GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับ balance ประจำปี 2557 (2)

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
ปรับปรุง/เปลี่ยนแปลง ทักษะดังต่อไปนี้

1.พุ่งแทง : นำความโอกาส 30% ที่จะแทงครั้งที่ 2 ออก
2.เกราะเวท : เมื่อเปิดเกราะจะลดโอกาสโป๊ะเช๊ะ 100/90/80/70/60 % ตามลำดับทักษะ ถ้าใส่แหวนนักปราชญ์จะเพิ่มระดับทักษะเกราะเวทให้ เหลือลดโป๊ะเชะ 50% หากใส่ครบเซ็ตจะเหลือ 40%
3.เกราะสะท้อน : เมื่อกดใช้จะเปิดเกราะสะท้อนเป็นเวลา 5 วินาที, ผู้ที่โดนสะท้อนจะถูกลดป้องกันเวท 1 วินาที, เปลี่ยนวิธีการฝึกจากต้องโดนโจมตีจากเวทเป็นใช้ทักษะนี้เพื่อฝึก, สะท้อน 100% ทุกระดับ, ระดับเกราะที่เพิ่มขึ้นจะลดระยะหลังร่ายและเพิ่มการลดป้องกันเวทผู้ที่โดนสะท้อน
4. ไร้สิ้นสุด : เอาแม่นยำ 999 ออก
5. คำสาปแห่งหมอก : (ไม้เท้าหมอกสวรรค์จุติ 6 ผู้ที่โดนสาปจะยังสามารถใช้ทักษะได้)
6.แก้บัคเซ็ตปราชญ์ ใส่ครบเซ็ตให้แสดงผลทักษะเกราะเวทที่เพิ่มขึ้นจริงๆ

20/8/2557
ปรับทักษะฝึกสัตว์
1.ให้จับง่ายขึ้น (ช่วยเพิ่มในเรื่องของการฝึกง่ายขึ้น)
2.เปลี่ยนความสามารถทักษะจับสัตว์ให้จับสัตว์ได้ไม่เกินระดับ 10/20/30/40/50/60/70/80/90/100 ต่อระดับทักษะฝึกสัตว์
3.เปลี่ยนแปลงค่า status ของสัตว์ที่เพิ่มขึ้นต่อ status ตัวเราให้มากขึ้น

25/8/2557
1.เปลี่ยนชื่อเป็นฝึกมอนสเตอร์/จับมอนสเตอร์/ใช้งานมอนสเตอร์
2.ปรับปรุง status ของของมอนสเตอร์ที่จับมาเล็กน้อย
3.ฝึกมอนสเตอร์ระดับ 1-3 จับมอนสเตอร์ไว้ได้ 1 ตัว 4-6 จับไว้ได้ 2 ตัว 7-10 จับเก็บไว้ได้ 3 ตัว
4.สามารถจับมอนสเตอร์ได้ทุกประเภท ไม่จำเป็นต้องเป็นประเภทสัตว์

26/08/2557
ปรับเกราะเวทเอาเรื่องลดอัตราโป๊ะออกให้เป็นรูปแบบนี้แทน
1.เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
2.พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
3.มีระยะหลังใช้ทักษะ 15 วินาที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 16:39:42 โดย จีเอ็มซอส »

Directorr

5. คำสาปแห่งหมอก : (ไม้เท้าหมอกสวรรค์จุติ 6 ผู้ที่โดนสาปจะยังสามารถใช้ทักษะได้)

แบบนี้ไม้เท้าสาปหมอก จุติ 5 กับ จุติ6 มันจะต่างกันยังไงล่ะครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
ต่างที่จุ 6 คนโดนสาปจะตีธรรมดาไม่ได้ครับ

Directorr

ต่างที่จุ 6 คนโดนสาปจะตีธรรมดาไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

