GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดทดสอบทักษะ C3 แล้ววันนี้!!!

merderer

• Newbie
  • *
เท่าที่ทดสอบสกิลคลาสสามของทหาร ไม่มีอันไหนได้เรื่องเลย
เริ่มตั้งแต่สกิลเดิม โจมตีจุดตายเพิ่มพลังโจมตีนิดเดียว มึน 1 วิไม่ได้ประโยชน์ไรเลยสู้สกิลคลาสสองของอาชีพอื่นไม่ได้
มาสกิลความรู้เรื่องกรุ๊ปเลือด อันนี้ก็ทดสอบไม่ได้ เพราะไม่รู้มันฟูจริงรึป่าว มองไม่เห็น ไม่รู้เป็นสกิลหลอกป่าว โม้รึป่าว ไม่เห็นผลเลย
แล้วก้สกิลชำนาญฆ่ายิ่งแล้วใหญ่ ยืนตีจนศัตรูตายเองยังไม่ติด
แล้วอีกอย่าง ทำไมต้องทำคลาสสามทหารเป็นสกิลติดตัวหมดเลย
ทำไมไม่ทำเป็นกดใช้บ้าง กดใช้ทำดามเมจเหมือนของอาชีพอื่น ใช้แล้วเห็นเลย
ไม่ใช่แบบสกิล นี้มีโอกาสเท่านั้นเท่านี้ ไม่รู้โอกาสจะมาเมื่อไหร่ เผลอตายไปหลายรอบถึงแล้วโอกาสติดจะออก
ผมทดสอบทหารใช้ชำนาญการฆ่ากับสายปืน บางทีเปิดผอบกดอาหาร ปรานีตไป ยิงอีกที ศตรูตายเพราะc3 ส่วนอีกอย่างมันก็เหมาะกับแกรนดีไวเดอ ใช้ทำลายเลือด แล้วc3 ไปส่งผลให้ตีอีกทีตาย ยังไม่เห็นว่ามันกากตรงไหน ใช้กับการตีบอสก้สบาย ตีให้บอสเหลือเลือดต่ำกว่า 50 เปอ แล้วc3จะส่งผล ตีทำลายเลือดไปทีละ10เปอเซน
ผมทดสอบจากการใช้กระบี่ ยืนแทงเบอเซิกแบบธรรมดา 100 ครั้ง จำนวน 3 รอบครับ ไม่ติดสกิลเลยซักครั้งครับ
แล้วอีกอย่างคุณรู้ได้ยังไงว่ามันตายเพราะติดซีสาม เพราะสกิลไม่ขึ้นให้เห็นมันอาจจะตายเพราะคุณยิงก็ได้ครับ

เท่าที่ทดสอบสกิลคลาสสามของทหาร ไม่มีอันไหนได้เรื่องเลย
เริ่มตั้งแต่สกิลเดิม โจมตีจุดตายเพิ่มพลังโจมตีนิดเดียว มึน 1 วิไม่ได้ประโยชน์ไรเลยสู้สกิลคลาสสองของอาชีพอื่นไม่ได้
มาสกิลความรู้เรื่องกรุ๊ปเลือด อันนี้ก็ทดสอบไม่ได้ เพราะไม่รู้มันฟูจริงรึป่าว มองไม่เห็น ไม่รู้เป็นสกิลหลอกป่าว โม้รึป่าว ไม่เห็นผลเลย
แล้วก้สกิลชำนาญฆ่ายิ่งแล้วใหญ่ ยืนตีจนศัตรูตายเองยังไม่ติด
แล้วอีกอย่าง ทำไมต้องทำคลาสสามทหารเป็นสกิลติดตัวหมดเลย
ทำไมไม่ทำเป็นกดใช้บ้าง กดใช้ทำดามเมจเหมือนของอาชีพอื่น ใช้แล้วเห็นเลย
ไม่ใช่แบบสกิล นี้มีโอกาสเท่านั้นเท่านี้ ไม่รู้โอกาสจะมาเมื่อไหร่ เผลอตายไปหลายรอบถึงแล้วโอกาสติดจะออก
ผมทดสอบทหารใช้ชำนาญการฆ่ากับสายปืน บางทีเปิดผอบกดอาหาร ปรานีตไป ยิงอีกที ศตรูตายเพราะc3 ส่วนอีกอย่างมันก็เหมาะกับแกรนดีไวเดอ ใช้ทำลายเลือด แล้วc3 ไปส่งผลให้ตีอีกทีตาย ยังไม่เห็นว่ามันกากตรงไหน ใช้กับการตีบอสก้สบาย ตีให้บอสเหลือเลือดต่ำกว่า 50 เปอ แล้วc3จะส่งผล ตีทำลายเลือดไปทีละ10เปอเซน
ผมทดสอบจากการใช้กระบี่ ยืนแทงเบอเซิกแบบธรรมดา 100 ครั้ง จำนวน 3 รอบครับ ไม่ติดสกิลเลยซักครั้งครับ
มันต้องให้เลือดต่ำกว่า 30-50เปอเซนนี้แหละถึงจะติด ผมเลยบอกว่า มันเหมาะกับสายปืน กับแกรนดีไวเดอมากกว่า กระบี่ธรรมดาไม่เหมาะ

