GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับสมดุล status V3 : Update 12/4/2556

-_panda_-

• Full Member
       ทำลายเวทของแอส เปงดาเมจสีม่วงด้วยป่าวครับ
  แล้วจะมีผลกับการปรับครั้งนี้มั้ยครับ

g#046 g#025 g#025 g#025

ADox

• Administrator
       ทำลายเวทของแอส เปงดาเมจสีม่วงด้วยป่าวครับ
  แล้วจะมีผลกับการปรับครั้งนี้มั้ยครับ

ทำลายเวทของแอส เป็น damage สีม่วงและการยกดาบป้องกันป้องกันได้ครับ

-_panda_-

ทำลายเวทของแอส เป็น damage สีม่วงและการยกดาบป้องกันป้องกันได้ครับ

แล้วเสาวิญญาณสกิลของพระ ก็เป็นดาเมจม่วงที่ลด mp เหมือนกันจะมีการป้องกันแบบไหนครับ

Abe

• Jr. Member
  • **

dek_dek

• Newbie
  • *
วอลอดเซตไสยเวทสะท้อนกายภาพ200% เเถมสะท้อนเวท100% ถ้าการสะท้อนไม่เป็นเเดเมจม่วงจะเอาอะไรไปฆ่าครับ ไหนยกตัวอย่างหน่อยสิครับ ตายคู๋ลูกเดียวสินะแบบนี้ มันเถื่อนไปไหม

kapa2

• Newbie
  • *
วอลอดเซตไสยเวทสะท้อนกายภาพ200% เเถมสะท้อนเวท100% ถ้าการสะท้อนไม่เป็นเเดเมจม่วงจะเอาอะไรไปฆ่าครับ ไหนยกตัวอย่างหน่อยสิครับ ตายคู๋ลูกเดียวสินะแบบนี้ มันเถื่อนไปไหม

สะท้อนเวท ไม่มีในความสามารถของเซตไสยเวท
สะท้อนเวทคือ C3 ของวอลอค

ดูจากที่มีคนร้องเรียนเกี่ยวกับวอลอค สงสัยอาจจะมีการปรับอะไรแน่ๆ

ถ้าจะปรับอะไรไม่ว่าเลย เพื่อให้เกมสมดุล
เพียงแต่อย่าปรับให้วอลอคกากเกินไป แค่นี้คนก็เล่นอาชีพนี้กันน้อยอยู่แล้ว

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

เดี๋ยวนี้ อาชีพส่วนใหญ่หันมาเล่นสายที่มี ต้านทาน100% กันแล้ว ซึ่งวอถ้าไม่ใส่เกราะแรร์95 นี่สาปแทบไม่ติด
ผมว่าแบบนี้ก็ทำให้เป็นอีก1อาชีพที่น่าเล่นเอามากๆเลยนะ

Abe

• **

สะท้อนเวท ไม่มีในความสามารถของเซตไสยเวท
สะท้อนเวทคือ C3 ของวอลอค

ดูจากที่มีคนร้องเรียนเกี่ยวกับวอลอค สงสัยอาจจะมีการปรับอะไรแน่ๆ

ถ้าจะปรับอะไรไม่ว่าเลย เพื่อให้เกมสมดุล
เพียงแต่อย่าปรับให้วอลอคกากเกินไป แค่นี้คนก็เล่นอาชีพนี้กันน้อยอยู่แล้ว
555+ คนเล่นน้อยหรอ มะวานไปลงแบท เกือบ 10 คน เฉพาะ วอ นะ มี อาชีพอื่นไม่ถึง 10 7,)

VikZaOo7

• **

ยกดาบป้องกันได้นี้หมายถึงสวนกลับของเบรดด้วยไหม เพราะสวนกลับจะติดต่อเมื่อยกดาบ แบบนี้ทำลายเวทก้เป็นc3ที่ป็นภาระของแอสสิครับ เพราะมันลดmp(ทำดาเมท)ไม่เท่าไหรแต่็สามารถทำให้มีโอกาศติดสวนกลับได้ง่ายขึน มันช่างป็นc3ที่ฝึกยาก+ไร้ค่าที่สุดของเกมเลยครับ  g#005  g#005

Abe

• **

เดี๋ยวนี้ อาชีพส่วนใหญ่หันมาเล่นสายที่มี ต้านทาน100% กันแล้ว ซึ่งวอถ้าไม่ใส่เกราะแรร์95 นี่สาปแทบไม่ติด
ผมว่าแบบนี้ก็ทำให้เป็นอีก1อาชีพที่น่าเล่นเอามากๆเลยนะ

ใช่ๆ เซิฟ PK บัพอ้อมมาวอกะทำไรไม่ได้แล้ว วอนะร่ายช้ายุแล้วไม่มีสกิล ช่วยให้ร่ายเร็วและไม่หยุดร่ายขณะโดนโจมตี เหมือนวิ
ไม่มีฮิลเหมือนพระ มีแต่สกิลดูดเลือดร่ายไม่ได้กะจบ มันก็ต้องมีไอเทมมาปิดจุดอ่อนข้อนี้ยุแล้ว

_Berserk_

• Newbie
  • *
สถานะลุกใหม้ ของดาบอัคคีทมิฬ โดนทอนได้รึเปล่าคับ     แล้วยกเลิกระบะทอนดาเมจ จะทำให้สถานะลุกใหม้แรงขึ้นหรือเปล่า  g#025

-9ouz-

• -9ouz-
  • **
อ้างถึง
- การโจมตีด้วย damage สีม่วง (ยกเว้นการดูด HP) สามารถป้องกันได้ด้วยการยกดาบป้องกัน แต่จะไม่เกิดผลอื่นๆ ที่เกิดจากการยกดาบป้องกัน

ยกดาบป้องกัน สามารถป้องกันได้ด้วยการยกดาบป้องกันของเบลด ขอถามนะครับ การป้องกันที่ว่าคือทำให้ไม่มีดาเมจเลยหรือว่ามีอยู่แต่ไม่มาก

สมมุติว่าผมตีเบอใส่คลุมใบมีด แล้วพอติดผลของผ้าคลุม จะนำมาคำนวณกับอัตรายกดาบด้วยใช่ไหมครับ ว่าถ้าหากติดผ้าคลุม แล้วยกดาบหรือป่าวงี้

ADox

• Administrator
อ้างถึง
- การโจมตีด้วย damage สีม่วง (ยกเว้นการดูด HP) สามารถป้องกันได้ด้วยการยกดาบป้องกัน แต่จะไม่เกิดผลอื่นๆ ที่เกิดจากการยกดาบป้องกัน

ยกดาบป้องกัน สามารถป้องกันได้ด้วยการยกดาบป้องกันของเบลด ขอถามนะครับ การป้องกันที่ว่าคือทำให้ไม่มีดาเมจเลยหรือว่ามีอยู่แต่ไม่มาก

สมมุติว่าผมตีเบอใส่คลุมใบมีด แล้วพอติดผลของผ้าคลุม จะนำมาคำนวณกับอัตรายกดาบด้วยใช่ไหมครับ ว่าถ้าหากติดผ้าคลุม แล้วยกดาบหรือป่าวงี้

ถ้ายกดาบติดก็ถือว่าไม่ทำ damage เลยครับ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
บ่องตง เกร็งแขนฟาดมีประโยชน์กับบอสที่ใช้สกิลแล้วนะ  g#019
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
ถามตรง จะมี "หมุดธาตุมืด"ลูกธนูธาตุมืด"มั้ย เซงกับคลุมบ้านี่เต็มทนละ สู้ก็ตายเอง จะถอยหนีก็ไม่ใช่นิสัย น่าเห็นใจสุดก็อาชีพแอสนี่แหละ โป๊ะยิ่งโหดยิ่งตายใว เลือดก้น้อยอยุ่แล้ว จะมีสกิลหรืออาวุธอะไรให้เค้าใว้ต่อรองกับคลุมบ้านี้บ้างมั้ย c3ทำลายเวท(โคตรห่วย)เปลี่ยนเป็นกดใช้แล้วโจมตีเป็นธาตุมืด สัก 30วิ-50วิ จะเป็นไปได้มั้ย...ขอบคำตอบด้วยเจ้านาย..[/color]