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 2 เท่า
ระดับ 6 : ระยะร่าย 5 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 2 เท่า
ระดับ 7 : ระยะร่าย 4 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 2 เท่า
ระดับ 8 : ระยะร่าย 3 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 1 เท่า
ระดับ 9 : ระยะร่าย 2 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 1 เท่า
ระดับ 10 : ระยะร่าย 1 วินาที ระยะหลังใช้ที่ถูกล้างทั้งหมด x 0.1 เท่า

หมายถึงเทรติดตั้งสกิลจิตทหารอ่าคับ  woon_yes
มีคนลองกับพาลาดินแล้ว ศาสตราโดด ปกติดีเล 60วินาที แต่พอใช้กับเตรียมความพร้อม ศาสตราเปรียบกับดีเล 6วินาทีแทนเลย /พิมพ์งงไหมครับ ขออภัยย
มั่วศาสตราเทพเดิมดีเลย์ 30 วิ ไม่ใช่ 60

H

สกิลเซนบัคครับ ใช้ลดดีเลย์ระเบิดคลั่ง เตรียมความพร้อมดีเลย์ 27 นาที - 32 นาที (ระดับ 1)

Sima-Yi

สำหรับผมอะสกิลจะเป็นยังยังไงก็ใช่ เพราะผมพลิกแพลงได้ทุกสถานะการ ต่อให้สกิล นั้นจะดูว่ากาก ในนอกสายตาคนอื่น แต่ผมสามารถใช้สกิลนั้นได้อย่างประสิทธิภาพได้อย่างแน่นอน โดยไม่มีข้อกังขา ใครรู้จักผมจะรู้ดีว่าเ่ผ่าอสุราสกิลทุกสกิลมีประโยชนืมาก ในหมู่เพื่อน ๆ ที่เล่นเผ่าอสุราด้วยกัน

-GonG-

• **
ช่วยเอาสกิลจิตอาชีพที่เหลือมาลงด้วยครับ จะได้ดึงจิตอาชีพไว้รอ มาทีหลังยังเสียเปรียบอาชีพอื่นเขาแล้ว นี่เล่นไม่บอกอะไรเลย เอามาลงก่อน ส่วนสกิลมาชาติไหนค่อยว่ากันอีกที วอลุ่มบอกเร็วๆนี้ตั้งแต่มกรา จนป่านนี้ยังเงียบฉี่  woon_shock