GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะแห่งจิตชุดที่ 2

Sima-Yi

• Full Member
บอกตรงๆนะ สกิลอำมตะนี่เอาออกไปเหอะ มันทำให้เกมส์ไม่สนุกก็เพราะพวกนี้แหละฝ่ายหนึ่งตีอีกฝ่ายได้สบาย แต่อีกฝ่ายนี่เล่นตีอีกฝ่ายไม่เข้า มีแต่ตายกับตาย ใครมันจะไปสนุกเหรอ ขนาดลอกเขามายังทำได้แค่นี้ ผิดหวังจริงๆ  g#046

ถึงจะมีอำมตะแต่ก็ฆ่ากันได้อยู่ดี

-IlI_TimeThai_IlI-

• Jr. Member
  • **
สกิวจิต อื่นๆ เทพๆ ทั้งนั้น แต่ทำไมแอสดูไม่โหดเลย - -

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
ระยะหลังใช้ของทักษะนี้ขึ้นอยู่กับระยะหลังใช้ทั้งหมดของทักษะที่ถูกล้างระยะหลังใช้
อันนี้คิดยังไงคะ? หมายถึงดีเลของสกิลเตรียมขั้นสูงใช่ไหม  g#040
สมมุติ เราล้าง 3สกิล ก็เอาดีเลที่เหลือของ3สกิลมา+กัน จะได้ดีเลของมันหรอ
หรือเอาดีเลปกติของ3สกิลมา+กัน  g#033
เป็นคนคนหนึ่ง

H

ระยะหลังใช้ของทักษะนี้ขึ้นอยู่กับระยะหลังใช้ทั้งหมดของทักษะที่ถูกล้างระยะหลังใช้
อันนี้คิดยังไงคะ? หมายถึงดีเลของสกิลเตรียมขั้นสูงใช่ไหม  g#040
สมมุติ เราล้าง 3สกิล ก็เอาดีเลที่เหลือของ3สกิลมา+กัน จะได้ดีเลของมันหรอ
หรือเอาดีเลปกติของ3สกิลมา+กัน  g#033
น่าจะเป็นดีเลที่เหลือทั้งหมดมากกว่าครับ แล้วก็นำมาคูณกันอีกทีนึง woon_yes

BZ'BossKungz

• Newbie
  • *
วิเพลิงดีเล30วิ ถ้าจิตเซน10 30*0.1 เหลือ3วิ เพลิงเรื่อยๆสินะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ด๋อยน้อยคอยรัก

• **
ชาปกัมปนาท แอสไร้สิ้นสุด พาลาดินศาสตราเทพ เบรดพิโรธ เบอระเบิด+คำราม+ปลดอาวุธ วอบัญญัติ เทรหยุดเวลา
โดยเฉพาะสองอาชีพหลัง ถ้าจิตเซน10 ก็ดีเลลดบาน สรุป อาชีพไหนก็พอๆกันแหละ มันอยู่ที่สมองของคนเล่นมากกว่าจะเลือกใช้แบบไหน  g#018

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
กว่าจะเทพ ก็หลายเดือนเลยนะกว่าจะ จิตครบ55รอบ ไหนยังจะมาเก็บดวงจิตอีก ห้าๆ  g#036

X-Burner

อยากให้เพิ่มแมพ ในปราสาทไร้ตะวันด้วยเดี๋ยวมาอีก5อาชีพคนก็ต้องมาเก็บดวงวิญญานเยอะกว่าเดิม4แมพคงแออัดไป

อ่อ แล้วก็อยากให้ ฝากของถอนของได้ในแมพแรก บางทีวิ่งมาจนถึงล่ะดันลืมของ ฝากด้วย

.

cracw

• **
ชาปกัมปนาท แอสไร้สิ้นสุด พาลาดินศาสตราเทพ เบรดพิโรธ เบอระเบิด+คำราม+ปลดอาวุธ วอบัญญัติ เทรหยุดเวลา
โดยเฉพาะสองอาชีพหลัง ถ้าจิตเซน10 ก็ดีเลลดบาน สรุป อาชีพไหนก็พอๆกันแหละ มันอยู่ที่สมองของคนเล่นมากกว่าจะเลือกใช้แบบไหน  g#018

ส่วนเจ้าของสกิลมองจิตตัวเองแล้ว ....กรูวทำไรกับมันได้วะ

NWWK

• **
จ้าวสังเวียนเอาแบบ เป็นอมตะ แต่โจมตีไม่ได้สิ  ถ้าอมตะแล้วยังตีได้ ก็ปรับให้เทรระเบิดห้วงเวลาหยุดแล้ว สามารถยิงได้ด้วยละกัน  g#040

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
จ้าวสังเวียนเอาแบบ เป็นอมตะ แต่โจมตีไม่ได้สิ  ถ้าอมตะแล้วยังตีได้ ก็ปรับให้เทรระเบิดห้วงเวลาหยุดแล้ว สามารถยิงได้ด้วยละกัน  g#040

ของแบบนี้ต้องแลกกับความอดทนครับ กว่าจะได้ระดับ10ก็ไม่ใช่เรืองง่ายเลย

Heroes

• Newbie
  • *
แล้วเซิฟ เปิดกี่โมงคับพอดีเข้าไม่ได้
g#046

monarch172572

• **

ของแบบนี้ต้องแลกกับความอดทนครับ กว่าจะได้ระดับ10ก็ไม่ใช่เรืองง่ายเลย

ที่ว่าของเทรกากไม่ดี ผมคิดว่ามันประยุคดีกว่าของเจ้าอีกนะ ฮิตมากสกิลนี้ ตอนวอส่งคนลงไปหน้ากำแพง ไม่ต้องเสียเวลามา2มิติ+ ประตูเพื่อลง

ส่วนสกิลอมตะ ผมว่าจ้าวสายเทพคงยิ้ม กดสกิลนี้แล้วสะสมไปเรื่อยๆ  woon_5555 woon_5555

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
อยากให้เพิ่มแมพ ในปราสาทไร้ตะวันด้วยเดี๋ยวมาอีก5อาชีพคนก็ต้องมาเก็บดวงวิญญานเยอะกว่าเดิม4แมพคงแออัดไป

อ่อ แล้วก็อยากให้ ฝากของถอนของได้ในแมพแรก บางทีวิ่งมาจนถึงล่ะดันลืมของ ฝากด้วย
เห็นด้วย ให้เพิ่ม NPC อคา เข้าไปเลยในนั้น
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก