GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับสมดุล status : ยกเลิกระบบทอน damage ระหว่าง player !!! ยกระดับ hit flee !!!

Oz-

• Jr. Member
  • **

ADox

• Administrator
  • Full Member
อ้างถึง
- ต้องปรับ HP ของผู้เล่นให้สูงขึ้นตาม

ปรับ HP ของผู้เล่นให้มากขึ้น เฉพาะหรือป่าวครับ ว่าลง Battle , สงครามปราสาท เก็บเลเวล หรือคงอยู่ตลอดตั้งแต่เข้าเกมเลย  ถ้าเป็นอย่างนั้นหากปรับจะเพิ่มขึ้นเท่าไหล่

แล้วถ้าเพิ่มขึ้นเยอะๆ จะมีการปรับปรุงผ่้าคลุมกายภาพ 99 ตามมาติดๆด้วยไหมครับ

ถ้าการปรับเพิ่มของเลือด player ส่งผลต่อทักษะหรือไอเท็มบางอย่าง ไม่ว่าจะสูงขึ้นมากเกินไป หรือต่ำลงมากเกิน เราก็จะปรับทักษะหรือไอเท็มนั้นด้วยครับ
ปล. ระบบนี้ยังอยู่ในขั้นทดสอบและจะอยู่ในวุ้นนรกนานพอสมควรเลย สามารถชวนเพื่อนๆ เข้ามาร่วมทดสอบระบบกันได้ครับ

-9ouz-

• -9ouz-
  • **
อ้างถึง
- ต้องปรับ HP ของผู้เล่นให้สูงขึ้นตาม

ปรับ HP ของผู้เล่นให้มากขึ้น เฉพาะหรือป่าวครับ ว่าลง Battle , สงครามปราสาท เก็บเลเวล หรือคงอยู่ตลอดตั้งแต่เข้าเกมเลย  ถ้าเป็นอย่างนั้นหากปรับจะเพิ่มขึ้นเท่าไหล่

แล้วถ้าเพิ่มขึ้นเยอะๆ จะมีการปรับปรุงผ่้าคลุมกายภาพ 99 ตามมาติดๆด้วยไหมครับ

ถ้าการปรับเพิ่มของเลือด player ส่งผลต่อทักษะหรือไอเท็มบางอย่าง ไม่ว่าจะสูงขึ้นมากเกินไป หรือต่ำลงมากเกิน เราก็จะปรับทักษะหรือไอเท็มนั้นด้วยครับ
ปล. ระบบนี้ยังอยู่ในขั้นทดสอบและจะอยู่ในวุ้นนรกนานพอสมควรเลย สามารถชวนเพื่อนๆ เข้ามาร่วมทดสอบระบบกันได้ครับ

งั้นก็อาจจะปรับให้มีหน่วยที่สูสุดเช่น กรณีคลุม 99 สะท้อน 66% ของเลือดที่หายไป (สูงสุดได้ไม่เกิน xxxxx หน่วย) น่าจะเวริคกว่านะครับ ทำคล้ายๆกับกระบี่ 99 ไปเลย

ADox

• Administrator
  • Full Member
อ้างถึง

งั้นก็อาจจะปรับให้มีหน่วยที่สูสุดเช่น กรณีคลุม 99 สะท้อน 66% ของเลือดที่หายไป (สูงสุดได้ไม่เกิน xxxxx หน่วย) น่าจะเวริคกว่านะครับ ทำคล้ายๆกับกระบี่ 99 ไปเลย
ทางทีมงานจะเก็บไปพิจารณานะครับ

offza533

• **
อ้างถึง

ตรงนี้น่าสนใจครับ (สูงสุดได้ไม่เกิน xxxxx หน่วย) แต่ ควรจะนำ max hp ของฝ่ายที่โดนสะท้อนมาคำนวนด้วยในตอนท้าย
เช่น สะท้อน 66% ของ hp ที่เสียไป แต่จะสะท้อน ได้ไม่เกิน 66% ของ max hp ฝ่ายตรงข้าม  (จะทำให้อาชีพที่เลือดน้อย จะไม่ตายด้วยการสะท้อนเพียงครั้งเดียว)

งั้นก็มีให้มันติดบัฟใบมีดแห่งซาตานด้วยสิ ไม่สามารถฟูเลือดได้ ให้มันเหมือนกระบี่แกรนดีไวเดอไปเลย  woon_sunny woon_sunny

merderer

• Newbie
  • *
อีกอย่างที่ควรจะปรับคือ พวกกัน 100% ครับ
กันเวท +100  กันกายภาพ +100 กันโป๊ะ 100%
ควรจะให้ตีเข้าบ้าง
ต่อให้ดาเมจเยอะขึ้นยังไง แต่กัน 100% จะตีเข้ามั้ยครับ
ยิ่งกัน 100% บวกกับต้านทานเยอะอีกจะเอาไรไปสู้ครับ

ufomania

• Newbie
  • *
- เพื่อให้ Critical(โป๊ะเชะ) ของสายเวทยังมีค่าอยู่จึงแก้ไขให้ ทักษะประเภท Magic จะคำนวณ critical ขณะร่าย (และไม่นำ Critical มาตัดกัน) หากติด Critical จะทำการลดระยะร่ายต่ำสุดลงไปอีก เป็นจำนวน 1 second : 100 Critical Damage (ความแรงโป๊ะเชะ)