Flux

• Jr. Member
  • **

C3 ทหาีรไม่มีสกิลกดใช้เลย ติดตัวหมด อาชีำพพาลา มีสกิล กระโดด เพื่อปิด จุดอ่อนเรื่องการเข้าไม่ถึุงตัว ทหารไม่มี เบอยังมีระเบิดคลั่งเพื่อปิดจุดอ่อนการเข้าไม่ถึงตัว

ทหารมีอะไรบ้างอ่ะ สกิลติดตัวทั้งนั้น เห็นแล้วเบื่อเลย โดนแคสแช่แข็งกะตายแล้ว  woon_angry woon_angry g#011

C3 แต่ละอันเหมือนจะดูดีนะแต่จริงๆไม่ค่อยจะไหวอ่ะ

fUpHYtyZz

• **
  • ...
ไม่ใช่เบอสายระเบิดก็ไม่มีสกิลไล่นะ ดีสุดแค่ขวานเล็ก99 นอกนั้นก็เหมือนทหาร

งงงวย

• ~~~นานๆที มาที☻~~~
  • Newbie
  • *
ถามหน่อยคับ ผมเพิ่งจะลองทดสอบมา สงสัยที่ว่า
c3 ความลึกลับแห่งกาลเวลา ของสีชุด "มีส์ทิกส์" พอสกิลc3ทำงานโจมตีผลของหยุดเวลาไม่หาย ทำไมม่อน(ตัวที่เราตี)ถึงไม่ติดหยุดตามเวลาตามระดับc3
บางตัวที่ตีแล้วไม่กี่ทีหยุดเวลาหาย แต่บางตัวตีหลายทีหยุดเวลาถึงจะหาย ทั้งที่ม่อนที่โดนหยุดเวลานั้นเป็นการหยุดครั้งเดียวกัน

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ถามหน่อยคับ ผมเพิ่งจะลองทดสอบมา สงสัยที่ว่า
c3 ความลึกลับแห่งกาลเวลา ของสีชุด "มีส์ทิกส์" พอสกิลc3ทำงานโจมตีผลของหยุดเวลาไม่หาย ทำไมม่อน(ตัวที่เราตี)ถึงไม่ติดหยุดตามเวลาตามระดับc3
บางตัวที่ตีแล้วไม่กี่ทีหยุดเวลาหาย แต่บางตัวตีหลายทีหยุดเวลาถึงจะหาย ทั้งที่ม่อนที่โดนหยุดเวลานั้นเป็นการหยุดครั้งเดียวกัน
ตามความคิดของผมเองและได้ลองมาแล้ว อาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้ครับ 80%ที่ว่าคือ เมื่อม่อนโดนหยุดเวลา แล้วมีส์ทิกส์โจมตีม่อน โดยครั้งแรกเมื่อเราตีม่อนที่ติดหยุด จะมีโอกาส80% ที่ม่อนยังคงติดหยุดอยู่ (หรือ20%อาจไม่ติดหยุดเลยก็ได้) พอตีครั้งที่2(ม่อนตัวเดิม) ม่อนอาจจะหลุดจากหยุดเวลาก็ได้ หรืออาจจะยังคงติดหยุดต่ออีก ซึ่งการโจมตีแต่ล่ะครั้งก็จะมีโอกาสตามเปอเซนต์ 80:20 (ติดหยุด:ไม่ติดหยุด)บางครั้งโอกาส80%ที่จะติดหยุด อาจจะโผล่ออกมา5-6ครั้ง(จำนวนครั้งที่โจมตี)ติดต่อกันก็ได้ หรืออาจจะมาแค่ครั้งเดียว
คือตีม่อนทีแรกม่อนยังติดหยุด พอตีทีที่2 ม่อนอาจหลุดจากหยุดเวลา ประมาณเนี่ยมั้งครับ .. งงมั้ยครับ (ผมอาจจะอธิบายงงไปหน่อยนะ)
ยังไงก็ รอท่านอื่นๆที่ลองมาแล้ว มาแชร์ ข้อมูลกันอีกทีครับ g#040

