GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแรงเพื่อนๆ ทดสอบระบบสงครามชิงปราสาทหน่อยจ้า!! 27/7/2554

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

เหมือนที่มาตีเดธใช่ปะลุง
 g#040

อ่อ อันนั้นก็ขออภัยด้วยละกัน จะเช็คทรัพยากรน่ะ เหอะๆ g#004
จากการที่วิ่งตีทุกบ้าน เมื่อวานจอฟ้าไปหมด มีแต่คนกระซิบมาให้ไปรีบ้านให้ เหอะๆ ตาลายโคตรๆ g#033

มีอยู่รอบนึงอิฐกิลเค้าหายประมาณ 800-1000
ไม่รู้หายอะไรนักหนา หรือจะดูผิดก็ไม่รู้
ช่วงนั้นมึน ๆ
 g#033

โดนพังกำแพงแตกหลายจุดรึป่าว #038
เพราะถ้าบ้านแตกจะเสียอิฐจุดละ 50 เลยนะ
แถมเห็นทั้งวิลงโน้ม ลงเพลิงอัสนีบาต แถมยังมีชาปศรจิตด้วย
ก็อาจจะแตกหลายจุดแหละ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

mu_assin

• Newbie
  • *
ขอโทษนะครับ จากที่ผมรู้หมดเปลือก แอส สมายคนนั้น เปิดกล่องพื้นที่ปริศนาละได้มานี่นา  g#024

Smile Puii'z

• Jr. Member
  • **
  • .,ไม่เคยเสียจัยที่ได้รักเทอ...
ลุง แอสชื่อ -Smile.. ไรซักอย่าง
กิลดีกรีเทพงะ
ไปถามเขามาแล้ว เขาบอกว่า เปิดกล่อง พท.ปริศนา
 woon_o_o

ใช่ค่ะเปิดกล่องพื้นทีปริศนามา ทำไมหราค่ะคิดว่าไปเบิกของจากทีมงานมาหราค่ะ มีอ่ะไรป่าว   g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

• **
เคยถามเเล้วจีบอกตรวจไม่ได้ไม่มี log เพราะเปนเชิฟทดสอบ เลยไม่ได้ทำไรไม่รุ้

อ่อ ถ้างั้นผมก็ไม่รู้แล้วล่ะ g#036
แนะช่องทางให้แล้ว ถ้าทำไม่ได้ผมก็หมดทางช่วยแระ
 g#015

แต่สงสัยว่า ถ้าตรวจสอบให้ไม่ได้ แล้วเค้าจะบอกทำไมว่าถ้าสงสัยเทสเตอร์กระทำไม่เหมาะสม
สามารถแจ้งชื่อให้ทีมงานตรวจสอบได้ แถมส่วนตัวยังเคยโดนสิงตัวละครเพื่อตรวจสอบมาหลายหนแล้วด้วย

ตกลงว่า ระบบตรวจสอบไม่ได้ หรือยังไม่ได้แจ้งชื่อให้ตรวจสอบแล้วอ้างระบบ g#025
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
  • .,ไม่เคยเสียจัยที่ได้รักเทอ...
ลุง แอสชื่อ -Smile.. ไรซักอย่าง
กิลดีกรีเทพงะ
ไปถามเขามาแล้ว เขาบอกว่า เปิดกล่อง พท.ปริศนา
 woon_o_o

ใช่ค่ะเปิดกล่องพื้นทีปริศนามา ทำไมหราค่ะคิดว่าไปเบิกของจากทีมงานมาหราค่ะ มีอ่ะไรป่าว   g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

ไม่ได้ว่าของกะทุ้นี้นะค่ะ  ว่าคนที่ไปบอกว่าแอสนั้นเค้าไปเบิกของจากทีมางาน  g#025 g#025 g#025

• **
ขอโทษนะครับ จากที่ผมรู้หมดเปลือก แอส สมายคนนั้น เปิดกล่องพื้นที่ปริศนาละได้มานี่นา  g#024

ไปแอบอยู่ตรงไหนเนี่ย ผมไม่ยักกะเห็นแฮะ  #038
ผมวิ่งตีทุกบ้าน ไปแย่งตีธงกับทามมาด้วย (แอบฮา) g#037

_PERRYWiNKlE .

