GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับ balance ประจำปี 2557 (2)

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ผมก็ไม่รู้ว่าตั้งแต่กระทู้แรก ๆที่คุณตั้งมาแนวว่าจะปรับน่ะ ได้ไล่อ่านทุกคอมเม้นจริงหรือป่าว แล้วทำไมยังเสือกมีแนวคิดที่ผมเองก็เคยเสนอไปแล้วว่าไม่เหมาะสมออกมาได้อยู่อีกทั้งที่ทัดทานไปก่อนแล้ว ไอ้เกาะสะท้อนวออ่ะ ตอนนั้นก็ตอบมาว่ายังจะปรับเปลี่ยนได้อีกโธ่ แทบจะเหมือนเดิมกับแนวคิดแรกเลย

แมร่งเอ้ย เสียเวลาโพสไปป่าวไปป่ะว่ะนี่ เดี๋ยวก็แมร่งดันทุลังเอาลงเซฟหลักไปได้อีก ต่อให้มีคนโพสไม่เห็นด้วยสักกี่กระทู้แมร่งก็อ้าง สมดุล อยู่นั่นล่ะ เอาแค่ว่าทำให้แต่ละอาชีพมันน่าเล่น อย่างน้อยมี 15 อาชีพ ก็ให้มันชนะขาดลอย 7 อาชีพ แพ้ขาดลอย 8 อาชีพ ไรแบบนี้ยังดีกว่า ส่วนพวกแพ้ขาดลอยค่อยทำไอเท็มเสริมมาแก้ไขสกิลสุดเมพของแต่ละอาชีพที่หลัง เรียกว่าวัดใจกันที่ของที่เตรียมมาบวกกันแทน  แต่ถ้าตัวปล่าวเปลือยเจอกันมันควรจะเป็นแบบนั้น ส่วนสกิลมันจะโกงบ้างไรบ้างก็ทำไอเท็มที่ทุกอาชีพใส่แล้วแก้ทางสกิลโกงแมร่งนั้นได้มาแทนสิว่ะ

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

__NesCaFe

• Newbie
  • *
อย่าปรับเลย มีแต่คนไม่เห็นด้วย จบนะ

Hawk-Eye

• Newbie
  • *
ถ้าปรับเกราะเวทย์แบบนี้มันจะไปขัดแย้งกับ สกิว ท่องเวลา ไหมครับ

peskohaji00

• Newbie
  • *
1.พุ่งแทง : นำความโอกาส 30% ที่จะแทงครั้งที่ 2 ออก
2.เกราะเวท : เมื่อเปิดเกราะจะลดโอกาสโป๊ะเช๊ะ 100/90/80/70/60 % ตามลำดับทักษะ ถ้าใส่แหวนนักปราชญ์จะเพิ่มระดับทักษะเกราะเวทให้ เหลือลดโป๊ะเชะ 50% หากใส่ครบเซ็ตจะเหลือ 40% 

ข้อ 1 นะครับ แอส มันจะไม่ดีนะ
ข้อ 2 รู้สึกว่าเกินไปนะ ลดลงจนาดนั้น
ส่วนอาชีพอื่นโอเคครับ ชาปกะเทร ถ้าเป็นอย่างงั้นจะเยี่ยมเลยครับ

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

-HIGHTECH-

• Jr. Member
  • **
 g#046 ไปบอกไอโปรแกรมเมอเกมส์นี้เลยนะ ที่บอกว่า เอาแม่น 999 ออกแล้ว ละไม่มีอะไรเพิ่มมาให้
แต่จะปรับต่อเนื่องให้ตัน 216 มันหมายความว่าไง งงมาก?

คำถาม!

ใส่มีดฝึกหัด อัพ agi 92 ก็ได้ต่อเนื่อง 216 ไม่ใช่หรอ?
หรือ ไม่จำเป็นต้องอัพ agi แล้วสีชุดต้องการสเตตัสอะไรอะ?

ไปบอกมันด้วย ถ้าไม่เคยเล่นก็อย่ามาหน้ามึน แล้วทำออกมา  g#030

หรือเข้าใจผิด อธิบาย ให้ฟังที  woon_angry

fUpHYtyZz

• **
  • ...
สมดุลอะไรหว่า เคยเข้ามาเล่นเกมตัวเองจริงๆจังกันบ้างไหม ไม่ใช่เอาแต่ผู้เล่นมาลอง ถ้าเขาชอบอาชีพAกันเยอะ ก็อ้างให้ปรับให้มันดีขึ้น แต่ดันแพ้อาชีพB เลยร้องปรับให้อาชีพBมันอ่อนลง ทั้งๆที่อาชีพBมันเป็นอาชีพที่ชนะทางอาชีพAอยู่แล้ว แต่แพ้อาชีพอื่นหลายๆอาชีพ  ส่วนอาชีพAชนะแทบทุกอาชีพแต่กลับแพ้เพียงอาชีพA
แล้วปัญหาอีกข้อคือของแรร์ บางอย่างมันใส่ได้ทุกอาชีพ บางทีชีพที่ค่อนข้างสมดุลใส่กลายเป็นโกงไปเลย ของบางอย่างทำมาให้อาชีพนู้นอาชีพนี้ใส่ แต่กลับไม่สามารถใช้ความสามารถได้ หรือไม่มีสกิลสนับสนุนในสายอาชีพ ของแรร์หลายๆอย่างก็มีความสามารถที่ค่อนข้างจะ''ไร้สาระ'' หรือไม่สมควรกับคำว่า''แรร์''เลยนะครับ Asura Online Never Ending  หรือ Asura Online (will) Ever Ending
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

