GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เป็นเทสเตอร์แล้วเอาตำแหน่งเทสเตอร์มาหาเงินหรอครับ

untitled

• Sr. Member
เป็นเทสเตอร์แล้วเอาตำแหน่งเทสเตอร์มาหาเงินหรอครับ ผมไม่รู้นะ ว่าคนนั้นคือใคร แต่ผมสงสัย อยู่ที่ว่ามีคาเดทมาตั้งร้านขายเซตทุกเซต พอคุยกันในเกมก็บอกให้แอดเฟสมา แล้วก็คุยกันสรุปคือ ขายแลกบัตรทรู ซึ่งตอนนี้มีผมก็มีคนที่สงสัยว่าจะเป็นเทสเตอร์คนนั้นอยู่แล้ว แต่ขอไม่บอกดีกว่าว่าผมสงสัยใคร เดียวผิดคนละจะซวย เลยอยากจะฝากให้ทีมงานช่วยตรวจสอบหน่อยละกัน เป็นเทสเตอร์ละมาทำแบบนี้ผมว่าไม่ไหวนะ ทั้งเรื่องเซต ชุดหคบ ใบหคบ เงินเอ็ม ของโซล ต่างๆมากมาย ถึงจะเป็นแค่เซิร์ฟทดสอบแต่ก็น่าจะมีบทลงโทษนะ แบบเทสฝึกหัดที่เคยโดนปลดไป เพราะให้เพื่อนยืมของ ซึ่งในความคิดส่วนตัวผม ผมว่ากรณีเบิกเซตมาขายมันร้ายแรงกว่า

จากรูปที่ผมเอาลงมานี้คือ มีเซตเบาโบราณกับเซตจุ และเซตอื่นๆอีก

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เป็นเทสเตอร์แล้วเอาตำแหน่งเทสเตอร์มาหาเงินหรอครับ ผมไม่รู้นะ ว่าคนนั้นคือใคร แต่ผมสงสัย อยู่ที่ว่ามีคาเดทมาตั้งร้านขายเซตทุกเซต พอคุยกันในเกมก็บอกให้แอดเฟสมา แล้วก็คุยกันสรุปคือ ขายแลกบัตรทรู
ซึ่งตอนนี้มีผมก็มีคนที่สงสัยว่าจะเป็นเทสเตอร์คนนั้นอยู่แล้ว แต่ขอไม่บอกดีกว่าว่าผมสงสัยใคร เดียวผิดคนละจะซวย เลยอยากจะฝากให้ทีมงานช่วยตรวจสอบหน่อยละกัน
เป็นเทสเตอร์ละมาทำแบบนี้ผมว่าไม่ไหวนะ ทั้งเรื่องเซต ชุดหคบ ใบหคบ เงินเอ็ม ของโซล ต่างๆมากมาย ถึงจะเป็นแค่เซิร์ฟทดสอบแต่ก็น่าจะมีบทลงโทษนะ
แบบเทสฝึกหัดที่เคยโดนปลดไป เพราะให้เพื่อนยืมของ ซึ่งในความคิดส่วนตัวผม ผมว่ากรณีเบิกเซตมาขายมันร้ายแรงกว่า

เอาอีกแล้วสิน่า เทสเตอร์อีกแล้ว เหอะๆ คนขายของแลกบัตรทรูนี่ มันมีอยู่หลายคนนา woon_5555
แต่ก็นะ อย่างว่าแหละ เพราะมันมีกรณีตัวอย่างมาหลายครั้ง ถ้าจะเข้าใจแบบนั้นมันก็ไม่แปลกเท่าไหร่
ถ้าสงสัยว่าเป็นเทสเตอร์ใช้สิทธิพิเศษมากระทำความผิด แจ้งเรื่องให้จีเอ็มตรวจสอบได้เลยครับ
ผมเองก็มีเรื่องสงสัยอยู่หลายเรื่องเหมือนกัน แจ้งให้โปรแกรมเมอร์ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดแล้ว
แต่ผมขอติงเรื่องการแสดงความเห็นหน่อยละกันนะ ว่าถ้ามั่นใจว่าตัวเองรู้ว่าใครทำก็ระบุชื่อมา
แต่ถ้าไม่มั่นใจก็ไม่ต้องทำเป็นรู้ แสดงความเห็นแบบชี้นำ มันจะทำให้คนอื่นเสียหายเพราะเข้าใจผิด
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