• **
  • _PERRYWiNKiE *
ขอเบิกเซตจุติ เพื่อใช้สกิลก็อปเลือดเเละสกิลอื่นๆ เพื่อให้เหมือนกับเซิร์ฟจริงมากที่สุด
รองเท้าพื้นฐาน
ผ้าคลุมพื้นฐาน
กำไลพื้นฐาน
ตัวละคร Xx-fung-xX
ถ้าให้เหมือนเซิฟจริง ผมว่าไม่จำเป็นเลยครับที่จะเบิกของพวกนี้ สิ่งที่จำเป็นจริงๆ คือจำนวนคนและการใช้สกิลพร้อมๆ กันมากๆ ในห้วงเวลาเดียวกัน
เหตุผลฟังไม่ขึ้นหลอกครับ ว่าจะก๊อปเลือดแล้วจะเหมือนเซิฟจริงนะ ถ้าแค่มีเซตพื้นฐานแล้วเหมือนเซิฟจริง ผมขอให้เขาแจกกับผู้เล่นทุกคนในนรกยังได้เลย
ถ้ามันสมเหตุสมผลพอนะ แทนที่จะขออะไรที่เป็นประโยชน์กับการวอจริงๆ มีอีกตั้งมากมาย แต่กลับมาขอให้เป็นประโยชน์กับตัวเองคนเดียวแล้วมาอ้าง
ทดสอบ จริงๆ ทีมงานเขาก็รู้ทันหมดครับ แต่ด้วยหน้าที่การงานเขาเลยไม่อยากมาพูด
ส่วนตัวผมแค่ออนหลายๆ จอขณะมีวอผมก็ว่าเป้นการทดสอบที่สมเหตุสมผลในระดับหนึ่งแล้ว มากกว่ามาขอเบิกเซตจุติอีก
เเล้วเทสเตอร์หาของเองไหมหละ เอาเเต่ขอทีมงานมาเหมือนกัน เเล้ว เห็นเเอสมีคนนึงใส่เซตเบาโบราณ เขาทำการเอาหรอ เเต่ไม่เห็นจะมีใครทำ จะเอามาจากไหนนอกจากทีมงานกับเทสเตอ
โห๊ะ ดีแต่ขอ ไม่มีปัญหาหรอคับ อิจฉาหรอ คับคุณ พอดีเปิดกล่องได้อะนะคนเค้าดวงดี สงสัยอิจฉาอยากมีบ้าง ต้องลงทุนขอ เหอๆ

• **

ไปแอบอยู่ตรงไหนเนี่ย ผมไม่ยักกะเห็นแฮะ  #038
ผมวิ่งตีทุกบ้าน ไปแย่งตีธงกับทามมาด้วย (แอบฮา) g#037

ตอนนี้อยุ่ธงเรดมาซิค่ะ + + แอสใส่เซทโบราณ ลองถามเค้าดูว่าเค้าทำไรมาได้ g#006 g#006 g#006 g#006

อ้วกกกก '

• Full Member
  • gengzenz •
เพื่อนหนูยังได้แรร์แอส80 จากกล่องพท.ปริศนาเลย
ธรรมดามาก = _ =
 g#040

• **

_PERRYWiNKlE .

