GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำการเล่นอาชีพขุนศึก ในแบบของผม

ปลาทูนึ่ง

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ จขกท. จะว่าอะไรไหม

มาเสนอวิธีเวลสบายๆของสายนี้ครับ

หาขวานเล็กดีๆสักอันนึง(ออฟโชค/คลั่ง) ผอบเชีย-โชค

วิธีการเวล ก็ลากๆมอนมาสัก1ชุด แล้วกดยั่วโทสะให้มอนรุมแล้วมันจะติดสกิลโทสะคืนสนองเป็นสกิลหมู่ ระยะ 5X5 ใส่ของถึกๆหรือมีพระคอยฟูหมู่แค่นี้ก็เวลสบายแล้วครับ

ปล.มึนๆอาจจะพิมไม่รู้เรื่อง

ไม่รู้ จขกท. จะว่าอะไรไหม

มาเสนอวิธีเวลสบายๆของสายนี้ครับ

หาขวานเล็กดีๆสักอันนึง(ออฟโชค/คลั่ง) ผอบเชีย-โชค

วิธีการเวล ก็ลากๆมอนมาสัก1ชุด แล้วกดยั่วโทสะให้มอนรุมแล้วมันจะติดสกิลโทสะคืนสนองเป็นสกิลหมู่ ระยะ 5X5 ใส่ของถึกๆหรือมีพระคอยฟูหมู่แค่นี้ก็เวลสบายแล้วครับ

ปล.มึนๆอาจจะพิมไม่รู้เรื่อง
แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน แต่ในเวลน้อยๆ60-70 ผมไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ เพราะถึงเปิดผอบเชียโชคก็โปะยากอยู่ ตอนที่ผมลองเล่นมาขวานก็ออฟคลั่งเหมือนกันใช้เวลในดันเดท - ดันเรด ส่วนมากก็จะเข้ามอนเตอร์วืดๆๆ ต้องรอโปะ ถ้าเทียบกันแล้วกับคมแฝกสามารถฆ่ามอนเตอร์ได้ไวกว่า แต่ก็นะครับมันก็แล้วแต่สถานะการถ้าตีมอนหลบน้อยๆกันน้อยๆใส่ขวานจะไวกว่า
 g#031

byakuya

• Full Member
ถ้าขุนใส่เกราะซามูไร  แล้วกดสกิล  อยากทราบว่า จ้าวสังเวียนมาโจมตี เลขม่วง ๆ จะเข้าไหม  แล้วมีสนับมือไหนโจมตีเป็นธาตุไหมครับ

ถ้าขุนใส่เกราะซามูไร  แล้วกดสกิล  อยากทราบว่า จ้าวสังเวียนมาโจมตี เลขม่วง ๆ จะเข้าไหม  แล้วมีสนับมือไหนโจมตีเป็นธาตุไหมครับ
สนับมือโจมตีเป็นธาตุไม่มี ส่วนกดสกิลเกราะเจ้าสังเวียนโจมตีสีม่วงเข้าครับ ถ้ากดสกิลเกราะ เจ้าใส่สนับมือมาเทพนักสู้ใส่จะเก๊ง แต่ถ้าจ้าวถอดสนับเปลี่ยนเป็นหมัดธาตุจะเข้า

may9443

• Newbie
  • *
คือ อยากรู้ว่าจะเล่นขุนศึกสายคมแฝกต้องอัพสกิลอะไรบ้าง ตั้งแต่นักรบเลยค่ะ  woon_huh

คือ อยากรู้ว่าจะเล่นขุนศึกสายคมแฝกต้องอัพสกิลอะไรบ้าง ตั้งแต่นักรบเลยค่ะ  woon_huh
การเรียนทักษะ ของนักรบ
1.ความชำนาญอาวุธ ระดับ4
2.พลังชีวิตแห่งอสุรา ระดับ5
3.ยั่วยุ ระดับ5
4.ความชำนาญป้องกัน ระดับ5
5.ปลุกใจสู้ ระดับ1

การเรียนทักษะ ขุนศึก
1.ชำนานการป้องกันขั้นสูง ระดับ4
2.เทพแห่งดาบ ระดับ1
3.เทพแห่งคมแฝก ระดับ1
4.เทพแห่งขวาน ระดับ1
5.เทพแห่งหอก ระดับ1
6.ศาสตราปัดป้อง ระดับ1
7.ยั่วยุโทสะ ระดับ5
8.โทสะคืนสนอง ระดับ5
9.พลังแห่งโทสะ ระดับ5

ผมแนะนำเล่นสายนี้ดีกว่า สายสกิลมันเบาฆ่าใครไม่ค่อยตาย

may9443

• Newbie
  • *

max_49

• Newbie
  • *
  woon_huh คือว่าถ้า ไม่ลงSTR VIT แต่เราไปลง STR AGI มันจะดีป่าวคับ ลงVITมันถึกแล้วมันจะตีไวเท่าไหร่คับ
พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนเป็นขุนศึกมาใหม่ๆ แล้วเอาคมแฟกออฟโชคได้ม่ะคับ ผมเน้นเวลเป็นหลักคับ ไม่ค่อยจะไปสู้กับใคร(สู้ก้อแพ้ตลอด) woon_555 woon_555 แนะนำหน่อยคับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับผม woon_sad2 woon_sad2

ปลาทูนึ่ง

• Jr. Member
  • **
ถ้าเน้นเวล เล่นสายบัพแบบไปเป็นตี้ดีกว่าครับน่าจะสนุกนะ บัพมันหลากหลายดี

woon_huh คือว่าถ้า ไม่ลงSTR VIT แต่เราไปลง STR AGI มันจะดีป่าวคับ ลงVITมันถึกแล้วมันจะตีไวเท่าไหร่คับ
พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนเป็นขุนศึกมาใหม่ๆ แล้วเอาคมแฟกออฟโชคได้ม่ะคับ ผมเน้นเวลเป็นหลักคับ ไม่ค่อยจะไปสู้กับใคร(สู้ก้อแพ้ตลอด) woon_555 woon_555 แนะนำหน่อยคับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับผม woon_sad2 woon_sad2
AGIไม่ต้องลงครับ ถ้าอยากได้ต่อเนื่องเยอะๆ กดผลึกลมเอาดีกว่า เอาสเตตัสไปลง VITหรือDEX ดีกว่าเยอะ

MesutOzil

• รักใครม่ได้อีก
  • Newbie
  • *
  • คนธรรมดา
ถ้าผมลบเทพแห่งหอกลงไปเอาไปอัพสกิลลั่นกลองศึกจะดีมั้ยคับ บอกหน่อย woon_huh

ratoy2144

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ปล.อยากเห็นของที่ จขกท. ใส่จัง woon_sunny woon_sunny