ตรงนี้ไม่ค่อยเข้าใจครับ ลดระยะร่ายต่ำสุดยังไง อธิบายหน่อย
สมมุติจะใช้สกิลเพลิงอัสนีบาต ระยะร่าย 1-5 วินาที แล้วติดคริติคอล จะร่ายเพลิงอัสนีบาตที่ระยะร่ายต่ำสุดเหลือ 0.1-0.9 แบบนี้หรือเปล่าครับ

หรือถ้าผมเข้าใจผิดงั้นใครช่วยยกตัวอย่างหน่อย มึนมากๆตอนนี้

แล้วต่อไปสายเวทจะยิงไม่ติดโป๊ะเช๊ะอีกแล้วใช่ป่ะครับ แต่ยังคำนวณอัตราโป๊ะเช๊ะ เพื่อให้ได้ลดเวลาร่ายต่ำสุด << ตรงนี้ผมเข้าใจถูกไหม

ufomania

• Newbie
  • *
อ้างถึง
หากติด Critical จะทำการลดระยะร่ายต่ำสุดลงไปอีก เป็นจำนวน 1 second : 100 Critical Damage (ความแรงโป๊ะเชะ)

อีกนิดนะครับ ลดระยะร่ายต่ำสุด 1 second : 100 Critical Damage(ความแรงโป๊ะเชะ)
ตรงความแรงโป๊ะเช๊ะ คิดจากหน้าสถานะที่กด Alt+W ใช่เปล่าครับ หรือคิดจากอะไรครับ

แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าสายเวทจะติดโป๊ะเช๊ะเมื่อไร(ในเมื่อต่อจากนี้การร่ายเวทจะไม่ติดโป๊ะ) ถ้าดูจากแค่ลดระยะร่ายต่ำสุด มันจะดูยากไปไหม

Flux

• **
คือ ยกเลิกการทอนดาเมท หมายถึง ผมเล่นเซนแทงกระบี่มอน 2000 กะแทงคน 2000 ด้วยรึเปล่าครับ เพราะปกติพอแทงคนมันจะเหลือ 1000  woon_huh

น่ารักเนาะ

• **
ยกเลิกทอนดาเมจอย่างเดียวพอ อีกอย่างผมไม่เห็นด้วยครับ

ถ้าจะสอบถามเรื่องวิซาร์ดต้องกระทู้นี้เท่านั้นได้รับความรู้จากผู้นำด้านวิซาร์ดอย่างแท้จริงจากเซิฟวุ้นสวรรค์

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
- เพื่อให้ Critical(โป๊ะเชะ) ของสายเวทยังมีค่าอยู่จึงแก้ไขให้ ทักษะประเภท Magic จะคำนวณ critical ขณะร่าย (และไม่นำ Critical มาตัดกัน) หากติด Critical จะทำการลดระยะร่ายต่ำสุดลงไปอีก เป็นจำนวน 1 second : 100 Critical Damage (ความแรงโป๊ะเชะ)

ตรงนี้ไม่ค่อยเข้าใจครับ ลดระยะร่ายต่ำสุดยังไง อธิบายหน่อย
สมมุติจะใช้สกิลเพลิงอัสนีบาต ระยะร่าย 1-5 วินาที แล้วติดคริติคอล จะร่ายเพลิงอัสนีบาตที่ระยะร่ายต่ำสุดเหลือ 0.1-0.9 แบบนี้หรือเปล่าครับ

หรือถ้าผมเข้าใจผิดงั้นใครช่วยยกตัวอย่างหน่อย มึนมากๆตอนนี้

แล้วต่อไปสายเวทจะยิงไม่ติดโป๊ะเช๊ะอีกแล้วใช่ป่ะครับ แต่ยังคำนวณอัตราโป๊ะเช๊ะ เพื่อให้ได้ลดเวลาร่ายต่ำสุด << ตรงนี้ผมเข้าใจถูกไหม
จำนวน 1 second : 100 Critical Damage
หมายความว่ายิ่งร่ายเร็วยิ่งโป๊ะแรงหรอ หรือว่าถ้าจะติดโป๊ะมันจะร่ายเร็วกว่าปกติ เช่นเผ่าร่ายสกิลศรพลังจิต ระยะร่ายตายตัว แต่ถ้าติดโป๊ะมันจะร่ายเร็วกว่าเดิมอีกแล้วแต่ความแรงว่าเท่าไรก็จะร่ายเร็วขึ้นเท่านั้นป่ะ  แล้วถ้าติดแล้วมันจะติดทุกดอกป่าว อย่างสกิลพสุธาธลายถ้าติดทุกดอกนี่เยี่ยมเลยกดสกิลอัศนีบาต10เลยงิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