• **
  • _PERRYWiNKiE *
เพื่อนหนูยังได้แรร์แอส80 จากกล่องพท.ปริศนาเลย
ธรรมดามาก = _ =
 g#040
ช่ายแล้ว คนเค้าได้กัน หาของกัน แต่ดูขอเซตจุดิ ยังกะขอทาน แอ๊ะแล้วจะมีเกมไว้เล่นทำไม ถ้าไม่หาของเอง  #038 #038 #038

• **

ตอนนี้อยุ่ธงเรดมาซิค่ะ + + แอสใส่เซทโบราณ ลองถามเค้าดูว่าเค้าทำไรมาได้ g#006 g#006 g#006 g#006

อ้อ ตอนที่ดีกรีได้บ้านเรด ไปตีฟอทอยู่น่ะ
พอตีฟอทได้ มีคนกระซิบบอกให้ไปรีบ้านให้ด้วย  #038
แต่พอไปเกือบถึงหน้าธง ดันไปตีโดนป้อมติดดุดันเลือดลดโดนป้อมยิงตาย g#002

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

อ้อ ตอนที่ดีกรีได้บ้านเรด ไปตีฟอทอยู่น่ะ
พอตีฟอทได้ มีคนกระซิบบอกให้ไปรีบ้านให้ด้วย  #038
แต่พอไปเกือบถึงหน้าธง ดันไปตีโดนป้อมติดดุดันเลือดลดโดนป้อมยิงตาย g#002

ไม่ทันๆ อิอิ  #038

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ผมอยากเสนอเรื่องปราสาทสักนิดครับ

1. ปราสาททุกปราสาทควรนำการลงแบบเสียเงินทั้งบิลล่าและโซลออกไปครับ เจ้าของปราสาทและกิลพันธมิตรเท่านั้นที่จะมีสิทธิ์ลงได้  ให้คนนอกเข้ามามีทั้งปัญหาก่อกวน แย่งมอนเวล ก๊อปเงาฆ่า มั่วกันไปหมด ทั้งๆที่คนนอกไม่ควรจะเข้ามาก่อกวนตี้เวลเจ้าของปราสาทได้ ไม่น่าจะเข้ามาได้ว่างั้นเถอะ เงินก็ไม่กี่บาทเองครับ เอาออกได้ก็เอาออกเถอะครับ เค้าชิงบ้านกันมาเพื่อความเป็นส่วนตัวอย่าเอาเงินไม่กี่บาทต้องมาทำให้เป็นปัญหาเลยครับ

2. จุดเซฟตี้โซนในพื้นที่วอร์  จุดเกิดของกิลเจ้าบ้านทุกจุด ควรมีจุดปลอดภัยครับ  จะเห็นได้ว่าเมื่อฝ่ายบุกชิงบุกเข้ามาด้านใน จุดเกิดของกิลเจ้าของปราสาทจะถูกวิโน้มไว้ เจ้าบ้านไม่สามารถโผล่ไปเพื่อสกัดกั้นได้ เพราะโผล่ไปก็ตาย จะไปเกิดจุดธงเพื่อกันอยู่ระแวกนั้น แล้วกิลที่มาชิงก็ผ่านฉลุยไปอัดกันอยู่หน้าธง เจ้าบ้านไม่มีโอกาสได้ลงไปตามจุดต่างๆเพื่อสกัดกั้นเลย เท่ากับว่าพื้นที่นั้นถูกยึดไปโดยปริยาย แล้วกิลต่างๆที่มาชิงก็วิ่งไปรุมกันหน้าธง  ถ้าอย่างนี้ต่อให้กิลเจ้าของปราสาทคนเยอะแค่ไหนก็กันบ้านไม่อยู่หรอกครับ  ทุกกิลวิ่งมาธงสบายๆ  ถึงให้คนทั้งกิลไปออกตั้งรับหน้าธงก็เถอะ แต่ละอาชีพสกิวหมู่ก็มี สกิวรุนแรงก็มี ลงสกิวทีเดียวก็หายหมดแล้วคนหน้าธง   ถ้าจุดเกิดมีจุดปลอดภัยได้เตรียมตัวได้หน่อย ไม่ใช่เกิดไปที่จุดเจอโน้มตาย สกัดกั้นไม่ได้เลย  จุดนี้ทำให้เสียบ้านง่ายเหมือนกัน ยอมรีบ้านดีกว่า ไม่มีกิลไหนกันได้อยู่หรอกครับถ้าลงไปสกัดตามจุดต่างๆไม่ได้