fUpHYtyZz

• **
  • ...
สมดุลอะไรหว่า เคยเข้ามาเล่นเกมตัวเองจริงๆจังกันบ้างไหม ไม่ใช่เอาแต่ผู้เล่นมาลอง ถ้าเขาชอบอาชีพAกันเยอะ ก็อ้างให้ปรับให้มันดีขึ้น แต่ดันแพ้อาชีพB เลยร้องปรับให้อาชีพBมันอ่อนลง ทั้งๆที่อาชีพBมันเป็นอาชีพที่ชนะทางอาชีพAอยู่แล้ว แต่แพ้อาชีพอื่นหลายๆอาชีพ  ส่วนอาชีพAชนะแทบทุกอาชีพแต่กลับแพ้เพียงอาชีพฺB
แล้วปัญหาอีกข้อคือของแรร์ บางอย่างมันใส่ได้ทุกอาชีพ บางทีชีพที่ค่อนข้างสมดุลใส่กลายเป็นโกงไปเลย ของบางอย่างทำมาให้อาชีพนู้นอาชีพนี้ใส่ แต่กลับไม่สามารถใช้ความสามารถได้ หรือไม่มีสกิลสนับสนุนในสายอาชีพ ของแรร์หลายๆอย่างก็มีความสามารถที่ค่อนข้างจะ''ไร้สาระ'' หรือไม่สมควรกับคำว่า''แรร์''เลยนะครับ Asura Online Never Ending  หรือ Asura Online (will) Ever Ending
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
แก้ๆ

untitled

• Sr. Member
เสนอ เมื่อใช้สกิล หรือ ถูกโจมตีจะติดบัฟ ทำให้วาปไม่ได้

lnwnaomi

• Newbie
  • *
เกราะเวทของวินี่ ลดการโดนโป๊ะนี้ดหดไปป่าวแล้วถ้าหากใส่คทาโล่02 ยังงี้แอสเทรจะสู็ไงอ่าคับ แทบจะไม่ติดดป๊ะเลยด้วยซ้ำ woon_angry woon_angry

Directorr

• Full Member
เกราะเวทของวินี่ ลดการโดนโป๊ะนี้ดหดไปป่าวแล้วถ้าหากใส่คทาโล่02 ยังงี้แอสเทรจะสู็ไงอ่าคับ แทบจะไม่ติดดป๊ะเลยด้วยซ้ำ woon_angry woon_angry

ลดโป๊ะของคนที่เปิดเกราะครับ ซึ่งก็คือตัววิเอง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

woon_shock woon_shock woon_shock  สยองมาก  เลย สงสัยจะเป๊นตำนานไปละวอ  ผมเล่นวอมานานพอสมควร  ตั้งกะเล่นมาไหม่ๆ  โชสเต๊บ  สาบครั่ง-หิน-ศรเวท = ko (one hi kiil)   มาจนยืนสท้อน ปาระเบิดผี ปรับจนไม่รู้จะเอาสเต๊บไหนเล่นละ  ปกติวอจะสู้กะไครก๊ลำบาก  มาปรับงี้ก๊เเย่ชิ ผมว่าถ้าเกาะเวทวอถ้ามันสท้อนโกงเอาเป๊นทุกครั้งที่สท้อนเวทออกไป  ไห้มันกินเวทผู้สท้อนไปตาม  mp ที่ผู้ร่ายยิงมาเสียไปเป๊นไง 

อย่าง วิ  ยิงเวท ใช้ mp 100  วอสท้อนไปเเต่วอก๊ต้องจ่าย mp 100 ในการสท้อนเวทนั้น

ไม่ก๊ถ้าจะปรับไห้วอใช้สต๊บบ้าง  อย่างที่บางคนเขาบ่ๆกัน  ว่าไอคนที่เอาวอมาสู้นี้มันยิงเวทที่ไหนมันยืมมึนปั้มยาสท้อนอย่างเดียว  งันก๊เอาเป๊นว่า  ไม่มีดีเรสกิวเเละไม่ต้องร่าย เเต่จะสท้อนก๊ต้องกดเอา พร้อมทั้งสท้อนได้ที่ละเวท

อย่างเช่นวิยิงศรเวทมา  วอกดเกาะเวทสท้อน  เเบบมุดดิน ของ ro ละมั้ง (คงเห๊นถาพนะ อธิบายไม่ถูกชะด้วย)