0.Tommy.0

• **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
เงินบิลล่ามะมีโซลมะมี ของหายเกือบหมด แต่ดีตรงรีทุกอย่างฟรี>< แต่อยากให้มีเงินโซลเหมือนเซิฟหลักอ่าาา

จัดเต็ม

• Full Member
หากลงเซริฟหลักระบบส่วนกลางซี3จะคืนexeซี3ให้ในกรณีรีอาฃีพหรือจุตติหรือป่าวครับหาหจุตติหรือรีอาชีพมาก่อนแพทระบบส่วนกลางซี3ลงเซริฟหลักนานๆมากแล้วจะได้คืนมะ g#046

ADox

• Administrator
  • Full Member
หากลงเซริฟหลักระบบส่วนกลางซี3จะคืนexeซี3ให้ในกรณีรีอาฃีพหรือจุตติหรือป่าวครับหาหจุตติหรือรีอาชีพมาก่อนแพทระบบส่วนกลางซี3ลงเซริฟหลักนานๆมากแล้วจะได้คืนมะ g#046

- เมื่อลงเซิร์ฟเวอร์หลักก็จะมีระบบคืน EXP C3 ด้วยครับ แต่ตัวเลขว่าจะคืนให้เท่าไหร่รอวันประกาศลงเซิร์ฟอีกทีครับ
 - ส่วนผู้ที่ทำการรีอาชีพหรือจุติก่อนหน้าที่ระบบจะลง จะไม่ได้ EXP C3 คืนครับ

offza533

• **
ช่วยสละเวลา ปรับ C3 ที่เพิ่มเข้ามาของชุดสีดำ สกิลโดดหน่อยครับ มันไม่มีอะไรแตกต่างเลยครับ พูดง่ายๆเลย Gm ช่วยบอกข้อดีของ c3 ที่ปรับมาใหม่ของพาลาอันนี้ทีครับ

ว่ามันเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง ลดระยะหน่วงแล้วไงหรอครับ บอกหน่อย  woon_no

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
โดดพาลาชุดดำ ปรับใหม่แล้ว หนักกว่าเดิมอีกครับ เหอๆๆๆๆๆ อ่าวล่ะชาวพาลาทุกท่าน ขอไว้อาลัยด้วย (เหมือนครั้งแรรเทรเมื่อวันวาน) g#008 g#008

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
โดดพาลาชุดดำ ปรับใหม่แล้ว หนักกว่าเดิมอีกครับ เหอๆๆๆๆๆ อ่าวล่ะชาวพาลาทุกท่าน ขอไว้อาลัยด้วย (เหมือนครั้งแรรเทรเมื่อวันวาน) g#008 g#008
เอ๊ะ!!เด๋วๆๆ ไม่ติดระยะหลังใช้นะครับ ผมอ่านผิด....งั้นแหล่มเป็ด g#019

offza533

• **
เอ๊ะ!!เด๋วๆๆ ไม่ติดระยะหลังใช้นะครับ ผมอ่านผิด....งั้นแหล่มเป็ด g#019

ถ้าเป้าหมายตายนะ ถ้าไม่ตายก็เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

-♦image♦-

• **

ถ้าเป้าหมายตายนะ ถ้าไม่ตายก็เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น
ผมโดดดับ10 ลองมาแล้วครับ กดระบำโดดใส่เทรของผมเองเลือด23เค+ ทีเดวนอนนะครับ ลองดูครับ

Flux

• **
 g#046  g#046 ทำไมผมรีอาชีพไม่ได้อ่ะ มันบอกว่า เจ้าเคยรีอาชีพไปแล้ว ???