untitled

เป็นเทสเตอร์แล้วเอาตำแหน่งเทสเตอร์มาหาเงินหรอครับ ผมไม่รู้นะ ว่าคนนั้นคือใคร แต่ผมสงสัย อยู่ที่ว่ามีคาเดทมาตั้งร้านขายเซตทุกเซต พอคุยกันในเกมก็บอกให้แอดเฟสมา แล้วก็คุยกันสรุปคือ ขายแลกบัตรทรู
ซึ่งตอนนี้มีผมก็มีคนที่สงสัยว่าจะเป็นเทสเตอร์คนนั้นอยู่แล้ว แต่ขอไม่บอกดีกว่าว่าผมสงสัยใคร เดียวผิดคนละจะซวย เลยอยากจะฝากให้ทีมงานช่วยตรวจสอบหน่อยละกัน
เป็นเทสเตอร์ละมาทำแบบนี้ผมว่าไม่ไหวนะ ทั้งเรื่องเซต ชุดหคบ ใบหคบ เงินเอ็ม ของโซล ต่างๆมากมาย ถึงจะเป็นแค่เซิร์ฟทดสอบแต่ก็น่าจะมีบทลงโทษนะ
แบบเทสฝึกหัดที่เคยโดนปลดไป เพราะให้เพื่อนยืมของ ซึ่งในความคิดส่วนตัวผม ผมว่ากรณีเบิกเซตมาขายมันร้ายแรงกว่า

เอาอีกแล้วสิน่า เทสเตอร์อีกแล้ว เหอะๆ คนขายของแลกบัตรทรูนี่ มันมีอยู่หลายคนนา woon_5555
แต่ก็นะ อย่างว่าแหละ เพราะมันมีกรณีตัวอย่างมาหลายครั้ง ถ้าจะเข้าใจแบบนั้นมันก็ไม่แปลกเท่าไหร่
ถ้าสงสัยว่าเป็นเทสเตอร์ใช้สิทธิพิเศษมากระทำความผิด แจ้งเรื่องให้จีเอ็มตรวจสอบได้เลยครับ
ผมเองก็มีเรื่องสงสัยอยู่หลายเรื่องเหมือนกัน แจ้งให้โปรแกรมเมอร์ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดแล้ว
แต่ผมขอติงเรื่องการแสดงความเห็นหน่อยละกันนะ ว่าถ้ามั่นใจว่าตัวเองรู้ว่าใครทำก็ระบุชื่อมา
แต่ถ้าไม่มั่นใจก็ไม่ต้องทำเป็นรู้ แสดงความเห็นแบบชี้นำ มันจะทำให้คนอื่นเสียหายเพราะเข้าใจผิด

ของมันจะเอามาจากไหนถ้าไม่ใช่ห้องเทสเตอร์
เชตเบาโบราณ เชตนักรบวิญญาณ มันหาง่าย ๆ หรอ

untitled

เอาเป็นว่าผมรู้ละกัน พิมพ์ไปก็ไม่มีหลักฐาน รอดูเองดีกว่า

coalapanda

• Administrator
  • Full Member

ของมันจะเอามาจากไหนถ้าไม่ใช่ห้องเทสเตอร์
เชตเบาโบราณ เชตนักรบวิญญาณ มันหาง่าย ๆ หรอ

เอาเป็นว่าผมรู้ละกัน พิมพ์ไปก็ไม่มีหลักฐาน รอดูเองดีกว่า

PM มาเลยครับ ไม่ต้องรอดูครับ ถ้าเป็นเทสเตอร์ทำ เดี๋ยวผมจัดการเอง

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ผมเห็นมีคนเปิดกล่องปริศนาได้ของแรร์มาหลายชิ้นอยู่นะ

เข้าใจอารมณ์เหมารวมมั้ยครับ ผมถึงบอกไง ว่าถ้ารู้ก็บอกมาเลยครับ จะได้ง่ายต่อการตรวจสอบ
มาพาดหัวแบบนี้ มันทำให้คนอื่นเข้าใจผิด คนที่ไม่ได้ทำผิดจะโดนมองว่าผิดไปด้วย
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

untitled

ผมเห็นมีคนเปิดกล่องปริศนาได้ของแรร์มาหลายชิ้นอยู่นะ

เข้าใจอารมณ์เหมารวมมั้ยครับ ผมถึงบอกไง ว่าถ้ารู้ก็บอกมาเลยครับ จะได้ง่ายต่อการตรวจสอบ
มาพาดหัวแบบนี้ มันทำให้คนอื่นเข้าใจผิด คนที่ไม่ได้ทำผิดจะโดนมองว่าผิดไปด้วย

เชตจุเปิดกล่องได้ด้วยเหรอ

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
 woon_5555 ผมขอกด LIKE ให้คุณไนน์ครับ ผมเห็นทุกรีต้องมีเกราะเบาโบราณมาตั้งร้านขาย ไม่กี่วันเองครับ รีไม่กี่วันทำเกราะเบาโบราณได้ มันช่างน่าเหลือเชื่อมากครับ

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
ผมยังเคยเห็นบวก16ยกเซตทั้งร้าน รีได้แค่2วัน +16 เทพยกร้าน มันช่างเว่อร์มากครับ แลกบัตรทรู500 คุย ทั้งเซตจอมโจร+16ยกเซต นักรบวิญญาณเทพยกเซต เซตอื่นบลาๆ+16หมด รีไปได้แค่2วันเองครับ มันช่างเทพการงานเทพตีบวกซะจริงๆครับ woon_5555