หรือ อีกเเบบ  ปรับไห้กลายเป๊นเวทลงพืน  ร่ายมันลงพืนเเหม้งเลย เเบบจุดวุ้นอะเเต่เอาเป๊นขนาดพอคนยีนได้คนเดียวพอ

ปล.1 สายบัญญัติผมไม่ได้เล่นจริงๆจรังๆ  เพราะร่ายช้ามากก เเละโอกาศมันต่ำเกินไป ตัวเวทนี้น่าจะปรับไห้เป๊นเวทที่สามารภเอามาใช้งานหวังผลได้จริงๆ เเบบเวทยมถูติของผู้สื่อนะ  มันน่าจะน่าสนใจมากขึ้น
ปล.2 การปรับสมดุล ชือก๊บอกว่าสมดุลนะ  ถ้าจะปรับก๊น่าจะเอาขึ้นมาดูที่ละอาชืพๆไป  ตามความสำคัณ อย่าง ตัวนี้มันคนนิยมนะทำไมถึลเป๊นอย่างนั้น มันโกงเกินไปไหม หรือ อะไรที่คนเขาจึงนิยม หรือตัวนี้ทำไมม่มีไครเล่นเลยทำไมละเวลอยากหรอ หรือว่าชุดไม่สวย ทำไมไม่มีไครสนใจ ก๊เห๊นจัดทัวนเม้นออกจะบ่อยไม่สังเกตุเลยหรือไง ทำไมถึงไม่มีตัวนั้นตัวนี้ออกมาเลย  ไม่ใช้จัดเอาฮ้า  เเค่อวดกันว่ากูเจ๊งเก่งสุดในเซิบ บ้าอะปาว โตๆกันเเล้วนะ อย่าลืมเหรียนยังมีสองด้าน  การมองในหลายๆมุมจะทำไห้เราได้อะไรขึ้นมาอีกมาเอาไปเป๊นการบ้าเน้อทีมงาน
ปล.3 ผมชอบการเล่น1-1  เเบบ one  hi kiil  มากกว่ามันตี  ตับๆๆ 7-8 ชุด ถึงจะรู้ผล อ้อ ตั้งเเต่นรกปรับค่าเข้าผมไม่ไปทดสอบเลย อาตจะมีบางอย่างที่ผมมองข้ามไป  อย่างพวกการทอนดาเมทเอย  ค่าเกรงขามเอย  แอะเเล้วกะเเหวนจะบอสเวอ ผมไม่มีปัณญาหาใส่เลยไม่รู้ว่ามันเป๊นยังไง เห๊นเขาบอกโกงหลายๆอะนะ

Flux

• **
บางทีพี่ควรไปดูอาชีพที่คนเขาไม่เล่นบ้างนะ  อย่าง เซนปืน
ทำไมคนถึงไม่เล่น ทำไมมีแต่เซนกระบี่ เพราะเซนปืนมันไม่โหดไงครับ
บรรจุกระสุนก็นาน สีชุดสีแดงที่ลดเลือด 50% ยิงก็เบา แรร์ปืนก็ไม่มี
แรร์ 95 เบาก็กาก เพิ่มหลบ300 โดนตีแรง 30% เจอแอสมีด 99
เพิ่มแม่น999 กุจะใส่แรร์นี่หาพ่อง คิดให้เยอะๆครับ

chuchutata

• Newbie
  • *
บางทีพี่ควรไปดูอาชีพที่คนเขาไม่เล่นบ้างนะ  อย่าง เซนปืน
ทำไมคนถึงไม่เล่น ทำไมมีแต่เซนกระบี่ เพราะเซนปืนมันไม่โหดไงครับ
บรรจุกระสุนก็นาน สีชุดสีแดงที่ลดเลือด 50% ยิงก็เบา แรร์ปืนก็ไม่มี
แรร์ 95 เบาก็กาก เพิ่มหลบ300 โดนตีแรง 30% เจอแอสมีด 99
เพิ่มแม่น999 กุจะใส่แรร์นี่หาพ่อง คิดให้เยอะๆครับ
ใช่ครับแรร์ปืนก็ไม่มี เหรียญคราส2ก็มีไว้ประดับน่าจะทำได้ละ
ว่าแต่ปรับสมดุล แต่ยังไม่เห็นเลยว่ามันสมดุลตรงไหน

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
25/08/2557

ปรับทักษะฝึกสัตว์
1.เปลี่ยนชื่อเป็นฝึกมอนสเตอร์/จับมอนสเตอร์/ใช้งานมอนสเตอร์
2.ปรับปรุง status ของของมอนสเตอร์ที่จับมาเล็กน้อย
3.ฝึกมอนสเตอร์ระดับ 1-3 จับมอนสเตอร์ไว้ได้ 1 ตัว 4-6 จับไว้ได้ 2 ตัว 7-10 จับเก็บไว้ได้ 3 ตัว
4.สามารถจับมอนสเตอร์ได้ทุกประเภท ไม่จำเป็นต้องเป็นประเภทสัตว์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2014, 16:39:55 โดย จีเอ็มซอส »

ก็มั่ยรู้สินะ

• **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!