GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับ balance ประจำปี 2557

OIshIE

• Jr. Member
  • **
เล็งแขน เทร โดนแล้วใช้ไอเท็มไม่ได้ งั้นก็ปั้มยาไม่ได้สิครับ    งั้นก็ขอปรับให้มันมีระยะเวลาหมดหน่อย ให้พอๆกับเล็งขานะ หรือผมเข้าใจผิดไปเองหว่า  woon_shock

biphone1

• Newbie
  • *
2.4 เทรเชอร์ฮันเตอร์
    - เผยจุดอ่อน : ลดความต้านทาน (5%, 10%, 15%, 20%, 25%) ของเป้าหมายที่ยังมีจุดอ่อนเปิดอยู่

เปลี่ยนความสามารถเดิมใหม่ หรือ เพิ่มเข้าเติมเข้ามาคับ

ความสามารถเดิม : ทำให้เป้าหมายมีโอกาสโดนโป๊ะเชะมากขึ้น(สามารถสะสมจุดอ่อนได้)
ระดับ 1 : เพิ่มโอกาส 5% เปิดจุดอ่อน 3 จุดเป็นระยะเวลา 10 วินาที
ระดับ 2 : เพิ่มโอกาส 10% เปิดจุดอ่อน 6 จุด
ระดับ 3 : เพิ่มโอกาส 15% เปิดจุดอ่อน 9 จุด
ระดับ 4 : เพิ่มโอกาส 20% เปิดจุดอ่อน 12 จุด
ระดับ 5 : เพิ่มโอกาส 25% เปิดจุดอ่อน 15 จุด

Flux

• **
 g#046 อย่่าลิม เซนจูเรี่ยน นะครับ ถึงไม่ค่อยมีคนเล่นก็ช่วยปรับเพิ่มหน่อย ไม่มีลูกเล่นอะไรกะชาวบ้านเขาเลย  g#027

ADox

• Administrator
  • Full Member
2.4 เทรเชอร์ฮันเตอร์
    - เผยจุดอ่อน : ลดความต้านทาน (5%, 10%, 15%, 20%, 25%) ของเป้าหมายที่ยังมีจุดอ่อนเปิดอยู่

เปลี่ยนความสามารถเดิมใหม่ หรือ เพิ่มเข้าเติมเข้ามาคับ

ความสามารถเดิม : ทำให้เป้าหมายมีโอกาสโดนโป๊ะเชะมากขึ้น(สามารถสะสมจุดอ่อนได้)
ระดับ 1 : เพิ่มโอกาส 5% เปิดจุดอ่อน 3 จุดเป็นระยะเวลา 10 วินาที
ระดับ 2 : เพิ่มโอกาส 10% เปิดจุดอ่อน 6 จุด
ระดับ 3 : เพิ่มโอกาส 15% เปิดจุดอ่อน 9 จุด
ระดับ 4 : เพิ่มโอกาส 20% เปิดจุดอ่อน 12 จุด
ระดับ 5 : เพิ่มโอกาส 25% เปิดจุดอ่อน 15 จุด

เพิ่มเข้าไปครับ ความสามารถเดิมยังคงอยู่

--SoDaZa--

• **
ชาร์ปค่อยมีลูกเล่นเพิ่มมาหน่อย  แต่มือคงต้องไวหน้าดู

ปกติก็จับล๊อกตัวละครยากอยู่ละ  แต่ละตัวละครวิ่งเร็วเกิน

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
คือถ้าสายฟ้า10เเล้วจะบอกว่าชาปโกงขอถามไรหน่อยนะ ถ้ามันเอาเเต่ก้าวเเล้วมันจะตีคุนยังไงหรอ ดักไว้ก่อนนะคับอีกอย่างสีชุดสตอร์มวอร์กเกอร์ลดเลือดนะคับ ^^

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
"โจมตีเป็น damage ม่วง ได้สูงสุด 10 เท่าของความเร็วการโจมตีที่เกิน 216 มา"
คือยังไงเหรออ่านเเล้วไม่เข้าใจ

-Sinewy.

• **
เดี๋ยวนี้ทำไมตีบอสกับมินิบอส เบาจังเลยอ่ะครับ ทอนดาเมจจากการคำนวนครั้งสุดท้ายยังไงอ่ะครับ ไม่เข้าใจ woon_o_o woon_o_o woon_o_o

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
คำนวนครั้งสุดท้ายก็คือดาเมจสุทธิหรือดาเมตที่หักล้างกับความสามารถทอนลดดาเมจทั้งหลายเเหล่เช่นพลังป้องกันเรียบร้อยเเล้ว
ที่ตีบอสกับมินิตายยากก็เพราะเค้าทอนจากดาเมจสุทธิลงอีก20%นั่นเอง

reborn1st

• Newbie
  • *
"โจมตีเป็น damage ม่วง ได้สูงสุด 10 เท่าของความเร็วการโจมตีที่เกิน 216 มา"
คือยังไงเหรออ่านเเล้วไม่เข้าใจ
คือถ้าต่อเนื่องเกินมา1จะเกิดดาเมจม่วง10ครับ เกินมา200 ก็ขึ้น2000 ประมาณนี้

xxxxxxxxxx

• **
  • www.facebook.com
เลงแขนเทร โจมตีไม่ได้ เอ่อคือจนกว่าจะตายเพราะสกิลจะหายแบบนี้หรอ? แต่วิ่งหนีได้ 555+

Techies

ดาเมจม่วงยังโดนหักลบด้วยหลบหลีกอยู่ไหม

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ดาเมจม่วงยังโดนหักลบด้วยหลบหลีกอยู่ไหม
ผมว่าน่าจะยังโดนอยุ่น้ะ เพราะเค้าไม่บอกว่าไม่หักลบหลบหลีก ผมเดานะ - -

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ผมว่าน่าจะยังโดนอยุ่น้ะ เพราะเค้าไม่บอกว่าไม่หักลบหลบหลีก ผมเดานะ - -
เท่าที่ผมทดสอบ โดนดาเมจม่วงทุกดอก แต่ถ้าใช้ศรสายฟ้า มันจะโจมตีเป็นเวทย์ ยังไงก็โดนทุกดอกนะ ไม่คำนวนหลบหลีกด้วย แนะนำไว้ใช้กับแอส สิ้นลมแน่ ๆ  woon_yes
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Techies

ถ้าอย่างงั้นถ้าจีเอมปรับให้หมัดเวทยมนตร์โจมตีเป็นเวทย์100%เลขม่วงก็ไม่หักลบกับหลบหลีกเเล้วอะดิ