GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ "จ้าวสังเวียน" สายหมัด18อสุรกาย

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
ทำไงให้ดาเมจสีม่วงแรงอะ

กินตับ ตับๆๆๆ

เกี่ยวกันปะ ><
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

คน! ติด! ดุ้น!

• ดุ้น!
  • **
เลขม่วงคืออะไรครับ
คือ ดาเมจม่วงครับ การโจมตีแบบเจาะเกราะหรือทำให้เจ็บภายในได้ครับ
ความแรงจะขึ้นอยู่กับค่าความต่อเนื่อง เป็นการโจมตีที่ไม่แกว่งครับ
เข้าเท่าไรเท่านั้น แต่จะลดลงได้ ถามมีการป้องกันการเจ็บภายในครับ
ค่าความต่อเนื่อง1 เท่ากับ 5 ดาเมจม่วงครับ
การจะทำให้แรงๆนั้น อัพ Agiเลยครับ ใส่สนับมืออย่างดีนะครับ
สนับมือก็ออฟเร็วเสียงเลยครับ รับรองแรงครับ

://forum.asura.in.th/index.php?topic=23625.0
[กระทู้นี้ สำหรับผู้ที่คลั่ง 2D จิ้มเลย!!!>v< ]

cashto

• Newbie
  • *
ตกลง อัพสเตตัส อะไรดีหรอ คือ ต้องการรู้ อย่างมาก สายเร็ว Str Dex หรือ Str vit ตอนนี้ ยังไม่จุ แต่ จุชัวร์100ล้าน%

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
DEXเพื่มเเม่น,ลดร่ายเวทยฺ์(ถึงตีวืดเลขม่วยก็ยังขึ้น,มีสกิวไหนของสายนี้ที่มียะร่ายด้วยเหรอ?)
STGเพื่มเพืมตีเเบกของ(อาชีพนี้ตีเบาอยู่เเล้วสายหมัดหนักยังเบาเลย)
INTเพื่มMP MAX,ตีเวทย์(เอาไปทำไมฟะ)
LUKอัตราคริ(ถึงคริก็เข้านิดเดียว)

โมจิ

• **
สเตตัส อัพไรบ้างครับ  woon_huh

อยากรู้ว่าจ้าวสังเวียน อัพสเตตัสไงบ้าง อะครับ
ผมว่า Dex Str นะเวลง่ายสุดละ พัวพันโหดดี
ขอบคุณที่ช่วยตอบกระทู้ครับ  woon_love

pramtanut39

• Newbie
  • *
อยากถามว่า กดผลึกธาตุลม6อันจะเพิ่มต่อเนื่องของผลึกx6ไหมครับ จะได้อัพจ้าวแห่งผลึก แล้วที่ผมลองเล่นดู ตีวืดดาเมจม่วงก็ขึ้นนะครับ รบกวนด้วยครับ

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • idunno n iduncare .
อยากถามว่า กดผลึกธาตุลม6อันจะเพิ่มต่อเนื่องของผลึกx6ไหมครับ จะได้อัพจ้าวแห่งผลึก แล้วที่ผมลองเล่นดู ตีวืดดาเมจม่วงก็ขึ้นนะครับ รบกวนด้วยครับ
กดได้แค่อันเดียวไหมค่ะ
กด 6 อัน ตะกี้ลองมา มันไม่เพิ่มนะค่ะ เพิ่มแค่เวลาให้เต็ม (ตามระดับผลึก)
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

offza533

• **
ส่วนตัวผมลองเล่นสาย หมัดหนักล้วนอยู่

แต่สู้พระที่ใส่แรร์อะไร จำชื่อไม่ได้ ที่ต่อยแล้วเลือดจะเหลือ1 แรร์90มั้ง สรุป ฆ่าไม่ตายอ่ะ

จะต่อยธรรมดา หลังจากวสกิลไปแล้วก็ต่อยช้าเหลือเกิน กว่าจะง้างหมัด สรุปทำอะไรต่อไม่ทันเลยหลังจากต่อยไปแล้ว

เลย คิดว่าถ้าเล่นสาย 18 หมัด+สายเทพนักสู้

อาจจะฆ่าพระได้ง่ายขึ้น หรือไม่ อย่างไร ผู้ที่เคยเล่นสายผสม ช่วยให้ประสบการณ์ทีครับ

ว่ามัน มีข้อดี ข้อเสียอย่างไร

แล้ว สกิลจะพอลง สกิลที่ทำให้กดผลึกได้มากว่า 1 ชนิดพร้อมกัน    หรือไม่ (โดยส่วนตัว กด2ถึง3ผลึกพร้อมกันตลอด น้ำ+แสง+มืด)

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ส่วนตัวผมลองเล่นสาย หมัดหนักล้วนอยู่

แต่สู้พระที่ใส่แรร์อะไร จำชื่อไม่ได้ ที่ต่อยแล้วเลือดจะเหลือ1 แรร์90มั้ง สรุป ฆ่าไม่ตายอ่ะ

จะต่อยธรรมดา หลังจากวสกิลไปแล้วก็ต่อยช้าเหลือเกิน กว่าจะง้างหมัด สรุปทำอะไรต่อไม่ทันเลยหลังจากต่อยไปแล้ว

เลย คิดว่าถ้าเล่นสาย 18 หมัด+สายเทพนักสู้

อาจจะฆ่าพระได้ง่ายขึ้น หรือไม่ อย่างไร ผู้ที่เคยเล่นสายผสม ช่วยให้ประสบการณ์ทีครับ

ว่ามัน มีข้อดี ข้อเสียอย่างไร

แล้ว สกิลจะพอลง สกิลที่ทำให้กดผลึกได้มากว่า 1 ชนิดพร้อมกัน    หรือไม่ (โดยส่วนตัว กด2ถึง3ผลึกพร้อมกันตลอด น้ำ+แสง+มืด)

ผมเล่น สนับมือออฟเร็วเสียง อัพลง dex agi vit แค่นั้น ไม่สนดาเมจหลักเลยเอาแต่ตัวดาเมจม่วง ถ้ากดไวๆ ต่อเป็นชุดๆได้ ไม่หยุดเลยครับ หาอาหารไว้ปั้มเอ็มพีก็พอ กดคอมโบเรื่อยๆได้เลย ท่า 18 อสุรกาย พาลาร้องจ๊ากครับ เพราะดาเมจไม่ได้นับจากเกราะ แต่ทะลุเข้าตัวเลย ผมเล่นหลายทีและ พาลา งงกันเป็นตับ สนุหฮะ ลองดู สกิลเกือบโกงเลยล่ะ สำหรับสายพวกผลึกไม่ได้เล่นเลย ผมเล่นสายเน้นกดแวป ไปๆมาๆ เอาแทน แต่ก็ตายง่ายนะถ้ามือไม่ไว ลองดูครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

offza533

• **
เค้าเดินหนีแล้วคอมโบไม่ติดเลย

ต่อยเบลดติดสวน

ต่อยแอสติดพัน

ต่อยพระเดินหนี

ต่อยสายไฟเตอร์เดินหนีได้แทบหมด ถ้าใส่รองเท้าหินผ้า (ราคาถูกมากตอนนี้)