GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ระบบตรวจสอบโปรแกรมช่วยเล่น

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
ต่อไปนี้ ออโต้พระฟูอีกจอละเอาอีกตัววิ่งโขนไม่ได้แล้ว สินะ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ใช่เราว่าไม่ต้องมีหรอก เอามาให้รำคาญ ด้วยเพราะยังไงเด่วC3 มันก็ปรับแล้ว

Slipknot

ผมว่าน่ะ   ยกเลิกระบบ นี้ คิดไหม่เหอะ  ไม่รุ่งเลย   

ดูมันไร้สาระ    ถ้าออโต้ ก้ส่งคุกไป บางคนออโต้เพื่อเวล  ไม่ได้ จะไช้ เพื่อหาผลประโยช

ส่วนพวกออโต้   C3 เงียก้ไห้คน ถ่ายคลิป ลง คุกเอา 

กากอย่าร้อง

• Jr. Member
  • **

ADox

• Administrator
ตีกันนอกเมืองก็มีผล สินะ แบบนี้ ก็ซวยๆ
ป้องกันส่วนของตีนอกเมืองและล่าบอสไว้แล้วครับ ถ้ายังมีส่วนไหนควรป้องกันเพิ่มเติมลองเสนอมาได้ครับ

กากอย่าร้อง

• **
นี่แหละที่เขาเรียกว่า สร้างมีดมา ตัดคอตัวเอง พอใกล้ตายก็สร้าง ฝักมีดมาใส่มีดไว้ แต่ก็อย่างที่บอก มีดมันอยู่ในฝัก มันก็ใช้งานไม่ได้ อีกนั่นแหละ ถ้าคนมันฉลาดมันจะไม่ทำแบบนี้นะ

ปัญหาการออโต้มีสาเหตุมาจากปัจจัยหลักๆไม่กี่อย่าง คือ...
1. ของทำเควสที่มีอัตราดรอป ต่างกัน เช่น ใบแดง หมัด ใบเมเปิ้ล ฯ  ทำให้ ของเหล่านี้ ใช้เวลาในการหานานมาก ทำให้ผู้เล่นต้องหาวิธีลัด คือ ออโต้ ทิ้งไว้ เพราะถ้าจะมานั่งเฝ้ามอนเกิด หลับพอดีครับมันน่าเบื่อ

2. ปัญหาการได้รับ EXP C3  ก็อย่างที่ทุกคน เข้าใจกัน C3 บางอย่าง ฝึกง่าย เช่นพันธมิตรแห่งเงามืด แค่ เอาแอสเปิดผอบสดไปยืนใน แมพเข้วี เปรียบเทียบกับ C3 ตัวอื่นที่มันต้องกดสกิว เช่น ชำนาญการฆ่าของเซน ที่มีเงื่อนไขให้กับมอนเตอร์ ที่เวลไม่ต่างกับเรา 20 เวล เท่านั้น เลยทำให้ความง่ายความยากมันเหลื่อมล้ำกันมาก  จึงมีการใช้โปรแกรมช่วยเล่นเพื่อให้ระดับสกิวทันคนอื่น

3. ปัญหาเงินที่หายากในเกม เป็นปัญหาระดับชาติเลยทีเดียว ที่เงินในเกมมันหายากมาก บางทีก็หาง่ายบางทีก็หายาก  ลองคิดดูนะครับ พาลา ออโต้ กดเก็บของแบบเช่า ยืน แมพเข้วี วันนึง ได้ ตังไม่ต่ำกว่า 3 เอมแน่นอน ไม่ต้องเดินไม่ต้องอะไรมากมาย

ขอเสริมนะครับ ระบบตัวนี้ ทำมาแล้วประโยชน์ของมันก็มีเยอะ ครับ แต่ข้อเสียมันจะทำให้เสียอรรถรส ในการเล่นเกมครับ เวลาตีกันนอกเมือง คิดดูเอาละกันครับ ลงหมอกลงกรง ไปเรียบร้อยกำลังวิ่งไปเพลิงต่อ 8 วินาที ที่หมอกมันทำงาน ดันมีคำถามเด้งมา ให้ตอบ กว่าจะตอบเสร็จ คนที่โดนขังกรง พุ่งมาฆ่าเราตายพอดี จากที่กำลังได้เปรียบ มันจะเสียเปรียบเพราะ ระบบตรวจสอบนี่แหละครับ   ผมว่า ถ่ายคลิปแล้วส่งลงคุกเหมือนเดิมดีที่สุดแล้วครับ ไม่ต้องยุ่งยากอะไร

ADox

ต่อไปนี้ ออโต้พระฟูอีกจอละเอาอีกตัววิ่งโขนไม่ได้แล้ว สินะ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
ระบบจะมีผลกับตัวละครที่โจมตีใส่ monster เท่านั้นครับ