เป็นไม้เท้าที่น่าใช้มากขิงๆ

สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-IlI_TimeThai_IlI-

• Jr. Member
  • **

3.เกราะสะท้อน : เมื่อกดใช้จะเปิดเกราะสะท้อนเป็นเวลา 5 วินาที, ผู้ที่โดนสะท้อนจะถูกลดป้องกันเวท 1 วินาที, เปลี่ยนวิธีการฝึกจากต้องโดนโจมตีจากเวทเป็นใช้ทักษะนี้เพื่อฝึก, สะท้อน 100% ทุกระดับ, ระดับเกราะที่เพิ่มขึ้นจะลดระยะหลังร่ายและเพิ่มการลดป้องกันเวทผู้ที่โดนสะท้อน

แบบนี้จะดีหรอคับ สำหรับวอ เหมือนจะแย้ลง มาเลื่อย ๆ เลยคับ ตั้งแต่เซตไสยเวท ท้อน2เท่าปรับมาเป็นท้อนตามธาตุ อันนี้ก็มาปรับเป็นบัพอีก เพียอะคับสำหรับวอนะ ที่เล่นก็เพราะชุดสวย แล้วไว้ตีวิด้วย
แบบนี้ ทำไห้เซตไสยเวทกับมาท้อนแบบเดิมไม่ได้หรอ ถ้าจะปรับสะท้อนวอเป็นบัพ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
อ้างถึง

วอลอคก็ตายนะครับแบบนี้ เปลี่ยนให้ระดับ 10 มีเกราะเป็นเวลา 40 วินาที และ ดีเลสกิล 1 นาทีดีมั้ยครับ อันนี้ขอเสนอใหม่ครับ เพราะไม่รู้ว่าจะโดนสายเวทตอนไหน
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Directorr

วอลอคผมอยากให้ เกราะสะท้อน มันสะท้อนสายกายภาพด้วยนะ ไหนๆ มันก็เคยมีจุดเด่นเป็นสะท้อนกายภาพมาตั้งนาน พอมีแหวนเข้ามา ก็อยากจะใส่แหวนเหมือนอาชีพอื่นๆบ้างนะ

-HIGHTECH-

• **

ข้อ 2 เกราะเวท ทำไมไม่เอาถอนดาเมจออก ละลูกพี่ แต่กลับเป็นโอกาสติดโป๊ะ สะได้   ไม่เข้าใจ  woon_no

Directorr

4. ไร้สิ้นสุด : เอาแม่นยำ 999 ออก

ผมว่าถ้าเอาแม่นออกจริงๆ

ปรับให้บัฟ ไร้สิ้นสุด เป็นแบบบัฟ ยิงกระจุย ด้วยเถอะครับ

ไม่มีดีเล ไม่มีเวลาหมด ไม่มีระยะหลังใช้

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
ว่าจะเล่นวอ เจองี้ไป ร้องไห้แปร้บ  g#043
เป็นคนคนหนึ่ง

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
วอลอคผมอยากให้ เกราะสะท้อน มันสะท้อนสายกายภาพด้วยนะ ไหนๆ มันก็เคยมีจุดเด่นเป็นสะท้อนกายภาพมาตั้งนาน พอมีแหวนเข้ามา ก็อยากจะใส่แหวนเหมือนอาชีพอื่นๆบ้างนะ

มานจะโกงไปสำหรับพวกมีแหวนดินอะคับผมว่านะ

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

มานจะโกงไปสำหรับพวกมีแหวนดินอะคับผมว่านะ
woon_yes

Directorr

ก็อาจจะไม่ต้องสะท้อน 100%  เอาซัก 50%

แล้วก็ เกราะเวทย์มาเป็นบัฟแบบนี้ มันก็ไม่ได้อยู่ตลอดเวลา กดไม่ทันก็เดี้ยง  กดทันก็รอเวลาหมด

เหมือน Blade Mail อ่ะครับ ใช้สเตปสู้กันนิดนึง

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
วอปรับแบบนี้ คนยิ่งไม่ค่อยเล่นกันอยู่ ตานี้จะไม่มีวอร์ล๊อคในอสุราให้เห็นอีกต่อไปละ  g#014