กากอย่าร้อง

• **
ตีกันนอกเมืองก็มีผล สินะ แบบนี้ ก็ซวยๆ
ป้องกันส่วนของตีนอกเมืองและล่าบอสไว้แล้วครับ ถ้ายังมีส่วนไหนควรป้องกันเพิ่มเติมลองเสนอมาได้ครับ

ส่วนตีกันนอกเมือง คือยังไง  ถ้าผมเอาแอส ไปตี เซนฝึกกรุ๊ปเลือดละครับ แล้ว ออโต้ เซน กดยา และอาหาร  มันก็คือการตีกันนอกเมืองนะครับ

ADox

ส่วนตีกันนอกเมือง คือยังไง  ถ้าผมเอาแอส ไปตี เซนฝึกกรุ๊ปเลือดละครับ แล้ว ออโต้ เซน กดยา และอาหาร  มันก็คือการตีกันนอกเมืองนะครับ
การเก็บ EXP C3 จะเปลี่ยนรูปแบบนะครับ
ตามนี้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=39984.0

Wildman

• Hidden Master
ตีบอสอยู่คำถามเด้งมา ตูไม่ตายเหรอ แล้วเวลอยู่ม่อนดันลุมคำถามเด้งมาตูจะไม่ตายเหรอ

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
เมื่อวาน พึงลงไปเที่ยวมา30นาที อิอิ เอาพาราใส่บี่ลมตี หมี แล้วเอาแอสมีดดินตีหมี กะว่าจะเก็บพนึกพารา เลยออกไปตลาด พอกลับมาลงคุกเลย  woon_cry

ADox

ตีบอสอยู่คำถามเด้งมา ตูไม่ตายเหรอ แล้วเวลอยู่ม่อนดันลุมคำถามเด้งมาตูจะไม่ตายเหรอ
ระหว่างตีบอสจะไม่เด้งคำถามครับ
ระหว่างโดน monster รุม คำถามจะขึ้นมาหรือไม่ขึ้นอยุ่กับว่าพลังป้องกันลดทอนไปเหลือเท่าไหร่และ hp อยู่ตำกว่าเกณฑ์มั้ย

เมื่อวาน พึงลงไปเที่ยวมา30นาที อิอิ เอาพาราใส่บี่ลมตี หมี แล้วเอาแอสมีดดินตีหมี กะว่าจะเก็บพนึกพารา เลยออกไปตลาด พอกลับมาลงคุกเลย  woon_cry

ถือว่าออโต้หรอครับ มันไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วยเล่นซักหน่อย แบบนี้ต้องโทษระบบเกมแล้ว ครับ

ADox

ถือว่าออโต้หรอครับ มันไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วยเล่นซักหน่อย แบบนี้ต้องโทษระบบเกมแล้ว ครับ
ระบบการเก็บ EXP C3 จะเปลี่ยนใหม่ เพราะงั้นกรณีนี้จะไม่เกิดกับเซิร์ฟเวอร์หลักครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2014, 14:45:46 โดย ADox »

ผู้เฝ้ามอง

• Newbie
  • *

ระบบการเก็บ EXP C3 จะเปลี่ยนใหม่ เพราะงั้นกรณีนี้จะไม่เกิดกับเซิร์ฟเวอร์หลักครับ

เป็นการ เก็บผนึกเพื่อให้สกิลมันแรงขึ้น(สะสมความแรง) ไม่ใช่ ฝึกC3   

แล้วอีกอย่าง พาราC3เต็ม  มายืนขุดแร่  ม่อนมากัด โดนสกิลตายเอง แบบนี้ ต้องตอบคำถาม ไหม
แล้ว แอสเปิดพัน เบรดเปิดสวน  เพื่อ ทำการงานลอกหนัง  ในแม๊บเข้วี  (เก็บหนัง) แบบนี้ต้องตำคำถามไหม

เป็นการ เก็บผนึกเพื่อให้สกิลมันแรงขึ้น(สะสมความแรง) ไม่ใช่ ฝึกC3   

แล้วอีกอย่าง พาราC3เต็ม  มายืนขุดแร่  ม่อนมากัด โดนสกิลตายเอง แบบนี้ ต้องตอบคำถาม ไหม
แล้ว แอสเปิดพัน เบรดเปิดสวน  เพื่อ ทำการงานลอกหนัง  ในแม๊บเข้วี  (เก็บหนัง) แบบนี้ต้องตำคำถามไหม

ไม่ใช่แค่แอสกะเบลดนะครับ ขุน เรียนโทษะคืนสนอง ใส่ขวาน ยืนเข้วี สวนสกิวหมู่ แถมบ่อยกว่า เบลดและแอสอีกครับ  woon_555 woon_555 woon_555